Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan ADELA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas V

DETAILED LESSON PLAN Guro ANGELI A. LIM Asignatura ESP


(Pang-araw araw na Tala sa Petsa / Oras March 19-23, 2018 Markahan IKAAPAT
Pagtuturo)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN March 19, 2018 March 20, 2018 March 21, 2018 March 22, 2018 March 23, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa sa
sa kahalagahan ng pananalig sa kahalagahan ng pananalig sa sa kahalagahan ng pananalig sa kahalagahan ng pananalig sa
Diyos na nagbigay ng buhay Diyos na nagbigay ng buhay Diyos na nagbigay ng buhay Diyos na nagbigay ng buhay

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na
pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob
nagkaloob ng buhay nagkaloob ng buhay nagkaloob ng buhay ng buhay

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita nang tunay na Nakapagpapakita nang tunay na Nakapagpapakita nang tunay na Nakapagpapakita nang tunay na Nasasagot ang mga tanong ng
(Isulat ang code ng bawat pagmamahal sa kapwa tulad ng: pagmamahal sa kapwa tulad ng: pagmamahal sa kapwa tulad ng: pagmamahal sa kapwa tulad ng: may 80 bahagdan
kasanayan) 30.3. pagkalinga at 30.3. pagkalinga at 30.3. pagkalinga at 30.3. pagkalinga at
pagtulong sa kapwa pagtulong sa kapwa pagtulong sa kapwa pagtulong sa kapwa -Lingguhang Pagsusulit

Code: EsP5PD - IVa-d – 14 Code: EsP5PD - IVa-d – 14 Code: EsP5PD - IVa-d – 14 Code: EsP5PD - IVa-d – 14

II. NILALAMAN Pagpapakita nang tunay na Pagpapakita nang tunay na Pagsagot sa mga tanong ng may
Pagpapakita nang tunay na Pagpapakita nang tunay na
pagmamahal sa kapwa tulad pagmamahal sa kapwa tulad 80 bahagdan
pagmamahal sa kapwa tulad ng: pagmamahal sa kapwa tulad ng:
ng: ng:
30.3. pagkalinga at 30.3. pagkalinga at
30.3. pagkalinga at 30.3. pagkalinga at -Lingguhang Pagsusulit
pagtulong sa kapwa pagtulong sa kapwa
pagtulong sa kapwa pagtulong sa kapwa

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide EsP5PD - Curriculum Guide EsP5PD - Curriculum Guide EsP5PD - Curriculum Guide EsP5PD - IVa-d Table of Specification
Guro IVa-d – 14 IVa-d – 14 IVa-d – 14 – 14
2. Mga pahina sa Gabay ng Walang learning material Walang learning material Walang learning material Walang learning material
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang kwaderno, gunting, bondpaper kwaderno, tsart, jumbled letters kwaderno, larawan, kahon kwaderno, kopya ng talata Table of Specification, test paper,
pangturo paper, pen
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang leksiyon.
aralin at/o pagsisimula ng leksiyon. leksiyon. leksiyon.
bagong aralin

B. Paghahabi ng layunin ng Ipakita ang larawan. Ano ang Buuin ang salita. Pabigayan ang Ano ang karanasan ninyo sa Bakit kailangan natin lingapin at
aralin masasabi sa larawang ipinakita? mga bata ng reaksiyon hinggil sa pagtulong sa mga biktima ng tumulong sa kapwa?
salitang ipinakita. kalamidad?

C.Pag-uugnay ng mga Basahin ang tula na Balikan ang salitang nabuo. Talakayin ang larawan. Ano Basahin ang maikling talata.
halimbawa sa bagong aralin pinamagatang “Pagtulong”. Sagutin ang mga sumusunod na ang mga masasabi ninyo sa Sagutin ang mga katanungan.
tanong. larawan? May mga karanasan
ba kayo na tulad ng nasa
larawan?

D. Pagtalakay ng bagong Sagutin ang mga tanong mula Hanapin ang sagot sa Hanay B. Isulat sa isang buong papel ang Talakaying muli ang talata,
konsepto at paglalahad ng sa binasang tula. nabuong tanong mula sa Ipaliwanag ang kahalagahan ng
bagong kasanayan # 1 kanilang isipan. pagtulong at pagkalinga sa lahat ng
bagay na ginawa.

