Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 5 – DAY 3
Hulyo 13, 2016 (Miyerkules)

KAUGNAYAN NA BATAYAN: Ang aking katawan. Ako ay may pandama na tumutulong sa akin para
ako ay matuto.

ARRIVAL TIME: 6:00 – 6:10


12:00 – 12:10

1. Panalangin
2. Pagiisa-isa sa mga dumating na mag-aaral.
3. Pagtsek ng kalinisan.
4. Pag-uulat ng kasalukuyang panahon.

MEETING TIME 1 6:10 – 6:20


12:10 – 12:20

I. LAYUNIN
Use the senses to observe the environment (PNEKBS-Ic-5)

II. PAKSANG ARALIN


A. Mensahe : Mayroon akong dalawang mata. Nakakakita ako gamit ang aking mga
mata.
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide, pahina 45
IntegratedCore Curriculum Kindergarten, pahina 205-206
C. Kagamitan : krayola, lapis

III. PAMAMARAAN
A. Pagtatalakay
1. Ituro ng buong sigla ang tula na “Mata” sa mga mag-aaral.
2. Ulit-ulitin ang tula hanggang sa kanilang matutunan.
3. Ipadama at ipaunawa sa kanila ang nilalaman ng awit.
MATA
Mata ay itingin
Sa mga tanawin
Nitong mundo natin
Mata’y ilaw na rin
Sa ating landasin
B. Pagganyak
1. Bakit mahalaga ang ating mga mata?
2. Ano ang mangyayari kung malabo ang iyong paningin?
3. Mahalaga ba ang ating mga mata? Bakit?
C. Paglalahad
1. Hahatiin ng guro ang mga bata sa apat na grupo.
2. Bawat grupo ay bibigyan ng guro ng puzzle ng larawan kung saan mabubuo ng
mga bata ang mga larawan na nagpapakita ng epekto nang malabong paningin sa
pag-aaral.

D. Pagtatalakay
1. Anu-ano ang mga larawan na inyong nabuo?
2. Ano ang mangyayari kung hindi ka nakakakita nang maayos sa klase?
3. Paano nakakaapekto ang mahinang paningin sa pagkatuto?
4. Ano ang maaari mong gawin kung mayroon kang malabong paningin?
3. Kulayan ang mga larawan na nagpapakita nang pag-iingat sa kanilang mga mata.
WORK PERIOD 1 6:20 – 7:00
12:20 – 1:00
I. LAYUNIN
Tell the event that happened 1st, next, last (LLKLC-Ih-6)
Identify two – dimensional shapes: circle (MKSC-00-2)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Ano ang Nakita Mo sa Unahan, Gitna at Hulihan ng Kuwento?
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten, pahina 207-208
C. Kagamitan : lapis, larawan ng mga bagay na hugis bilog
III. PAMAMARAAN
1. Lagyan mo ng bilang ang mga larawan ayon sa pagkakasunod-sunod ng mga
pangyayari s kuwento.
1 – unahan 2 – gitna 3 – hulihan

2. Tumingin sa paligid.
3. Nakikita mo ba ang mga bilog na bagay?
4. Ang ibang pagkain ay hugis bilog.
5. Sabihin: Ang bayabas ay bilog. Hugis bilog ang hugis nito.
MEETING TIME 2 7:00 – 7:10
1:00 – 1:10
I. LAYUNIN
Give a rhyming word to a given word (LLKPA-00-6)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Magkatugma Ba?
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten, pahina 209
C. Kagamitan : lapis
III. PAMAMARAAN
1. Bigkasin mo ang mga salitang ukol sa mga larawan sa bawat kahon.
2. Lagyan ng tsek (/) ang kung magkatugma ang dalawang salita; ekis X kung hindi.

