Download as xlsx, pdf, or txt
Download as xlsx, pdf, or txt
You are on page 1of 16

GRADE 1 to 12

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)

A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
I. LAYUNIN

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A.       Sanggunian
1.       Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2.       Mga Pahina sa
Kagamitang
pang-Mag-aaral
B.       Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A.       Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B.       Paghahabi sa layunin
ng aralin
C.      Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

D.      Pagtalakay ng bagong


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

E.       Pagtalakay ng bagong


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F.       Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment )

G.      Paglalapat ng aralin sa


pang-araw-araw na buhay
G.      Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

H.      Paglalahat ng Aralin

I.         Pagtataya ng Aralin

J.        Karagdagang gawain para


sa takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A.       Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B.       Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C.      Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D.      Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E.       Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F.       Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G.      Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:
Paaralan

Guro

PETSA

Day 1
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino a

Ang mga mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan

AP9MKE-1d-8
1. Nakikilala ang ugnayan ng personal na kagustuhan at
pangangailangan sa suliraning pangkakapusan

2. Nabibigyang halaga ang ugnayan sa sariling kagustuhan at


pangangailangan sa suliranin ng kakapusan

3. Nakapanonood ng isang masusing dokumentaryo at nakagagawa


ng Reflection Journal tungkol sa ugnayan ng personal na kagustuhan
at pangangailangan sa suliranin ng kakapusan

Kaugnayan ng Personal na Kagustuhan at Pangangailangan sa


Suliranin g Kakapusan

Pahina 40-41

Video Clip, Poster, Islogan, Journal

E games “clash of Class instead of titans”

1. Pagdidikitin ng Guro ng larawan ng isang mag-aaral na babae at


isang magaaral ng lalaki
2. Hayaan ang mga magaaral na magdikit ng mga bagay na
kagustuhan at pangangailangan ng bawat isa. Isulat ito sa isang
kartolina at idikit katabi ng mga larawan sa
1, Paghambingin ang mga bagay na idinikit sa dalawang larawan ?
Ano ang inyong napansin?
2. Suriin ang pagkakaiba at pagkakatulad?
3. Sa inyong palagay , ano ang kaugnayan nito sa kakapusan

Pagsasagawa ng Picto-poster, Islogan at Infomercial

Pagsasadula at pagsusulat ng repleksiyon tungkol sa paksa


1. Ipaliwanag ang kahulugan ng personal na kagustuhan at
pangangailangan?
2. Paano nagkakaiba –iba ang personal na kagustuhan ng tao ?
Gamiting halimbawa Paano nagkakaroon ng kakapusan ang isang tao
sa pamamagitan ng pagtugon sa kanyang kagustuhan at
pangangailangan?
3. ang miyembro ng pamilya?
4. Naranasan nyo na bang kapusin sa inyong budget dahil sa
pagtunon sa iyong pangangailangan at kagustuhan?Ano ang maaaring
solusyon ang iyong gagawin upang di magkaroon ng kakapusan ?

Ano ang maipapayo ninyo sa mga kabataang tulad ninyo na nasa


ganitong sitwasyon ni Mat at Tam .(ang kwento ay matatagpuan sa
module pp 40)
Gumawa ng isang Reflection Journal batay sa isang ipinakitang video
na may kaugnayan sa paksa
Ano ang maipapayo ninyo sa mga kabataang tulad ninyo na nasa
ganitong sitwasyon ni Mat at Tam .(ang kwento ay matatagpuan sa
module pp 40)
Gumawa ng isang Reflection Journal batay sa isang ipinakitang video
na may kaugnayan sa paksa

“”Magdugtungan Tayo
Ang Personal na kagustuhan at pangangailangan ay isang
________________________________________________________
________
________________________________________________________
________

Maikling Pagsusulit
Sinuri at winasto ni:
Day 2
g konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay

a pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay

AP9MKE-Id-9
1. Nasusuri ang ugnayan ng personal na kagustuhan at pangangailangan sa
suliranin ng kakapusan

2.Nakapagtitimbang-timbang ng karanasan tungkol sa kaugnayan ng


personal na kagustuhan at pangangailangan sa suliranin ng kakapusan.

3.Nakapagbabahagi ng sariling paniniwala sa isang debate ukol sa ugnayan


ng personal na pangangailangan at kagustuhan sa suliranin ng kakapusan.

