Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 6

GRADE 1 to 12 Paaralan MALABON KAINGIN Baitang/ One

DAILY ELEMENTARY SCHOOL Antas


LESSON LOG Guro MACARIA M. FRANCISCO Asignatura Araling Panlipunan
Petsa/ Oras Week 5 Markahan Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag- unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging
ginagampanan ng bawat isa.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat
kasapi nito sa malikhaing pamamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP1PAM-IIe-14 AP1PAM-IIO-15 AP1PAM-IIe-16 AP1PAM-IIe-16
Isulat ang code ng bawat Natatalakay ang mga Nahihinuha ang mga
kasanayan. Naiisa-isa ang mga batayan ng mga alituntunin alituntunin ng pamilya Nahihinuha ang mga
Performance
alituntunin ng sariling ng pamilya. na tumutugon sa iba’t- alituntunin ng pamilya na
pamilya. ibang sitwasyon ng tumutugon sa iba’t-ibang Task
pang-araw-araw na sitwasyon ng pang-araw-
pamumuhay ng pamilya - Role
araw na pamumuhay ng
- Kumain ng Playing
masusustansiyang pamilya
pagkain
- Pag-ubos sa pagkaing
inihanda

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Pahina 124-126


Pahina 122-126 Pahina 120-122 Pahina 124-126
Guro
2. Mga pahina sa
Pahina 130-136
Kagamitang Pang-mag- Pahina 129-134 PAS Pahina 135 PAS Pahina 130-136
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Mga larawan , tsart Mga larawan , tsart mga Larawan ng Larawan, tsart
Panturo masustansiya at di
masusustansiyang
pagkain
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Ano-ano ang mga dapat at Magbigay ng mga


aralin at/o pagsisimula ng Ano ang ang tawag sa
di dapat gawin ng mga Ano-ano ang iba’t-ibang halimbawa ng mga
bagong aralin. mga mabubuting ugali o
mag-aaral sa loob ng batayan ng mga masusustansiyang
gawi na ipinatutupad ng
kanilang bahay? alituntunin? pagkain
inyong mga magulang?

B. Paghahabi sa layunin ng Ipasuri sa mga mag-aaral


aralin ang mga larawan. Itanong
kung alin sa mga larawan
ang kanilang ginagawa sa Ipaayos ang mga salita
bahay. upang mabuo ang
pangungusap:
Magpakita ng mga
Hikayatin ang bawat mag-
larawan ng mga Kumakain ng
aaral na magbigay ng
masusustasiya at di
halimbawa ng alituntunin masusustansiyang
masusustansiyang
na ipinatutupad ng pagkain
pagkain.
kanilang mga magulang sa
Tukuyin ang mga ito
kanilang tahanan. Anong tuntunin sa
tahanan ang nabuo
ninyo?

C. Pag-uugnay ng mga Ipakulay ang mga larawan Kailan natin dapat tuparin Ano ang kaugnayan ng Magpakita ng larawan ng
halimbawa sa bagong aralin. na nagpapakita ng kanilang ang mga alituntuning ito? mga pagkain na ito sa batang kumakain sa
mga ginagawa sa kanilang Tumawag ng mga mag- ating mga kalusugan? mesa.
tahanan. aaral na sagutin ang
katanungan.
Itanong: napapansin ba
ninyo ang plato ng bata?
May natira bang
pagkain?

D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay ng Teksto:


konsepto at paglalahad ng Ipatukoy kung saang uri
bagong kasanayan #1 nababatay ang mga
alituntuninng ipinatutupad

(sa pag-aaral)

(sa
Tumawag ng piling Ginagawa mo rin ba ang
Pagtalakay ng Teksto: pagpapanatili sa kaayusan
mag-aaral.
● Magdaos ng isang ng tahanan) kanyang ginagawa?
Pangkatin ang mga
talaakayan tungkol sa mga
larawan ng
ugali o gawing ipinatutupad Bakit mo ito ginagawa sa
masusustansiyang at di
sa kanilang tahanan. inyong tahanan?
masusustansiyang
Gawain 1 – pah. 123
(sa pagkain
pagpapahinga ng katawan
at isipan para sa
kalusugan)

