3rd DLL December 10-13

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Paaralan: Alaminos City National High School Baitang/Antas: Ikawalong Baitang

(Pang-araw-araw Guro: Thea Margareth V. Martinez Asignatura:


Araling Panlipunan
na
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras: December 10-13, 2018 Markahan: Ikatlong Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


December 10, 2018 December 11, 2018 December 12, 2018
Kapok 8:45-9:45 Lawan 7:45-8:45 SPA 7:45-8:45
Lawan 10:00-11:00 SPA 1:00-2:00
SPA 11:00-12:00 December 12, 2018 December 13, 2018
Kapok 3:15-4:15 Lawan 7:45-8:45
I. LAYUNIN Kapok 8:45-9:45
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at
(Content Standard) rehiyon sa daigdig bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika, at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigan kamalayan.
B. Pamantayan sa Pagganap (Performance Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa naging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng
Standard) transpormasyon tungo sa makabagong panahon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP8PMDIII h-7 AP8PMDIII i-9 AP8PMDIII i-9
(Learning Competencies) AP8PMDIII h-8

II. NILALAMAN Ikalawang yugto ng Imperyalismong Rebolusyong Pangkaisipan Rebolusyong Pangkaisipan


Kanluranin
GAD CORE MESSAGE Shared Decision Making Shared Decision Making Shared Decision Making

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- mag- Pahina 357-370 Pahina 371-385 Pahina 371-385
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources
5. Iba pang Kagamitang Panturo Visual aids, laptop, projector, slide deck Visual aids, laptop, projector, slide deck Visual aids, laptop, projector, slide deck
IV. PAMAMARAAN Ano ang mga nagging kontribusyon ng Ano ang mga mahahalagang kaganapan ang Pagpapatuloy ng Rebolusyong Pangkaisipan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Rebolusyong Industriyal? naganap sa Ikalawang yugto ng Imperyalismong
pagsisimula ng bagong aralin Kanluranin?
Jumbled Words Gawain 1: Makinig, Mag-isip, Magpahayag
B. Paghahabi sa Layunin ng aralin
Mga bansa sa panahon ng Ikalawang Yugto Ano kaya ang kaugnayan ng awiting ito tungkol
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
ng Imperyalismong Kanluranin sa aralin ng rebolusyon? Ipaliwanag ang iyong
aralin
sagot.
Mga Dahilan, Uri, at Lawak ng Pananakop Talakayin ang Rebolusyong Pangkaisipan Makatuwiran baa ng ipinaglalaban nina Mary
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Makatwiran ba ang ginawang pangangalakal Paano kaya nangyayari ang balance of power sa Wallstonecraft? Pangatuwiranan.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ng mga alipin? Bakit? isang bansang may tatlong sangay ng
pamahalaan?
Bakit tinawag ng Great Britain ang India na Sumasangayon k aba sa mga philosophes sa
pinakamaningning na hiyas g Imperyo kanilang paniniwala na maaring maranasan ang Paano lumaganap ang kaisipang liberal sa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paano napasali ang United States sa kaginhawaan habang ikaw ay nabubuhay? kabuuan ng Europe?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pananakop ng mga lupain? Anong aspekto ng pamahalaang Ingles ang
hinangaan ni Voltaire?
Gawain 13: Punuan Mo Ako Gawain 4: Tala-hanayan
F. Paglinang sa Kabihasaan
Gawain 15: Timbangin Mo
Anong mga alaala ang naibahagi ng iyong Paano binago ng Rebolusyong Pangkaisipan ang
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- araw- araw
mga ninuno na nakaranas ng pananakop? pagtingin ng maraming mamayan sa relihiyon,
na buhay
pamahalaan, ekonomiya at kalayaan?
Bakit naganap ang ikalawang yugto ng
H. Paglalahat ng Aralin
imperyalismo at kolonisasyon?
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang
aralin at remediation

V. MGA TALA
VI.REPLEKSYON
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
na solusyunan sa tulong nang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like