DLL Feb. 3-14

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Paaralan:San Pedro Apartado National High School Antas: Grade 7

Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Guro: JESSA V. ESPIRITU Asignatura:Edukasyon sa Pagpapakatao 7
Petsa: February 3-7 , February 10-14,2020 Markahan: IKAAPAT MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT ARAW

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mabuting pagpapasya.
B. Pamantayang Pagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
(Personal Mission Statement) batay sa mga hakbang sa mabuting pagpapasya.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang kahalagahan ng Nasusuri ang ginawang Personal Naisasagawa ang pagbuo ng Personal na
na Pahayag ng Misyon sa Buhay Pahayag ng Misyon sa Buhay batay sa mga
makabuluhang pagpapasya sa uri ng buhay kung ito ay may pagsasaalang- hakbang sa mabuting pagpapasya.
a. Nasusuri ang kasanayan sa paggawa ng alang sa tama at matuwid na a. Natutukoy ang mahahalagang konsepto
pagpapasya pagpapasya
ng pagpasya
b. Nakapipili ng mabuting pasyang maaaring a. Nakapagbibigay ng kahulugan sa
b. Nakagagawa ng pansariling layunin sa
gawin. EsP7-PB-IVc-14.1 mabuting pagpapasya
buhay. EsP7-PB-IVd-14.4
b. Nasusuri ang pasya ukol sa
maikling kwento.EsP7-PB-IVc-
14.2
II. NILALAMAN Modyul 14: Ang Kahalagahan ng Pagpapasya sa Uri ng Buhay
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- aaral Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 LM Modyul sa Edukasyon sa Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7
PAgpapakatao 7LM LM
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources o ibang
website

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO LED TV, Laptop, Activity sheets LED TV, Laptop, LED TV, Laptop,

III. PAMAMARAAN
a. Balik-Aral . Balik-aral tungkol sa Pangarap A. Sagutin ang sumusunod na Pagbabalik-aral sa nakaraang gawain. ( Pass
1. Ano ang kaibahan ng pangarap sa mithiin? katanungan: the ball)
ng 1. Ano ang kahulugan ng mabuting
Sagutin ang sumusunod na katanungan:
2. Bakit mahalaga ang pagtatakda
pagpapasya? 1. Ilarawan ang proseso ng mabuting
pamantayan sa mithiin?
B. Sasagutan ng mga mag-aaral ang Paunang 2. Bakit mahalagang masuri ang
pagpapasya?
pagpapasya? 2. Ano-ano ang mga hakbang sa paggawa
Pagtataya
B. Ayon sa binasang talambuhay ni ng wastong pagpapasya?
Pacita Juan, ano-ano ang mga
mahahalagang pagpapasya na ginawa
sa kanyang buhay? Kung ikaw si
Pacita, ganito rin ba ang magiging
pasya mo?
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin B. Gamit ang concept map na ibibigay ng guro , Paglalahad ng sitwasyon na binuo ng Magpapakita ang guro ng mga Personal na
babalikan ng mga mag-aaral ang isang mabigat na guro. Misyon ng buhay ng mga kilalang tao sa
sitwasyon kung saan kinailangang magsagawa ng Sitwasyon: iba’t-ibang larangan.
pagpapasya. Sampung magkakapatid sina Jose
Sagutin ang sumusunod na katanungan: at hindi kayang tustusan ng mga
1. Ano ang iyong ginawa bago nagsagawa ng magulang ang kanilang pag-aaral.
Sa kagustuhan niyang makapag-
pagpapasya? aral ay maaga siyang namasukan.
2. Ano ang iyong pasya?
3. Ipaliwanag ang naging bunga ng pagpapasya? Kung ikaw ang nasa sitwasyon ni
Jose, ano ang iyong gagawin?
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa B. Mula sa sitwasyon sa ibaba, magbigay ng Sa gabay ng guro, magbigay ng 5
Bagong Aralin dalawang alternatibong maaaring gawin at
ang resulta nito.Isulat ang kasagutan sa tsart. bagay na isinasaalang-alang kapag
Sitwasyon Alternatibo Resulta nagpapasya.Matapos
1. Hinikayat ka ng na maisagawa, iranggo ang mga ito
mula 1 bilang pinakamahalaga
kaklase mo
hanggang 5 bilang hindi gaanong
na mag- mahalaga
cutting

class.

