Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

School: BATAAN PENINSULA Grade Level: 3

STATE UNIVERSITY
Teacher: ANNA MILEN A. Learning Area: ARTS
CAPULI
Teaching Dates and Quarter: 4TH WEEK 2
Time:

DETAILED LESSON PLAN


I. Layunin
A. Pamantayang Demonstrate understanding of shapes, colors, textures, and emphasis by
Pangnilalaman variation of shapes and texture and contrast of colors through sculpture
and crafts
B. Pamantayan sa Pagganap Appreciates variations of puppets in terms of material, structure,
shapes,colors and intricacy of textural details
 
C. Mga Kasanayan sa Create a single puppet
Pagkatuto
II. Content Sock Puppet
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. References
1. Mga pahina sa Gabay CG p27 of 93
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay LM p205 - 209
ng Pang-mag-aaral
3. . Mga pahina Teksbuk
4. Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resources
5. Iba pang Kagamitang Manila paper, pentel pen, table cloth, Socks
pangturo
IV. Pamamaraan
Teacher’s Activity Students’s Activity
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin

Pagdarasal

Sino ang nais manguna sa ating Panalangin? ( Nag taas ng kamay ang bata)

Ako po ma’am

Panginoon, Maraming salamat po sa araw na ito


na ipinagkaloob ninyo po saamin, Naway
patnubayan niyo po kami sa aming pag aaral sa
oras na ito. Amen

Pagbati
Magandang Umaga mga Bata Magandang Umaga rin po.

Pagtala ng Lumiban

May lumiban ba sa ating klase ngayon? Wala po ma’am

Pagwawasto ng Takdang-Aralin

Balik-Aral

Natatandaan niyo ba ang tinalakay natin Opo ma’am!


kahapon?

Patungkol saan ang tinalakay natin sa Pag gawa po ng puppets!


nakaraang aralin?

Magaling! Anong uri naman ng puppet ang


ginawa ninyo kahapon? Puppet po na nilalagay sa dirili ma’am

Mga maliliit pong puppet na pang daliri lang


kasya po.

Finger puppet po ma’am!

Magaling! Nagagalak ako at natatandaan ninyo


ang nakaraang aralin.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Motivation

May inihan akong video na inyong panonoorin,


ang gagawin ninyo lamang ay manood at mag
obserba. Ngunit, Bago koi to iplay ano muna
ang mga dapat tandaan kapag nanonood ng
video? Manood at Tumahimik
Makinig at huwag makipag daldalan sa katabi

Opo ma’am! Handa na po kami!


Magaling! Handa na ba kayo?

https://youtu.be/btKE_omw6LA

Ano ang masasabi ninyo sa inyong napanood?


Maganda po ma’am
Mga puppet na kumakanta

Magaling! Anong uri naman ng puppet ang


nasa video? Sock puppet po ma’am!

Mahusay! Sa nakaraang aralinh ay nakagawa na


kayo ng Finger puppet, Ngayon ay dadako na
tayo sa isa pang uri ng puppet.

Gusto na ninyo bang subukan na gumawa nito?


Opo ma’am handa na po kami!
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin

Ano kaya ang SOCK PUPPET?

Sige nga idescribe ninyo sa akin ang sock


puppet. Ito po ay gawa sa medyas
Isinusuot sa buong kamay, Buong kamay po
ang ginagamit saka meron pong leeg.

Ang sock puppet ay isang uri ng papet na


kontrolado ng kamay o mga kamay na
sumasakop sa loob ng papet.

Magaling! Ang mga papet na ay gawa sa tela o


medyas. Ang kamay ng puppeteer ay ipinasok
sa leeg at hinahawakan ang flap upang buksan
ang bibig ng mga papet.

Ngunit ang pagmamanipula ay limitado sa


bibig, leeg, braso, at kamay

Naiintindihan niyo ba klas? Opo ma’am.


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 1

Gusto niyo na bang subukan gumawa ng sarili Opo ma’am!


ninyong sock puppet?

Para sa pag gawa natin ng sock puppets ano


ano ang mga materyales na kailangan natin
gamitin? Pakibasa nga ang nasa pisara Mga Kagamitan

Pandikit o glue
Lumang medyas
Felt paper
Kardbord
Gunting
Lumang butones
Kahon
Kumpleto ba ang inyong mga gamit?
Opo ma’am!

