Detailed Lesson Plan g3

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

DETAILED LESSON PLAN

GRADE 3

I. LAYUNIN:
Sa araling ito, ang mag-aaral ay
 Matutukoy at maisagawa ang iba’t-ibang klase o halimbawa ng iba-ibang kilos sa iba’t-
ibang oras, lakas, at daloy.

II. PAKSANG ARALIN:


Paksa:Oras, Lakas, at Daloy
Kagamitan: PPT Presentation, Speaker

III. PAMAMARAAN:
TEACHER’S ACTIVITY STUDENTS’ ACTIVITY
A. PANIMULANG GAWAIN:
- Magandang umaga mga bata! - Magandang umaga din po!
- Tumayo ang lahat at magdasal muna - Sa ngalan ng ama………Amen.
tayo.
- Pakiayos muna ng inyong upuan bago
kayo maupo.
- Pakitingnan at sabihin nyo saakin - Wala po, sir!
kapag ang inyong katabi ay absent.
May absent ba?
- Magaling! Walang absent sainyo.

B. PANLINANG NA GAWAIN
Bago tayo magsimula awitin ang - Magtanim ay di biro maghapong
magtanim ay di biro. …………….
(insert/play music)

Magaling mga bata!

C. PAGTALAKAY
Ang tatalakayin natin ngayon ay
tungkol sa Oras, Lokasyon at Daloy.
Araw-araw ay nakakagawa tayo ng
iba’t-ibang klase ng kilos. Ang bawat
kilos ay dapat ay ginagawa sa wastong
pamamaraan, wasto sa lakas, wasto sa
bilis o bagal ng kilos at wasto sa daloy
ng pagkilos.
Natatangi ang ating bawat kilos.
Madaling makikita ang kaibahan lalo
na’t kung susuriin ito pagdating sa
epekto nito. Ngayon alamin natin ang
kahulugan ng mga ito.
Oras – isang element na tumutukoy
sa bilis ng kilos o galaw. Ito ay
nakakaapekto sa bilis o bagal ng kilos.
May mga pagkilos na natural na
mabilis at natural na mabagal.
Halimbawa sa mga ito ay ang mga
sumusunod.
May mabagal na kilos.

- SLOTH

- SUSO

- CHEETAH

- USA
Okay, magbigay pa kayo ng iba - Kuneho at pagong po, sir!
pang halimbawa nang may natural na - Camel at tigre po, sir!
bilis at bagal na kilos.
Magaling mga bata!

Pagkumparahin ang mga


sumusunod na larawan.
- Batang gumagapang

- Mga batang naglalakad

Ang bawat pagkilos ay isinasagawa


sa wastong pamamaraan. Ang mga ito
ay isinasagawa sa mabagal na paraan
ng pagkilos. Masasabi natin na
mabagal ang paglalakad ngunit mas
mabagal ang paggapang. Sa madaling
sabi, maari nating sabihin na mabagal
ang paglalakad at ang paggapang ay
mas mabagal.

Narito pa ang iba pang halimbawa.

- Mga batang lumukso.

- Batang umiigpaw.
- Mga batang tumatakbo

Ang paglukso ay mabilis, mas


mabilis naman kaysa sa paglukso ang
pag-igpaw at pinakamabilis naman ang
pagtakbo.
Ang oras ay may bilis at bagal. Ang
bilis ay may mabilis, mas mabilis,
pinaka mabilis. Ang bagal ay may
mabagal, mas mabagal at pinaka
mabagal.
- Opo!
Naiintindihan nyo ba ang kahulugan
ng oras?

