Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan Melc 1
Lesson Plan Melc 1
Department of Education
REGION VI- WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF GUIMARAS
BUENAVISTA NATIONAL HIGH SCHOOL
PETSA: _____
ORAS: _____
BANGHAY ARALIN
ARALING PANLIPUNAN 7
Kasanayang pagkatuto:
* Nasusuri ang mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga Kanluranin sa unang
yugto (ika-16 at ika-17 siglo) pagdating nila sa Silangan at Timog-Silangang Asya
I. Layunin:
Sa pagkatapos ng klase, ang mag-aaral ay:
a. Masuri ang mga Dahilan, Paraan, At Epekto ng Kolonyalismo at Impersyalismo sa Silangan at Timog-
Silangang Asya sa Unang Yugto ng Imperyalismong Kanluranin
II. Subject Matter:
A. Paksa: Mga Dahilan, Paraan, At Epekto ng Kolonyalismo at Impersyalismo sa Silangan at Timog-
Silangang Asya sa Unang Yugto ng Imperyalismong Kanluranin
B. Kagamitan: Powerpoint, Laptop, Module
C. Sanggunian: Modyul sa Araling Panlipunan 7, Quarter 4, MELC 1
D. Istratehiya: Differentiated Instruction, discussion, Brainstorming
E. Pagpapahalaga (Value Focus): ________________
III. Pamamaraan:
*Panalangin
i. Panimulang Gawain
A. Balik-aral
- Mga Tanong:
Ano ang paksa na ating pinag-aralan niyo noong huling talakayan?
Ihambing ang konsepto ng Kolonyalismo sa konsepto ng
Imperyalismo.
Sa inyong sariling paghihinuha, ano ang ugnayan n gating
nakaraang paksa sa aralin natin ngayon?
ii. Pagganyak: SURI-LARAWAN
- Panuto: Suriin ang Sumusunod na mga Larawan at Kompletuhin ang pangalan
nito sa pamamagitan ng pagpuna sa mga parisukat sa ibaba.
-
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI- WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF GUIMARAS
BUENAVISTA NATIONAL HIGH SCHOOL
DAHILAN: ________________________________________________
PARAAN: ________________________________________________
EPEKTO: ________________________________________________
B. Pagsusuri:
1. Nahirapan ba kayo sa ating Gawain? Napukaw ba ng aktibiti ang iyong
interes sa topikong tatalakayin?
2. Sa anong paraan ninyo natukoy ang mga sagot na inyong ibinigay?
C. Abstraksyon:
i. Tatalakayin ng guro ang mga Dahilan, Paraan, At Epekto ng
Kolonyalismo at Impersyalismo sa Silangan at Timog-Silangang Asya sa
Unang Yugto ng Imperyalismong Kanluranin
D. Paglalapat:
- Alin sa iyong palagay ang mas mabuting paraan ng pananakop sa pagitan ng
Espanya at Netherlands? Patunayan ang iyong sagot?
- Kung ikaw ay nabubuhay sa panahon na iyon at ikaw ang TAGAPAYO ng mga
mananakop na bansa, ano ang maipapayo mo sa mga bansang ito?
IV. Pagtataya
- Panuto: Tukuyin ang mga salita kung ito ay Dahilan o Epekto ng Ikalawang
Yugto ng Imperyalismo. Magsulat ng kapag ang pahayag ay dahilan at
kung ito ay nagpapahayag ng epekto.
7. Kumita ang mga kanluranin dahil ipinagbili nila ang mga sobrang produkto sa
kanilang kolonya sa Asya. ________
8. Ginamit ng mga kanluranin ang mga likas na yaman ng mga nasakop na bansa
upang makagawa ng mas maraming produkto. ________
o
V. Kasunduan:
PAGSULAT NG LIHAM:
- Panuto: Kunwaring ikaw ay gagawa ng sulat para sa iyong kaibigan tungkol sa
naging reaksyon ng Asyano sa pananakop ng mga Kanluranin, ano ang laman ng
sulat mo?
Sumasaiyo,
(pangalan mo)
Inihanda ni:
JOSELLE C. DE LA CRUZ
Student Intern