Professional Documents
Culture Documents
Detailed Lesson Plan
Detailed Lesson Plan
I. LAYUNIN
A. PAGPAPAKILALA NG TAMA AT HINDI TAMANG GAWAIN
B. PAGSASAAYOS NG PAGTATAPON NG BASURA
C. PAGPAPAHALAGA SA KAPALIGIRAN
II. PAKSANG ARALIN
A. DISIPLINA SA PAGTATAPON NG BASURA
B. KAGAMITAN: MGA LARAWAN, PENTALPEN
C. SANGGUNIAN: EDUKASYON SA PAGPAPATAO IV
III. PAMAMARAAN
A. PAGBATI
B. PAGDADASAL
C. PAG TETSEK NG ATTENDANCE
Manatili muna tayo naka tayo upang tayo’y (ang mga bata ay nagdadasal)
manalangin sa Panginoon Diyos, tayo ay
Yumuko at pumikit.
Very Good!
PAGHAHANDA
PAG GANYAK
Ano ang ipinapakita ng unang Larawan? Isang lalagyan ng basura na may naka sulat
ng Tuyong papel at dahoon.
Tama! shem
Guro, isang lalagyan din ng basura na ang
Ano naman ang ipinapakita ng naka sulat ay mga tiring pagkain, prutas at
pangalawang larawan? gulay.
Magaling ham!
PAGLALAHAD
Mga mag aaral base sa inyong nakitang mga Opo guro! Patungkol po sa pagtatapon ng
larawan, mayroon naba kayong ideya sa ating basura sa tamang tapunan!
tatalakayin sa araw na ito?
PAGTATALAKAY SA ARALIN
Mga mag aaral bago natin simulan ang atinng (Nagsisimulang nag basa ang mga mag –
aralin, atin munang basahin ang Tula na aaral)
nakapaskil sa pisara!
Muli, ano ang dapat natin isa alang alang Guro, dapat po ay mag karoon ng disiplina sa
upang ang kapaligiran ay mapanatiling sarili, ihiwalay ang nabubulok at hindi
maayos at malinis? nabubulok sa tamang tapunan, upang ang
kapaligiran ay mapanatiling malinis at
maayos!
Mahusay Ezekiel!
PAGLALAPAT
Bumuo ng tatlong pangkat pag usapan ang (ang mga mag aaral ay bumuo ng kani-
iba’t ibang paran ng basura sa tahanan, kanilang pangkat)
paaralan o pamayanan.
Iguhit sa kaliwang bahagi ng isang manila
paper ang totoong sitwasyon na nangyayari,
isulat naman sa kanang bahagi ang inyong
mungkahi.
PAGTATAYA
1. Isulat sa kwaderno ang alam niyong maari pang ire-cycle na mga patapong bagay.
2. Magsulat ng pangalan ng bausra na kung saan ilagay!