Masusing Banghay Sa Mga Dulog NG Pagtuturo NG Pakikinig - Edora D.

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Masusing Banghay sa Fillipino

(Bb. Deserie P Edora )


I. Mga Layunin:
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Matukoy ang mga dulog sa pagtuturo ng pakikinig.
2. Makikilala ang ibat-ibang tunog sa pamamagitan ng pakikinig ;
3. Mahahasa ang kasanayan sa pag-unawa.

II. Paksang-Aralin:
Paksa: Mga Dulog sa Pagtuturo ng Pakikinig.
Sanggunian: https://www.scribd.com/presentation/437152422/Pakikinig-pptx?
fbclid=IwAR1y-XWMpC2pks_ZqSErt4fVDXFsm_rPpwVBBnOBeIg6-
9N2_FW58GYagbk
Kagamitan: Panturong biswal at mga larawan
Estratehiya: Pasaklaw na paraan

III. Pamamaraan:
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A. Paunang Gawain
 Panalangin
Magsitayo ang lahat para sa
panalangin.

(Magtatawag ang guro ng isang mag- Panginoon, maraming salamat po sa mga


aaral upang pangunahan ang biyayang ipinagkaloob niyo sa ami, sa buhay
panalangin) na aming hiniram, pagkain, tubig at tahanan sa
aming mga kaklase at lalo na sa kaalaman.
Ipagpatawad niyo po nawa ang mga
kasalanang aming nagawa sa iyo at sa aming
kapwa gayun din ang pagpapatawad naming sa
mga nagkakasala sa amin. Gabayan niyo sana
kami sa aming mga gawain sa araw-araw at
bigyan ng bukas na isipan upang tanggapin
ang mga bagay na darating . Amen

 Pagbati Magandang-araw Binibining Edora


Magandang-araw mga bata!Kamusta
naman ang bawat isa naway nasa
maayos kayong kalayaan ngayong
araw!!
 Pagsasaayos ng silid-aralan
Pag tetsek ng liban at hindi liban

Bago kayo umupo pakipulot ang mga (Magpupulot ng kalat ang mga mag-aaral at
kalat na nasa ilalim ng inyong mga aayusin ang kanilang mga upuan)
upuan at paki-ayos ang hanay ng mga
ito upang mapanatili ang kaayusan ng
silid aralan.

Maari na kayong maupo.

Mayroon bang lumiban sa klase ngayong


araw? Wala po Binibining. Edora

B. Pagbabalik Aral
Bago natin talakayin ang ating aralin
ay magbalik tanaw muna tayo sa
tinalakay natin noong isang lingo. Ano
nga ang tinalakay natin noong
nakaraang lingo?

(Magtatawag ng isang mag-aaral ang (Inaasahang sagot ng mag-aaral)


guro)

Mahusay!!

C. Pagganyak
Punan ang bawat patlang ng mga
nawawalang titik upang makabuo ng (Inaasahang sagot ng mag-aaral)
isang salita. Aang mga larawan sa
ibaba ay magsisilbing gabay sa
pagsasagot.

1. Tunog

1. __u_o_g
2. Tenga

2. T_ _ _a

3. Hina at Lakas
3. H_na at L_k_s

4. M_ns_h_
4. Mensahe

5. I_t_r_reta_yo_
5. Interpretasyon

D. Paglalahad
Ano ang napansin nyo tungkol sa Ito po ay patungkol sa pakikinig
aktibidad na ating ginawa ngayon!

Tama! Halinat ating alamin kong ano ang


pakikinig at ang mga dulog ng pagtuturo Opo Binibining Edora
sa pakikinig
Handa na ba kayong makinig?
E. Pagtatalakay sa Paksa
Ang ating paksang tatalakayin sa araw
na ito ay patungkol sa Mga dulog ng
pagtuturo sa pakikinig
Magtatawawag ang guro sa klase Ako po Binibini

(Sasabihin ang kanyang nalalaman)

Basahin ang dalawang Dulog sa Pagtuturo


ng Pakikinig
(Magtatawag ang guro ng isang
mag-aaral) 1Pagkilala at Pagtatangi-tangi sa Pamamagitan
ng Pakikinig (Audiotory Discrimination)
2. Kasanayan sa Pag-unawa
Salamat sa iyong tugon!

