Filipino 4 Week 1 Quarter 3 Hots Questions Objective 3

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GABAY ng GURO Paaralan (School) Rene Cayetano Elementary School Baitang 4 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa

SA PAGTUTURO (Grade) (Noted By (Signature/Dat


Teacher’s Guide )
S.Y. 2020-20201 Guro (Teacher) Asignatura Filipino
Gng. Marites P. Acebuque (Learning REMEDIOS B. LIOCNG
Area) Principal
Petsa ng Pagtuturo Kwarter Ikatlo EDWIN E.ESPINOSA
(Teaching Dates) Marso 29-April 2,2021 (Quarter) Master Teacher

Linggo/Week Una
I. LAYUNIN (Objective)

A. Pamantayang Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan.
Pangnilalaman
(Content Standard)
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng isang nakalarawang balangkas.
(Performance Standard)

C. Pinakamahalagang Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang/binasang ulat at tekstong pang-impormasyon.
Kasanayang Pampagkatuto o (F4PB-IIId-3.1.2 F4PB-IIIc 3.2.2)
(Most Essential Learning
Competencies MELCs)
II. NILALAMAN Ang Tekstong Pang-impormasyon
(Content/Topic)
III. MGA KAGAMITANG
PANTURO Modyul, Video lessons, Power point presentation
(Learning Resources)
Sanggunian/Kawing
(References/Links) Pluma p.323
Google.com
https://youtube/kly_vlWMgRw
IV. PAMAMARAAN
(Procedure)
ARAW (DAY) ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO PARAAN NG PAGTUTURO AT
(TIME) (SECTION) (LEARNING TASKS) PAGKATUTO
(MODE OF DELIVERY)
GRADE 4
Lunes 10:20- 11:10 ONLINE A. Pamamaraan
(Monday) GROUP C 1. Pagbigkas ng Tula-Tugma-Pamilipit Dila 1. Kunan ng litrato ang mga gawaing
(Asynchronous 2. Pagbabaybay natapos at I-send ito sa Fb
) 3. Balik-Aral page/messenger class/group.
Ano ang Tekstong pang-impormasyon?
Bakit tinawag itong tekstong pang-impormasyon?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin
Pagpapakita ng larawan
Ano ang ipinapakita ng larawan?
Ilarawan nga ito.
GRADE 4 2. Ipasa ang mga natapos na gawain
Martes 10:20 - 11:10 ONLINE C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. /performance tasks sa google
(Tuesday) GROUP C 1. Paghawan ng balakid classroom.
2. Pagbasa ng tekstong pang-impormasyon
Modyul p.4(pagpapakilala ng aralin)
(Asynchronous
) D-E.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan
Anong programa ang inilunsad upang bantayan ang mga kagubatan sa
Huwebes GRADE 4 Pilipinas?
(Thursday) 10:20-11:10 ONLINE Bakit mahalagang mapangalagaan ang ating mga kagubatan? Ipaliwanag ang
GROUP C iyong maaring gawin.
(Asynchronous Bakit sinasabing ang Pilipinas ay mayaman sa mga likas na yaman? Patunayan
) ito.
Bilang isang mag-aaral,paano ka makatutulong upang mapigilan ang pagkasira
n gating mga kagubatan?

F. Paglinang sa Kabihasnan
Pangkatang Gawain: Bibigyan ng guro ang bawat pangkat ng babasahin-
Tekstong Pang-impormasyon. Sagutin ang mga tanong sa pamamagitan
ng:
Unang Pangkat :
Pagsulat o pagpapakita sa powerpoint presentation
Biyernes 10:20-11:10 Ikalawang Pangkat
(Friday) GRADE 4 Pagguhit
ONLINE Ikatlong pangkat:
GROUP C Isang interview
(Synchronous) Ika-apat na Pangkat
Pagtula ng mga sagot.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay


Ano-ano ang mga hakbang na maaari mong gawin bilang isang bata upang
matulungan mong mapanatili ang kagubatan n gating bansa?

H.Paglalahat ng Aralin
Paano ang pagsagot sa mga tanong na napakinggan sa Tekstong pang-mpormasyon o ulat?
I.Pagtataya ng Aralin
Makinig sa babasahing ulat.Sagutin ang mga sumusunod na mga tanong.
COVID-19 cases sa Pilipinas gumapang palapit ng 400,000
1. Ano-anong lugar ang may naitalang pinakamataas na bilang na kaso ng
COVID- 19 sa bansa ?
2. Bakit kaya pinag-uusapang ipagbawal ang tradisyunal na gawaing gaya ng “Caroling”
ngayong kapaskuhan ?
3. Ayon sa balita, ano pang pag- aaral ang tumutukoy sa mataas na posibilidad na
pagkalat ng nakamamatay na virus? Papaano ito maiiwasan?
4. Sa palagay mo,bakit napagkasunduan ng mga Metro Manila Mayors na ipagbawal ang
pagdaraos ng naturang okasyon?
5. Kung ikaw ang tatanungin, bakit kaya lalong tumataas ang bilang ng mga kaso ng
COVID- 19 sa ating bansa ? Papaano ito maiiwasan?
J.Karagdagang Gawain (Takdang-aralin)
V. Takdang Aralin
Sa tulong ng mga magulang, panoorin ang maikling pelikula na
may aral na hatid na pinamagatang “Taya”. Buksan lamang ang link na ito:
https://www.youtube.com/watch?v=28j1RnrhmSY. Sundin ang mga
pamantayang ibinigay. Iulat ito gamit ang nakalahad na balangkas.
VI. PAGNINILAY (Reflection)

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
(No. of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa
remediation
(No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
(Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught
up with the lesson)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
(No. of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Bakit?
(Which of my teaching strategies
worked well?
Why did these work?)
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
(What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor
can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
(What innovation or localized
materials did I use/discover which
I wish to share with other
teachers?)

You might also like