2. Sobra ang naibigay


na sukli ng tindera sa

binili mong gamot.

d. Pagtalakay ng Bagong konsepto at paglalahad ng Pumili ng mga mag-aaral at ipasadula ang Collaborative discussion: Sa bawat pagpapasya na iyong ginagawa,
bagong kasanayan # 1 kuwento tungkol kay Mark. Pagkatapos ay Mga Hakbang sa Paggawa ng
itala sa tsart na ibibigay ng guro ang mga
sasagutan ng mga mag-aaral ang mga Wastong Pasya
sumusunod na mga tanong. Guided questions: hakbang kung paano naisagawa ang
Sagutin ang sumusunod na katanungan: Sagutin ang sumusunod na napagpasyahan.
1. Ano-ano ang mga mahahalagang katanungan:
pagpapasyang ginawa ng ina ni 1. Ano ang dapat isaalang-alang sa
Mark kaugnay ng kanilang bawat gagawing pagpili?
pamilya? Tama ba ang kanyang 2. Bakit mahalagang magkalap ng
naging mga pasya? Ipaliwanag. kaalaman bago magsagawa ng
2. Ano-anong mga pagpapasya ang pagpapasya?
ginawa ni Mark para sa kanyang sarili?
Mabuti ba ang kinahinatnan ng 3. Bakit mahalagang pagnilayan ang
kanyang mga naging pagpapasya? isasagawang kilos?
Pangatuwiranan.
3. Ano ang ibinunga ng mga maling pagpapasya
ng ina ni Mark? Pangatuwiranan.
Ano ang ibinunga ng mga naging pagpapasya
ni Mark? Pangatuwiranan.

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Isulat ang mga maaaring hadlang sa


