Aralin 1 - Mga Hayop Sa Paligid

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

St.

Anthony School
Singalong, Manila
T.P. 2021-2022

Banghay Aralin sa Filipino 1


Petsa:

I. Layunin: Sa pagtatapos ng aralin, 85% ng mga mag-aaral ang inaasahang:


a. nakikilala ang mga detalye sa tula;
b. nakapagpapakita ng pagmamalasakit sa mga hayop; at
c. nakabubuo ng isang poster na nagpakikita ng wastong pangangalaga sa mga hayop.

II. Paksang Aralin:

A. Paksa: Pagbasa: Mga Hayop sa Paligid


B. Sanggunian: Dayag, Alma M (2015).Pinagyamang Pluma 1.Wika at Pagbasa para sa
Elementarya. Phoenix Publishing House, Inc. Lungsod ng Quezon
C. Kagamitang Pampagtuturo: sangguniang aklat, powerpoint presentation, mga larawan, YT
Learning Videos
D. Estratehiya: Masining na Pagkukuwento, Ugnayang-Tanong Sagot

III. Pamamaraan:

A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasagawa ng panalangin
2. Pagbati ng guro at klase
3. Pagtiyak sa kalinisan ng silid-aralan at kaayusan ng mga mag-aaral.
4. Pag-uulat sa dumalo sa online na klase.

B. Panlinang na Gawain:
1. Balik-aral:
 Ano ang iyong paboritong hayop? Ipakilala ito sa pamamagitan ng kanyang huni at
hayaan ang guro na hulaan ang pangngalan nito.

2. Pagganyak:
 Magpapakita ang guro ng isang poster na mayroong mga hayop. Hahayaan ang mga
mag-aaral na pumili ng hayop na kilala nila at gagayahin ang huni nito.
C. Daloy ng Aralin:
1. Presentayon at Pagtalakay sa Aralin
 Ibibigay ng guro ang mga panuntunan para sa pagbabasa ng kuwento.
 Ibibigay ang mga gabay na tanong.
o Ano-ano ang mga huning narinig mula sa tula?
o Sa anong mga hayop nagmula ang mga huning narinig?
o Ano ang naibibigay at naitutulong sa tao ng mg hayop na narinig?
o Bakit mahalagang alagaan ang mga hayop sa paligid?
 Unang Pagbasa: Babasahin ng guro ang tula
 Ikalawang Pagbasa: Babasahin ng mga piling mag-aaral ang tula
 Tatalakayin at sasagutan ang mga gabay na tanong.

2. Pag-uugnay ng Aralin sa Iba Pang Asignatura


 Agham (Science) – Animals (Parts, Characteristics, Importance)
 CLED – Being a good steward of God’s Creation

3. Kasanayang Pampagkatuto sa 21 Siglo


 Kaalamang Pangkapaligiran o Pangkalikasan

IV. Pagbubuod/Pagpapahalaga:
 “Ang mga hayop na makikita sa paligid ay biyaya ng Diyos. Sila’y kalingain, alagaan,
at mahalin.”
 Bilang mag-aaral, ano-ano ang iyong maitutulong upang sila’y mapangalagaan higit
lalo iyong mga hayop na ligaw at endangered?

V. Interaktibong Gawain:
 Bumuo ng isang poster na nagpapakita ng tamang pangangalaga sa mga hayop.
 Kulayan ito at ipakita sa klase para sa isang malayang talakayan.

VI. Pagtataya:
1. Sagutan ang Magagawa Natin sa sangguniang aklat (Pahina 7).
2. Takdang-Aralin:
 Pakinggan ang huni ng iba’t ibang hayop at tunog ng iba’t ibang bagay sa inyong
paligid. Magagamit mo ito sa ating talakayan hinggil sa malakas at mahinang huni at
tunog.

Puna:
__________________________________________________________________________________
__________________________________________________________________________________
St. Anthony School
Singalong, Manila
T.P. 2021-2022

Banghay Aralin sa Filipino 1


Petsa:

I. Layunin: Sa pagtatapos ng aralin, 85% ng mga mag-aaral ang inaasahang:


a. nakikilala ang mga huni ng hayop at tunog sa paligid;
b. nasasabi kung malakas o mahina ang huni ng hayop at tunog ng bagay na maririnig sa paligid;
at
c. nagagaya ang huni ng hayop o tunog ng bagay batay sa nakalahad na sitwasyon.

II. Paksang Aralin:

A. Paksa: Wika: Mga Huni ng Hayop at Tunog sa Paligid


B. Sanggunian: Dayag, Alma M (2015).Pinagyamang Pluma 1.Wika at Pagbasa para sa
Elementarya. Phoenix Publishing House, Inc. Lungsod ng Quezon
C. Kagamitang Pampagtuturo: sangguniang aklat, powerpoint presentation, mga larawan, YT
Learning Videos
D. Estratehiya: Pangkatang Gawain, Walk-A-Bout

III. Pamamaraan:

A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasagawa ng panalangin
2. Pagbati ng guro at klase
3. Pagtiyak sa kalinisan ng silid-aralan at kaayusan ng mga mag-aaral.
4. Pag-uulat sa dumalo sa online na klase.

B. Panlinang na Gawain:
1. Balik-aral:
 Ano-anong huni ng mga hayop ang inyong narinig sa binasang tula?

2. Pagganyak:
 Pangkatang Gawain: Ang klase ay hahatiin sa dalawang pangkat.
 Unang Pangkat: Magbibigay/Magbabanggit ng pangalan ng hayop o bagay.
 Ikalawang Pangkat: Ibibigay ang huni ng hayop o tunog ng bagay na ibinigay ng
unang pangkat.
C. Daloy ng Aralin:
1. Presentayon at Pagtalakay sa Aralin
 Pagtalakay at pag-iisa-isa sa mga huni ng hayop at tunog sa paligid.
 Pagbibigay ng huni ng hayop at tunog ng bagay na nakalarawan (Quizziz.com)
 Pagtalakay sa malakas at mahinang tunog.
 Pagtukoy sa bagay na lumilikha ng malakas at mahinang tunog.

2. Pag-uugnay ng Aralin sa Iba Pang Asignatura


 Agham (Science) – Five Senses
 Music – Soft and Loud Sound

3. Kasanayang Pampagkatuto sa 21 Siglo


 Kolaborasyon

IV. Pagbubuod/Pagpapahalaga:
 Bakit mahalagang makilala natin ang hayop o bagay na nagmamay-ari ng iba’t ibang
huni at tunog.
 Upang patuloy nating marinig at makilala ang iba’t ibang huni at tunog sa ating paligid
at matukoy kung ito ay malakas o mahina, ano ang dapat nating gawin sa ating limang
pandama lalo na sa ating pandinig (sense of hearing)?
 Walk-A-Bout: Sagutin ang sumusunod na katanungan:
o Ano ang naalala mo sa araling tinalakay?
o Ano ang naramdaman mo matapos mabasa ang “Mga Hayop sa Paligid?”
o Lubos mo bang naintindihan ang aralin? Patunayan.

V. Interaktibong Gawain:
 Pangkatang Gawain: Ang klase ay hahatiin sa dalawang pangkat. Unang Pangkat:
Magbibigay ng sitwasyon ng iba’t ibang hayop o bagay sa paligid (Halimbawa:
nauuhaw na pusa) habang ang Ikalawang Pangkat: Gagawa ng huni o tunog batay sa
sitwasyon na ibinigay ng unang pangkat.

VI. Pagtataya:
1. Basahin at sagutan ang Gabay sa Pag-aaral 1.2.

Puna:
__________________________________________________________________________________
__________________________________________________________________________________

You might also like