Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Genre/ Bahagi ng DLP Gawain Puntos

Uri
A. Pagsisimula ng Tama o Mali 5 puntos
bagong aralin

E. Pagtatalakay ng Buuin ang talahanayan 26


bagong konsepto at
Ikatlong Nobela paglalahad ng bagong
Linggo kasanayan # 2

F. Paglinang sa Pagtukoy sa 5 puntos


kabihasaan pagpapahalaga o
paniniwala
I. Pagtataya ng Aralin Pagbubuod 30 puntos

Kabuuan 66 puntos

SELF-INSTRUCTIONAL PACKET (SIPack) SA Filipino 10

KWARTER: IKAAPAT IKATLONG LINGGO

I. LAYUNIN:
 Naiuugnay sa kasalukuyang mga pangyayaring napanood sa video clip ang pangyayari
sa panahon ng pagkakasulat ng akda. (F10PD-IVb-c-82)
 Naibabahagi ang ginawang pagsusuri sa napakinggang buod ng binasang akda batay
sa:
- katangian ng mga tauhan
- pagkamakatotohanan ng mga pangyayari
- tunggalian sa bawat kabanata (F10PS-IVb-c-86)
 Naisusulat ang buod ng binasang mga kabanata. (F10PU-IVb-c-86)
 Nagagamit sa pagbubuod ang tamang mekaniks sa pagsulat(baybay, bantas, at iba pa),
gayundin ang wastong pag-uugnay ng mga pangungusap/ talata. (F10PU-IVb-c-86)
 Naipahahayag ang sariling paniniwala at pagpapahalaga kaugnay ng mga kaisipang
namayani sa akda. (F10PN-IVd-e-85)

II. PAKSA:
Panitikan: El Filibusterismo sa Nagbabagong Daigdig

III. PAMAMARAAN:
A. Review (Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin)
Subukin mo ang iyong kakayahan sa pag-unawa sa binasang mga kabanata. Isulat sa
sagutang papel ang Tama kung wasto ang pahayag at Mali kung hindi ito wasto.
1. Minaliit ni Simon ang mga kababayan ni Isagani dahil hindi sila bumibili ng alahas.
2. Matapos yumabong ang lupang sinasaka ni Kabesang Tales, inaangkin ito ng
Korporasyon ng mga Prayle. Malugod na tinganggap ni Tales na ibigay ang
pinaghirapan niya sa mga prayle.
3. Si Simon at si Crisostomo Ibarra ay iisa lamang.
4. Isa sa suliranin na lulutasin ng Kapitan Heneral ang pagpayag sa pagdadala ng baril.
5. Si Sandoval ay naniniwalang sisikat na ang araw sa Pilipinas dahil sa
mapagkandiling Espanya.

B. Establishing a purpose for the lesson (Paghahabi sa layunin ng aralin)


Panoorin ang video sa link na ito: https://www.youtube.com/watch?
v=0uQPh3897FQ&feature=share Kabanata 7 El Filibusterismo.

C. Presenting examples/instances of the lesson (Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin)
1. Mula sa napanood na vidyo, bigyang reaksyon si Simon bilang tauhan sa nobela.
Masasabi ba sa napanood na bahagi ang uri ng tauhan na kanyang gagampanan?
2. May pagkamakatotohanan ba ang mga eksenang napanood? Patunayan ang iyong
sagot.

