Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School ANITAPAN NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level 7

GRADE 1 to 12 Teacher GERALD T. EVAROLO Learning Area ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON PLAN Teaching Dates and Time March 23, 2021 Quarter One
Layunin  Nakapagpaliliwanag kung ano ang ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng
kabihasnang Asyano
 Nagagamit ang kanilang natutunan sa pangangalaga sa timbang na kalagayang
ekolohiko ng rehiyon
 Naisasabalikat ang pananagutan para sa pangangalaga sa timbang na kalagayang
ekolohikal
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng
Pangnilalaman kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay malaim na nakapag-uugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran
Pagganap at tao sa paghubog sa sinaunang kabihasnang Asyano.
C. Pamantayan sa Naipapahayag ang kahalagahan ng pangangalaga sa timbang na kalagayang
Pagkatuto ekolohiko ng rehiyon. (AP7HAS-Ig-1.7)

I. . NILALAMAN Pangangalaga sa Timbang na Kalagayang Ekolohikal ng Asya

II. KAGAMITAN  Pisara, Laptop, Projector, Cartolina, Mga Larawan


A. Sanggunian
1. Learner’s k-12 Mudyol sa Pagkatuto
Materials pp 5-17
2. Pahina ng Aklat

B. Iba pang Sanggunian www.google.com/images/


III. PAMAMARAAN
A. Panimulang  Pagdarasal
Gawain  Pagtatala sa Liban
 Pagpapaalam sa mga patakaran sa klase
Hayaan ang mga mag-aaral na balikan ang mga dating napag-aralan
B. Balik-aral
“Ano ba ang implikasyon ng likas na yaman sa pamumuhay ng mga Asyano?”

C. Paglinang ng
Ihayag ang mga layunin ng aralin.
Aralin
Magsagawa ng laro na pangkatan na tinatawag na “HALIKA, BUOIN NATIN!” na
D. Aktibiti kung saan isasaayos ng mga mag-aaral ang mga nagulong letra sa isang salita.
Ito ay mga salitang may kinalaman sa mga problemang pangkapaligiran.
Ipaliwanag ang mga suliraning pangkapaligiran at ang kahalagahan ng balanseng
E. Analisis ekolohikal. Tanungin ang mga mag-aaral kung paano nila mapapangalagaan ang
kanilang kapaligiran at mapanatili ang balancing ekolohiya.
Pagbibigay diin sa kahalagahan ng balancing ekolohiya, at pangangalaga sa kapaligiran.
“Gaano ba ka halaga ang pagpapanatili sa balanseng ekolohiya?
F. Abstraksyon
Bilang mag-aaral, paano mo mapapangalagaan ang iyong kapaligiran at mapapanatili ang
balanse ng ekolohiya?”
Pangkatang Gawain, batay sa leksyon na natalakay, ang mga mag-aaral ay aatasan na
G. Applikasyon gumawa ng islogan na naghahayag kung papaano papangalagaan ang likas na yaman ng Asya,
at kung papaano maiiwasan o tuldokan ang mga suliraning pangkapaligiran ng Asya.
IV. Bigyan ng puntos ang mga islogan, gamitan ng rubriks sa pagbibigay puntos.
Assessment/Evaluation Ipapaliwanag sa mga mag-aaral ang kanilang ginawa.
Sa isang bond paper, gumawa ng poster at islogan na manghihikayat sa
Assignment/Agreement
pangangalaga sa kapaligiran.

Prepared by: Observed by:

GERALD T. EVAROLO HENRY M. CASANE


Teacher I Head Teacher III
RUBRICS FOR THE BORDERLINE ACTIVITY
PERFORMANCE LEVEL
CRITERIA VERY POOR POOR GOOD SATISFACTORY
EQUIVALENT REMARKS
0-1 2-4 5-7 8 - 10
TONE
all lines have the same
weight
PENMANSHIP
all written item/s have
the same weight and
are readable
NEATNESS
the output is clean/free
from erasures
SUBMISSI0N
output properly
submitted on the given
specified time
PERFORMANCE RATING BRACKET

10 - 97 7.7 - 7.9 - 89 5.6 - 5.9 - 81 3.4 - 3.5 - 73 1.2 - 1.5 - 65


9.7 - 9.9 - 96 7.4 - 7.6 - 88 5.2 - 5.5 - 80 3.2 - 3.3 - 72 1 - 64
9.4 - 9.6 - 95 7.1 - 7.3 - 87 5 - 5.1 - 79 3 - 3.1 - 71 0.7 - 0.9 - 63
9.1 - 9.3 - 94 7 - 86 4.6 - 4.9 - 78 2.7 - 2.9 - 70 0.4 - 0.6 - 62
9 - 93 6.7 - 6.9 - 85 4.2 - 4.5 - 77 2.4 - 2.6 - 69 0.1 - 0.3 - 61
8.6-8.9 - 92 6.4 - 6.6 - 84 4.0 - 4.1 - 76 2.2 - 2.3 - 68 0 - 60
8.2 - 8.5 - 91 6.1 - 6.3 - 83 3.8 - 3.9 - 75 2 - 2.1 - 67
8 - 8.1 - 90 6 - 82 3.6 - 3.7 - 74 1.6 - 1.9 - 66
RUBRICS FOR CHECKING THE ANSWER SHEET/S
PERFORMANCE LEVEL
VERY SATISFACTOR
CRITERI POOR GOOD TOTA EQUIVALEN
POOR Y
A L T
0-1 2-4 5-7 8-10
Answered/ Answered/ Answered/performed
performed at most performed at most almost all and or
COVERAGE None
half of the required 3/4 or 75% of the completed all the
task required task required given task    

The handwriting can The handwriting is the handwriting is clear


PENMANSHI Cannot be read
be hardly legible , but with and readable and with
P at all
understood different tones almost the same tone
   
Answer sheet/s have Answer sheet/s
had many noticed to have
NEATNESS Dirty unnecessary some minor Neat and clean
markings and markings and or
erasures erasures    

Failed to submit Submitted 2 or more Submitted one day


SUBMISSI0N days from the Submitted on time
the Module after the due date
scheduled date of
submission    

PERFORMANCE RATING BRACKET

10 -
97 7.7 - 7.9 - 89 5.6 - 5.9 - 81 3.4 - 3.5 - 73 1.2 - 1.5 - 65  
9.7 - 9.9 -
96 7.4 - 7.6 - 88 5.2 - 5.5 - 80 3.2 - 3.3 - 72 1 - 64  
9.4 - 9.6 -
95 7.1 - 7.3 - 87 5 - 5.1 - 79 3 - 3.1 - 71 0.7 - 0.9 - 63  
9.1 - 9.3 - 7 -
94 86 4.6 - 4.9 - 78 2.7 - 2.9 - 70 0.4 - 0.6 - 62  
9 - 6.7 - 6.9 -
93 85 4.2 - 4.5 - 77 2.4 - 2.6 - 69 0.1 - 0.3 - 61  
8.6-8.9 - 6.4 - 6.6 -
92 84 4.0 - 4.1 - 76 2.2 - 2.3 - 68 0 - 60  
8.2 - 8.5 - 6.1 - 6.3 - 3.8 - 3.9 - 75 2 - 2.1 - 67    
91 83
8 - 8.1 - 6 -
90 82 3.6 - 3.7 - 74 1.6 - 1.9 - 66    

You might also like