Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Grades 1-12 Paaralang Elementarya ng Grade Level

Daily Lesson Log School Sta. Cruz 6


(Pang-araw-araw na Learning
Pagtuturo) Teacher Rebecca P. Ramirez Area FILIPINO
Date &
Week Pebrero 5, 2021 Quarter Pangalawa
Week 5
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-
Pangnilalaman unawa sa napakinggan.

B. Pamanatayan sa Nakapagbibigay ng Angkop na Wakas sa Kwento/ Tekstong


Pagganap Napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang dating kaalaman sa pagbibigay ng wakas sa
Pagkatuto (Isulat ang napakinggang teksto.
code ng bawat (F6PB-Ii-14)
kasanayan)
II. NILALAMAN
Pagbibigay ng Wakas sa Napakinggang Teksto

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Gabay Pangkurikulum 2016 Grade 6 FILIPINO pah.
ng Guro MELC (Most Essential Learning Competencies)

2. Mga pahina sa Gabay Modyul 3- Ikalawang Markahan


ng Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, Laptop, Larawan, video clip
pangturo
IV. PAMAMARAAN
BALIKTANAW sa HALAMANAN FESTIVAL
Naranasan nyo na bang makilahok, manood at makisaya sa
ipinagmamalaking festival sa bayan ng Guiguinto?
Tara makisaya at balikan ang masayang pagdiriwang ng
Halamanan Festival. Noon at Ngayon
A. Balik –Aral sa
nakaraang aralin at/o Matapos masaksihan ng mga bata ang mga pagdiriwang ng
pagsisimula ng Halamanan Festival noon at ngayon hayaang silang magbahagi
bagong aralin ng kanilang mga nasaksihan.

Itanong:
May pagbabago ba sa paraan ng pagdiriwang natin noon at
ngayon?
Talaga namang nakabibighani ang pagdiriwang ng Halamanan
Festival.
Mga bata may bisita tayo ngayong araw. Sasamahan niya tayo
sa ating makabuluhang pag-aaral.
B. Paghahabi ng layunin
Ipakilala sa mga bata si Super G. Ang dakilang langgam ng
ng aralin
bayan ng Guiguinto.
Alam nyo ba kung ano ang sinisimbulo ng mga langgam ?
Ikaw ba ay isa ring langgam?
Paano mo nasabi?

Ngayon ay tunghayan natin ang isang kwento tungkol kay


C. Pag-uugnay ng mga langgam at ang kanyang kaibigang si Tipaklong
halimbawa sa bagong
aralin “ Si Langgam at Tipaklong”

Pag-unawa sa Kuwento
1.Sinu-sino ang tauhan sa kwentong napakinggan?
2. Ano ang palaging ginagawa ni Langgam na nakita ni
D. Pagtalakay ng bagong
Tipaklong?
konsepto at
3. Ano naman ang ginagawa ni Tipaklong sa araw-araw?
paglalahad ng bagong
4. Ano ang nangyari kay Tipaklong ng dumating ang tag- ulan?
kasanayan
5. Pinatuloy ba ni Langgam ang kaibigang si Tipaklong?

E. Pagtalakay ng bagong Ano ang napansin ninyo sa ating kwento?


konsepto at Anong wakas ang inyong maibibigay dito?
paglalahad ng bagong Paano magbigay ng wakas sa isang teksto/kuwentong
kasanayan napakinggan?
F. Paglinang sa A. S INE MO TO!
kabihasnan (Tungo Pansinin ang mga sumusunod na video clip. Bigyan ng wakas
sa Formative ang mga ito?
Assessment) Hatiin ang klase sa apat na pangkat ang bwat pangkat ay
aatasang bumuo ng group chat sa facebook. Ipapasa ng guro ang
video sa group chat ng mga mag-aaral. Ang bawat pangkat ay
maguusap sa kanilang group chat tungkol sa maaring maging
wakas ng video n pinanood. Bibigyan lamang sila ng 5 minuto
para isagawa ang gawain. Ang lider ng bawat pangkat ang
magbabahagi ng napagusapan ng grupo.

