Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Paaralan:San Pedro Apartado National High School Antas: Grade 7

Grade 1 to 12 Guro: JESSA V. ESPIRITU Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao 7


DAILY LESSON LOG
Petsa: January 20- 24,2020 , January 27-31,2020 Markahan: IKAAPAT MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT ARAW

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto tungkol sa pangarap at mithiin.
B. Pamantayang Pagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng pansariling plano sa pagtupad ng kanyang mga pangarap.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nahihinuha na ang mga pangarap ay Nakapagtatakda ng malinaw at Nahihinuha na ang pagtatala ng Nakapaglalapat ng pansariling plano sa
batayan ng pagpupunyagi tungo sa makatotohanang mithiin upang malinaw at makatotohanang pagbibigay katuparan sa sariling mga
makabuluhan at maligayang buhay. magkaroon ng tamang direksyon sa mithiin ay nagsisilbing gabay sa pangarap at natataya ang ginawang paglalapat
a. Natutukoy ang pagkakaiba ng pangarap at buhay at matupad ang mga pangarap. tamang pagpapasya upang nito.
mithiin sa pamamagitan ng larawan.
a. Natutukoy ang sariling magkaroon ng tamang a. Naisasagawa ang pagtatakda ng mithiin.
kahinaan at kalakasan na direksyon sa buhay at matupad
b. Nasusuri at naipaliliwanag ang kahulugan magsisilbing gabay sa pagkakaroon ang mga pangarap.
b. Nakagagawa ng plano ng pagsasakatuparan
ng pangarap sa pamamagitan ng isang awit. ng pangarap. a. Nakapagtatala ng pangmadalian ng mithiin. EsP7PB-IVb-13.3s
b. Natutukoy ang mga gawi at
EsP7PB-IVa-13.1 at pangmatagalang mithiin.
pagpapahalaga na makatutulong sa
pagtupad ng pangarap sa b. Natutukoy ang mga pamantayan
pamamagitan ng mga anekdota. at hakbang sa pagtatakda ng
EsP7PB-IVa-13.2
mithiin. EsP7PB-IVb-13.3
II. NILALAMAN Modyul 13: MANGARAP KA
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG p.
52-56
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- aaral Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 LM p. Modyul sa Edukasyon sa Modyul sa Edukasyon sa Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 LM
75-89 PAgpapakatao 7LM p. 75-89 Pagpapakatao 7 LM p.75-89 p.75-89
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources o ibang
website

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO LED TV, Laptop, Activity sheets LED TV, Laptop, LED TV, Laptop, LED TV, Laptop,