(sa paggalang
sa nakatatanda)
E. Pagtalakay ng bagong ● Ilista sa pisara ang Pangkatang Gawain: Sabihin ang mga Ano ang mangyayari
konsepto at paglalahad ng kanilang mga sagot Gabayan ang mga mag- magagandang epekto kung hindi mo uubusin
bagong kasanayan #2 ● Hamunin ng mga mag- aaral na pumili ng kanilang ng mga ang pagkaing inihanda
aaral na mag-isip ng mga kapareha. Ipabahagi masusustansiyang
ng iyong nanaypara sa
alituntunin na nagsisimula sa magkapares na mag- pagkain sa ating
sa aaral ang mga alituntunin katawan. iyo?
A,L,I,T,U,N,T,U,N,I,N na ipinatutupad sa
A- ayusin ang pinagtulugan kanilang pamilya.
L- linisin ang kalat Mahalagang matukoy nila
I- iwasang kumain ng junk ang mga alituntuning
food parehong ipinatutupad sa
T-tandaang magsabi ng kanilang mga sariling
―po‖ at ―opo‖ sa
tahanan at kung alin ang
nakatatanda
magkaiba sila.
U-umuwi sa bahay sa
Kung kaya na ng iyong
tamang oras
mga mag-aaral, maaaring
N-nararapat na iligpit ang
gumamit ng Venn
pinagkainan
Diagram sa pagpakita ng
T-tumulong sa gawaing
pagkakatulad at
bahay
pagkakaiba ng mga
U-umiwas sa labis na
alituntuning
panonood ng telebisyon
ipinatutupad ng mga
N-nagpapaalam kung
kasapi ng pamilya ng
makikipaglaro sa
magkapareha na mag-
kapitbahay
aaral
I-ipagpapatuloy ang
upang masanay ang
mabuting pag-aaral
kanilang murang isipan sa
N- nagsasabi nang totoo sa
kritikal na pag-iisip.
lahat ng pagkakataon
F. Paglinang sa Kabihasaan Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng
(Tungo sa Formative Oral Recitation
Presentasyon ng awtput Pag-uulat ng bawat Awtput
Assessment) magkapareha
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bilang isang mahalagang Naimbita kayo ng
Ipasulat sa kuwaderno
araw-araw na buhay kasapi ng iyong pamilya, kapitbahay mo na ng
ang isang pangako at
bakit kailangan mong Magbigay ng iba pang kanyang kaarawan.
lalagdaan ito ng
tuparin ang mga halimbawa ng mga gawi
kanilang mga Nakita mo na punong-
alituntuning ipiatutupad ng na ginagawa mo sa inyong
magulang. puno ang plato ng ate mo
iyong pamilya sa inyong tahanan araw-araw ayon
“Ipinapangako kong sa kinuha niyang
tahanan? sa iba-t-ibang batayan na
kakain ako ng mga pagkain. Tama ba ito?
tinalakay.
masusustansiyang
Bakit?
pagkain araw-araw”
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan
May iba‘t ibang alituntunin Tandaan :
Ano ang nauunawaan na ipinatutupad sa bawat
ninyo patungkol sa mga pamilya. Ang pag-ubos ng
alituntunin? Nararapat lamang igalang Bigyang diin ang pagkain na inihanda ng
( Ito ay mga mabubuting ang mga alituntuning kaisipan sa Tandaan ,
inyong magulang isang
ugali o gawi na ipinatutupad hindi pah. 136 ng PAS
ipinatutupad ng mga lamang sa iyong sariling tuntunin na dapat sundin
magulang.) pamilya kundi maging sa sa inyong tahanan.
ibang mga
pamilya.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan: Markahan ng tse (/) ang
Lagyan ng tsek kung alin larawan ng
sa mga larawan ang masustansiyang Tama o Mali.
ginagawa mo sa inyong pagkain. Ekis(X) kung
tahanan. hindi. ____1. Ubusin ang
inihaing pagkain.
____2. Kumuha ng
maraming pagkain sa
Gumuhit ng larawan ng ____ handaan at wag itong
____ inyong sarili na tumutupad ubusin.
ng alituntunin para sa ____3. Itapon ang tiring
inyong: pagkain.
Kalusugan,pag-aaral at ____4. Kumuha lamang
pag-uugali. ____
____ ng kayang ubusin na
pagkain.
____ ____5. Ang pag-ubos ng
pagkain ay mahalagang
____
tuntunin.
____

____ ____
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like