Filipino 11 Labss

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 31

PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11

DAILY LESSON Technology


LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT DISYEMBRE 3 AT 5, 2018 Lunes at Miyerkules QUARTER Third
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
3 4 5 6 7
Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay Sa araling ito, inaasahang
LAYUNIN NG inaasahang: ang mga mag-aaral ay:
ARALIN 1. Matukoy ang isang tekstong 1. Maipaliwanag ang
nanghihikayat, gayundin ang mga kaisipang
paksang tinalakay nito; nakapaloob sa
2. Malaman ang mga gabay tekstong binasa;
upang makapanghikayat; 2. Matukoy ang
3. Magamit ang pamamaraan ng kahulugan at
panghihikayat bilang katangian ng
mahalagang puntos sa mahalagang
pagbuo ng isang salitang ginamit sa
pananaliksik. tekstong binasa; at
3. Makasulat ng
isang tekstong
nanghihikayat
gamit ang mga
angkop na datos.

ARALIN Ang Tekstong Nanghihikayat Pagsulat ng Tekstong


Nanghihikayat

KAGAMITAN Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t-Ibang Pagbasa at Pagsusuri ng


SA PAGTUTURO Teksto Tungo sa Pananaliksik ni Iba’t-Ibang Teksto Tungo
Alvin Rinngo C. RTeyes, Marvin R. sa Pananaliksik ni Alvin
Reyes, at Eugene Y. Evasco pp. 16- Rinngo C. RTeyes,
19 Marvin R. Reyes, at
Eugene Y. Evasco pp. 20-
30
INTEGRASYO Ang mga mag-aaral ay natututong Ang mga mag-aaral ay
N SA BALYUS pahalagahan ang kanilang mga nagkakaroon ng
kakayahan sa pagsulat. maganda at konkretong
ideya tungkol sa
pagsulat ng isang
tekstong nanghihikayat.
Ang guro ay magpapakita ng isang Ang mga mag-aaral ay
halimbawa ng sulatin gamit ang susuri ng isang Tekstong
TV. Ang mga mag-aaral ay Nanghihikayat na may
inaasahang magbigay na kanilang pamagat na “Wikang
kuro-kuro patungkol sa sulatin. Filipino—Wika sa
MGA Pagkatapos, sila ay bubuo ng Globalisasyon ni Tereso
HAKBANG kanilang patalastas sa loob ng Tullao, Jr. Pagkatapos
sampung minuto at ipapakita nila ng kanilang pagbabasa,
ito sa klase. Matapos ang ang mga mag-aaral ay
presentasyon, ang mga mag-aaral inaasahang sumulat ng
ay manunuod ng isang patalastas kani-kanilang Tekstong
patungkol sa sabon at magsusulat nanghihikayat sa
sila ng limang mabisang hakbang pamamagitan sa
sa panghihikayat gamit nito. pagsunod sa
Matapos ang kanilang panuntunang:
aktibidaddes, sisimulan na ng guro
ang leksyon patungkol sa paksa. Nilalaman—50%
Istilo—25%
Konbensyon—25%

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay listo at Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON agresibong matuto sa klase. Malaya at masayang
nakapagsulat ng
Tekstong Persuweysib

PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS Grade 11


DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT DISYEMBRE 10 at 12, 2018 Lunes at Miyerkules QUARTER 2nd Quarter
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
10 11 12 13 14
Sa araling ito, ang mga Sa raling ito, ang mga
LAYUNIN NG mag-aaral ay inaasahang: mag-aaral ay inaasahang;
ARALIN 1. Matukoy ang isang 1. Maibahagi ang
tekstong naratibo, katangian at
gayundin ang kalikasan ng
paksang tinatalakay tekstong naratibo;
nito; 2. Matukoy ang
2. Magamit ang mga kahulugan at
elemento o katangian ng
pamamaraan upang mahalagang
makabuo ng isang salitang ginamit ng
tekstong naratibo; tekstong binasa; at
3. Magamit ang 3. Makasulat ng
pagiging isang tekstong
sistematiko bilang naratibo gamit ang
isa sa mga angkop na
pinakamahalagang datos at sa tulong
paraan sap ag- na rin ng mga
unawa at paggamit cohesive device.
ng isang tekstong
naratibo; at
4. Maiugnay ang
tekstong naratibo sa
pagsusulat ng isang
pananaliksik na
papel.
Tekstong Naratibo Pagsuri at Pagsulat ng
ARALIN Tekstong Naratibo

