WHLP Kinder Q1 Module5.1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
_____________________ ________________________
(School)

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 5 Date:


Modyul: 5.1 (Ang Magkatulad na Bilang, Letra at Salita)

MELCs:
 Tell which two letters, numbers, or words in a group are the same

Layunin:
1. Understand similarities and differences in what he/she can see
2. Critically observes and makes sense of things around him/her

Aralin: 3 (Mga Magkakatulad na Bilang)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


 Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang makabuluhang
araw.
 Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro
ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
 Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na makilala ang konsepto ng mga bagay
na magkatulad at magkaiba.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang sagutang papel na kaniyang
gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

SUBUKIN
 Pasagutan sa bata ang paunang pagsusulit sa pahina 2.
 Sa pagsusulit na ito, makikita natin kung ano na ang kaalaman ng mag-aaral sa aralin ng modyul.
Tandaan: Basahin at unawaing mabuti ang mga panuto.
 Gabayan siya sa pagsasagot at pagsusulat sa sagutang papel.
Tandaan: Hayaan ang iyong anak sa sagot na nais niya. Alalayan ang bata sa pagsulat ng sagot lalo na
kung hindi pa siya sanay sumulat.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay ipakikilala sa mag-aaral sa pamamagitan ng maraming
paraan tulad ng isang kuwento, awitin, tula, pambukas na suliranin, gawain o isang sitwasyon na
makikita sa pahina 3.
Tandaan: Magkaroon ng kwentuhan tungkol sa binasa, pag-usapan ang natuklasang aralin.

SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. Basahin, pag-aralan at unawain
ang mga mahahalagang impormasyon tungkol sa konsepto ng pagkakatulad at pagkakaiba ng mga
bilang, letra at salita sa pahina 4 ng modyul. Sundin ang gawaing nakapaloob dito.
Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin lalo na sa pagbabasa ng nilalaman. Magkaroon
ng malinaw at kawili-wiling talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay upang
mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at sagutin
ang pagsasanay sa pahina 5.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin nang
tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.
ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod ng
aralin sa pahina 6.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 6.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang bata
sa pagsasagot ng mga Gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at tiyaga
mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat gawaing
nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong tagapayo sa
itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

MICHELLE P. CRUZ ERIC R. VERDILLO


Guro Punong Guro II
Petsa: ______________ Petsa: ___________________

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
_____________________ ________________________
(School)

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN


Learning Area: Kindergarten Week: 5 Date:
Modyul: 5.1 (Ang Magkatulad na Bilang, Letra at Salita)

Aralin: 4 (Mga Magkakatulad na Letra)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


 Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang makabuluhang
araw.
 Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro
ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
 Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na makilala ang konsepto ng mga bagay
na magkatulad at magkaiba.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang sagutang papel na kaniyang
gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay ipakikilala sa mag-aaral sa pamamagitan ng maraming
paraan tulad ng isang kuwento, awitin, tula, pambukas na suliranin, gawain o isang sitwasyon na
makikita sa pahina 7.
Tandaan: Magkaroon ng kwentuhan tungkol sa binasa, pag-usapan ang natuklasang aralin.

SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. Basahin, pag-aralan at unawain
ang mga mahahalagang impormasyon tungkol sa konsepto ng pagkakatulad at pagkakaiba ng mga
bilang, letra at salita sa pahina 8 ng modyul. Sundin ang gawaing nakapaloob dito.
Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin lalo na sa pagbabasa ng nilalaman. Magkaroon
ng malinaw at kawili-wiling talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay upang
mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at sagutin
ang pagsasanay sa pahina 9.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin nang
tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod ng
aralin sa pahina 10.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 10.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang bata
sa pagsasagot ng mga Gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at tiyaga
mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat gawaing
nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong tagapayo sa
itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

MICHELLE P. CRUZ ERIC R. VERDILLO


Guro Punong Guro II
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
_____________________ ________________________
(School)

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 5 Date:


Modyul: 5.1 (Ang Magkatulad na Bilang, Letra at Salita)

Aralin: 5 (Mga Magkakatulad na Salita)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


 Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang makabuluhang
araw.
 Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro
ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
 Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na makilala ang konsepto ng mga bagay
na magkatulad at magkaiba.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang sagutang papel na kaniyang
gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay ipakikilala sa mag-aaral sa pamamagitan ng maraming
paraan tulad ng isang kuwento, awitin, tula, pambukas na suliranin, gawain o isang sitwasyon na
makikita sa pahina 11.
Tandaan: Magkaroon ng kwentuhan tungkol sa binasa, pag-usapan ang natuklasang aralin.

SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. Basahin, pag-aralan at unawain
ang mga mahahalagang impormasyon tungkol sa konsepto ng pagkakatulad at pagkakaiba ng mga
bilang, letra at salita sa pahina 12 ng modyul. Sundin ang gawaing nakapaloob dito.
Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin lalo na sa pagbabasa ng nilalaman. Magkaroon
ng malinaw at kawili-wiling talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay upang
mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at sagutin
ang pagsasanay sa pahina 13.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin nang
tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod ng
aralin sa pahina 14.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 14.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang bata
sa pagsasagot ng mga Gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at tiyaga
mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat gawaing
nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong tagapayo sa
itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

MICHELLE P. CRUZ ERIC R. VERDILLO


Guro Punong Guro II
Petsa: ______________ Petsa: ___________________

You might also like