Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

DAILY LESSON LOG Paaralan STO.

DOMINGO NATIONAL TRADE SCHOOL Baitang/ Antas 8


(Pang-araw-araw na Guro MAYBYLEN G. MANLUSOC Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Tala sa Pagtuturo)
Petsa Markahan IKALAWA
UNANG ARAW
I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto ng pakikipagkapwa. .


Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang pangkatang gawaing tutugon sa


Pagganap pangangailangan ng mga mag-aaral o kabataan sa paaralan o pamayanan.

C. Mga kasanayan sa 1. Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kapwa at ang kahalagahan ng
Pagkatuto. Isulat ang pagpapaunlad ng
code ng bawat pakikipag-ugnayan sa kapwa.
kasanayan 2. Nakapagsasagawa ng isang talaang
tumutukoy sa kasalukuyang kalagayan ng kani-kanilang
kakayahan sa pakikipagkapwa.
3. 3. Nakapagpapahayag ng kahalagahan ng mabuting
pakikipagkapwa. EsP8P-IIa-5.1

II. Nilalaman Modyul 5: Ang PAKIKIPAGKAPWA


A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 TG p. 79-83


ng Guro
Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p. 103-113
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-
aaral
Panturong Biswal: Manila paper, marker, LCD projector, laptop
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III.Pamamaraan
Talakayin ang panimula sa Modyul 5.Iugnay ang kasalukuyang aralin tungkol sa kahalagahan ng
A. Balik-Aral sa pakikipagkapwa sa nakaraang aralin na tumalakay sa papel na panlipunan at
nakaraang aralin at pampolitikal ng pamilya. Tumawag ng 2 mag-aaral at sagutin ang sumusunod
pagsisimula ng na tanong. (gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective Approach) 1. Masasabi mo bang maaari kang
bagong aralin. mag-isa sa mundo? 2. Ito ba ay posible? Pangatuwiranan. 3. Paano
magiging makabuluhan ang iyong pakikipag-ugnayan sa kapwa? 4. Paano ka makatutugon sa
pangangailangan ng mga kapwa mo mag-aaral o kabataan sa paaralan o pamayanan?
1. Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kapwa at ang kahalagahan ng pagpapaunlad ng
B. Paghahabi sa layunin pakikipag-ugnayan sa kapwa. 2. Nakapagsasagawa ng isang talaang tumutukoy sa kasalukuyang
ng aralin at kalagayan ng kani-kanilang kakayahan sa pakikipagkapwa. 3. Nakapagpapahayag ng kahalagahan
pagganyak ng mabuting pakikipagkapwa
C. Pag-uugnay ng mga Gamit ang PowerPoint Presentation, magsagawa ng isang talaang nagpapakita ng
halimbawa sa kakayahang maisakatuparan ang isang makabuluhan at mabuting pakikipagkapwa.
bagong Pasagutan ng buong katapatan ang bawat pahayag sa pamamagitan ng pagsuri ng
aralin sariling kakayahan kung ang mga pahayag ay ginagawa Palagi, Madalas, Paminsan-
minsan o Hindi Kailanman. Kopyahin sa notbuk ang talaan at lagyan ng tsek (/) ang
sagot. (gawin sa loob ng 10 minuto)
(Reflective/Constructivist Approach)
D. Pagtalakay ng Buuin ang isang puzzle na ipakikita ng guro sa inihandang PowerPoint Presentation.
bagong konsepto at Hanapin at tukuyin ang sampung salitang maituturing mong kapwa. Maaaring ang mga titik
paglalahad ng bagong ng salita ay pahalang, patayo, pabalik o padayagonal. Isulat sa notbuk at
kasanayan #1 sagutin ang sumusunod na katanungan.(gawin sa loob ng 5 minuto)
(Constructivist Approach)
E. Pagtalakay ng bagong Worksheet 1 na ipakikita sa PowerPoint Presentation, iguhit ang dyip at isulat sa
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2 bondpaper ang pangalan ng mga taong itinuturing mong kapwa. Gamitin ang pagiging
malikhain sa ng bagong kasanayan #2
pagguhit ng larawan sa pamamagitan ng paglalagay ng kulay dito. Maaari ring gumuhit
ng karagdagang kasama sa dyip. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Constructivist
Approach)
F. Paglinang sa Gamit ang resulta ng katatapos na gawain, ipakikilala ng bawat mag-aaral ang mga
Kabihasahan (Tungo sa taong naitala sa iginuhit nilang larawan. Gabay ang sumusunod na tsart, punan ito ng
Formative Assessment) kaukulang impormasyon. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective/Constructivist
Approach)
G. Paglalapat sa aralin Isagawa ang Think-Pair-Share. Ang bawat mag-aaral ay hahanap ng isa pang kapwa mag
sa pang-araw-araw na aaral o kaibigan na pagbabahagihan ng resulta ng kanilang katatapos na gawain. Itala sa
buhay notbuk ang mahahalagang pangyayari na naganap sa ginawang pagbabahagi
tungkol sa ginagampanan ng kapwa sa iyong buhay. Gamiting gabay sa pagsulat ang
sumusunod na tanong. (gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective/Collaborative Approach)
a.Sino-sino ang itinuturing mong kapwa? Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging
ginagampanan nila sa iyong buhay?
b. Kaya mo bang mabuhay nang walang kapwa? Sang-ayon ka ba
sa pahayag na “No man is an island?” Ipaliwanag.
c. Ano ang iyong nararamdaman kapag tinutulungan ka ng iba sa
iyong mga pangangailangan? Ano ang iyong nararamdaman kapag nakatutulong ka sa iba?
d. Maliban sa mga taong isinulat mo sa Worksheet 2, sino-sino pa ang itinuturing mong
kapwa at paano mo sila paglilingkuran?
H. Paglalahat sa aralin Ang kapwa ay taong labas sa iyong sarili, maaaring iyong magulang, kamag-anak, kaibigan, kaklase
at pati na rin kaaway (Agapay, 1991). Ang pagtukoy at pagkilala sa mga taongs itinuturing mong
kapwa ang simula ng paglinang sa intelektuwal, panlipunan, pangkabuhayan at politikal na aspekto
ng iyong pagkatao.
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng islogan tungkol sa “Kahalagahan ng Kapwa” gabay ang sumusunod na kraytirya.
(gawin sa loob ng 10 minuto) (Constructivist Approach) Kraytirya:
a. Angkop sa Paksa - 40% b. Paggamit ng Salita - 30% c. Orihinalidad - 20% d.
Kalinisan - 10%
J. Karagdagang gawain Sa internet, diyaryo, mga pahayagan at magasin ng mga balita na naglalathala ng mga para
para sa takdang- sa takdang-aralin at ginawang kabutihan ng kapwa na walang hinihintay na kapalit.
aralin at remediation Maghanda para sa pagbabahagi sa remediation klase.
IV. MgaTala A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga magaaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?
V. Pagninilay

Prepared by:
MAYBYLEN G. MANLUSOC
Teacher

Noted:

SHIRLEY H. CATACUTAN
Head Teacher VI

You might also like