Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan CAY POMBO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas One-Atis

DAILY LESSON LOG Guro Joann C. Agustin Asignatura FILIPINO


Petsa/ Oras Week 15 Markahan Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Nasasagot ang “Anu-ano ang Naitatala ang mga miyembro ng Nasasagot ang mga tanong na Naisasalaysay na muli ang Nasasabi kung sinu-sino ang
mga ginagawa ng mga lalaki at pamilya batay sa kasarian. “Anong ginagawa ng kwentong binasa sa Filipino; mga lalaki at babae sa tahanan
babae sa tahanan?” ___(miyembro ng pamilya) mo?” natutukoy ang kasarian ng mga sa Filipino;
sa Filipino. tauhan sa kwento. Nailalarawan ang mga hilig ng
mga babae at lalaki sa tahanan.

B. Pamantayan sa Pagganap Nagtatanong, nakapagbibigay Nagtatanong, nakapagbibigay Nagtatanong, nakapagbibigay Nagtatanong, nakapagbibigay Nagtatanong, nakapagbibigay
opinion at hinuha ukol sa opinion at hinuha ukol sa opinion at hinuha ukol sa opinion at hinuha ukol sa opinion at hinuha ukol sa
salaysay ng iba. salaysay ng iba. salaysay ng iba. salaysay ng iba. salaysay ng iba.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang kasarian ng mga Natutukoy ang kasarian ng mga Natutukoy ang kasarian ng mga Natutukoy ang kasarian ng mga Natutukoy ang kasarian ng mga
Isulat ang code ng bawat kasanayan. kasama sa tahanan.(pambabae- kasama sa tahanan.(pambabae- kasama sa tahanan.(pambabae- kasama sa tahanan.(pambabae- kasama sa tahanan.(pambabae-
panlalaki) panlalaki) panlalaki) panlalaki) panlalaki)
Nabibigkas ang pangalan ng Nabibigkas ang pangalan ng Nabibigkas ang pangalan ng Nabibigkas ang pangalan ng Nabibigkas ang pangalan ng
may tamang pagpapantig may tamang pagpapantig may tamang pagpapantig may tamang pagpapantig may tamang pagpapantig
kasabay ng pagpalakpak kasabay ng pagpalakpak kasabay ng pagpalakpak kasabay ng pagpalakpak kasabay ng pagpalakpak
(pambabae-panlalaki) (pambabae-panlalaki) (pambabae-panlalaki) (pambabae-panlalaki) (pambabae-panlalaki)

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro K-12 Teaching Guide pah. K-12 Teaching Guide pah. 15 K-12 Teaching Guide pah. 15 K-12 Teaching Guide pah. 15
K-12 Teaching Guide pah. 15
15
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Muling balikan ang Anu-ano ang ginagawa Sinong miyembro ng Ano ang ginagawa ng Ipaayos ang mga
pagsisimula ng bagong aralin. kwentong, “ Ang mga ng mga babae sa pamilya ang mahilig sa tatay? larawan ayon sa
Alaga” tahanan? basketbol? Ano ang ginagawa ng wastong pagkakasunud-
Sino ang may alagang Anu-ano ang ginagawa Sino ang gustong mag- nanay? sunod sa kwento.
inahing baboy? ng mga lalaki sa artista? (Sabi ni Nanay, Sabi ni
Sinu-sino ang may mga tahanan? Tatay
alagang kambing?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Nasaan ang mga Magpakita ng larawan ng maliit Sino sa mag-anak ang Awit: Pagtutulungan Pag-ugnayin ang kaspi ng
Babae/Lalaki? at malaking mag-anak. naghahanapbuhay para sa pamilya at hilig nito;
Ipatukoy sa mga bata ang pamilya? Kasapi Hilig
pagkakaiba . Tatay basketbol
Nanay kumanta
Ate magluto

Alin ang may maraming kasapi?


