Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

DETALYADONG BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN

DETAILED LESSON PLAN

Paaralan: Baitang/Antas: 1

Guro: Asignatura: Araling


Panlipunan
Araw at Oras: Markahan: 2nd Quarter

1.Layunin:
A. Naipapahayag sa malikhaing pamamaraan ang sariling kwento ng
pamilya.
B. Naiguguhit sa malikhaing pamamaran ang sariling kwento ng pamilya.
C. Napapahalagahan sa malikhaing pamamaraan ang sariling kwento ng
pamilya.
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN(Content Standards)
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa
sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa.
B.PAMANTAYANG PAGGANAP(Performance Standards)
Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwentonng
sarling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa
malikhaing pamamaraan.
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO(Learning
Compentencies/Objectives)
Naipapahayag sa malikhaing pamamaraan ang sariling kwento ng pamilya.
AP1PAM-IId-11

II.NILALAMAN(Content) Ang kwento ng aking Pamilya


III.KAGAMITANG PANGTURO(Learning Resources)
A. Sanggunian(Reference)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro(Teacher’s Guide Pages) 69-75
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral(Learner’s Materials
pages) 77-83
3. Mga Pahina sa Teksbuk(textbook pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resources
(Additional Materials from)
B. Iba pang kagamitang Pangturo(Other Leraning Resources)
IV.PAMAMARAAN(PROCEDURES)
Mga Aktibidad ng Guro Mga Aktibidad
ng mga Mag-
aaral
A.Balik-aral sa Tanong:  Ang
nakaraang aralin Ano ang mga pangyayari sa mga
at/Pagsisimula ng pamilya na nagpapasaya sayo? pangya
bagong yari na
aralin(Reviewing nagpap
previous lesson or asaya
presenting the new sa akin
lesson) ay yong
komplet
o ang
aking
pamilya
na
idinaos
ko
aking
kaaraw
an.

B.Paghahabi sa Pangkatang gawain. Pagbuo ng


layunin ng Puzzle.
aralin(Establishing a Ang bawat grupo ay bibigyan ng
Purpose for the puzzle. Paunahan silang bumuo at
lesson) idikit ito sa pisara
.
 Ano ang inyong na buo?  Ang
aming
nabuo
ay
isang
larawan
nag nag
sama
samang
naglinis.
C.Pag-uugnay ng Tanong:  Ang
mga halimbawa sa Ano-ano ang mga bagay mga
bagong nakapagpapasaya sa inyong bagay
aralin(Presenting pamilya? na
examples/instancesof nakapa
the new lesson) gpapas
aya sa
aming
pamilya
ay yong
sama-
sama
kaming
nag
sisimba.
D.Pagtatalakay ng Tingnan ang mga larawan na
bagong konsepto at nagpapakita ng mga pamilyang
paglalahad ng masaya at sama-samang
bagong kasanayan gumagawa ng mga gawain.
#1 Tanong:
(Discussing new  Ano ang nakikita ninyo sa
concepts and larawan?
practicing new skills #
1  Ano ang kanilang ginagawa?  Isang
Pamilya
ng
masaya

 Ang
ginaga
wa nila
ay
sama-
sama
silang
nag
sisimba.
E. Pagtatalakay ng Pangkatang gawain
bagong konsepto at
paglalahad ng Hatiin ko kayo sa apat na
bagong kasanayan grupo.pumili ng lider para ibahagi sa
#2 mga kaklasi ang inyong ginawa.
(Discussing new Ang bawat pangkat ay may kanya-
concepts and kanyang gawain. Ang unang
practicing new skills # grupong makatapos ay pumalakpak
2 upang maipaskil ang inyong ginawa.

Pangkat 1- Iguhit mo!


Panuto: iguhit ang isang masayang
pangyayari sa pamilya at ibahagi sa
kaklasi kung ano ito.
 Makinig
sa
Nap Mahu Hindi panuto
Pamant aka say gaan ng guro.
ayan hus ong
ay mahu
say  Pupunt
a ang
2 mga
3 1 bata sa
Malinis kanilan
at g
maayos pangkat
ang .
pagkaka
gawa