B. Piliin ang angkop na wakas ng sumusunod na


sitwasyon

1.Tanghali nan ang magising si Janela. Nagmamadali siya sa


pagpasok sa paaralan, napansin niyang maraming nakatingin sa
kaniyang paa. Tumingin siya sa ibaba at napansing _________
A. mabilis ang kanyang paglalakad
B. madulas ang kaniyang dinadaanan
C. magkaiba ang kulay ng kaniyang suot na sapatos
D. suot niya ang bagong biling pantalon.
2. Makulit na bata si Rino. Maaga pa ay pumunta na siya sa
bahay ng kaniyang kaibigan. Tuwang-tuwa niyang
pinaglalaruan ang mg lata sa silong ng bahay nang bigla siya
umiyak. ___________
A. inaway siya ng kanyang kaibigan
B. nahuli siya ng may-ari
c. inaway siya ng kanyang kaibigan
D. naalala niya ang kanyang mga magulang
3. Masayang umuwi ng bahay si Fred galing sa paaralan.
Tuwang-tuwa siya sa nakahain sa mesa at agad siyang
napaupo at sarap na sarap siya sa kanilang ulam, ang
paborito niyang adobong manok. Pagkatapos kumain
lumapit siya sa bintana at himas-himas ang busog na
tiyan. Tumingin siya sa labas nang bigla siyang natigilan
nang. ___________
A. may panauhing dumating
B. nawawala sa kulungan ang alagang manok.
C. umalis ang kanyang mga magulang
D. tahol ng tahol ang kaniyang alagang aso.
4. Mahilig sa matamis si Ayesha. Madalas siyang kumain ng
tsokolate, kendi, cake at ice crem. Nakita ng nanay niya na
umuiiyak at Ayesha hawak niya ang kanyang pisngi.
A. Masakit ang ngipin ni Ayesha.
B. Namamaga ang kaniyang mata.
C. Siya ay nilagnat.
D. Sumasakit ang kaniyang ulo.
5.Kinakabahan si Tony. Hindi siya mapakali. Ngayon
ibibigay ang resulta ng kanilang pagsusulit
. Tinawag ang kaniyang pangalan. Nakangiti siya nang
bumalik sa upuan..
A. Hindi nakapasa ang kanyang kaibigan
B. Mababa ang kanyang nakuhang iskor
C. Siya ay nakapasa sa pagsusulit
D. Wala sa talaan ang kaniyang pangalan.

Iparinig ang kwentong Si Mariang Mapangarapin.


Gamit ang diyagram tukuyin ang mahahalagang impormasyon
tungkol dito. Gamit ang mga natutuhan mo sa araling ito
magbigay din ng sariling mungkahing wakas

Pangyayari 2
Pangyayari 1
1. Paglalapat ng aralin
sa pang-g araw araw
na buhay Tauhan

Pangyayari 4
Pangyayari 3

Wakas :

2. Paglalahat ng aralin
Ano ang inyong natutuhan sa ating aralin?
Kumpletuhin ang sumusunod:
Ang wakas ay ___________ ng isang kwento, akda o
teksto?
Ito ay maaaring maging ____________ ng suliranin o
kahihinatnan ng mga pangyayari.
Dapat na paganahin ang _____________ at malawak na
imahinasyon.
Mahalagang matutuhan kung paano nagagamit ang dating
kaalaman sa pagbibigay ng wakas sa napakinggang kwento .

3. Pagtataya ng aralin Pakinggan mabuti ang teksto. Piliin amg pinakaangkop na


wakas ng mga sumusunod na teksto. (Sasagutin ng mga bata sa
google classroom gamit ang link na ibibigay.

1. Nawili si Jenina sa pakikipagkwentuhan sa mga kaklase


hindi niya namalayang dumidilim na pala. Bilin sa
kaniya ng magulang na umuwi nang maaga.
___________
A. Antok at pagod ang kanyang nararamdaman.
B. Masaya siyang sinalubong ng mga kapatid.
C. Naiwan siya ng sasakyan.
D. Pagdating ng bahay pinagalitan siya ng kaniyang
magulang.
2. Masipag na magsasaka si Mang Karyo. Marami siyang
tanim na mga gulay. Inaalagaan niya ang mga ito at
nilalagyan ng pataba.
A. Araw-araw binibisita ni Mang Karyo ang kaniyang
taniman.
B. Dinala ni Mang Karyo ang mga gulay sa palengke.
C. Lumaking malulusog at matataba ang kanyang mga
pananim.
D. Tuwang-tuwa ang kanyang mga kapit bahay sa
ibinigay na mga gulay.
3. Nais ni Karlong mamitas ng manga ngunit malaki at
mataas ang puno.Kumuha siya ng hagdang kawayan at
isinandal sap uno. Nakaakyat nga siya ngunit pagdaan ng
naghahabulang mga bata, nabundol nila ang hagdan at
nabuwal ito. Upang ________
A. nagpasalamat sa mga tumulong sa kanya
B. pinagalitan ang mga natang nakabundol sa hagdan.
C. Pinabalik ang hagdan para siya ay makababa
D. sumigaw si Kardo para humingi ng tulong.

4. Kumain ng mangga at bagoong si Ana. Nangati ang


kanyang katawan. Nagkaroon siya ng allergy.
A. kumain at nagpahinga
B. ipinagwalang bahala ang nararamdaman
C. Pumunta siya sa klinik at nagpa checkup
D. Itinago niya at hindi ipinaalam sa magulang.
5. Hindi makatulog si Ronald. Pabalingbaling siya sa
hiagaan. Kumakalam ang kaniyang sikmura. Pumunta
siya sa kusina.
A. Kinausap niya ang kanyang mga magulang.
B. Pinilit niyang pumikit kahit gising ang diwa.
C. Nakinig ng balita sa radio
D. Si Ronald ay nagluto at kumain.

Basahin ang teksto. Iguhit ang nais mong maging wakas


nito.
Noon pa man ay pangarap na ni Sheryn na maging isang
4. Karagdagan Gawain tanyag na mang-aawit. Mahabang oras ang ginugugol niya
para sa takdang araw-araw sa pagsasanay. Walang paligsahan sa pag-awit ang
aralin at remediation kanyang pinalampas. Sinunod niya ang payo ng mga
tumutulong sa kanya para lalo pa siyang mahasa..Mahilig siyang
sumali sa mga patimpalak sa pag-awit.

Inihanda ni:

REBECCA P. RAMIREZ
Master Teacher II

Binigyang pansin:

SUSANA C. HERNANDEZ
Principal I

You might also like