Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

SCHOOL Sapinit Elementary School Grade Level Kindergarten

Learning Area SE (Pagpapaunlad sa


TEACHER Ruth O. Matuto Kakayahang Sosyo-
PANG ARAW- Emosyunal)
ARAW NA TALA Teaching Date Quarter First
SA
Teaching Time DAYS 2 days
PAGTUTURO

I. LAYUNIN Pagkatapos ng aralin, ang bata ay inaasahang


a.Nakapagbibigay ng halimbawa ng mga pangunahing
pangangailangan.
b.Napapahalagahan ang mga pangunahing pangangailangan.
c. Nasasabi ang mga pangunahing pangangailangan.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa sariling ugali at


damdamin.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang bata ay nakapagpapamalas ng kakayahang kontrolin ang


sariling damdamin at paguugali, gumawa ng desisyon at
magtagumpay sa kanyang
mga Gawain

C. Pinakamahalagang Kasanayan Nasasabi ang mga sariling


sa Pagkatuto (MELC) pangangailangan nang walang pag-aalinlangan
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)

D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang Pagpapaganang
kasanayan)
II. NILALAMAN  Mga Pangunahing Pangangailangan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro  Kindergarten Teacher’s Guide pages
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng  PIVOT 4A Learner’s Material for Kindergarten
Learning Resource pahina 11
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga Modular Learning:
Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan  Module Activities
 Mga Larawan
 Workbook/Worksheets
 Mga gamit at pagkain na matatagpuan sa bahay
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Gamit ang mga larawan, at mga gamit na matatagpuan sa
bahay gaya ng damit, cellphone,laruan, mga pagkain gaya ng
kendy, prutas, ice cream, cotton candy, nilagang saging,
nilagang itlog, hotdog, kanin, pritong isda, ilalatag ng
magulang ang mga ito sa mesa.
B. Development (Pagpapaunlad) Sa mga larawan, gamit at pagkain sa mesa tanungin ang bata
kung alin dito ang mga pangunahing pangangailangan nila.
Gawin ng ilang beses gamit ang iba pang, larawan, bagay at
pagkain.
 Ipapaliwanag na kailangan ng batang katulad niya ang
tahanan, damit at pagkain upang mabuhay.

C. Engagement (Pakikipagpalihan) Gawain 1


Pagdugtong-dugtungin ang mga guhit papunta sa bahay na
nagsisilbing iyong paaralan. ang sariling pangangailangan na
makikita sa daan.
Learner’s Material Kindergarten
Pahina 11

Gawain 2
Pagtambalin ang mga kagamitan sa kaliwang hanay na
magagamit sa kanang hanay.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

D. Assimilation (Paglalapat) Bilugan ang iyong ginagamit sa pagkain ng mga sumusunod.


KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

V. PAGNINILAY Pagkatapos ng aralin nagawa o nasunod ng mga mag-aaral ang


mga inaasahan para sa kanya.

Kung may pagkakataong hindi naaabot ang inaasahang


pagkatutong leksyon sa MELC na ito magbibigay ng
kinakailangang interbensyon para masusing matutunan ng bata
ang kasanayan sa araling ito.

SCHOOL Sapinit Elementary School Grade Level Kindergarten


Learning Area KA( Kagandahang Asal )
TEACHER Ruth O. Matuto
PANG ARAW- Teaching Date Quarter First
ARAW NA TALA Teaching Time DAYS 3 days
SA
PAGTUTURO

I. LAYUNIN Pagkatapos ng aralin, ang bata ay inaasahang


a.Nakapagbibigay ng mga tuntunin sa paaralan at silid-aralan.
b.Nakasusunod ng mga konsepto upang pahalagahan ang sarili.
c.Naisasakilos ang tamang pagsunod sa mga tuntunin sa
paaralan at silid-aralan.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa konsepto ng mga


sumusunod na batayan upang lubos na mapahalagahan ang
sarili:
1. Disiplina
B. Pamantayan sa Pagganap Ang bata ay nakapagpapamalas ng
tamang pagkilos sa lahat ng pagkakataon na may
paggalang at pagsasaalang-alang sa sarili at sa iba
C. Pinakamahalagang Kasanayan Nakasusunod sa mga itinakdang tuntunin at gawain (routines)
sa Pagkatuto (MELC) sa paaralan at silid-aralan
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)

D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang Pagpapaganang
kasanayan)
II. NILALAMAN  Marami Akong Ginagawa sa Paaralan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
e. Mga Pahina sa Gabay ng Guro  Kindergarten Teacher’s Guide pages 24-26
f. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral
g. Mga Pahina sa Teksbuk
h. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Modular Learning:
Panturo para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at  Module Activities
Pakikipagpalihan  Workbook/Worksheets

IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Tanungin ang bata kung saan siya pumasok. Magpakita ng
larawan ng paaralan at silid-aralan.Itanong kung bakit
kailangang pumasok sa paaralan at anu-ano ang dapat nating
sundin at matutunan.

B. Development (Pagpapaunlad) Makikinig ang bata sa babasahing tula ni nanay.


 Ipapaliwanag ang mga alituntunin sa Loob ng
paaralan.
 Sa panahon natin ngayon, kailangan din nating
magsuot ng face mask, ugaliing maghugas ng kamay at
panatlihin ang distansya.

C. Engagement (Pakikipagpalihan) Babasahin ng magulang ang Kwentong Pambata: Ang Paborito


Kung Kulay. Ipatukoy sa bata ang mga ginagawa sa loob ng
silid-aralan sa kwentong nabasa.
 Ano ang natutunan sa kwento?Bakit kailangang sundin
ang mga gawain sa silid-aralan?

Gawain 1
Ikahon ang mga larawan na nagpapakita ng magandang gawi
sa paaralan.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

Gawain 2
Bakatin ang mga pangunahing salita ng mga panuntunan sa
loob ng silid-aralan.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

Gawain 3
Lagyan ng tsek ang tamang ginagawa sa loob ng silid-aralan.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

D. Assimilation (Paglalapat) Gawain 4

Gawain 5
Iguhit sa loob ng kahon ang mga gawain na ginagawa mo sa
iyong bahay-paaralan na nakapagpapasaya sa iyo. Kulayan
ang iginuhit.
Learner’s Material Kindergarten
Pahina 14

V. PAGNINILAY Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataon na ipakita kung paano


susundin ang mga tuntunin sa paaralan at silid-aralan, ano ang
ipapakita mo?Bakit?

You might also like