Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: Don Mariano Marcos Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Mark Adrian J. Arenas Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 2019 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A.Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of


The learner demonstrates
participation in and assessment Recognizes the musical symbols
understanding of lines, color, Understands the nature and
of physical activities and and demonstrates
shapes, space, and proportion prevention of common
physical fitness understanding of concepts
through drawing. communicable diseases
pertaining to melody.

B. Pamantayan sa Pagganap Sketches and paints a landscape


or mural using shapes and colors Participates and assesses
appropriate to the way of life of performance in physical Consistently practices personal
Analyzes melodic movement
the cultural community activities. and environmental measures to
and range and be able to create
Realizes that the choice of prevent and control common
and perform simple melodies
colors to use in a landscape Assesses physical fitness communicable diseases
gives the mood or feeling of a
painting.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto A4EL-IIa
PE4PF-IIa-16
( Isulat ang code sa bawat Discusses pictures of localities MU4ME-IIa- 1
Describes the Philippines
kasanayan) where different cultural Identifies the pitch name of
physical activity pyramid H4DD-IIa-7
communities live and each line and space of the G-clef
Describes the communicable
understands that each group staff
PE4PF-IIb-h-18 diseases
has distinct houses and
Assesses regularly participation
practices.
in physical activities based on
physical activity pyramid
Aralin 1: Pagpapalakas at
II. NILALAMAN Aralin 1: Landscape ng Pagpapatatag ng Physical Aralin 1: Mga Nakakahawang
Aralin 1 : Ang Daloy ng Melody
( Subject Matter) Pamayanang Kultural Fitness Sakit… Alamin Kung Bakit?

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa


227-231 25-26 130-137 45-50
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 178-181
71-77 281-286 37-41
Pang Mag-aaral .
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng Physical Activity
Pyramid Guide para sa Batang
Pilipino , Lubid o mahabang tela
(siguraduhin na ang tela ay di
nakakasugat kapag hinila ng CD/CD player, larawan na
lapis, papel, watercolor, brush, mga bata) , Pito , Mesa na may nagpapakita ng mga
water container bigat na kayang itulak ng mga iminumungkahing kilos o
bata, Sako o bag na may direksiyon
pampabigat na damit o libro
(Siguraduhin na ang bigat ng
sako ay kakayaning dalhin ng
mga bata)
IV. PAMAMARAAN ARTS P.E. HEALTH MUSIC
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin 1. Pagsasanay
o pasimula sa bagong aralin a. Rhythmic
( Drill/Review/ Unlocking of Hatiin sa dalawa ang klase.
difficulties) Unang Pangkat - Ipapalakpak
ang rhythmic pattern
Ikalawang Pangkat - Aawitin ang
mga so-fa syllable
Tukuyin ang mga disenyong
etniko na makikita sa mga
likhang-sining.
Tanungin kung paano nilalaro b. Tonal - Magsanay tayo sa
ang Syato. tinig.
Tanungin din kung anong Ikumpas ang kamay simula sa
Ano ang kahalagahan ng tiyan hanggang noo, pataas at
kasanayan ang pinahuhusay nito
pagababsa ng food labels? pababa habang inaawit ang
at anong tulong ang maidudulot
sa katawan. syllable na loo- sa sumusunod na
tono.
do - mi - so - mi - so - mi - do
2. Balik - Aral
Pick and match
Gagawa ang guro ng musical
staff sa pisara.
Aawit ang guro ng mga so-fa
syllable at pagkatapos ay pipiliin
ng mga bata ang tamang pitch
name at ilalagay sa wastong
posisyon nito sa musical staff.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng isang
Ipakilos sa mga bata ang
(Motivation) komunidad. Ipatukoy ito sa mga
sumusunod habang umaawit
bata at ipalarawan ang
ang guro ng loo-batay sa
katangian ng bawat isa.
hulwarang himig na may iba’t
(Hal. tahanan, tao, hayop,
ibang daloy ng melody.
kagamitan sa
paghahanapbuhay, at iba pa.) Tingnan ang mga larawan sa
Mapa ng Konsepto
Hayaan din silang magkuwento itaas. Kaya mo rin bang gawin
1. Ipagawa sa mga bata ang Mapa
ng makikita sa kanilang ang mga ito? Anong sangkap ng
ng Konsepto sa KM, p. 282.
komunidad. Physical Fitness ang kailangan
2. Dugtungan ang nasa kahon sa
upang magawa ang mga ito?
LM upang mabuo ang konsepto.

