LE Week 4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Learning Area Araling Panlipunan 9

Learning Delivery Modality Modular/Online Distance Learning Modality

Paaralan Lodlod INHS Baitang 9


LESSON Guro Michael L. Sangalang Asignatura AP
EXEMPLAR Petsa Markahan Una
Oras Bilang ng Araw 9

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing
Pangnilalaman konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-
araw-araw na pamumuhay
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng
Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw
na pamumuhay.
C. Pinakamahalagang Nasusuri ang iba’t- ibang sistemang pang- ekonomiya.
kasanayan sa pagkatuto
(MELC)
D. Pagpapaganang Kasanayan Nasusuri ang mekanismo ng alokasyon sa iba’t- ibang sistemang pang-
ekonomiya bilang sagot sa kakapusan.
E. Pagpapayamang Kasanayan

II. NILALAMAN
Iba’t – ibang Sistemang Pang-Ekonomiya
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Mga Sanggunian
a.Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
b.Mga Pahina sa Kagamitang Contextualized Learning Material
Pangmag-aaral pp.15-23
c. Mga Pahina sa Teksbuk

d.Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource

B. Listahan ng mga Papel, panulat, worksheets


Kagamitang Panturo para sa
mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
LODLOD INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL
Lodlod, Lipa City
Tel No.: (043) 757-2913
Email add: lodlodnhs@gmail.com
Lifting Integrity and Nurturing Holistic Society
Sistemang Paglalarawan Mga
pang-ekonomiya Bansang
Gumagamit
Traditional Economy
Market Economy
Command Economy
A. Panimula
Mixed Economy
Gawain sa Pagkatuto Bilang 1:
Buuin ang mga SALITA na nasa loob ng bawat kahon mula sa halo-
halong letra. Gamiting gabay ang salitang ECONOMY upang magawa
ang mga binubuong salita. Gawin ito sa inyong sagutang papel.

1
TONATILRIAD CMANODM 2

3 4 E C O N O MY
ARETKM

Mga Pamprosesong Tanong

1. Paano nakatulong ang clue na ang bawat salita ay may kaugnayan


XEMDI sa salitang ‘Economy’?
2. Ano ang mga ideya na pumasok sa iyong isipan matapos na
matukoy ang mga salita na iyong binubuo?

B. Pagpapaunlad Basahin ang Aralin mula sa pahina 17-21

Gawain sa Pagkatuto Bilang 2.


Tukuyin kung ang mga sumusunod ay nagaganap sa isang lipunang
mayroong Traditional Economy, Market Ekonomy, Command
Economy o Mixed Economy. Lagyan ng bilog ang tamang sagot. Gawin
ito sa inyong sagutang papel.
Sitwasyon Sistemang Pang-Ekonomiya
1. Pinapayagan ang Traditional Market Command Mixed
pribadong pagmamay-ari. Economy Economy Economy Economy
C. Pakikipagpalihan Gawain sa Pagkatuto Bilang 3.
2. Ang paggawa ng kalakal Traditiona Gumawa ng synthesis ng mga natutuhan mong impormasyon
ay batay sa nakagisnan l Economy tungkol
Market sa sistemang Mixed
Command pang-ekonomiya gamit ang Data Retrieval
kahit mayroong Chart. Gawin
Economy ito sa inyong
Economy sagutang papel.
Economy
modernong
paraan ng paggawa nito.
Mga Pamprosesong Tanong:
3. Ang lahat ng Traditional Market Command Mixed
manggagawa ay may Economy
1. Ano ang
Economy
naging katangi
Economy Economy
tangi sa iyo sa bawat sistemang pang-
pare-parehong sa- ekonomiya bilang mekanismo ng alokasyon at tumutugon sa mga
hod. pangangailangan ng tao?
4. May aktibong pakikialam Traditional 2.Market
Mailalarawan
Command mo ba ang kalagayang pang-ekonomiya ng mga
Mixed
ang pamahalaan sa Economy Economy
bansa sa bawatEconomy Economy
anyo na iyong isinulat sa itaas?
ekonomiya.
\
5. Hindi pinapayagan
D. Paglalapat
ang pagtitinda ng Traditional Gawaing Command
Market Pagkatuto Bilang
Mixed4:
kalakal ng walang Economy Piliin
Economy ang titik ng
Economy tamang
Economy sa bawat bilang. Gawin ito sa inyong
sagot
pahintulot sa sagutang papel.
pamahalaan.
LODLOD INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL
Lodlod, Lipa City
Tel No.: (043) 757-2913
Email add: lodlodnhs@gmail.com
Lifting Integrity and Nurturing Holistic Society
1. Ano ang tawag sa pagtatakda ng mga pinagkukunang yaman upang
matugunan ang kagustuhan at pangangailangan?
A. Distribusyon C. Pamumuhunan
B. Alokasyon D. Reserbasyon

2. Sentralisado ang kapangyarihan ng pamahalaan sa bansang China.


Ano ang sistemang pang-ekonomiya ng kahalintulad nito na
North Korea?
A. Traditional C. Command
B. Mixed D. Market

3. May apat na pangunahing katanungang pang ekonomiko upang


matiyak na episyente at maayos ang alokasyon ng pinagkukunang
yaman. Anong katanungan ang batay sa pahayag na “Mamamayan sa
loob o labas ng bansa”.
A. Ano-anong produkto o serbisyo ang gagawin?
B. Paano gagawin ang naturang produkto at serbisyo?
C. Para kanino gagawin ang mga produkto at serbisyo?
D. Gaano karami ang gagawing produkto at serbisyo?

4. Narito ka sa sistemang pang-ekonomiya na ito kung tumutukoy ito


sa isang sistemang nabuo at may mga katangian na bunga ng
pagsasanib o kom- binasyon ng command at market economy.
A. Traditional C. Command
B. Mixed D. Market

5. Sa aling sistema may lubos na kontrol ang pamahalaan sa


ekonomiya ng bansa?
A. Traditional Economy C. Command Economy
B. Market Economy D. Mixed Economy

V. PAGNINILAY Paano makatutulong ang kaalaman sa konsepto ng alokasyon sa


pagbuo ng matalinong pagdedesisyon?

Bakit mahalaga na magkaroon ng sistemang pang-ekonomiya ang


isang lipunan?

Para sa iyo, ano ang angkop na sistemang pang-ekonomiya sa


Pilipinas?
Bakit?

LODLOD INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL


Lodlod, Lipa City
Tel No.: (043) 757-2913
Email add: lodlodnhs@gmail.com
Lifting Integrity and Nurturing Holistic Society
Prepared by: Checked by: Noted by:

MICHAEL L. SANGALANG SAMSON D. MELENDREZ JEFFREY C. SANTANDER


Teacher III Subject Coordinator Principal II

Date: Date: Date:

LODLOD INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL


Lodlod, Lipa City
Tel No.: (043) 757-2913
Email add: lodlodnhs@gmail.com
Lifting Integrity and Nurturing Holistic Society

You might also like