Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Learning Area: MATHEMATICS

Learning Delivery Modality: MODULAR DISTANCE LEARNING

LESSON Paaralan
KAPALARAN ELEMENTARY
Baitang 3
SCHOOL
Guro ARLENE C. SON Asignatura Mathematics
EXEMPLAR Petsa MARCH 17,2021 Markahan Dalawa

Oras Bilang ng Araw Q2 Week 6

I. Layunin
Demonstrates understanding of multiplication and division of whole numbers
A. Pamantayang
Pangnilalaman(CONTENT including money
STANDARDS)

Learner is able to apply multiplication and division of whole numbers including


B. Pamantayan sa
Pagganap(PERFORMAN money in mathematical problems and real-life situations
CE STANDARDS)

Visualizes division of numbers up to 100 by 6,7,8,and 9 (multiplication table of 6,


B. Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto 7, 8, and 9).
(MELC)

D. Pagpapaganang
Kasanayan

II. Nilalaman Pagpapakita ng Paghahati-hati ng mga Bilang Hanggang 100 sa Pamamagitan ng 6, 7, 8, at 9


III. Kagamitang Panturo
A. Mga Sanggunian
Curriculum Implementation and Learning Management Matrix K to 12Most Essential Learning
a. Mga Pahina sa Gabay ng Competencies Mathematics 3 pp. 172-173
Guro

b. Mga Pahina sa PIVOT 4A LEARNERSMATERIAL2nd Quarter Mathematics Grade 3pp. 24-25


Kagamitang Pangmag-
aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitang Panturo
mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Listahan ng mga Printed Worksheets


Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan

IV. Pamamaraan

Sisimulan ang aralin sa mga pang araw araw na panimulang gawain

A. Introduction Prayer
( Panimula)
Greeting

Checking of Attendance

Purpose of the Lesson

Maligayang pagbati sa iyo! Sa iyong mga nakaraang asignatura ay napag-aralan mo


na ang paghahati-hati (division) ng mga bílang ayon sa ibinigay na bahagi. Natutuhan
mo na rin kung paano ipakita ang paghahati-hati ng mga bílang at pagpapangkat-
pangkat na may parehong bahagi sa pamamagitan ng paulit-ulit na pagbabawas.

REVIEW / MOTIVATION:

Video presentation Multiplication Table

Ang guro ay magpapakita ng mga larawan na sasagutin ng mga mag aaral na


maaring makatulong sa susunod na aralin.

Nais akyatin ni Rex ang hagdan. Ngunit kailangan niyang sagutin ang mga
multiplication sentence sa bawat hagdan gamit ang pagkukuwenta sa isip lámang.
Tulungan mo si Rex na sagutin ito.

Sa kanyang pag akyat sa hagdan kailangan muna nyang masagot ang mga tanong
matutulungan ba natin sa Rex makaakyat sa hagdan?

1. 88

2. 66

3. 88

4. 66

B. Development of the
Lesson (Pagpapaunlad)
Talakayan:

Sa araling ito ay matututuhan mo pa ang paghahati-hati ng mga bílang hanggang


100 sa pamamagitan ng 6, 7, 8, at 9.

Tingnan ang halimbawa sa ibaba. Suriin mo kung paano ipinakita ang


paghahati-hati ng mga bílang.

Gámit ang number line, tingnan mo kung paano ipinakita ang paghahati

ng 90 metrong tali sa 9 na magkakapareho ang haba.

Ipinakita sa number line na ang 90 metrong tali ay hinati sa 9 na

bahaging magkakapantay ang haba. Ang bawat isa ay may

habang 10 na metro.

Tignan ang ilan pang halimbawa sa ibaba.

Ang 48 pirasong
mangga ay hinati sa 6
na pangkat. Iláng
mangga

mayroon sa bawat
pangkat?

Ang 48 na mangga ay
hinati sa 6 na pangkat.

Ang bawat pangkat ay


may 8 mangga.

Division equation:

48 ÷ 6 = 8
Multiplication sentence:

8 x 6 = 48

Place Value at Value ng Bilang Hanggang 10 000

Place Value

Thousands Hundreds Tens Ones


Ten thousands
,

12, 345 digit simbolong ginagamit sa (may 5 digit)


pagsul

ValueHalaga na kinakatawan ng isang digit batay sa posisyon nito sa bilang

Value ng 5 sa 12, 345 ay 5Value ng 4 sa 12, 345 ay 40Value ng 3 sa 12, 345 ay 300

Thousands Hundreds Tens Ones


Ten thousands
1 2 , 3 4 5

Place value
place
Panoorin at araling mabuti ang nilalaman ng video sa mga link na
ito:https://www.youtube.com/watch?v=fshyCNqHIbwhttps://www.youtube.com/watch?v=Z9-
6GocdII8&t=15shttps://www.youtube.com/watch?v=pN_xu6Oirdg

 Learning Task

Gawain 1.aCrossword Puzzle 4, 682Pababa1. Place value ng 6


2. Place valu

Pahalang3. Place value ng 44. Place value ng 2

3
Gawain 1.b

Sa bilang na 8 654, anong digit ang nasa:

1. sandaanan o hundreds place?_____2. isahan o ones place? ______3. libuhan o thousands place?
_____4. sampuan o tens place?_____

Practice place
valuehttp://www.aaamath.com/B/g21b_px1.htm#section2https://au.ixl.com/math/year-3/place-
value-models-up-to-thousands

Gawain 1.c

Forum 1. Sagutin ang mga sumusunod na tanong patungkol sa iyong karanasan sa pagsagot sa mga
gawain ng Aralin 2- Place Value at Value ng Bilang Hanggang 10 000. a. Anong parte ng aralin ka
nahirapan? Sa paanong paraan mo ito nalampasan?b. Sa anong parte naman ng aralin sa tingin mo
ikaw ay nadalian? Paano mo ito nasabi?2. Sa iyong pananaw ano ang kahalagahan ng araling ito sa
iyong pang araw-araw na gawain? 3. Magbasa ng ilan sa mga sagot ng iyong kamag-aral sa forum
na ito at magbigay ng iyong saloobin o opinion tungkol sa kanyang mga sagot.

C. Engagement
(Pagpapalihan)

Dahil sa Enhance Community Quarantine (ECQ) na ipinapatupad sa ating lugar ay


dumarami ang bilang ng mga taong nagugutom. Ang pamilya ni Hanz ay nakaisip ng paraan
kung paano sila makakatulong sa kanilang kapwa. Kanilang napagkasunduan ang pagbasag ng
2 nilang piggy bank o alkansiya at si Hanz ang naatasang magbilang ng laman ng mga ito.
Kung ikaw si Hanz paano mo bibilangin ang laman ng piggy bank na ito? Ano ang
pinakamabilis na paraan ang maituturo mo kay Hanz para mabilang nya ang laman ng kanilang
piggy bank? Isulat ang sagot sa loob ng kahon.

Sagot:

1. Ano – ano ang place value ng bilang na may 4 na digit?2. Saang pangkat ng bilang o period
ito matatagpuan?3. Paano mo malalaman ang value ng bawat digit sa bawat bilang?4. Dapat
D. Assimilation
bang pag-aralan ang place value at value ng isang batang katulad mo? Bakit mo ito nasabi?
(Paglalapat)

V. REFLECTION
( Pagninilay)

You might also like