1. Pagkilala at Pagtatangi-tangi sa
Pamamagitan ng Pakikinig (Audiotory
Discrimination)
a. Nagagaya ang napakinggang
huni/tunog
Hal: Kalabaw: unga-unga
Ibon: twit-twit
Kampana: Klang- Klang
Dyip: pip-pip-pip
b. Natutukoy ang iba’t-ibang huni/ ingay
na ginagawa ng hayop
c. Nabibigyan kahulugan ang mga huni
/ingay na ginagawa ng iba pang hayop
at mga sasakyan
d. Nakikilala ang mga titik na alpaheto
e. Naiuugnay ang tunog sa titik
f. Natutukoy ang simulaing tunog ng mga
salitang napakinggan
2. Kasanayan sa Pag-unawa
a. Napakikita ang wasto at maliksing
pagsunod sa panutong binubo
b. Nasasagot ang mga tanong tungkol sa
detalye ng kuwentong napakinggan
c. Naisasalaysay ang narinig na kwento o
pangyayari batay sa pagkakasubnod-
sunod
d. Nakakapagbigay ng hinuha
e. Nasasabi ang maaring kalabasan ng
pangyayari
f. Naibibigay nang malinaw ang ulat sa
balitang narinig
g. Naibibigay ang paksa ng ulat/kuwento/
impormasyong narinig

Pagpapalawak ng Kaalaman (Paglalahad at pagpi prisenta ng bawat


Pangkatin ang klase sa tatlong grupo at ang bawat kalahok na grupo.)
grupo ay mayroon isang katawan at bawat
katawan ay pakikinggan kung kaninong dayalog na
artista iyon at huhulaan kung sino ang artista
iyon .

Ipaparinig ang mga dayalog


Sagot ng magaaral
Artista 1: Tama hindi ikaw si Celine and you will
never be Celine!! Daniel Padilla po Binibini

Magaling!

Artista:2 Isang beses lang akong nagsabing pagod


na ako!!Isang beses lang akong nagtanong kung Katryn Bernardo po Binibi
kaya ko paba ! Isang beses lang ako nagkaraoon
ng lakas ng loob para sabihin kung ano talaga
yung nararamdaman ko !! Na nasasaktan na ako,
na nauubos na ako isang beses!!

Artista 3: Parang kasalanan ko, pero bakit parang Bea Alonzo po Binibini
galit ka parang kasalanan ko

Paglalahat: 1. Pagkilala at Pagtatangi-tangi sa


Ano ang mga dulog sa pagtuturo ng Pamamagitan ng Pakikinig (Audiotory
pakikinig? Discrimination)
g. Nagagaya ang napakinggang huni/tunog
Hal: Kalabaw: unga-unga
Ibon: twit-twit
Kampana: Klang- Klang
Dyip: pip-pip-pip
h. Natutukoy ang iba’t-ibang huni/ ingay
na ginagawa ng hayop
i. Nabibigyan kahulugan ang mga huni
/ingay na ginagawa ng iba pang hayop
at mga sasakyan
j. Nakikilala ang mga titik na alpaheto
k. Naiuugnay ang tunog sa titik
l. Natutukoy ang simulaing tunog ng mga
salitang napakinggan
2. Kasanayan sa Pag-unawa
h. Napakikita ang wasto at maliksing
pagsunod sa panutong binubo
i. Nasasagot ang mga tanong tungkol sa
detalye ng kuwentong napakinggan
j. Naisasalaysay ang narinig na kwento o
pangyayari batay sa pagkakasubnod-
sunod
k. Nakakapagbigay ng hinuha
l. Nasasabi ang maaring kalabasan ng
pangyayari
m. Naibibigay nang malinaw ang ulat sa
balitang narinig
Naibibigay ang paksa ng ulat/kuwento/
impormasyong narinig
Pagpapahalaga: (Ang mga mag-aaral ay may ibat-ibang sagot)
Bakit natin kailangan pag-aralan ang Mahalaga ito upang upang maging gabay natin
mga dulog sa pagtuturo ng pakikinig ? sa pang araw-araw na pakikipag-usap at
pakikilahok natin sa ating kapwa.

Naintindihan niyo ba ang aralin natin (inaasahang sagot)


sa araw na ito? Opo Bb. Edora

Wala na po Bb. Edora


Wala ba kayong mga tanong?
IV. Pagtataya (Inaasahang sagot sa Tanong)
Kumuha ng isang buong pirasong 1-2 . 1. Pagkilala at Pagtatangi-tangi sa
papel at sagutan ang mga sumusunod Pamamagitan ng Pakikinig (Audiotory
na tanong. Discrimination)
2. Kasanayan sa Pag-unawa
A. Isulat sa papel ang hihingi sa bawat  Nakapagbibigay ng hinuha
tanong  Naibibigay ang paksa ng
ulat/kwento/impormasyong narinig
1-2 Ibigay ang dalawang dulog sa  Nasasabi ang maaaring kalabasan ng
pagtuturo ng pakikinig pangyayari
3-5 Magbigay ng tatlong kasanayan sa
pag-unawa

I. Takdang-Aralin
Sumulat ng isang sanaysay na nagpapakita ng kahalagahan ng mga dulog sa pagtuturo ng
pakikinig.

You might also like