Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
STA ELENA ELEMENTARY SCHOOL

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – GRADE 3


Learning Area: ARALING PANLIPUNAN Week: 7 Module: 6 Date:
MELCs:
Kahalagahan ng Gampanin ng Pamahalaan sa Paglilingkod sa Bawat Lalawigan sa Kinabibilangang Rehiyon
Layunin:
1.nakapagpapaliwanag ng kahalagahan ng pagkakaroon ng pamahalaan sa bawat lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon;
2. nakapagpapakita ng malikhaing pamamaraan ng paglilingkod sa pamahalaan ng mga lalawigan sa mga
kasapi nito
Araw at
LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)
Oras
9:30-11:30
 Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang makabuluhang araw.

 Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro
ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
 Sa pasimula ng aralin, hayaan munang maglahad ang mag-aaral ng mga ginagawa nila upang
makatulong sa paglilinis ng tahanan.
 Matapos ang maikling kwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang inihandang sagutang papel na
kanilang gagamitin sa pagsagot sa mga inihandang pagsasanay.

SUBUKIN
 Pasagutan sa bata ang paunang pagsusulit sa pahina 2-3.
Tandaan: Tingnan at gabayan ang anak sa pagsasagawa ng Gawain.

BALIKAN
 Sa bahaging ito ng modyul, may pagsasanay na kailangang sagutan ng mag-aaral bilang pagbabalik-aral
sa kanyang kaalamang natutuhan na nakaraang aralin. Pasagutan ang gawain na nasa pahina 4.
Tandaan: Hayaang mag-isip ang bata at alalahanin niya ang araling kanilang napag-aralan.

TUKLASIN
 Basahin ang tula at sagutin ang mga tanong na matatagpuan sa pahina 5 ng modyul at sagutan ang mga
pamprosesong tanong na kaugnay nito.
Tandaan: Ang mga tanong ay masasagot nang tama kung naunawaang mabuti ang teksto.

SURIIN
 Sa bahaging ito, kinakailangan mong maglaan ng sapat na oras sapagkat tatalakayin ninyo ang nilalaman
ng aralin. Dito isinasaad ang konsepto ng aralin. Ang bahaging ito ay makikita sa pahina 6-8 ng modyul.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito masusukat mo kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Mayroong
tatlong gawain (Gawain A-B) ang kanilang dapat sagutan mula sa pahina 9-10.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng inyong anak ang mga inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang bawat panuto na makikita sa bawat pagsasanay.
ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin gamit ang inihandang gawain sa pahina 10.
Tandaan: Bigyang patnubay ang mag-aaral kung lahat ng aytem ay nasagutan.

ISAGAWA
Sa pahina 11 ng modyul ay isagawa ang mga gawainBasahin ang bawat sitwasyon sa ibaba at isulat sa iyong
sagutang papel ang sagot sa bawat bilang.
Tandaan: Sa bahaging ito ay susukatin ang natutuhan ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagguhit.

TAYAHIN
 Dito mo lubos na masusukat kung naunawaan ba ng bata ang tamang konsepto ng aralin na nasa pahina
12.
Tandaan: Muli ay gabayan ang anak habang sinasagutan ang bahagi ng Pagtataya subalit napakahalaga
na ang sagot ay magmumula mismo sa sariling pag-iisip ng bata.

KARAGDAGANG GAWAIN
 Sa bahaging ito ay sasagutan ng mag-aaral ang gawain na tiyak na susukat parin sa kaalamang natamo
niya. Makikita ito sa pahina 13 ng modyul at ang sagot ay isusulat sa sagutang papel.
Tandaan: Sa pagtatapos ng aralin,batiin mo ang iyong anak ng buong ngiti at may pagmamalaki. Bigyan
siya ng mga papuri upang lalo siyang magsumikap sa mga susunod pang mga aralin
Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:
 Ipapasa ng magulang o guardian ang awtput ng mag-aaral sa gurong tagapayo.

Inihanda ni:
Binigyang Pansin ni:
RUFINA F.MARTIN
TEACHER II MERLITO M.TOLENTINO
Punong Guro I

You might also like