Lesson Exemplar-COT1-Functional Academics-TP - EFP-apd-NG-2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Learning Area Functional Academic Package

Learning Delivery Modality Modular Distance Modality (Learners-Led Modality)


School Mabuhay Homes 2000 ES Grade Level SpEd /Non-graded
LESSON EXEMPLAR

Teacher Lyssa Aura M. Matawaran Learning Area Functional Academic


Package

I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of the process of listening,
Pangnilalaman recognition, and production of sounds.
B. Pamantayan sa Pagganap The Learner produce the sound they hear from the environment and
the letter sounds of the alphabet.
C. Pinakamahalagang Recognize and produce the sounds of letters of the alphabet.
Kasanayan sa Pagkatuto TP_EFP-apd-NG-2
(MELC)

D. Pagpapaganang Kasanayan Produce the sound listened to from the environment.


(Kung mayroon, isulat ang (TP_EFP-apd-NG-1)
pagpapaganang kasanayan.)
II. NILALAMAN Auditory Perception and Discrimination
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
b. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang mag-
aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Bidyong panturo, mga larawan, modyul at quizziz link
Panturo para sa mga Gawain
sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Ang Napapanahong Pagpapaalala:
Ipapaalala ng guro sa mga bata ang mga panuntunan sa online
learning katuladngng
1. Maghugas pag-iwas
iyong mga kamay nangsa madalas
pagbubukas ng mikropono
gamit ang simpleng sabon at tubig. kung
2. Takpan ang iyong bibig at ilong gamit ang pangtakip sa mukha na gawa sa tela o non-
hindi kailnangang magsalita at iba pa.
surgical mask kapag nasa paligid ng iba
3. Iwasan ang matataong lugar at magsanay ng pagitan mula sa kapwa-tao (manatili ng
hindi bababa sa 6 na talampakan na pagitan mula sa iba)

Kamustahan: Kamustahin ang mga mag-aaral

Awit: Kamusta song


Balik-Aral sa nakaraang aralin tungkol sa ibat-ibang tunog sa
paligid.
Laro: Huhulaan ng mga bata kung ano o saan ng galling ang tunog
na iparirinig ng guro
Kamustahin ang mga bata tungkol sa kanilang kinain. Ipakita ang
isang larawan ng letsong Manok

Gamit ang Larawan magkaroon ng talakayan sa pagpapakilala ng


tunog ng letrang Mm.

Magpakita ng mga bagay na nagsisimula sa letrang Mm. Ipakita sa


mga bata ang pagbigkas ng tunog ng letrang Mm.
C. Development Ano-ano na ang mga Alam Mo?
(Pagpapaunlad)
Bago umpisahan ang pag-aaral sa bagong aralin. Sagutan ang
Gawain upang malaman ang inyong kaalaman ukol sa aralin.

Gabay sa Gawain Bilang 1:

Maaari mo nang ipag-patuloy ang pag-aaral sa Aralin tungkol


sa tunog ng Letrang Mm.
Ipapanuod ang Bidyong panturo tungkol sa tunog ng titik Mm.

Ano-ano ang mga alam pero di naiintindihan?


Pagsasagawa:
Sa gabay ng magulang o taga pagturo isagawa ang pagsabay sa awit na
nagtuturo ng tunog ng titik /m/ sa mga bata.
Isagawa ang Gawain Bilang 2
E. Engagement Gabay sa Gawain 3
(Pagpapalihan) Panuto: Kulayan ang mga bagay na nagsisimula sa tunog ng titik
/m/.

F. Assimilation (Paglalapat) Alamin Natin

Gawain 4
Bigkasin ang tunog ng titik /m/. i-video ito at i-send sa guro.

Gawain 5
Isagawa ang Gawain online.

https://quizizz.com/join?gc=11136530

V. REFLECTION Punan ng tamang salita ang mga pangungusap

1. Ang natutunan ko sa araw na ito ay _____________


2. Napagisipan ko na dapat ___________________
3. Nangangako ako na upang
____________________________

You might also like