Orca Share Media1618542855404 6788660772594863721-2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School Asiko Barrio School Grade 6

GRADES 1 to 12 Teacher Harlene B. Manay Subject Filipino


DAILY LESSON LOG Date Pebrero 4, 2020 Quarter Ika-apat na
Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag
ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng radio broadcast/ teleradyo, sabayang bigkas,


reader’s theatre o dula-dulaan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit sa usapan at iba’t ibang sitwasyon ang mga uri ng
pangungusap. F6WG-Iva-j-13

II. NILALAMAN
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Yamang Filipino p. 294-295
2. Mga Pahina sa Kagamitang Yamang Filipino p. 294-295
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula http://www.scribd.com
sa Portal ng Learning Resource
5. Integrasyon

B. Iba pang Kagamitang Panturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Isa-isahin ang iba’t ibang bantas at gamit nito sa pagbuo ng
o pagsisimula ng bagong aralin pangungusap.

B. Paghahabi sa Layunin ng aralin Pagbasa sa sumusunod na pangungusap batay sa damdaming


(Inquiry Based Approach) nakapaloob sa emoticons.

1. Yehey nanalo ako sa lotto.


2. Hala may aswang.
3. Mahal kita.
4. Umalis ka jan.
5. Inay, pahinging pera.

C. Pag-uugnay ng mga Pagtalakay sa iba’t ibang uri ng pangungusap ayon sa gamit:


halimbawa sa bagong aralin
(Inquiry Based Approach) 1. Pasalaysay – pangungusap na nagkukuwento o nagsasabi ng
pangyayari. Ito ay nagtatapos sa tuldok.
2. Pautos- pangungusap na nag-uutos o nakikiusap. Nagtatapos sa
tuldok.
3. Pakiusap – gumagamit ng paki.
4. Patanong – pangungusap na nagtatanong. Ito ay nagtatapos sa
tandang pananong.
5. Padamdam – pangungusap na nagpapahayag ng matinding
damdamin. Ito ay maaaring tuwa, galit, takot, gulat o sakit. Ito ay
ginagamitan ng padamdam.

D. Paglalahad ng bagong Pagtukoy sa uri ng pangungusap at paglalagay ng angkop na bantas sa


konsepto at paglalahad ng sumusunod na pangungusap:
bagong kasanayan 1. Kaykinang ng gintong bola
(Integrative Approach- ICT) 2. Bakit sila biglang umalis sa lungsod na iyon
3. Tanggalin mo ang gintong bola
4. Palinga-linga si Jorge habang naglalakad nang mabagal
5. Pakitanim ng halamang ito

E. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang gawain: Hahatiin ang klase batay sa kanilang interes at
(Collaborative Approach) kakayahan. Pipili ang bawat pangkat ng isang bagay na siyang magiging
(Integrative Approach- Musika) paksa sa gagawing radio broadcasting. Kinakailangang gamitin ng bawat
pangkat ang iba’t ibang uri ng pangungusap.

 Unang pangkat – Balita


 Ikalawang pangkat – patalastas
 Ikatlong pangkat – awit

Pamantayan sa Pagmamarka:
 Kaisahan at disiplina ng pangkat – 5 puntos
 Pagkamalikhain – 5 puntos
 Wastong gamit ng mga salita – 10 puntos
 Kabuuan – 20 puntos

F. Paglalapat ng aralin sa Pang- Ano ang kahalagahan ng wastong kaalaman sa pagbuo ng pangungusap
araw-araw na buhay sa pang-araw-araw na buhay bilang isang mag-aaral?
(Reflective Approach)

G. Paglalahat ng aralin Pagbasa nang wasto sa sumusunod na pangungusap.


(Literacy) Dadalo ka ba sa kaarawan ni Alex? Naku! hindi ako
makapupunta. Pakibigay na lamang ng aking regalo. Sabihin mo na rin
na pasensya na. Sige, mauna na ako sa iyo.

H. Pagtataya ng aralin Tukuyin ang uri ng pangungusap. Isulat ang PS kung pasalaysay, PK kung
(Inquiry Based Approach) pakiusap, PU kung pautos, PT kung patanong at PD naman kung
padamdam.

1. Tiningnan niyang mabuti ang larawan sa pader.


2. Kagimbal-gimbal! Nilinlang niya tayo.
3. Paano naging maunlad ang siyudad na ito?
4. Pag-aralan mo pa ang ilang mga bagay ukol sa teknolohiya.
5. Pakisabi na lang na masaya ako para sa kaniya.

I. Karagdagang gawain para sa Alamin ang iba’t ibang uri ng grap.


takdang aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naransan na nasulosyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: HARLENE B. MANAY

Binigyang-pansin ni:
PARALUMAN A. HERNANDEZ
Pang-ulongguro III

You might also like