Magaling! Simulan na natin narito ang mga


pamamaraan sa pag gawa ng puppet. Pakibasa
po.
Pamamaraan: Pamamaraan:

1. Humanap ng isang luma't malinis na 1. Humanap ng isang luma't malinis na


medyas. Kung maaari ay isang ruler ang haba medyas. Kung maaari ay isang ruler ang haba
(kung makakakuha). (kung makakakuha).
2. Tingnan ang materyales na gagamitin. 2. Tingnan ang materyales na gagamitin. Umisip
Umisip ng disenyo at karakter o tauhan ng ng disenyo at karakter o tauhan ng papet.
papet. 3. Isuot sa kamay ang medyas na parang may
3. Isuot sa kamay ang medyas na parang may suot ng gloves o guwantes. Subukin lang.
suot ng gloves o guwantes. Subukin lang. 4. Alamin kung anong hugis at kulay ang
4. Alamin kung anong hugis at kulay ang gagawin para sa bibig ng papet. Iguhit at
gagawin para sa bibig ng papet. Iguhit at gupitin ito mula sa kardbord. Lagyan ng mata
gupitin ito mula sa kardbord. Lagyan ng mata gamit ang mga butones.
gamit ang mga butones. 5. Baluktutin ang kardbord ng kalahati
5. Baluktutin ang kardbord ng kalahati at idikit sa gitnang bahagi ng parteng
at idikit sa gitnang bahagi ng parteng talampakan ng medyas.
talampakan ng medyas. 6. Dagdagan ng disenyo ang bibig ng
6. Dagdagan ng disenyo ang bibig ng papet para maging kakaiba.
papet para maging kakaiba.

Magaling! Bibigyan ko kayo ng sapat na oras sa


pag gawa ng puppet ninyo at pagkatapos ay
ipepresent ninyo sa harap ang gawa niyo

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan # 2

F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa


Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na


buhay

Handan a ba kayo sa munting performance


ninyo ng inyong kapartner?

Sige nga, Pumunta na kayo sa harapan at


simulant na ang inyong presentasyon.

Opo ma’am. Ang title po ng puppet show namin ay


“The Christmas Gift”

Jeni: Ang saya saya ng pasko! (Masiglang boses)

Xyrelle: Oo nga, Ang dami kong napamaskuhan


(Mas masigla ang boses)

Jeni: Ako rin! Nakatanggap ako ng bagong damit at


sapatos at nakakain ng masasarap na pagkain noong
noche Buena ( Masaya ang tono)
Ivy: Sana all ( Malungkot na boses)

Xyrelle: Bakit sana all? Hindi ba masaya ang pasko


mo? (Nag aalalang tono)

Ivy: Masaya naman, Pero wala akong natanggap na


kahit na ano, at kakaunti lang ang pagkain naming
nong pasko. (Malungkot na tono)

Jeni: Hay naku ivy!Okay lang ‘yan. May regalo man


o wala, marami man pagkain o konti lang ang
importante buo ang pamilya at sabay sabay nag
didiwang. (Malumanay na boses)

Xyrelle: Oo nga, Malay mo sa susunod na pasko


maglaroon ka na ng bagay na gusto mo.
(Malumanay na tono)

Ivy: Oo nga, marami pa naming pasko. Mag iipon


nalang ako para mabili ko ang gusto ko. Salamat mga
frennyy! ( Nagkakapag-asa na tono)

Jeni and Xyrelle: Your welcome. ( Masayang tono)

Wow ang galing! Tama naman na kahit walang


regalo at walag maraming basta kasama ang
pamilya okay na, ang ganda inyong
presentastyon, Bigyan ng palakpak ang inyong
mga sarili!

H. Paglalahat ng aralin

Klas, Ano muli ang sock puppet?

Ito po ay isang uri ng papet gawa sa medyas at


kinokontol ng kamay at nagagamit sa
pagtatanghal, ngunit limitado lamang ang mga
kilos nito.

Magaling! Ang papet sa kamay o hand puppet


ay pinagagalaw ng kamay upang ipakita ang
iba't ibang kilos at bigyang buhay ang karakter
o tauhan sa pagtatanghal.

Magaling! Natutuwa ako at naintindihan at


naisagawa ninyo ng maayos ang pagtatanghal
para sa ating aralin.
I. Pagtataya ng aralin

Para sa huling activity, Maglabas ng malinis na


na papel at sagutan ang mga sumusunod
INSIDE THE CIRCLE DRAW IF YOUR
ANSWER IS YES AND IF YOUR ANSWER
IS NO.

1. DO YOU UNDERSTAND THE ART OF


MAKING SOCK PUPPET?

YES NO

2. DID I FOLLOW THE STEPS IN MAKING A


SCOK PUPPET?

YES NO
3. DID I USE FOUND OBJECT TO DECORATE
MY SOCK PUPPET

YES NO

4. DID I ENJOY DOING THE ACTIVITY?

YES NO

J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin


at remediation

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya.

b. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

d. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

e. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?

g. Anong kagamitan ang aking nadibuho na


nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared
and
TABLE OF SPECIFICATIONS

TOPICS Number of Percentage Number

Hours/Minute of Items

TOTAL

You might also like