Sunod na tatalakayin natin ay ang


lakas. Ang lakas ay isang element na
tumutukoy sa bigat o gaan ng isang
kilos. May mga kilos na mas malakas
ang puwersang ibinibigay upang
maisagawa at mayroon ding kilos na
maaring bigyan ng kaunting puwersa
lamang ang kinakailangan.
May mga kilos na mga
nakakatatanda lamang ang may
kayang gumawa dahil hindi sila hirap
sa paggawa ng mga kilos na ito. Ang
mga kilos na ito ay kinakailangan ng
mas malaksa na puwersa upang
maisagawa. Tinatawag itong mabigat
na kilos.
Ang mga pagkilos naman na hindi
kinakailangan ng malakas na puwersa
ay tinatawag na magaan na kilos.
Narito ang mga halimbawa.
Ang mga nasa imahe ay nagbubuhat
sa pinakakaunti hanggang sa pinaka
madaming libro.
Makikita sa mga larawan ang
pwersang ibinibigay sa pagbubuhat ng
libro. Mas malakas ang puwersang
ibinigay ng pangalawang imahe kesa
sa unang imahe. Pinaka malakas
naman ang naibibigay na puwersa sa
pagatlong larawan.
Masasabi rin nating magaan ang
isang kilos. Halimbawa nito ay ang
pagbubuhat ng pinggan.

Ang lakas ay mayroong bigat at


gaan. Ang bigat ay may mabigat, mas
mabigat at pinakamabigat. Ang gaan
ay mayroong magaan, mas magaan at
pinakamagaan.
Ang huling tatalakayin natin
ngayong araw ay ang daloy. Ang mga
kilos ay maaari ding maapektuhan ng
daloy. Maihahambing dito kung ang
kilos ay malaya o ‘di malaya.
Alam niyo ba ang ibig sabihin nang
- Hindi po!
malaya at ’di malaya na kilos?
Ang malaya na kilos ay ang mga
kilos na hindi limitado. Ito ay walang
sadyang pagtigil s apagitan ng bawat
kilos. Ibig sabihin ay wala itong
sinusunid na tamang pagkakasunod ng
kilos. Ang ‘di malaya na kilos naman ay
nagsasagawa ng mga kilos na limitado.
Ibig sabihin ito ay may sadyang pagtigil
sa pagitan ng bawat isinasagawang
kilos.
Ang daloy ay may malaya at ‘di
malaya. Ang malaya ay hindi limitado
ang galaw, walang estrukturang kilos
at tuloy-tuloy ang kilos. Ang ‘di malaya
ay limitado ang galaw, may
estrukturang kilos at di tuloy-tuloy ang
kilos.
Mas madali nating maikukumpara
ang bawat kilos dahil sa dami nang
kilos nating isinasagawa sa araw-araw.
Lalo kung alam natin ang mga - Oras, Lakas at daloy po!
nakakaapekto sa ating kilos.
Ano-ano ang tatlong nakakaapekto
sa ating kilos?
Magaling mga bata!
Kinakilangan natin itong malamn
upang maisagawa natin ng wasto at
tamang paraan sa iba’t-ibang kilos.

IV. PAGTATAYA
Gawin Natin!
Isaayos ang mga salita mula sa
mabilis hanggang sa pinakamabilis
at mabag na kilos sa bawat bilang.

1. Mas mabilis

1. ___________

2. Mabilis
2. _____________

3. Pinakamabilis
3. _____________ 4. Mabilis

5. Mas mabilis
4. _____________

6. Pinakamabilis
5. _____________

6. _____________ 1. Pinakamahinang puwersa

Tukuyin kung alin sa grupo 2. Mas mahinang puwersa


salita ang nagpapakita ng mahina,
mas mahina at pinakamahinang 3. Mahinang puwersa
puwersa sa bawat bilang.
1. Pagbubuhat ng papel.
____________
2. Pagbubuhat ng upuan.
____________
3. Pagbubuhat ng balde.
____________

V. KASUNDUAN
Isulat sa hindi bababang
limang pangungusap ang inyong
natutunan sa tinalakay natin
ngayon sa inyong kuwaderno.
Reference: https://youtu.be/12tfaytSMJY

You might also like