Professional Documents
Culture Documents
Phase 1 Demonstration
Phase 1 Demonstration
Phase 1 Demonstration
I – Layunin
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay napapahalagahan ng mga Asyano csa hamon ng pagbabago, pag-
Pangnilalaman unlad at pagpapatuloy ng Silangan at Tiog-Silangan Asya.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad
Pagganap at pagpapatuloy sa Silangan at Timog-Silangang Asya sa Transisyonal at Makabagong
Panahon (Ika-16 hanggang Ika-20 Siglo)
C. Mga Kasanayan sa
Napapahalagan ang mga kontribusyon ng Silangan at Timog-Silangang Asya sa larangan ng
Pagkatuto
sining, humanides, at palakasan
(Isulat ang code ng
AP7KIS-IVj-1.26
bawat kasanayan}
D. Tiyak na Layunin:
II. NILALAMAN Ikaapat na Markahan: Ang Nasyonalismo at paglaya ng mga bansa sa Silangan at Timog-
Silangang Asya
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng
AP7 Teaching Guide
Guro
Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk Learning Module: Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
Pahina 222-237
Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Laptop, projector, cartolina, pentel pen, manila paper,powerpoint presentation
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A.Panimulang Gawain
1. Panalangin
Bago tayo magsimula sa ating aralin ngayong araw,
Sa ngalan ng Ama, ng Anak at ng
inaanyayahan ko muna ang lahat na tumayo para sa
Espirito Santo. Amen
panalangin na pangungunahan ni Kimberly.
2. Pagbati
Magandang umaga din po Ma’am
Magandang umaga sa lahat!
Annalou.
Bago kayo umupo ay pakipulot ang mga kalat sa
ilalim ng inyung mga upuan.
5. Pagpasa ng
Takdang-Aralin Kahapon ay nagbigay ako sa inyo ng takdang aralin.
(Ipapasa ng mga mag-aaral ang
Ipasa ang inyung takdang aralin sa harapan ng
kanilang takdang aralin)
walang ingay sa bilang ng sampu.
(SA)
Yao Ming
(TSA)
Manny Pacquiao
Tony’s Award
Pamprosesong Tanong:
Kilalabaninyoangmganasalarawan?
Sino sa kanila ang nais mong tularan?Bakit?
Rubric:
Malinawnapagpapakitang idea -30%
Pagkamalikhainsapaggawa– 20%
Kaugnayanngsapaksa- 30%
Malinisnapagkagawa - 20%
PRE-SERVICE TEACHERS LESSON PLAN
Central Mindanao Colleges
ACAD
Doc. Level: Ctrl. No.: Revision: Page:
Level 3 B Page 5 of 9
FORM-
Work Instruction
Ginagabayangpag-uulat
F. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
PRE-SERVICE TEACHERS LESSON PLAN
Central Mindanao Colleges
ACAD
Doc. Level: Ctrl. No.: Revision: Page:
Level 3 B Page 6 of 9
FORM-
Work Instruction
Mayroong naganap po na
pampublikong pagtitipon at may
namaril na sundalong Ingles kayat
marami ang namatay.
Great soul po
G. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
H. Paglalapat ng aralin 1. Ano ang ibig sabihin ng Nasyonalismo?
sa pang-araw araw na
pamumuhay 2. Paano nagsimulang malinang ang Nasyonalismong
Indian?
K. Takdang Aralin
Sa isang Bondpaper, gumawa ng Collage na
naglalarawan ng sariling pakahulugan sa
Nasyonalismo.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
PRE-SERVICE TEACHERS LESSON PLAN
Central Mindanao Colleges
ACAD
Doc. Level: Ctrl. No.: Revision: Page:
Level 3 B Page 9 of 9
FORM-
Work Instruction
Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
Anong kagamitang
panturo ng aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?