C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad


halimbawa sa bagong aralin Iparinig ang “Run and Walk”
( Presentation) Ipakita ang tsart ng awitin.
(Sumangguni KM, p. 37)
Sabihin sa mga bata na
Sa araling ito,
maraming komunidad ng mga
pagyamanin natin ang ating Basahin ang talata, “Pag – aralan - Awitin ito nang sabay-sabay.
pangkat-etniko ang makikita sa
kaalaman sa Pagpapalakas at Natin” KM, p. 283 Ipaawit sa iba’t ibang pangkat
iba’t ibang rehiyon sa bansa.
Pagpapatatag ng Kalamnan. ang mga measure na may iba’t
Ipakilala ang ilan sa mga ito sa
ibang daloy ng melody.
tulong ng larawan.
- Awitin din ang mga so-fa
syllable ng awit. Sundan ang
mga note at mga so-fa name.
(Sumangguni KM, p. 38)
D.Pagtatalakay ng bagong Itanong: Sumangguni sa KM, p. 72-73 Sagutin ang sumusunod na Pagtatalakay
konsepto at paglalahad ng 1. Anong bagay sa larawan ang Nasusunod mo ba ang tanong. 1. Ano ang daloy ng melody sa
bagong kasanayan No I pinakamalapit sa kanila? Ang mga gabay sa Physical Activity 1. Ano ang sakit? una at pangalawang measure ng
(Modeling) pinakamalayo? Pyramid Guide para sa Batang 2. Ano ang sanhi ng sakit? awit? (pataas na pahakbang)
2. Anong bagay ang Pilipino na ipinakita sa inyo sa 3. Paano nakukuha ang sakit? (pantay o inuulit)
pinakamaliit? pinakamalaki? mga naunang aralin? Ano-ano
3. Hayaang magbigay ang bata nga ba ang mga physical activity (Sumangguni, KM p. 283) 2. Ano ang daloy ng melody sa
ng sariling kaisipan tungkol sa na nagdudulot ng malakas at pangatlo at pang-apat na
pagkakaiba ng ayos ng mga matatag na kalamnan. measure ng awit? (pababang
bagay sa larawan. Gawain I. pahakbang)
Physical Activity Pyramid para sa
(Sumangguni sa ALAMIN.) Batang Pilipino 3. Ano ang daloy ng melody sa
Tingnan muli ang larawan ng
Physical Activity Pyramid Guide
para sa Batang Pilipino. Suriing
muli at alamin kung aling mga
Sumangguni sa KM, Alamin ,
gawain ang dapat gawin araw-
p. 178 – 179
araw, 3-5 beses sa isang linggo,
Sumangguni sa TG, p. 229 - panlima at pangwalong measure
2-3 beses sa isang linggo at
230. ng awit? (pababang palaktaw)
minsan lang sa isang linggo.
(Tsart)
Isulat sa tsart ang mga gawaing
makikita sa Physical Activity
Pyramid Guide para sa Batang
Pilipino na kaugnay sa lakas at
tatag ng kalamnan..
E. Pagtatalakay ng bagong (Sumangguni, KM. p. 73-74)
konsepto at paglalahad ng Gawain II. Pampasigla
Pagsumikapan Natin KM, p. 284
bagong kasanayan No. 2. Bumuo ng apat na pangkat.
Ipagawa ang Pasa-Pasa Gawain 2
( Guided Practice) Gawaing Pansining Bawat pangkat ay magsisimula
Kagamitan: bola, hand lotion, Tukuyin ang daloy ng melody sa
Sabihin: sa estasyon ng kanilang bilang.
glitter bawat sukat kung ito ay pataas o
Sa araling ito ay gagawa tayo Pumili ng lider at gawin ang mga
1. Tumawag ng lima hanggang pababang pahakbang, pataas o
“Land Scape Painting” o gawain sa bawat estasyon. Ang
anim na mag-aaral at patayuin pababang palaktaw o kaya
Pagpipinta ng Tanawin sa Isang pagpito ng guro ay hudyat na
sila nang pabilog sa harap ng nama’y inuulit.
Komunidad. lilipat na kayo sa kasunod na
klase. Awitin ang mga note sa measure
(Sumangguni sa LM, GAWIN p. estasyon.
2. Ipapasa ang bolang may na may bilang.
179-180 ) Magkaroon ng talakayan sa
glitters habang inaawit ang “Tayo
ginawang gawain. Ipasagot sa
ay Magsama-sama”. Tono: “The (Sumangguni sa LM, p. 38-39 )
mga bata ang mga tanong sa
More We Get Together.”