Malinis
ngunit
hindi
lahat
maayos
ang
pagkaka
gawa

May
kahirapa
ng  Isagaw
unawain a ng
ang mga
pagkaka bata
gawa ang
gawain
g ng
bawat
Pangkat 2- Isadula mo! pangkat
Panuto: Isadula ang isang . Ang
masayang pangyayari sa pamilyang pangkat
nag sama-samang nag sisimba. 1 ay
mag
gumuhit
ng
isang
masasa
yang
pangya
yari sa
Pangkat 3- Ipalakpak at Ekembot pamilya
mo! ang
Panuto:may isang membro ang pangkat
bumunot ng isang mahalagang 2 ay
pangyayari sa pamilya sa loob ng isadula
kahon at basahin niya sa kanyang ang
ka grupo masasa
Pumalakpak pag masayang yang
pangyayari sa pamilya at ekembot pangya
pag malungkot na pangyayari sa yari sa
pamilya. pamilya
at ang
1. Nagdadaos ng kaarawan pangkat
2. Graduation day 3 ay
3. bagong taon pumala
4. sama-samang kumain kpak
kasama ang pamilya pag
5. naligo sa dagat kasama ang masaya
pamilya. ng
pangya
Pangkat 4- buuin mo! yari sa
Panuto: buuin ang isang puzzle at pamilya
sabihin sa kaklasi kung ano ang at
larawang na buo. ekembo
t pag
malung
kot na
pangya
yari sa
pamilya
.

F. Paglinang sa  Bakit mahalagang  Mahala


kabihasan (tungo sa magkasundo at ga na
formative nagtutulungan ang bawat nagkas
assessment) pamilya? undo
(developing sundo
mastery(Leads to ang at
formative Assessment nagtutul
3) ongan
ang
bawat
pamilya
para
lahat ay
masaya
at
mapabu
ti an
gating
mga
sarili.
G. Paglalapat ng  Bilang isang mag-aaral ano  Bilang
aralin sa pang-araw- ang nagpapasaya ng inyong isang
araw na buhay pamilya? mag-
(Finding practical aaral
applications of ang
concepts and skills in nagpap
daily living) asaya
ng
aking
pamilya
ay yong
komplet
o
kaming
nagsalo
salo sa
aming
pagkain
sa
bahay.
H. Paglalahat ng  Ano-anong pangyayari sa  ang
aralin (Making buhay ng pamilya mga
generalization and ang maituturing na pangya
abstracts about the mahalaga? yari sa
lesson) pamilya
ang
maitutur
ing
mahala
ga ay
ang
nakatap
 Ano ang nararamdaman mo os nag
matapos maibahagi ang pag-
mahalagang pangyayari sa aaral
inyong pamilya? ang
aking
May mahahalagang pangyayari sa kuya,
buhay ng iyong pamilya. Bahagi ito  sam-
ng sama
iyong buhay. Makatutulong ang mga kaming
ito sa nag
pagpapabuti ng iyong sarili. daos ng
kaaraw
an ko

 Masaya
ng
masaya
dahil na
ibahagi
ko ang
masasa
yang
pangya
yari sa
aming
pamilya
.
I.Pagtataya ng aralin Mag-isip ng tatlong masasayang  Ilalabas
(Evaluating learning) pangyayari sa inyong pamilya at ang
Iguhit ang mga ito sa kahon ayon sa mga
pagkakasunod-sunod gamit
na
panggu
hit,
pangkul
ay at
sisimula
ng mag
1 2 3 isip ng
tatalong
masasa
yang
pangya
Rubric yari sa
pamilya
Nap Mahu Hindi .
Pamant aka say gaan
ayan hus ong
ay mahu
say

3 2 1
Malinis
at
maayos
ang
pagkaka
gawa

Malinis
ngunit
hindi
lahat
maayos
ang
pagkaka
gawa

May
kahirapa
ng
unawain
ang
pagkaka
gawa
I.Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation(Addition
al activities for
application or
remediation)
V.MGA
TALA(Remarks)
VI.PAGNINILAY(REF
LECTION)
A.Bilang ng mga
mag-aaral na 80% sa
pagtataya (No. of
learners who earned
80% in the evaluation)
B. Bilang ng mga
mga-aaral na
ngangailanga ng iba
pang gawain para sa
remediation.(No. of
learners who require
additional activities for
remediation)
C.Nakatutulong ba
ang remedial?Bilang
nag mag-aaral na
nakaunawa s aralin.
(Did the remedial
lessons work?No. of
learners who have
caught up with the
lesson)
D.Bilang ng mag-
aaral na magpatuloy
sa remediation.(No.
of learners who
continue to require
remediation)
E.Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
naktutulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?(which
of my teaching
strategies worked
well? Why did these
work?)
F.Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking punong-
guro at superbisor?
(What difficulties did I
encourage which my
principal or supervisor
can help me solve?
G.Anong
kagamitang panturo
ang aking
nadibuhon na nais
kong ibahagi sa
kapwa guro (Which
innovation or localized
or materials did I
use/discover which I
wish to share with
other teachers?

You might also like