III. PAMAMARAAN
a. Balik-Aral Sasagutan ng mga mag-aaral ang paunang Picture analysis: Pagpapakita ng mga Pagbabahagi ng mga mag-aaral Pagpapakita ng larawan ng isang matagumpay
pagtataya
larawang nagpapakita ng iba’t-ibang tungkol sa larawang ginupit na na tao bilang ano siya noon at anong mayroon na
bokasyon nagpapakita ng kanilang pangarap sa siya ngayon. (gawin sa loob ng 5 minuto)
buhay. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
(Reflective Approach)
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin A. Gamit ang objective board, babasahin ng Pagpapakita ng larawan ng mga Pag-aanalisa ng sitwasyon: A. Gamit ang objective board, babasahin ng
guro ang mga layunin ng aralin. taong naging matagumpay at Pangarap mong maging inhinyero guro ang mga layunin ng aralin.
B. Tingnan ang larawan at tukuyin kung ito ay natupad ang pangarap.(gawin sa
loob ng 5 minuto) (Reflective katulad ng tatay at mga kapatid mo.
panaginip, pantasya o pangarap. Tumawag ng
ilang mag-aaral at hingin ang kanilang Approach) Sabi nila kung gusto mong maging
opinyon hinggil sa tanong: Paano mo gaya nila ay kailangan mong
masasabing may pangarap ang mga taong nasa Sagutin ang sumusunod na
katanungan: maunawaan ang iyong mithiin sa
larawan? (gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective Approach) a. Ano-ano ang mga katangian buhay pero dahil sa barkada, taliwas sa
ng tao na dapat taglayin upang mga payo nila ang iyong ginagawa.
maging matagumpay?
Paano ka magiging
b. Paano magiging matagumpay
ang isang tao sa pagkamit ng kanyang matagumpay katulad nila?
mga pangarap?
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Mula sa larawang iyong sinuri, itala Itala sa pisara ang mga katangiang Sagutin ang sumusunod na katanungan Sagutin ang sumusunod na katanungan: (gawin
Bagong Aralin gamit ang spider web ang salitang may taglay ng taong matagumpay sa
kaugnayan sa pangarap. (gawin sa loob pagkamit ng kanyang pangarap sa at itala kung ito ay short term goals at sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
ng 5 minuto) (Reflective Approach) buhay. (gawin sa loob ng 5 minuto) long term goals 1. Ano-ano ang mga iyong minimithi?
(Reflective Approach) 2. Alin sa mga minimithi mo ang dapat
gamit ang tsart. (gawin sa loob ng 5
mauna?
minuto) (Reflective Approach)
3. Paano ka gagawa ng plano para
makamit mo ang iyong pangarap?
1. Ano ang pangarap mo sa buhay?
2. Ano ang iyong mga mithiin?
Ano ang kaugnayan ng mithiin sa
pagtupad ng pangarap?
d. Pagtalakay ng Bagong konsepto at paglalahad ng Sagutin ang sumusunod na tanong sa notbuk. Pangkatang gawain: Pangkatin ang Pangkatang gawain: Isulat ang kasagutan sa tsart na nasa