Pagbasa at Pagsusuri ng Pagbasa at Pagsusuri ng


KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo Iba’t-Ibang Teksto Tungo
SA sa Pananaliksik ni Alvin sa Pananaliksik ni Alvin
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes, Marvin Rinngo C. RTeyes,
R. Reyes, at Eugene Y. Marvin R. Reyes, at
Evasco pp. 31-33 Eugene Y. Evasco pp. 34-
39
INTEGRASYO Ang mga mag-aaral ay Nalilinang ang kakayahan
N SA BALYUS natututong maging ng mga mag-aaral sa
masinop at organisado. pagsusulat at nagbibigay
ito sa kanila ng
oportunidad upang ihayag
ang kanilang mga ideya sa
pamamagitan ng
pagsusulat.
Una, tatanungin ng guro Ang mga mag-aaral ay
ang mga karanasan ng mga susuri ng tekstong
mag-aaral at ilahad nila ito naratibo na may pamagat
sa pamamagitan ng dalawa na “Ang Wika ay
hanggang tatlong talata. Kasangkapan ng
MGA Pagnilayan kung paano Maykapangyarihan: Ang
HAKBANG magsisimulang Wika Bilang
magkuwento, paano ito Instrumentong Politikal ni
lalagyan ng mga suportang Bienvenido L. Lumbera.
detalye, at paano ito Pagkatapos ng kanilang
tatapusin. Pagkatapos, pagsusuri sila ay
sisimulan na ng guro ang inaatasang sumulat ng
kanyang diskusyon sa kanilang sariling tekstong
pamamagitan ng paglahad naratibo sa pamamagitan
sa mga katangian ng ng pagsunod sa criteria:
Tekstong naratibo. Ang
mga mag-aaral ay Nilalaman—30%
inaasahan ding maghanap Organisayon—25%
ng dagdag na Paggamit ng tamang
impormasyon tungkol sa spelling at grammar—
konseptong retorika upang 20%
mailapat sa kanilang Istlo—25%
sulatin.

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON Ganado sa klase. nakapagsulat ng maayos
na naratibo.

PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11


DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT Disyembre 17 at 19, 2018 Lunes at Miyerkules QUARTER 2nd
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
17 18 19 20 21
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
LAYUNIN NG inaasahang: inaasahang:
ARALIN 1. Matukoy ang isang 1. Matukoy ang
tekstong katangian at
argumentratibo, kalikasan ng
gayundin ang tekstong
paksang tinalakay argumentatibo;
nito; 2. Matukoy ang
2. Magamit ang mga kahulugan at
prinsipyo ng isang katangian ng
tekstong mahahalagang
argumentatibosa salitang ginamit ng
pananaliksik; at tekstong binasa; at
3. Maiugnay ang mga 3. Maksulat ng
puntos sa tekstong
pananaliksik. argumentatibo
gamit ang mga
angkop na datos sa
tulong na rin ng
mga cohesive
device.

Ang Tekstong Pagsulat ng Tekstong


ARALIN Argumentatibo Argumentatibo

Pagbasa at Pagsusuri ng Pagbasa at Pagsusuri ng


KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo Iba’t-Ibang Teksto Tungo
SA sa Pananaliksik ni Alvin sa Pananaliksik ni Alvin
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes, Marvin Rinngo C. RTeyes,
R. Reyes, at Eugene Y. Marvin R. Reyes, at
Evasco pp. 41-44 Eugene Y. Evasco pp. 45-
54
INTEGRASYON Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
SA BALYUS natututong gumamit ng natututong gumawa ng sarili
lehitimong sanggunian ng nilang sulatin na kung saan
teksto. nagbibigay sa kanila ng
pakiramdam ng pagiging
independent.
Ang guro ay magpapalabas Ang mga mag-aaral ay
ng debate at inaasahang ang susuri ng tekstong
mga mag-aaral ay manuod argumentatibo at pagkatapos
at ilista ang kanilang nito, sila’y susulat na sarili
napansin sa video. nilang teksto sa
MGA HAKBANG Pagkatapos ito’y ibabahagi pamamagitan ng pagsunod
nila sa klase. Matapos ang sa criteria:
kanilang aktibidades, ang
mga mag-aaral ay Nilalaman—25%
inaasahang makilahok sa Organisayon—20%
pananaliksik saq leksyon o Paggamit ng tamang
topikong kanilang aaralin sa spelling at grammar—20%
arw na ito. Istlo—20%
Kakahayan sa pakikipag
argumebto—15%