Hirarkiya ng Pangangailangan ni Maslow

pahina 28-30

Modyul ng mag-aaral pp. 41-42

manila paper ,activity card,marker,projector,laptop

Paano makatutulong ang mahusay na alokasyon upang mapamahalaan ang


kakapusan?

Picture Show (Pagpapakita ng ilang larawan na epekto ng kakapusan)


Para sa iyo, paano malalaban ang kakapusan?

Debate (Pagtatalunan ng mga mag-aaral ang paksang "Kakapusan:Resulta


nga ba ng kagustuhan at pangangailangan?")

Pangkatang Gawain - Ipahahayag ng mga mag-aaral ang kanilang saloobin


tungkol sa ugnayan ng personal na kagustuhan at pangangailangan sa
suliranin ng kakapusan sa anyong talumpati
Batay sa mga impormasyong naipahayag ng lahat ng grupo, maglahad ng
mga karanasan na may kaugnayan sa personal na kagustuhan at
pangangailangan sa suliranin ng kakapusan. Ipaliwanag ang sagot.
(Maaaring magkakaiba ang sagot ng mga mag-aaral. Hahayaan silang
magpaliwanag.)

Ano ang maaari mong magawa upang kahit sa gitna ng kakapusan ay


matugunan ang mga pangangailangan at kagustuhan ng pamilya? (Maaaring
magpapanood ng videoclip na may kaugnayan sa dalawang konsepto –
kakapusan at pangangailangan/kagustuhan)
Ano ang maaari mong magawa upang kahit sa gitna ng kakapusan ay
matugunan ang mga pangangailangan at kagustuhan ng pamilya? (Maaaring
magpapanood ng videoclip na may kaugnayan sa dalawang konsepto –
kakapusan at pangangailangan/kagustuhan)

Sa kabuuan, anong katangian ang dapat malinang sa tao upang


mapamahalaan ng mahusay o malabanan ang kakapusan?

Maikling Pagsusulit

panayam sa lokal na pinuno ng komunidad tungkol sa ugnayan ng personal


nakagustuhan at pangangailangan sa suliranin ng kakapusan
Binigyan-pansin ni:
Baitang / Antas BAITANG 9

Asignatura ARALING PANLIPUNAN (EKONOMIKS)

Markahan UNA

Day 3
w-araw na pamumuhay

d na pang-araw-araw na pamumuhay

AP9MKE-Id-9

Naipaliliwanag ang bawat antas ng hirarkiya ng pangangailangan ni Maslow

2. Nakabubuo ng jigsaw puzzle ng hirarkiya ng pangangailangan ni Maslow

3. Nabibigyang halaga ang mga bagay na kabilang sa bawat antas ng hirarkiya ng


pangangailangan ni Maslow

Hirarkiya ng Pangangailangan ni Maslow

28

41-45

41-45

Ano ang kahulugan ng hirarkiya ng pangangailangan ni Maslow?

Ang bawat pangkat ay bubuo ng jigsaw puzzle ukol sa hirarkiya ng


pangangailangan ni Maslow
Ipapaliwanag ang bawat konsepto sa hirarkiya ng pangangailangan

Papanoorin ang mga mag-aaral ng video clip ukol sa hirarkiya ng pangangailangan


ni Maslow (Video-suri)

Pangkatang Gawain batay sa pinanood na video clip ng hirarkiya ng


pangangailangan ni Maslow ( Islogan/Awit/Data Retrieval chart/ Role Play
1. Pwede bang makarating ang tao sa ikalawa, ikatlo hanggang ikalimang baitang
nang hindi dumadaan sa una? Bakit? 2.
Ano ang kaugnayan ng hirarkiya ng pangangailangan ni Maslow sa pagkamit ng
matalino at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay?

Paggawa ng tsart ng Pangangailangan Ko


Paggawa ng tsart ng Pangangailangan Ko

Ang pangangailangan at kagustuhan ng mga tao ay walang katapusan. Batay sa


hirarkiya ng pangangailangan ni Maslow, ang pagtugon sa mga pangangailangang
nakapaloob sa bawat antas ay mahalaga sa pang-araw-araw na pamumuhay ng
mga tao.

Gumawa ng slogan nga nagpapakita ng mga paraan upang malabanan ang


kakapusan. (Gamit ng guro ang rubriks sa pagmamarka)

You might also like