D. Discussing new concepts (Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan # 1)

1. Panoorin ang mga vidyo sa mga link na ito: https:// www.youtube.com/watch?


v=YA9qTYNj8dw&feature=share kabanata 4 El Filibusterismo part1 at
https://www.youtube.com/watch?v=ZQOV3Sc4gOg&feature=share kabanata 4 El
Filibusterismo part 2
2. https://www.youtube.com/watch?v=WFwFMdztVHU&feature=share kabanata 2: Sa
ilalim ng kubyerta
3. https://www.youtube.com/watch?v=qR4J3Bh5SSE&feature=share kabanata 3: El
Filibusterismo
4. https://www.youtube.com/watch?v=1Qc9WDVOMIU&feature=share kabanata 6: Si
Basilio
5. https://www.youtube.com/watch?v=WNxwy6aelZs&feature=share kabanata 8:
Maligayang Pasko
6. https://www.youtube.com/watch?v=uTd5U-ekzqs&feature=share kabanata 9: Ang mga
Pilato
7. https://www.youtube.com/watch?v=jNqFtadhJSE&feature=share kabanata 10: El
Filibusterismo
8. https://www.youtube.com/watch?v=w2ozCmCE1GI&feature=share kabanata 11: Los
Banos
9. https://www.youtube.com/watch?v=aj8GpTcFOVw&feature=share kabanata 12: Placido
Penitente
10. https://www.youtube.com/watch?v=m8dst_z8ZUk&feature=share kabanata 14: Sa
bahay ng mga estudyante
11. https://www.youtube.com/watch?v=qR4J3Bh5SSE&feature=share kabanata 13: El
Filibusterismo
12. https://www.youtube.com/watch?v=y5IKWkQyPpM&feature=share kabanata 15: Si
Ginoong Pasta
13. https://www.youtube.com/watch?v=uxf2Ti7NTM&feature=share kabanata 16: El
Filibusterismo

E. Continuation of the discussion of new concepts (Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2)
Anong mga pangyayari sa napanood na vidyo ang sumasalamin sa mga pangyayari sa
panahon ng pagkakasulat ng akda sa kasalukuyang panahon?
Buuin ang talahanayan
Kabanata Pangyayari sa panahon ng pagkakasulat Pag-uugnay sa kasalukuyan
2
3
4
6
8
9
10
11
12
13
14
15
16

F. Developing mastery (Paglinang sa kabihasaan)


Ano ang pagpapahalaga o paniniwala ang nangibabaw sa sumusunod na kaisipan?
1. “Iyong mga tao sa una, kapag nagmungkahi ka ng isang bagay, iniisip kaagad ay
balakid sa halip na kabutihan.” – Isagani
2. “Lahat tayo, Ama, ay babalik sa alabok at ipinanganak na walang saplot.” -Kabesang
Tales
3. “…kung dahil sa wikang Kastila ay mapalalapit tayo sa pamahalaan, magiging sanhi ito
ng paglalapit-lapit ng mga pulo.” -Basilio
4. Ang pagpasok sa paarala’y hinid para ganap na matuto kundi para huwag magkaroon
ng guhit o marka ang pangalan.
5. “Kung ako po’y magkakaroon na ng ubang katulad niyan at kapag inilingon ko ang aking
paningin sa nakaraan at Nakita kong wala akong nagawa kundi ang para sa sarili
lamang at hindi para sa sarili lamang at hindi para sa bayang nagkaloob sa akin ng
lahat ng bagay, ang bawat uban ay magiging isang tinik at hindi ko ipagkakapuri kundi
bagkus ikahihiya.” -Isagani

G. Finding practical applications of concepts and skills in daily living (Paglalapat ng aralin
sa pang araw-araw na buhay)
Sino sa mga tauhan ang tutularan pagdating sa wastong pagdedesisyon sa mga
kinakaharap na suliranin sa buhay? Bakit?

H. Making generalizations and abstractions about the lesson (Paglalahat ng aralin)


Anong mahalagang konsepto ang iyong natutuhan sa panonood ng mga kabanata 2-16?

I. Evaluating learning (Pagtataya ng Aralin)


Isulat ang buod ng kabanata 2-16 ng El Filibustersimo. Gumamit ng wastong mekaniks sa
pagsulat.
Mekaniks 10 6 2 Iskor
May 6 o higit
Wasto ang May 1-5 pa na salitang
baybay ng lahat salitang ginamit ginamit sa
Baybay ng salitang sa pagbubuod pagbubuod na
ginamit sa na mali ang mali ang
pagbubuod. baybay. baybay.

Bantas Wasto ang lahat May 1-5 bantas May 6 o higit


ng mga bantas na ang mali ang pang bantas ang
ginamit sa paggamit sa mali ang
paggamit sa
pagbubuod. pagbubuod. pagbubuod.

Lahat ng mga May 1-5 May 6 o higit


pangungusap sa pangungusap pang
Pagkakaugnay
bawat talata ay ang hindi pangungusap
ng mga
magkakaugnay. magkaugnay. ang hindi
Pangungusap/Talata
magkaugnay.

J. Additional activities for application or remediation (Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin/o remediation)

Basahin ang mga kabanata 17-32 saka pumili ng mga eksena na maiuugnay sa kasalukuyan.

You might also like