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON magaling sa klase. nakapagsulat ng sarili nilang
PAARALAN College of Business Educationteksto
Science and
sa klase. ANTAS 11
DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT ENERO 7-11, 2019 Lunes at Miyerkules QUARTER THIRD
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
7 8 9 10 11
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
LAYUNIN NG inaasahang: inaasahang:
ARALIN 1. Matukoy ang isang 1. Matukoy ang
tekstong katangian at
prosidyural; kalikasan ng
2. Matukoy ang mga tekstong
salik sa prosidyural;
pagkakaroon ng 2. Matukoy ang
isang prosesong kahulugan at
prosedyural. katangian ng
3. Magamit ang mga mahahalagang
prosidyural na salitang ginamit ng
pamamaraan tekstong binasa; at
bilang basehan sa 3. Maksaulat ng
isang pananaliksik. tekstong
prosidyural gamit
ang mga angkop na
datos at sa tulong
na rin ng mga
cohesive devices.

Ang Tekstong Prosidyural


ARALIN Ang paggawa ng Tekstong
Prosidyural
Pagbasa at Pagsusuri ng Pagbasa at Pagsusuri ng
KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo Iba’t-Ibang Teksto Tungo
SA sa Pananaliksik ni Alvin sa Pananaliksik ni Alvin
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes, Rinngo C. RTeyes,
Marvin R. Reyes, at Marvin R. Reyes, at
Eugene Y. Evasco pp. 41- Eugene Y. Evasco pp. 45-
44 54
INTEGRASYON Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
SA BALYUS matututong maging kayang harapin ang dagling
masinop sa lahat ng bagay pagsubok dahil alam nilang
sapagkat nalalaman nila na para ito sa kanilang
ang mgga mga bagay ay kabutihan.
dapat may kaayusan.
Magplano ng isang Ang mga mag-aaral ay
bakasyon ang kani-kanilang inaatasang gumawa ng sarili
pangkat para sa natatapos na nilang recipe at kanila itong
klase. Upang magkaroon ng iluluto. Ang bawat isa ay
pondoo badyet para rito, may kontribusyon at
MGA HAKBANG napagkasunduan nilang kailangan nila itong
mag-ipon mula ngayon. ipresenta sa klase. Sa
Bawat kasapi ay gagawa ng kanilang pagpriprisinta,
sistematiko at kinakailangan nilang ilahad
metodolohikal na hakbangin ang mga proseso na
para sa plano ng pag-iipon. kanilang ginwa upang
mabuo ang kanilang recipe.

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON magaling sa klase. nakapagsulat ng sarili nilang
teksto sa klase.
PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11
DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT ENERO 14-18, 2019 Lunes at Miyerkules QUARTER THIRD
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
14 15 16 17 18
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
LAYUNIN NG inaasahang: inaasahang:
ARALIN 1. Matukoy ang 1. Magsaliksik ng
kahulugan ng isang awiting
pagsasalin; Ingles na isalin sa
2. Malaman ang Filipino.
kahalagahan, 2. Suriin ang
katangian, at tumbasan ng mga
gamit nito salita/pangungusa
tungo sa isang p na isinagawa
pananaliksik; mula ingles
at patungong
3. Matukoy ang Filipino.
papel ng isang 3. Ipresenta sa klase
tagasalin at ang awiting
kung paano naisalin sa
siya magsalin. Filipino.
Pagsasalin: Katuturan, Pagsasalin ng isang Awiting
ARALIN Kahulugan, mga Ingles sa Wikang Filipino
Katangiang Dapat
Taglayin ng Isang
Tagasalin
Pagbasa at Pagsusuri ng Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t-
KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo Ibang Teksto Tungo sa
SA sa Pananaliksik ni Alvin Pananaliksik ni Alvin Rinngo
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes, Marvin C. RTeyes, Marvin R. Reyes,
R. Reyes, at Eugene Y. at Eugene Y. Evasco pp. 45-
Evasco pp. 41-44 54

INTEGRASYO Nalalaman ng mga mag- Ang mga mag-aaral ay


N SA BALYUS aaral na hindi lamang wika natututong magsalin ng isang
ang isinasalin ngunit pati awitin gamit ang Wikang
na rin ang kahulugan nito. Filipino. Nagkakaroon din
sila ng pagmamahal sa sarili
nilang wika.
Ang mga mag-aaral ay Ang bawat isa ay ibabahagi sa
inaatasang magsaliksik ng klase ang awiting kanilang
isang kantang Ingles at naisalin.
isalin ito sa wikang
Filipino.
MGA
HAKBANG

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON magaling sa klase. nakapagsulat ng sarili nilang
teksto sa klase.

PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11


DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT ENERO 21-25, 2019 Lunes at Miyerkules QUARTER THIRD
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
21 22 23 24 25
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
LAYUNIN NG inaasahang: inaasahang:
ARALIN 1. masuri ang 1. maipaliwanag ang
isinagawang pagsasalin; halaga ng pananaliksik sa
2. mabigyan ng paglikha ng bagong
ebalwasyon ang kaalaman at paglutas ng
pagsasalin; at mga suliranin;
3. mabigyan ng higit pang 2. matalakay ang saysay
pagsusuri ng ebalwasyon ng isang konseptong
ng isinagawang papel;
pagsasalin. 3. maipaliwanag ang mga
dapat isaalang-alang sa
pagpili ng paksa ng
gagawing konseptong
papel;
4. matalakay ang halaga
ng pagbasa sa mga
kaugnay nap ag-aaral at
literature sa pagtukoy ng
paksa ng gagawing
konseptong papel; at
5. makabuo ng paksa ng
isang gagawing
konseptong papel.
ANG PROSESO NG Pagpili ng Paksa
ARALIN PAGSASALIN:
EBALWASYON NG
SALIN
Pagbasa at Pagsusuri ng Pagbasa at Pagsusuri ng
KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo Iba’t-Ibang Teksto Tungo
SA sa Pananaliksik ni Alvin sa Pananaliksik ni Alvin
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes, Rinngo C. RTeyes,
Marvin R. Reyes, at Marvin R. Reyes, at
Eugene Y. Evasco pp. Eugene Y. Evasco pp.
83-87 101-105

INTEGRASYO Ang mga mag-aaral ay Ang mag-aaral ay


N SA BALYUS magkakaroon ng mas magkakaroon ng mas
malawak na pang-unawa malawak ng pag-intindi at
tungkol sa pagsasalin at pagpapahalaga sa
magagamit nila ito sa paggawa ng Konseptong
kanilang paggawa ng Papel.
research.
Una, ibibigay ng guro ang Kailangan ng mga mag-
mga nilikhang pagsasalin aaral ng pumili ng paksa
ng bawat mag-aaral. ng gagawing pag-aaral.
Hayaang suriin ng mga Dapat itong ibatay sa
mag-aaral ang kanilang larangan o track na
MGA kanilang kinabibilangan.
HAKBANG Kapag may paksa na,
magbasa ng mga
halimbawang
pananaliksik na naisulat
dito. Suriin ang mga
layunin ng pag-aaral,
metodo, gamit at mga
konsiderasyons etikal. At
bumuo ng kompletong
pamagat para sa
panukalang saliksik.
Gumuhit ng isang concept
map na magpapakita ng
pagbuo ng pamagat mula
sa isang malawak na
paksa tungo sa espesipiko
na siya ninyong gagawin.

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga estudyante ay Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON interaesado sa klase. aktibo sa klase.

PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11


DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT ENERO 28 at 30, 2019 Lunes at Miyerkules QUARTER THIRD
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
28 29 30 31 1
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay inaasahang:
LAYUNIN NG inaasahang: 1. mag-draft ng kanilang Tentatibong
ARALIN 1. maipaliwanag ang Balangkas;
mga dahilan sa paggawa 2. sagutin ang mga katanungan na
ng isang konseptong matatagpuan sa ika-112 pahina ng
papel; kanilang aklat; at
2. matalakay ang 3. basahin ang concept paper template
halaga ng paggawa ng ng Providence College na nasa URL
tentatibong balangkas na:
sa pagtukoy ng laman http://www.providence.edu/academic
at pagtatakda ng daloy -affairs/sponsored-research-and-
ng balak na programs/Pages/Concept-Paper-
pananaliksik; Template.aspx na nagbibigay ng
3. maipaliwanag ang karagdagang pagtalakay tungkol sa
mga bahagi ng isang paggawa ng isang konseptong papel;
konseptong papel; at at
4. makagawa ng 4. sagutin ang mga katanungan sa ika-
tentatibong balangkas 113 pahina ng aklat.
ng isang konseptong
papel.
PAGSULAT NG Pagpapayabong ng Kaalaman sa
ARALIN TENTATIBONG Paggawa ng Tentatibong Balangkas
BALANGKAS
Pagbasa at Pagsusuri Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t-Ibang
KAGAMITAN ng Iba’t-Ibang Teksto Teksto Tungo sa Pananaliksik ni
SA Tungo sa Pananaliksik Alvin Rinngo C. RTeyes, Marvin R.
PAGTUTURO ni Alvin Rinngo C. Reyes, at Eugene Y. Evasco pp. 113-
RTeyes, Marvin R. 114.
Reyes, at Eugene Y.
Evasco pp. 109-112.
INTEGRASYO Nalalaman ng mga Mas napapayabong ang kaalaman ng
N SA BALYUS mag-aaral kung ano mga mag-aaral sa paggawa ng
ang importansya ng tentatibong balangkas at mas
pagbuo ng tentatibong nagkakaroon sila ng tiwala sa
balangkas at kung kanilang sarili na magagawa nila ang
paano ito nakaaapekto kanilang mga tasks.
sa kanilang paggawa ng
konseptong papel.
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay sasagot ng
magbibigay ng mga katanungan at magbibigay sila
kanilang repleksyon sa ng kanilang repleksyon. Sila din ay
mga binanggit ng kailangang mag-online para
Hanover Grants kung makapagsa ng karagdagang kaalaman
MGA bakit mahalaga ang sa kanilang aralin.
HAKBANG paggawa ng
Tentatibong Balangkas.
Pagkatapos nito, pag-
aaralan nila ang
elementong dapat
lamanin ng konseptong
papel.

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay aktibo sa


REPLEKSYON interesado sa paksa. klase.

PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11


DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT Feb.4 2019 Lunes at Miyerkules QUARTER THIRD
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
4 5 6 7 8
Ang mga mag-aaral ay
LAYUNIN NG inaasahang:
ARALIN 1. matalakay ang halaga Pagsusulit sa Lahat ng Pagsusulit sa Lahat ng Pagsusulit sa Lahat ng
ng bibiliograpi sa Asignatura Asignatura Asignatura
paglikha ng mayamang
sangguniang
mapagbabatayan ng
pananaliksik;
2. matalakay ang halaga
ng bibliograpi sa
pagpapatibay ng
kredibilidad ng
pananaliksik at sa
paggabay sa mga susunod
na mananaliksik;
3. maipaliwanag ang
paraan sa paggawa ng
bibliograpi gamit ang
Microsoft Word; at
4. makagawa ng
tentatibong bibliograpi ng
isang konseptong papel.

PAGBUO NG
ARALIN TENTATIBONG
BIBLIOGRAPI
Pagbasa at Pagsusuri ng
KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo
SA sa Pananaliksik ni Alvin
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes,
Marvin R. Reyes, at
Eugene Y. Evasco pp.
115-117
INTEGRASYO Ang mga mag-aaral ay
N SA BALYUS nabibigyan ng
pagkakataong mas
matutong gamitin ang
Teknolohiya sa pagggawa
ng Bibliograpi.
Ang guro ay magbibigay
ng halimbawa ng
pangalan ng mga
manunulat at aayusin nila
ito sa paraang alpabetiko.
MGA Sila ay magta-trial and
HAKBANG error muna sa paggawa ng
Bibliograpi upang makita
ng guro kung paano niya
ituturo ang aralin.