bagong karanasan # 2 paggawa ng pagpapasya at ang paraang
gagawin upang malampasan ang mga ito.
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Formative Recitation: Sagutin ang sumusunod na Recittion : Sagutin ang mga Sagutin ang sumusunod na
Assessment) katanungan: sumusunod na katanungan katanungan:
1. Ano ang kahalagahan ng mabuting 1. Ano ang ginagamit natin para sa 1. Ano ang mga salik na nakaiimpluwensya
pagpapasya? mabuting pagpapasya? sa pagpapasya?
2. May masama o mabuti bang kahihinatnan ang 2. Ano ang dapat isaalang-alang sa 2. Sa kabuuan, ano ang kahalagahan ng
pagpapasya? Pangatuwiranan. bawat gagawing pagpapasya? wastong pagpapasya?
3. Ano-ano ang magiging bunga ng maling 3. Ano ang kahalagahan ng
pagpapasya?Sa kabuuan, ano ang kahalagahan kaalaman bago isagawa ang
ng pangarap sa buhay ng isang tao? pagpapasya?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw Bumuo ng islogan na may 10-15 salita tungkol Mula sa sariling karanasan, isipin Sumulat ng pagninilay sa iyong
na buhay sa pagpapasya. ang mga pagpapasya sa buhay o mga notbuk. Tapusin ang sumusunod na di
pangyayaring kinailangan mong tapos na pangungusap:
Kraytirya:
magpasya. Magbalangkas ng plano
a. Nilalaman – 50% upang magawa nang maayos ang Ang napulot kong aral mula sa aking
b. Kaangkupan – 30% pagpapasya. Gamitin ang tsart na karanasan .
Pagkamalikhain – 20% ibibigay ng guro para sa pagpaplano.
h. Paglalahat ng aralin Ang mabuting pagpapasya ay isang proseso Ang pagpapahalaga ay ang Ang pahayag ng layunin sa buhay ay
pundasyon o haligi ng proseso ng maihahalintulad sa isang personal o
kung saan malinaw na nakikilala o nakikita ng mabuting pagpapasya. Kung
isang tao ang pagkakaiba-iba ng mga bagay- hinihingi ng pagkakataon na tayo pansariling motto o kredo na
nagpapahayag kung ano ang
bagay. Mahalaga ang prosesong ito sa ating ay mamili, madalas na tinitimbang
natin ang mga kabuluhan at balangkas ng iyong
pagpili. Ang pagpili ay nangangailangan ng
pamimilian batay sa kung ano ang buhay. Iba’t iba ang paraan ng
pagkakaroon ng pagtatangi o diskriminasyon.
pagpapahayag ng layunin sa buhay.
Kung mahusay ang pagpapasya, mas malinaw mahalaga sa atin. Isang mabuting giya
ang mga pipiliing gagawin. o gabay sa ating mga pagpapasya ang Ang iba ay mahaba; ang iba ay
pagkakaroon ng personal na pahayag maikli. Ang iba ay awit; ang iba ay
tula. Ang iba naman ay ginagamit ang
ng layunin sa buhay o Personal
Mission Statement. kanilang paboritong salawikain o
kasabihan bilang pahayag ng layunin
sa buhay. Ang Personal na Misyon sa
Buhay ay isang matibay na
pundasyon upang maging matatag at
patuloy na lumago o yumabong.
i. Pagtataya ng aralin Gumawa ng isang hugot tungkol sa mabuting Pabuuin ang mag-aaral ng sariling Maikling pagsusulit
pagpapasya. misyon sa buhay gamit ang format
na ibibigay ng guro.
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang- aralin Magsaliksik: (Maaaring sa internet o silid- Magsagawa ng interview sa isang Sumulat ng sanaysay na may 5 o
at Remediation kapamilya, kaibigan o kakilala na higit pang pangungusap ukol sa
aklatan ng inyong paaralan) nahaharap sa isang suliraning paksang: “Misyon Ko sa Buhay,
1. Ano ang ibig sabihin ng Personal Mission nangangailangan ng pagpapapasya. Aking Kaganapan”.
Statement o Pahayag ng Layunin sa Mga tanong gabay sa interview: Kraytirya:
Buhay? 1. Ano-ano ang mga suliraning a. Nilalaman – 50%
2. Basahin ang Talambuhay ni Pacita Juan . kinaharap ng inyong pamilya? b. Organisasyon ng mga Ideya – 30%
2. Ano ang matinding idinulot nito c. Kaugnayan sa Tema– 20%
sa buong pamilya?
3. Paano ninyo ito sinulusyonan?
4. Bakit kailangang matatag sa
suliraning hinaharap?
5. Alin sa mga naging paraan ng
paglutas ng suliranin ang nais
mong ibahagi sa tao?
IV. MGA TALA Ang aralin ay natapos sa takdang oras. Ang Natapos ang paksa sa takdang oras. Natapos ang paksa sa takdang oras. COT 4
mga mag-aaral ay natuto kung ano nga ba ang Magiliw ang mga bata sa bagong Magiliw ang mga bata sa bagong
naidudulot ng mabuting pagpapsiya. Nakagawa kaalamn na kanilang nalaman. kaalamn na kanilang nalaman. Natuto
rin ang mga ito ng mga slogan at hugot na Nabigyan din ang mga ito ng ang mga mag-aaral sa tamng hakbang sa
akmang akma sa aralin na tinalakay. pagkakataon upang ibahagi ang kani- mabuting pagpapsya at nabigyan ng
kanilang personal na misyon sa buhay. kaliwanagan kung ano ang maaaring
maging hadlang sa kanilang napiling
pasya at natuto kung ano ang
kahalagahan ng mabuting pagpapasya.
V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 7 Masipag- 354mula sa original na bilang na 35 7 Masipag- 33 mula sa original na bilang na 7 Masipag- 30 mula sa original na bilang na
7 Masigasig- 29 mula sa original na bilang na 32 35 35
80% sa pagtataya 7 Masikap- 22 mula sa original na bilang na 30 7 Masigasig- 23 mula sa original na bilang 7 Masigasig- 20 mula sa original na bilang
na 32 na 32
7 Masikap- 18 mula sa original na bilang 7 Masikap- 15 mula sa original na bilang na
na 30 30
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang 7 Masipag- 1 mula sa original na bilang na 35 7 Masipag- 2 mula sa original na bilang na 7 Masipag- 5 mula sa original na bilang na
gawain 7 Masigasig- 3 mula sa original na bilang na 32 35 35
para sa remediation 7 Masikap- 8 mula sa original na bilang na 30 7 Masigasig- 9 mula sa original na bilang na 7 Masigasig- 5 mula sa original na bilang na
32 32
7 Masikap- 12 mula sa original na bilang 7 Masikap- 10 mula sa original na bilang na
na 30 30
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng  Collaborative approach  Collaborative approach  Collaborative approach
lubos? Paano ito  Reflective thinking approach  Reflective thinking approach  Reflective thinking approach
nakatulong?  Constructivist approach  Constructivist approach  Constructivist approach
f. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon
na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

Prepared by : JESSA V. ESPIRITU Corrected by: LANI O. BERCILES ROSA R. LOPEZ


Subject Teacher Head Teacher III Head Teacher III

You might also like