Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 1

I. LAYUNIN

A. PamantayangPangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling
kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.
B. PamantayansaPagganap
Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili
C. MgaKasanayansaPagkatuto
Pagkatapos ng 40-minutong aralingito, inaasahang 80% ng mga
mag-aaral ay:
a. Makilala ang kanilang kahinaan.
b. Magpakita ng interes para linangin ang kahinaan.
c. Maipakita sa klase kung paano nila mapapabuti ang kanilang
kahinaan.
Pagpapalakas ng Loob

II. NILALAMAN
Pagkilala sa Sarili ; kahinaan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
en.wikipedia.com
B. Iba pang KagamitangPanturo
Laptop, manila paper, marker, mgalarawan

III. PAMAMARAAN

GawaingGuro Gawaing Mag-aaral


A. Panimulang Gawain

Magandang araw mga bata! Magandang araw din po Guro.

Tayoýtumayo at yumuko at manalangin. (Tatayo at Mananalangin)

Bago umupo pulutin muna ang mga kalat sa inyong


paligid at ayusin ang inyon gsilya.
Mayroon bang lumiban sa klase ngayon? Wala po Guro.

Okay sige magaling!

A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin

Sino pa ang nakakaalala ng ating aralin kahapon? *Magtataas ng kamay ang mga
bata

Ano nga ulit ang ating leksyon kahapon?


Ang leksyon natin kahapon ay
tungkol sa ating sarili at tungkol sa
ating mga gusto at kalakasan.
Magaling! Alam nyo na ba kung ano ang inyong
kalakasan o interes? Opo!

B.Paghahabi sa layunin ng aralin

Ngayon, Bibigyan ko kayo ng dalawang emoji


isang SMILEY at isang SAD. Kapag kaya ninyong
gawin, itaas ninyo ang SMILE emoji kung hindi
naman itaas ninyo ang SAD emoji.

Ready naba kayo? Opo

*Itataas ang mga emoji

Magaling! May nakita akong mga SAD emoji. Ibig


sabihin may mga bagay tayong di kayang gawin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin

Sino ang mga marurunong Sumayaw? Sino ang *magtataas sila ng mga kamay.
hindi?

Kung sa nakaraan ay pinag aralan natin ang ating


mga kalakasan, ngayon naman ay tutukuyin at pag
aaralan natin ang ating mga kahinaan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan#1

Tulad ng ating mga kalakasan at talento lahat din


tayo ay mayroong kahinaan.

Ang mga bagay na di natin kayang gawin ay


tinatawag nating kahinaan.

Mayroon akong dalawang flashcard.


Ang una ay PAGSAYAW at ang pangalawa ay
PAG - AWIT. Pumila kayo sa bagay na gusto
ninyong matutunan. *Pipila ang mga bata

Magaling! Bigyan natin ng isang malakas na


Dionesia Clap ang bawat isa!

E. Pagtatalakay ng bagong kosnsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan#2

Ngayong nakahanap na kayo kung ano ang gusto


nyong matutuhan ay pipili tayo ng lider sa bawat
grupo at siya ang mangunguna at kayo ay
magtatanghal sa harap.

Ready naba kayu? Opo!


*Magtatanghal ang Group1
F. Paglinang sa Kabihasan *Magtatanghal ang Group2
At dahil alam na ninyo ang inyong kahinaan at
kung ano ang gusto nyo pang matutuhan. May
ipapakita akong mga salita at sabihin ninyo kung
makakatulong ito para mapahusay ang talentong
gusto ninyong matutuhan.

Ready naba kayo? Opo


1. Pagsasanay 1. makakatulong
2. Paglalakwatsya 2. Hindi makakatulong
3. Pagsama sa mga aktibidad 3. makakatulong
4. Pagyayabang 4.hindi makakatulong
5. Pakikipagkaibigan 5. Makakatulong

Magaling! Ang pagiging tamad ay hindi


makakatulong kaya dapat ba ay maging masipag
tayo? Opo

G. Paglalapat ng aralinsa pang-


arawarawnabuhay

May maganda bang kalalabasan kapag tayo ay


may mga bagong bagay na kayang gawin? Meron po.

Ano ang kalalabasan nun? Madadagdagan po ang aming


mga nalalaman at magkakaroon
ng mga bagong kaibigan dahil sa
ating pakikisalamuha.

Tama! Hindi lahat ng tao ay perpekto, may mga


bagay tayong di kayang gawin. Ngunit sa
pamamagitan ng pagsasanay at pagpapakita ng
interes sa isang bagay ay matututunan natin ito.

H. Paglalahat ng aralin

Ano nga ang Kabaliktaran ng kalakasan? Kahinaan po

Magaling! Lahat ba tayo ay may kahinaan din? Opo

Tama! Maaari ba nating paghusayin ang ating mga Opo


kahinaan?

Magaling! Paano natin mapapahusay? Sa pamamagitan ng pagsasanay


po!

Napakagaling! Bigyan natin ng malakas na Papalakpak ang mga bata.


palakpakan ang bawat isa!
I. Pagtataya ng aralin

Bilang huling aktibidad. Tumayo tayong lahat at


kakanta tayo. Tatayo ang mga bata
Sa himig ng The Farmer in the Dell

Ano ang kaya mo?


Ano ang kaya mo?
Ano kaya ang kaya mo?
Ano ang kaya mo!?

Kaya kong kumanta (Ipakita ang Aksyon)


Kaya kong Kumanta.
Kaya ko, oh, kaya ko
Kakanta ako. Sasabay sa pagkanta ang mga
bata

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin


at remediation

Tanongin ang inyong mga magulang kung ano


ang kanilang kayang gawin at kung ano ang
kanilang hindi kayang gawin. Ipasulat ito sa isang
malinis na papel.

IV. MgaTala/Remarks
V. Pagninilay/ Reflection
A.Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80%
sapagtataya
B.Bilang ng mag-aaralnanangangailangan ng
iba pang gawainpara sa remediation
C.Nakatulong baa ng remedial?Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaaralin
D.Bilang ng mga mag-aaralnamagpapatuloysa
remediation
E.Alinsamgaistratehiyangpagtuturonakatulong
ng lubos? Paanoitonakatulong?
F.Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyu
nansatulong ng akingpunungguro at
superbisor?
G.Anongkagamitangpanturoangakingnadibuho
nanaiskongibahagisamgakapwako guro?

Inihandani:

Karla Jean C. Celino

You might also like