bagong kasanayan # 1 klase sa limang grupo at ipabasa ang ibaba. (gawin sa loob ng 10 minuto)
1. Alin sa apat na sitwasyon ang sinagutan Pangkatin ang klase sa apat na
anekdota. Pasagutan ang mga (Reflective Approach)
mong tama? Bakit mo nasabing ito ay tama? katanungan. Isulat ang sagot sa grupo. Ipabasa ang bahagi ng
Sumulat ng mga pansariling mithiin para sa:
2. Alin sa mga ito ang may sagot kang mali? Manila Paper. (gawin sa loob ng 10 sanaysay na nakatakda sa bawat
minuto) (Reflective Approach) a. pamilya
Bakit mo nasabing ito ay mali? grupo at iulat ito sa klase. (gawin sa
b. paaralan
3. Paano mo nalaman ang tama o mali sa loob ng 10 minuto) (Collaborative
c. pakikipagkaibigan
sitwasyong ito? Approach)
d. pamayanan
Unang Pangkat- Kahulugan ng buhay ispiritwal
pangarap
Ikalawang Pangkat-Pangarap at
pagtatakda ng mithiin
Ikatlong Pangkat-Mga pamantayan
sa pagtatakda ng mithiin
Ikaapat na Pangkat- Mga hakbang
sa pagtatakda ng mithiin
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Basahin at unawain ang liriko ng awit na Magsagawa ng pag-uulat ang bawat Ihahanda ng guro ang checklist para sa gawain.
bagong karanasan # 2 Mangarap Ka! ng After Image Band habang pangkat. Pumili ng tagapag-ulat. Pumili ng 3-5 mag-aaral upang iulat ang
pinakikinggan. (gawin sa loob ng 10 minuto) Pagkatapos ng pag- uulat itanong sa
ginawang pagtatala ng mithiing naaayon sa
(Reflective Approach) mag-aaral ang sumusunod. (gawin
sa loob ng 10 minuto) (Reflective SMART A. (gawin sa loob ng 5 minuto)
Approach) (Reflective Approach)
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Formative Recitation: Sagutin ang sumusunod na Sagutin ang sumusunod na Suriing mabuti ang dayagram na bilog. Sa
Assessment) katanungan: (gawin sa loob ng 5 minuto) Tukuyin ang pansariling taglay na katanungan: (gawin sa loob ng 5 pinakamaliit na bilog ay nakasulat ang "Ako at
(Reflective Approach) kalakasan at kahinaan. Isulat sa tsart. minuto) (Reflective Approach)
ang Aking Pangarap". Sa ikalawang bilog, isulat
1. Paano mo aabutin ang iyong mga pangarap? (gawin sa loob ng 5 minuto) 1. Ano ang
Sa kabuuan, ano ang kahalagahan ng pangarap (Reflective Approach) pagkakaiba ng pangarap at mithiin? ang mga taong may kinalaman sa iyong
sa buhay ng isang tao? 2. Paano pangarap at sa ikatlong bilog, tukuyin ang mga
nakatutulong ang pagtatakda ng salik na may kaugnayan at kahalagahan sa
Kalakasan Kahinaan mithiin sa pagkakamit nito? pagkamit ng iyong mga pangarap. (gawin sa
3. Bakit
mahalaga ang mga pamantayan sa loob ng 10 minuto) (Constructivist/Reflective
pagtatakda ng mithiin? Approach)