Alin ang may konting
kasapi? Ipatukoy kung
saang uri nabibilang ang
kanyang mag-anak.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ngayong araw ay susubukin Ngayong araw ay itatala natin Ngayong araw ay Ngayong araw ay susubukin Ngayong araw ay susubukin
sa bagong aralin. nating sagutin ang tanong na “ ang miyembro ng ating pamilya susubukin nating sagutin nating maisalaysay muli ang nating masabi kung sinu-sino
Anu-ano ang mga ginagawa ng batay sa kanilang kasarian. ang tanong na “Anong kwentong “Sabi ni nanay, Sabi ni ang mga lalaki at babae sa
mga lalaki at babae sa ginagawa ng tatay” at tukuyin natin ang mga tahanan at ilarawan ang mga
tahanan?”. ____(miyembro ng kasarian ng mga tauhan ng hilig ng mga babae at lalaki sa
pamilya) mo?” kwento. tahanan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Tingnan ninyo ang inyong katabi. Ipakita ang mag-anak na Santos. Awit: Pagtutulungan Muling ipasalaysay sa mga Muling pag-usapan ang mga hilig
at paglalahad ng bagong Sabihin ang inyong Ipakilala ang bawat kasapi. (Tono: Manang bata ang kwento. ng lalaki at babae sa tahanan.
kasanayan #1 pagkakaparepareho at Ako si Mang Oscar. Ako ay isang Biday)
pagkakaiba-iba. lalaki. Aking ama at aking ina
Hal. Parehong itim ang buhok Mahilig akong mag-alaga ng Sa trabaho ay tulong sila
Mahaba/Maikli ang buhok. manok. Nagluluto at naglalaba;
Gusto ko ng matabang tinali. Pumapasok sa opisina.
Ako si Aling Mila.
Ako ay isang babae. Si kuya at si ate naman
Mahilig akong magluto ng mga Ako ay inaalagaan,
kakanin. Pamilya nami’y maliit man;
Gusto ko ng kutsinta. Masaya at nagmamahalan.
Ako si Lito. Ako ay lalaki.
Mahilig ako sa larong basketbol.
Gusto kong maging
basketbolista.
Ako si Nelia. Ako ay babae.
Mahilig akong kumanta at
sumayaw.
Gusto kong mag-artista.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang awit: Ipapunan sa mga bata ang: a. Tumawag ng mga batang Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
at paglalahad ng bagong Magkapareho at Magkaiba Ako ay isang ______. Mahilig handang magbahagi ng Bigyan ng larawan ng isang Pag-ugnayin ang lalaki/babae
kasanayan #2 Ang buhay sa mundo paano akong _____. ginagawa ng kanilang tatay at tagpo mula sa kwento ang bawat at hilig nito.
nagmula nanay sa kanilang tahanan. pangkat at ipalarawan ito sa mga
Magkapareho at magkaiba b. Iparinig ang kwento: “Sabi bata.
Ang di magka-anyo ni nanay, Sabi ni Tatay” UNICEF
magkahawig pala. 2002, tahanan Books for Young
Magkapareho at magkaiba Readers
Natutuwa ako at nakilala ka.

F. Paglinang sa Kabihasaan a. Magbigay ng isang Ipakuha ang mga larawan na Magsabi ng hep-hep kung sang- Bigyan ng larawan ng tauhan
(Tungo sa Formative Assessment) pagkapareho at isang dala ng mga bata. Ipalagay ang ayon at hurrey kung hindi sang- mula sa kwento ang mga bata at
pagkakaiba mo sa katabi mo. mga ito sa inihandang ayon. ipalagay ito sa tamang
b. Bigyan ng pagkakataon ang talahanayan ng kasarian sa Ang ama ang naghahanapbuhay talahanayan ng kasarian.
mga bata na ibahagi ang pisara. sa pamilya.
kanilang sagot. Maari ring tumulong sa
paghahanap-buhay ang nanay.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Iparinig: Pagtutulungan Itala ang kasapi ng iyong pamilya Iguhit ang iyong paboritong Iguhit ang miyembro ng iyong
Ang isang Gawain ay sa pamamagitan ng pagguhit sa Sagutin: tauhan mula sa kwento. Isulat pamilya ayon sa kanilang
lubhang gagaan. mga ito sa tamang talahanayan: Ano ang ginagawa ng iyong: ang kasarian nito. kasarian:
Pag nagkaisa at Pambabae 1. Ama________ Babae lalaki
nagtulungan. Panlalaki 2. Ina Hilig
Si Ama ang nagsisibak ng 3. Kuya
kahoy. Si Kuya ang katulong niya 4. Ate
sa pagtitipon ng mga 5. lola
panggatong. Si nanay ang nag-
aasikaso sa tahanan. Si ate
naman ang kanyang katuwang
sa mga gawaing bahay. Si bunso
ang taga-sunod sa mga utos.
Sagutin: Pasalita
1. Anu-ano ang ginagawa
ng mga lalaki sa
tahanan?
2. Anu-ano ang mga
ginagawa ng mga
babae sa tahanan?

J. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng mga larawan ng Gumawa ng papet ng mag-anak


takdang-aralin at remediation miyembro ng iyong pamilya gamit ang popsicle stick.
bukas.

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like