“Ipagpatuloy Natin” at
ipaliwanag ito.
F. Paglilinang sa Kabihasan Hayaang magbahagi ang ilang
(Tungo sa Formative Assessment mag – aaral ng kanilang natapos
Itanong:
( Independent Practice ) na gawain.
(Sumangguni, KM. p. 74-75) 1. Ano ang nangyari sa glitters ng Gawain 3
Ipagawa ang nasa LM na “Gawin bola? Magparinig ang guro ng mga
Pagpapalalim sa Pag-unawa
Natin”. Gabayan ang mga bata 2. Paano mo maiuugnay ang melodic phrase (maaaring
1. Ano ano ang mga bagay sa
sa nakahahawang sakit sa nangyari recorded o tunog ng
iyong likhang-sining ang
pagsasagawa at ipaalala ang sa glitters habang ipinapasa ang instrumento) at ipatukoy sa mga
makikita sa foreground? middle
mga pag-iingat na dapat bola? bata ang daloy ng mga ito.
ground? at background?
gawin.Talakayin
2. Paano mo maipakikita ang
ang ginawang gawain. (Inaasahang kaugnayan: madaling (Sumangguni sa TG, p. 48-49)
wastong espasyo ng mga bagay
makahawa o kumalat ang sakit).
sa larawan ng iyong likhang
sining?
G.Paglalapat ng aralin sa pang Repleksyon: Itanong: Ano ang kahalagahan ng Repleksyon:
1. Paano mo maipagmamalaki 1. Paano nakakatulong ang kaalaman sa mga nakakahawang 1. Sa anong daloy melody mo
araw araw na buhay paglinang ng tatag at lakas ng maihahambing ang iyong
( Application/Valuing) ang ang mga komunidad ng mga kalamnan sa ating katawan? sakit? natutuhan sa ating aralin?
pangkat-etniko sa ating bansa? 2. Para magawa ng maayos ang Pataas ba o pababa o di kaya’y
isang gawain ano ang nararapat nananatili ka ba sa dati mong
mong gawin? gawi?
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang iba’t – ibang daloy ng
Itanong:
melody?
( Generalization) Paano naipapakita ang tamang 1. Ano ang lakas ng kalamnan?
(Ang iba’t ibang daloy ng melody
espasyo sa paggawa ng Tatag ng kalamnan?
Sagutan ang Pagnilayan Natin, ay pataas at pababang
painting? 2. Ano – anong gawain ang
KM p. 286 pahakbang, pataas
tumutulong para malinang ang
at pababang palaktaw o kaya
(Sumangguni sa LM, lakas at tatag ng kalamnan?
nama’y pantay o inuulit.)
TANDAAN, p. 180)
(Sumangguni sa KM, ISAISIP
Tandaan Natin, KM, p. 76
NATIN, p. 39 )
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Pagyamanin Natin,
KM, p. 285
Ipagawa ang Word Association sa
Bigyan ng kaukulang puntos ang KM.
inyong naging pagganap gamit Maglista ng mga salitang
Sagutan ang Pagtataya , KM, p,
ang rubrik na nasa kasunod na Gawin ang "Suriin Natin”, KM p. naiuugnay mo sa mga sakit at
40-41)
pahina . 76-77. karamdaman na nasa loob ng
kahon.
(Sumannguni sa KM, SURIIN p. Ipagawa ang Kaya Natin sa LM.
(Sumangguni sa TG, p. 49-50)
180 - 181) Magbigay ng tatlong halimbawa
ng nakahahawang sakit,
sintomas, at kung papaano
makaiiwas dito. Isulat sa kahon
ang iyong sagot.
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik sa magasin, libro o
Tukuyin ang daloy ng melody ng
takdang aralin( Assignment) internet ng mga larawan ng Magpagupit ng balita sa
Gawin ang Pagbutihin Natin KM, mga nota sa measure.
komunidad ng iba pang pangkat- pahayagan o maaaring mula sa
p. 77 Isulat ang titik ng tamang sagot
etniko sa bansa. Idikit sa internet upang maghanap ng
sa bawat patlang sa ilalim ng
kuwaderno at lagyan ng balita tungkol sa sakit na
staff.
maikling paglalarawan tungkol nakahahawa.
(Sumangguni sa TG, p. 50)
sa larawan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata bata bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like