Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: BALANGCAS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADE VI
Teacher: Janine C. Bacani Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON PLAN Teaching Dates : October 16-21, 2017 Quarter: 2nd Quarter
Remedios G. Balingit
Time: 9:00- 9:40 AM Checked by: ESHT III

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


BIYERNES
I. Layunin
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mga pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Amerikano at ng pananakop ng mga Hapon at ang pagpunyagi ng
(Content Standards) mga Pilipino na makamtan ang kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang nasyon at estado

Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahilan, epekto at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano
(Perfomance Standards)
Pamantayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng sariling pananaw tungkol sa naging epekto sa mga Pilipino ng pamamahala sa mga dayuhang mananakop.
(Learning Competencies) AP6KDP-IIh-9
 Naiisa-isa ang mga batas at patakaran  Natutukoy ang mga programang  Nasasabi kung paano nasasakop ang Pilipinas 2nd Periodic Test 2nd Periodic Test
ng mga Amerikano na nakaapekto sa panlipunan, pangkabuhayan sa sa mga Hapones
pamumuhay ng mga Pilipino pamahalaang komonwelt  Naibabahagi ang damdamin ng mga Pilipino sa
 Naibabanggit ang mabuti at di-  Nakalalahok ng masigla sa mga pananakop ng mga Hapones
mabuting epekto ng mga batas sa programang pangkabuhayan at  Nakagagawa ng isang timeline tungkol sa
patakaran ng mga Amerikano sa panlipunan pananakop ng mga Hapones
pamumuhay ng mga Pilipino.  Nakapagsasadula ng mga programang
panlipunan at pangkabuhayan sa panahon
ng Komonwelt
Paksang Aralin Mga batas at patakaran ng mga Mga programang panlipunan, Pananakop ng mga Hapones
(Subject Matter) Amerikano na nakaapekto sa pangkabuhayan sa pamahalaang komonwelt
pamumuhay ng mga Pilipino
Kagamitang Panturo AP6 Batayang Aklat sa AP 6 AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, TG
(Learning Resources) TG 6, LM 6 LM, TG, CG, BOW
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Previous Lesson or Pagbabalita base sa mga pangyayari Pagpapakita ng mga larawan at tanong na Maglaro ng message relay (Mga batas at
Presenting the New Lesson ngayon.(Current Events) may kinalaman sa komonwelt patakaran ng mga Amerikano)
Tanong: Bakit nagkarron ng digmaan
ang mga Pilipino at Amerikano
b.Establishing purpose for the Pagpapakita ng larawan ng mga Magpakita ng larawan tungkol sa komonwelt Pagpapakita ng larawan na may kaugnayan sa
lesson pangyayari sa kasalukuyan. 1. Ano ang nakikita ninyo sa larawan hapones
Tanong: Ano ba ang nakikita nonyo sa 2. Ano-ano ang masasabi ninyo sa larawan
larawan? Bakit nagkaroon ng kaguluhan
a. Presenting example/instances Matutukoy ng mga mag-aaral ang mga Ipakita/Ipaskil ang KWL tsart. Pasagutan ito Video clip tungkol sa pagsabog ng Pearl Harbor.
of the new lesson Batas sa kanilang Barangay sa mga bata.
Ilalahad ng guro ang tsart ng mga hamon,
suliranin ang mga tugon nito.
b. Discussing new concepts Pangkatin sa tatlo ang mga mag-aaral. Itanong: Pagtatalakay sa mga pangyayari kung paano
Magbigay ng Activity Cards sa mga bata. 1. Ano ang komonwelt nasakop ng mga Hapones ang Pilipinas.
Pangkat 1.- Batas Pilipinas ng 1902 2. Ano-ano ang programang panlipunan
Pangkat 2 - Batas JOnes ng 1916 pangkabuhayan sa pamahalaang
Pangkat 3 - Batas Tydings McDuffie komonwelt.
1934

c. Continuation of the discussion Itanong: Mahalaga ba ang pagkakaroon Isa-isahin ang mga pangyayari sa pagsasakop ng
of new concepts ng 3 Batas na ipinatutupad para sa mga Hapones sa Pilipinas gamit ang TIMELINE
kalayaan ng Pilipinas

d. Developing Mastery Ano ang mga epekto ng mga 3 Batas 1. Sino ang kauna-unahang nahalal sa Pangkatan
para sa mga mamamayang Pilipino komonwelt
2. Ano-ano ang mga programang, Roleplay tungkol sa pagdating ng Hapones sa
pangkabuhayan sa pamahalaang Pilipinas
komonwelt.
e. Finding practical applications Alin sa mga Batas ang iyon nagustuhan? Pangkatang Gawain Kung ikaw ay nabubuhay noong panahon ng mga
of concepts and skills in daily Bakit? Pangkat 1-Data Ritrieval Chart tungkol sa haopnes sa Pilipinas, susunod ka ba sa mga
living mga programang, pangkabuhayan sa lumalaban o susunod na lamang sa mga hapones
pamahalaang komonwelt ?Baki?
Pangkat 2 - Pagsasadula/ magtanghal sa
mga programang pangkabuhayan sa
pamahalaang komonwelt
f. Making generalizations and Ibigay ang mga kahalagahan ng 3 Ano ang epekto ng komonwelt sa ating Ano ang naging daan upang maging sakop ng
abstractions about the lesson batas? Sa mga mamamayang Pilipino? bansa? mga Hapones ang Pilipinas
g. Evaluating learning Gumawa ng “Concept Map” batay sa Kailan itinakda ang programang komonwelt? Pagsunud-sunurin ang mga pangyayari
tatlong batas.
h. Additional activities for Sagutin ang Tanong: Magtanong tanong sa mga matatanda kung ano
application or remediation Bakit itinatag ang pamahalaang komonwelt ang naging karanasan nila sa panahon ng mga
sa bansa. Hapones.
REMARKS
REFLECTION
a. Number of learners who ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
earned 80% of the evaluation
b. Number of learners who ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional activities
require additional activities for activities for remediation activities for remediation for remediation
remediation who scored below
80%
___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
c. Did the remedial lesson work? ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
lesson
d. Number of learners who have ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
caught up with the lesson remediation remediation remediation
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama
___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method
e. Number of learners who
___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Lecture Method
continue to require remediation
___ Discovery Method ___ Lecture Method Why?
___ Lecture Method Why? ___ Complete IMs
Why? ___ Complete IMs ___ Availability of Materials
___ Complete Ims ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s Cooperation in
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s Cooperation in doing doing their tasks
___ Group member’s Cooperation in their tasks
doing their tasks
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
f. What difficulties did I encounter __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
which my principal or __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
supervisor can help me solve? Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
g. What innovation or localized
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
materials did I use/discover
views of the locality views of the locality views of the locality
which I wish to share with other
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
teachers?
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

You might also like