1. Ano ang iyong natuklasan tungkol


sa iyong kalakasan at kahinaan?
2. Bakit kailangan nating mangarap?
3. Kailan mo masasabing naaayon sa
plano ng Diyos ang iyong
mithiin?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw Paguhitin sa notbuk ang mga mag-aaral ng Pasulatin ng isang talatang binubuo Ipasulat sa kanilang notbuk ang Sagutin ang sumusunod na katanungan:(gawin
na buhay poster na may kinalaman sa kanilang ng 5 o higit pang pangungusap ang kanilang nararamdaman at sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
pangarap at ipaliwanag ito sa pamamagitan mga mag-aaral tungkol sa kanilang
pangarap at kung paano nila reyalisasyon tungkol sa pagbubuo ng 1. Batay sa isinagawang gawain paano
ng tatlong pangungusap. (gawin sa loob
ng 15 minuto) (Constructivist Approach) matutupad ang mga ito. (gawin sa pangarap at kung paano ito ninyo makakamit ang inyong mga pangarap at
loob ng 5 minuto) (Constructivist makakamit. (gawin sa loob ng 5 mithiin sa buhay?
Approach) minuto) 2. Bilang isang mag-aaral, paano mo
maisasakatuparan ang iyong mga pangarap?
h. Paglalahat ng aralin Ang pangarap ay batayan ng pagpupunyagi Ang lahat ng nangyayari sa buhay ng Ang pangarap ay tila isang binhi na Upang magkaroon ng higit na pag-unawa sa
tungo sa makabuluhan at maligayang buhay. kinakailangan ng maingat na pag- pagtatakda ng mithiin, alalahanin ang
Mahalagang mangarap ang tao para sa tao ay may dahilan at plano ang aalaga upang lumago at bumunga. sumusunod na mga praktikal na pamantayan.
maganda at planadong kinabukasan. Diyos. Nasisilip mo sa iyong mga pangarap Sa English ang mga ito ay tinatawag na
Mahalagang matutunan na kailangan ang Ang kalakasang taglay ng tao ay ang maaaring kahinatnan ng iyong SMART A: S-specific, M-measurable, A-
mithiin sa pagkamit ng pangarap. Ang mithiin sa buhay. attainable, R-relevant, T-time-bound at A-
mithiin ang pinakatunguhin o pinakapakay na magsisilbing sandata sa pagtupad ng
Ang mga hakbang sa pagkamit ng action- oriented.
nais marating ng isang tao sa hinaharap. mga pangarap.
itinakdang mithiin ay nagbibigay
Ang mga balakid o kahinaan naman
ay magsiislbing motibasyon upang direksyon at nagsisilbing gabay sa Ang mga hakbang sa pagkamit ng itinakdang
pagkamit nito. mithiin ay nagbibigay ng direksyon at
malampasan at mapaunlad ang sarili
at makamit ang minimithi. nagsisilbing gabay sa pagkamit nito..
i. Pagtataya ng aralin Tukuyin kung tama o mali ang bawat Iguhit ang nais mong mangyari sa Maikling pagsusulit Gumawa ng Life Map kung saan nakatala ang
pangungusap at lagyan ng tamang pahayag iyong sarili makalipas ang bawat mithiin patungo sa pangarap. (gawin sa
kung mali. (gawin sa loob ng 5minuto) dalawampung taon. Ipaliwanag ito sa loob ng 15 minuto) (Constructivist
(Reflective Approach) loob ng tatlong pangungusap. (gawin Approach)
1. Lahat ng tao ay nanaginip. sa loob ng 15 minuto)(Constructivist
Approach) Ang guro ay magpapakita ng sariling Life Map
2. Hindi lahat ng tao ay nangangarap. Kraytirya: bilang halimbawa.
3. Ang pagsasabuhay ng moral na Nilalamanatpamamaraan 50%
pagpapahalaga ay kailangan sa pagtupad Pagkamalikhain 25%
ng pangarap. Pananalita 15%
4. Ang pangarap ang simulain ng bawat Orihinalidad 10%
minimithi.
Ang mithiin at pangarap ay iisa.
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang- aralin Gumupit ng mga larawang Paggawa ng dream stick: Larawan ng
at Remediation nagpapakita ng sariling pangarap. mukhang nakadikit sa katawan ng pinangarap
Idikit ito sa bond paper at na maging pagdating ng araw. Halimbawa,
ipaliwanag sa loob ng 2-3 kung ang pangarap ay maging doktor, kukuha
pangungusap. Ihanda ang sarili para ng
sa pagbabahagi nito. larawan sa internet o gugupit sa magazine ng
larawan ng isang doktor pagkatapos, papalitan
ng sariling mukha ang larawang kinuha.
IV. MGA TALA Ang mga mag-aaral ay magiliw na nakilahok sa Natapos ang paksa sa takdang oras.
mga pangkatang mga gawain . At sa Magiliw ang mga bata sa bagong
pamamagitan ng paksang ito ay nalaman ng kaalamn na kanilang nalaman.
mga mag-aaral ang kaibahan ng panaginip, Nabigyan din ang mga ito ng
pantasya at pangarap. pagkakataon upang ibahagi ang kani-
kanilang pangarap sa buhay.
V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 7 Masipag- 32 mula sa original na bilang na 35 7 Masipag- 33 mula sa original na
7 Masigasig- 25 mula sa original na bilang na bilang na 35
80% sa pagtataya
32 7 Masigasig- 23 mula sa original na
7 Masikap- 22 mula sa original na bilang na 30 bilang na 32
7 Masikap- 18 mula sa original na
bilang na 30
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba 7 Masipag- 3 mula sa original na bilang na 35 7 Masipag- 2 mula sa original na
pang gawain 7 Masigasig- 7 mula sa original na bilang na 32 bilang na 35
para sa remediation 7 Masikap- 8 mula sa original na bilang na 30 7 Masigasig- 9 mula sa original na
bilang na 32
7 Masikap- 12 mula sa original na
bilang na 30
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na  Collaborative approach  Collaborative approach
nakatulong ng lubos? Paano ito  Reflective thinking approach  Reflective thinking approach
nakatulong?  Constructivist approach  Constructivist approach
f. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

Prepared by : JESSA V. ESPIRITU Corrected by: LANI O. BERCILES ROSA R. LOPEZ


Subject Teacher Head Teacher III Head Teacher III

You might also like