E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng
Pangkat I- Tula Pangkatin ang mga bata sa apat Pangkat I – Role Play Pangkatin ang mga bata sa apat na
bagong kasanayan # 2
Pangkat II- Role Play na pangkat. Bigyan ang bawat pangkat. Bigyan ang bawat
Pangkat III- Awit pangkat ng mga Gawain. Pangkat II – Pagguhit pangkat ng mga Gawain.
Pangkat IV- Slogan
Pangkat III – Tula

Pangkat IV - Slogan

F. Paglinang sa kabihasnan Hayaang magbigay ng kanilang Pasagutan sa mga bata. Isulat sa Isulat sa loob ng kahon ang Pabuuin ng likhang sining ang mga
(Tungo sa Formative opinion ang mga mag-aaral paligid ng puso ang uri ng mga mga gawain na nagpapakita ng mag-aaral na nagpapaliwanag sa
Assessment) tungkol sa ginawa ng bawat taong nais mong tulungan at sa tunay na pagmamahal sa kahalagahan ng pagtulong at
pangkat upang malaman kung loob nito ay kung paano mo sila kapwa. pagkalinga sa kapwa.
tumimo sa kanila ang tutulungan.
pagpapahalagang tinalakay.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa loob ng kahon, iguhit ang Basahin at tapusin ang mga “Paano natin maipakikita ang Basahin at tapusin ang mga
araw araw na buhay mga gawaing makatutulong sa pangungusap. pagmamahal at kalinga sa pangungusap.
pagkalinga at pagtulong kapwa. kapwa.” Isulat sa sagot ng
Ang pagtulong at pagkalinga sa patalata. Ang pamahalaan ay ___________.
kapwa ay ________.

H. Paglalahat ng aralin Ang ating sarili ay ilaan sa Ang pagtulong ay laging isaisip Ang pagtulong ay laging isaisip Ang pagtulong ay laging isaisip at
kapwa at isabuhay upang maging at isabuhay upang maging isabuhay upang maging masaya at
Pagkat di tayo mabubuhay kung masaya at payapa ang lahat ng masaya at payapa ang lahat ng payapa ang lahat ng bagay sa
wala sila bagay sa mundo. bagay sa mundo. mundo.
Pakinggan ang tinig ng
nakararami
Pagkat ito’y tinig ng Poong sa
atin ay Saksi.

I. Pagtataya ng aralin Sagutin ng Tama o Mali ang Iguhit ang masayang mukha Isulat sa paligid ng puso ang uri Sagutin ang mga sumusunod na
pangungusap. kung ipinahihiwatig ang ng mga taong nais mong sitwasyon. Ipaliwanag ang iyong
pagkalinga sa kapwa at tulungan at sa loob nito ay kasagutan. (Nakasulat sa tsart.)
1. Ang pagtulong sa malungkot na mukha kung hindi. kung paano mo sila tutulungan
kapwa ay masarap sa at kakalingain.
pakiramdam. 1. Tulungan ang mga
2. Tumulong lamang batang
kung minsan. nangangailangan.
3. Kalingain ang kapwa 2. Kung kayang tumulong
na nangangailangan ng ay tumulong ng bukal
iyong tulong. sa kalooban.
4. Pagtulong ang siyang 3. Ang bawat bata ay may
basehan ng katapatan karapatang kalingain at
sa Diyos. lingapin ng
5. Ang bawat bata ay pagmamahal.
maaaring tumulong sa
lahat ng pagkakataon
kung kaya naman ito.
J. Karagdagang gawain para sa Sumulat sa isang buong talata Bumuo ng skit na Isulat ang mga gawain na Magkasundong kalingain at
takdang aralin at remediation kung paano makatutulong sa nagpapakita ng kalinga at nagpapakita ng pagtulong at tulungan ang mga
kapwa sa lahat ng pagkakataon. pagtulong sa kapwa. pagkalinga. nangangailangan.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.

D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like