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON interesado sa klase.
PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11
DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT Feb.11 at 13, 2019 Lunes at Miyerkules QUARTER THIRD
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
11 12 13 14 15
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
LAYUNIN NG inaasahang: inaasahang:
ARALIN 1. gamitin ang Microsoft 1. matalakay ang sanhi,
Word para sa paggawa ng paraan ng pagsasagawa, at
bibliograpi mga pinsala ng plagiarism;
2. pagkumparahin at 2. matalakay ang mga
paghambingin ang parusa sa plagiarism at
pagkakaiba-iba ng MLA, makapagbigay ng mga
APA at iba pang uri ng halimbawang kaso;
pagsasaayos ng 3. maipaliwanag ang
bibliograpi. kaugnayan ng plagiarism
3. sagutan ang mga iba’t- sa paglabag sa karapatang
ibang aktibidades sa aklat. intelektuwal; at
4. maipaliwanag ang mga
uri ng proteksyong
ibinibigay sa karapatang
intelektuwal; at
5. masuri ang batas na
nangangalaga sa
karapatang intelektuwal.
PAGGAWA NG Karapatang Intelektuwal
ARALIN BIBLIOGRAPI GAMIT ANG at Plagiarism
MICROSOFT WORD
Pagbasa at Pagsusuri ng Pagbasa at Pagsusuri ng
KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo Iba’t-Ibang Teksto Tungo
SA sa Pananaliksik ni Alvin sa Pananaliksik ni Alvin
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes, Rinngo C. RTeyes,
Marvin R. Reyes, at Marvin R. Reyes, at
Eugene Y. Evasco pp. Eugene Y. Evasco pp.
41-44 45-54

INTEGRASYO Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay


N SA BALYUS magkakaroon ng matututong huwag gawin
apresasyon sa paggamit ang tinatawag na
ng teknolohiya sa Plagiarism sa kanilang
kanilang paggawa ng Konseptong Papel.
konseptong papel. Nagkakaroon din sila ng
pagkakataong malaman
ang kahalagahan ng
Karapatang Intelektuwal.
Idedemo ng guro ang Ang mga mag-aaral ay
tamang paggamit ng inaasahang iprisinta ang
Microsoft Word at ang mga kanilang research patungkol
mag-aaral ay mag o- sa issue ng Plagiarism.
obserba sa kaniyang Magbibigay din sila ng
MGA HAKBANG gagawin. Pagkatapos nito, halimbawa ng mga gawang
ang mga mag-aaral ay kaangkop ang Plagiarism.
inaasahang idemo din ang
kanilang natutunan sa
klase.

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON interesado sa klase. interesadong matuto sa
klase.
PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11
DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT Feb.18 at 20, 2019 Lunes at Miyerkules QUARTER THIRD
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
18 19 20 21 22
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
LAYUNIN NG inaasahang: inaasahang:
ARALIN 1. maipaliwanag ang iba’t- 1. matalakay ang
ibang bahagi ng kahalagahan ng paglalagom
komseptong papel; at pagsulat ng katas-lagom
2. makapagsuri ng mga sa pagkuha ng
halimbawa ng konseptong pinakamahahalagang
papel sa Filipino; at impormasyon sa isang
3. makabuo ng sariling teksto;
konseptong papel ayon sa 2. maipaliwanag ang mga
kinukuhang track. hakbang sa paggawa ng
lagom at pagkuha ng
katas-lagom;
3. makapagsuri ng iba’t-
ibang halimbawang lagom
at katas lagom mula sa
mga akademikong teksto;
at

PAGBUO NG KONSEPTONG Paglalagom


ARALIN PAPEL (Summarizing) at Pagsulat
ng Katas-Lagom
(Paraphrase)
Pagbasa at Pagsusuri ng Pagbasa at Pagsusuri ng
KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo Iba’t-Ibang Teksto Tungo
SA sa Pananaliksik ni Alvin sa Pananaliksik ni Alvin
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes, Rinngo C. RTeyes,
Marvin R. Reyes, at Marvin R. Reyes, at
Eugene Y. Evasco pp. Eugene Y. Evasco pp.
136-143 144-146

INTEGRASYON Ang mga mag-aaral ay Nagagamit ng mag mag-


SA BALYUS natututong sumuri ng aaral ang kakahayang
mga artikulo na naaayon magbuod ng kanilang mga
sa kanilang konseptong artikulo.
papel.
Ang guro ay magbibigay Ang guro ay magbibigay
ng halimbawa ng mga ng isang mahabang teksto
teksto o artikulo na at ang mga mag-aaral ay
pwede nilang magamit sa gagawa ng buod nito.
kanilang paggawa ng
konseptong papel.
MGA
HAKBANG

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON interesado sa klase. interesadong matuto sa
klase.

PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11


DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT Feb. 27,2019 Lunes at Miyerkules QUARTER THIRD
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
25 26 27 28 1
Ang mga mag-aaral ay
LAYUNIN NG HOLIDAY inaasahang:
ARALIN 1. maipaliwanag ang
archival research at
etnograpiya bilang mga
paraan sa pangangalap ng
datos;
2. makapagsuri ng mga
halimbawang saliksik na
naisagawa gamit ang
paraang archival o
etnograpiya; at
3. makapagsagawa ng
isang simpleng
pananaliksik na
ginagamitan ng paraang
archival o etnograpiya.

Pangangalap ng Datos:
ARALIN Archival at Etnograpiya

Pagbasa at Pagsusuri ng
KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo
SA sa Pananaliksik ni Alvin
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes,
Marvin R. Reyes, at
Eugene Y. Evasco pp.
158-165

INTEGRASYO Ang mga mag-aaral ay


N SA BALYUS matututong pahalagahan
ang importansya ng mga
datos sa paggawa ng
konseptong papel.
Magbibigay ang guro ng
mga halimbawa ng
pagkalap ng datos at mga
mag-aaral ay kukuha ng
kaalaman na maaari
MGA nilang magamit sa
HAKBANG pagkuha nila ng sariling
datos.

REMARKS 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate
59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON interesadong matuto sa
klase.

PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11


DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT Marso 4 at 6, 2019 QUARTER FOURTH
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
4 5 6 7 8
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral
LAYUNIN NG inaasahang: inaasahang:
ARALIN 1. maipaliwanag ang sarbey 1. maipaliwanag ang mga
at pakikipanayam bilang bahagi ng panimula ng
mga paraan sa pangangalap isang mananaliksik;
ng datos; 2. matalakay ang mga
2. makapgpasuri ng mga hakbang sa pagsulat ng
halimbawang saliksik na panimula ng isang
naisagawa gamit ang pananaliksik; at
paraang sarbey o 3. makasulat ng unang
pakikinayam; at draft ng sariling
3. makapagsagawa ng pananaliksik na naaayon
isang simpleng sa kinukuhang track.
pananaliksik na
ginagamitan ng paraang
sarbey o pakikinayam.
PANGANGALAP NG DATOS Pagsasaayos ng
ARALIN : SARBEY AT Dokumentasyon
PAKIKIPANAYAM
Pagbasa at Pagsusuri ng Pagbasa at Pagsusuri ng
KAGAMITAN Iba’t-Ibang Teksto Tungo Iba’t-Ibang Teksto Tungo
SA sa Pananaliksik ni Alvin sa Pananaliksik ni Alvin
PAGTUTURO Rinngo C. RTeyes, Rinngo C. RTeyes,
Marvin R. Reyes, at Marvin R. Reyes, at
Eugene Y. Evasco 166- Eugene Y. Evasco pp.
176 177-183

INTEGRASYO Mabigyang importansya Mahasa ang pagiging


N SA BALYUS angpangangalap ng datos. masinop sa paglikom ng
mga datos.
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
aatasang mngalap na ng ay isasaayos ang lahat ng
datos sa mga responde. nalikom na datos.

MGA
HAKBANG
REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce
60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach

Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay


REPLEKSYON interesadong matuto sa interesadong matuto sa
klase. klase.

PAARALAN College of Business Education Science and ANTAS 11


DAILY LESSON Technology
LOG GURO Janet C. Paggao KURSO/ARALI Filipino 11
N
PETSA AT Marso 11, 2019 QUARTER FOURTH
ARAW
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
11 12 13 14 15
Ang mga mag-aaral ay
LAYUNIN NG inaasahang:
ARALIN 1. matapos ang
naisagawang konseptong
papel.
2. mabigyang pinal ang
lahat ng datos; at
3. maihanda na ito para sa
Defend.

THESIS DEFEND
ARALIN

KAGAMITAN
SA
PAGTUTURO

INTEGRASYON Magkaroon ng
SA BALYUS kasiguraduhan sa
pagkalap ng datos.
Maipaprint ng buo ang
sulatin at ma-I ring bind
bago ang defend.

MGA
HAKBANG

REMARKS 80 above – reinforce 80 above – reinforce


60 – 79 – remediate 60 – 79 – remediate
59 below – re-teach 59 below – re-teach
Ang mga mag-aaral ay
REPLEKSYON kalugod lugod na natapos
ang kanilang konseptong
papel.

You might also like