SUPERVISED RECESS 7:10 – 7:25


1:10 – 1:25
I. LAYUNIN
Nagbabahagi ng pagkain (KAKPS-00-16)
Naipapakita ang wastong gawi sa hapag-kainan, naghahanda ng sariling inumin/ paglilipat
ng inumin/ pagkain
II. PAMAMARAAN
1. Ipakita ang baso at pitsel at itanong: Ano ang mga ito? Saan ginagamit ang mga ito?
2. Bakit tayo may pitsel at baso? Gabayan ang mga bata sa kaisipang ang tubig ay
kailangan isalin sa baso kung iinom at hindi tamang umiinom sa pitsel.
3. Sabihin at ipakita: Kailangan isalin ang tubig sa baso kung iinom tayo. Sa pagsalin ng
tubig mula sa pitsel, kailangan maingat tayo. Ganito ang wastong pagsasalin ng tubig.
Ipakita ng guro.
4. Ipaalala: Ugaliin ang kumain na may nakahandang inumin.
5. Itanong: Bakit kaailngan isalin ang tubig? Ano ang dapat tandaan sa pagsalin ng
tubig? Bakit?
STORY TIME 7:25 – 7:45
1:25 – 1:45
I. LAYUNIN
Give the correct sequence of three events in a story orally and/or through drawing (LLKLC-00-7)
II. PAKSANG ARALIN
A. Kwento : Ang Mukha ni Bitoy
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten, pahina 210-211
C. Kagamitan : story book (claveria)
III. PAMAMARAAN
A. Pamantayan sa Pakikinig:
Maupo nang tahimik.
Makinig sa guro.
B. Mga Gawain
1. Tingnan ang larawan sa bawat kuwadro.
2. Magkuwento tungkol sa bawat larawan.
3. Lagyan ng bilang 1, 2. 3, 4 ang mga larawan ayon sa pagkakasunod-sunod ng
mga pangyayari sa kuwento.

WORK PERIOD 2 7:45 – 8:25


1:45 – 2:25
I. LAYUNINl
Naisagawa ang kasanayang pagpilas/ paggupit/ pagdikit ng papel (KPKFM-00-1.3)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Character Mask / Number Mosaic
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten, pahina 212-215
C. Kagamitan: lapis, gunting, cardboard, goma, papel na makulay, pandikit
III. PAMAMARAAN
A. CHARACTER MASK

1. Tingnan ang mukha ni Bitoy sa pahina 213.


 Iguhit mo ang mga bahagi ng mukha na nawawala.
 Gupitin ang bahaging may maliliit na guhit.
 Idikit ito sa karton na ibibigay ng guro.
 Butasan sa may bahagi ng tainga.
 Lagyan ng goma ang magkabilang butas.
2. Wow! Nakagawa ka nan g maskara.
 Nasiyahan ka ba sa iyong ginawa?

B. NUMBER MOSAIC

Mga Panuto:
 Ihanda ang mga gamit.
 Gupit-gupitin nang malilit ang makulay na papel o lumang magasin.
 Lagyan ng pandikit ang ibabaw ng bilang. Dikitan ng makulay na mosaic ang
bilang.
 Pagkatapos ay ipakita sa klase ang iyong natapos na gawa.
(Para sa guro: Mosaic ay isang masining na disenyo na ginagamitan ng mga ginupit na maliit at makukulay na papel.)
RHYMES/POEMS 8:25 – 8:40
2:25 – 2:40
DO YOU KNOW? (sung to the tune of “The Muffin Man”)
Do you know two rhyming words
Two rhyming words,
Two rhyming words?
Oh, do you know two rhyming words?
They sound a lot alike.
King and ring are
Two rhyming words,
Two rhyming words?
They sound a lot alike.
(variation: replace the underline words with another pair of rhyming words)
INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 8:40 – 8:55
2:40 – 2:55
I. LAYUNIN
Nakasasali sa mga laro, o anumang gawain at iba’t ibang paraan ng pag-eehersisyo
(KPKPF-00-1)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Let’s Move Our Body
B. Sanggunian : Indoor/Outdoor Play Activities For ICC Kindergarten, pahina 23
C. Kagamitan : mga bata
III. PAMAMARAAN

Here is the beehive


Where are the bees?
Hiding away where nobody sees.
Look! They are coming out!
They are all free.
One! Two! Three!
Note: The teacher is free to think of appropriate movements that would involve the large and fine
muscles of the children. The movements should jibe with the message of the rhyme.
TAKDANG ARALIN:
Magdala ng laso o yarn.
MEETING TIME 3 8:55 – 9:00
2:55 – 3:00
Pag-usapan ang ginawa sa buong klase
1. Pag-usapan ang mga natutunan sa klase.
2. Pagdarasal bago umuwi.
3. Tamang pagpila papunta sa mga sundo.

Dismissal Routine

You might also like