Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

DETALYADONG BANGHAY

DETAILED LESSON PLAN

Paaralan Bukidnon National High School Baitang/Antas


Guro Geraldine F. Daming Asignatura
Araw at Oras Markahan
I.LAYUNIN:
A. Pangkabatiran Nasusuri ang mga dahilan, paraan, at epekto ng kolonyalismo sa Timog at
Kanlurang Asya.
B. Psychomotor Natataya ang papel ng kolonyalismo at imperyalismo sa kasaysayan ng Timog at
Kanlurang Asya.
C. Pandamdamin Nasusuri ang transpormasyon ng mga pamayanan at estado sa Timog at
Kanlurang Asya sa pagpasok ng mga isipan at impluwensiyang kanluranin sa larangan ng a.)
pamamahala, b.) kabuhayan, c.) teknolohiya, d.) lipunan, e.) paniniwala, f.) pagpapahalaga, at g.)
sining at kultura.
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN (Content Standards) naipamamalas ng mag - aaral ang pag -
unawa sa pagbabago, pag - unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at
Makabagong Panahon ( ika -16 hanggang ika -20 siglo)
PAMANTAYANG PAGGANAP (Performance Standards) nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa
pagbabago, pag - unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong
Panahon (ika -16 hanggang ika -20 siglo)
MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO ( Learning Competencies/Objectives (Isulat ang Code sa bawat kasanayan) Nasusuri
ang mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga Kanluranin sa unang yugto (ika
-16 at ika -17 siglo) pagdating nila sa Timog at Kanlurang Asya.
II. NILALAMAN (Content) Unang Yugto ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asya (ika-16
hanggang ika-17 siglo)
III. KAGAMITANG PANGTURO (Learning Resources)
A. Sanggunian ( References ) Textbook, youtube, at google
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide pages)
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral (Learner’s Materials pages) LM pahina, 196-206 ASYA:
Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
3. Mga Pahina sa Teksbuk (Textbook pages ) 196-206
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resources ( Additional Materials from Learning
Resource (LR) portal ) MELC
B. Iba pang kagamitang Pangturo ( Other Learning Resources ) Mga larawan, Mapa, at Powerpoint
presentation Globo at Laptop
IV. PAMAMARAAN (PROCEDURES) (May vary. It depends upon the teacher. This is a flexible part. Put time
allotment in each step)
( The ff. are just examples ) Mga Aktibidad ng Guro Mga Aktibidad ng mga Mag-aaral
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/Pagsisimula ng
bagong aralin (Reviewing
previous lesson or presenting
the new lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin ( Establishing a purpose
for the lesson)
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin (Presenting
examples/instances of the new
lesson)
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and
practicing new skills #1)
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
( Discussing new concepts and
practicing new skills #2 )
F. Paglinang sa kabihasnan
( tungo sa formative
assessment ) (Developing
mastery ) (Leads to Formative
Assessment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na buhay
(Finding practical applications of
concepts and skills in daily
living)
H. Paglalahat ng aralin
( Making generalizations and
abstractions about the lesson )
I. Pagtataya ng aralin
(Evaluating learning)
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation (Additional
activities for application or
remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION )
A. Bilang ng mag –aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya (No. of learners who earned 80% in the
evaluation )
B. DBilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation. ( No. of learners who require
additional activities for remediation )
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin. (Did the
remedial lessons work? No. of learners who have
caught up with the lesson )
D. Bilang ng mag-aaral na magpatuloy sa
remediation. ( No. of learners who continue to
require remediation )
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
(Which of my teaching strategies worked well? Why
did these work?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko
guro. (What innovation or localized materials did I
use/ discover which I wish to share with other
teachers?)

Include attachments

You might also like