Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan: Camiguin National High School Baitang/Antas: 8

GRADES 1 to 12 Guro: Gelian C. Sacupayo Asignatura: Filipino


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Agosto 31-Setyembre 2 , 2022 Markahan: Unang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na araw Ikalimang Araw
I.LAYUNIN (Objectives) Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang
Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo
ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapon.
Pangnilalaman
( Content Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
(Performance Standards)
C. MgaKasanayan sa Nabibigyang-kahulugan ang mga Nahuhulaan ang mahahalagang kaisipan Naibabahagi ang sariling kuro-kuro sa mga Nagagamit ang paghahambing sa pagbuo ng
Pagkatuto (Learning talinghagang ginamit. at sagot sa mga karunungang-bayang detalye at kaisipang nakapaloob sa akda alinman sa bugtong, salawikain, sawikain o
Competencies) napakinggan  batay sa:  kasabihan (eupemistikong pahayag) 
F8PT-Ia-c-19 -pagiging totoo o hindi totoo 
F8PN-Ia-c-20 -may batayan o kathang isip lamang F8WG-Ia-c-17
F8PU-Ia-c-20
Naisusulat ang sariling bugtong, salawikain,
Naiuugnay ang mahahalagang kaisipang sawikain o kasabihan na angkop sa
nakapaloob sa mga karunungang-bayan sa kasalukuyang kalagayan 
mga pangyayari sa tunay na buhay sa 
Kasalukuyan F8PS-Ia-c-20

F8PB-Ia-c-22
II.NILALAMAN (Content) Aralin I: Karunungang-Bayan Aralin I: Karunungang-Bayan Aralin I: Karunungang-Bayan Paghahambing

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng
Guro (Teacher’s Guide
Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral (Learner’s
Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource (Additional
Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang
Panturo (Other Learning
Resources)
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming
(Procedures) pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A.Balik-Aral sa nakaraang Ilahad ang Mahalagang Tanong: Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin.
aralin at/o pagsisimula ng 1. Bakit kailangang alamin ang iba’t
aralin (Review Previous ibang akda na lumaganap sa
Lessons) Pilipinas sa panahon ng mga
Katutubo, Espanyol at Hapones?
2. Paano nakatutulong sa
pagkakaroon ng kritikal na pag-iisip
ang pagbabasa ng panitikang
namayani sa iba’ti bang panahon?
B. Paghahabi sa layunin ng Magkakaroon ng gawain, pahina 8. Paglalahad sa mga Gabay ng Tanong Papangkatin ang mga mag-aaral sa sa Pagpapabasa sa isang tula – Noon at
aralin (Establishing purpose Isa-isahin ang iba’t ibang panitikan ukol sa babasahing akda. lima. Ipagagawa ang bahaging Buoin Natin Ngayon. Pagkatapos. Talakayin ito.
for the Lesson) ng Pilipino na alam ng mga mag- na nasa pahina 15.
aaral. Itatala ang kanilang sagot sa
tulong ng graphic organizer.
Pagkatapos, iproproseso ang sagot
ng mga mag-aaral.
 Sagutin:
1. Alin sa iyong mga naitalang
panitikang Pilipino ang pinakagusto
mong basahin o pag-aralan? Bakit?
2. Sa iyong palagay, bakit
mahalagang pag-aralan ang iba’t
ibang panitikan n gating lahi?
3. Paano mapananatili at
mapauunlad ang panitikang minana
pa sa ating ninuno ng kasalukuyang
panahon?
C. Pag-uugnay ng mga Talakayin ang tungkol sa panitikan Pagpapabasa sa akda- “Karunungan ng Pagbabahaginan sa klase. Sabihin:
halimbawa sa bagong aralin at mga kahalagahan ng pag-aaral Buhay”. Pansinin ang mga salitang may diin sa tula,
(Presenting examples dito. sa iyong palagay, ang gamit ng mga ito?
/instances of the new Gaano mo ba kadalas gamitin ang mga
lessons) ganitong uri ng  salita?
D. Pagtatalakay ng bagong Pagpaparinig sa nakarekord na Pagtalakay sa akda Talakayin ang tungkol sa Paghahambing
konsepto at paglalahad ng kasayasayan ng panitikang Pilipino at mga uri nito.
bagong kasanayan #1 sa Panahon ng mga Katutubo,
(Discussing new concepts Espanyol at Hapones na nakarekord
and practicing new skills #1.

E. Pagtatalakay ng bagong Maglalahad ang guro ng limang Talakayin ang tungkol sa mga akdang Paghingi ng mga halimbawa. Tatalakayin
konsepto at paglalahad ng matatalinghagang pahayag. lumaganap bago dumating ang mga Talakayin ang mga naiulat nila. ang mga ito.
bagong kasanayan #2 Hihingan ang mga mag-aaral na Espanyol.
(Discussing new concepts & ibigay ang kahulugan ng mga ito.
practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipoproseso ang sagot ng mga mag- Talakayin ang ilang halimbawa ng Pasagutan ang bahaging Madali Lang ‘Yan
(Tungo sa Formative aaral. karunungang-bayan. at Subukin Pa, pahina 22.. Ipasuri ang sagot
Assesment 3) ng mga mag-aaral.
Developing Mastery (Leads
to Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa Paghango sa pangunahing mensahe ng
pang araw-araw na buhay akdang – Karunungan ng Bayan.
(Finding Practical Pagkatapos iuugnay ito sa tunay na buhay.
Applications of concepts and
skills in daily living)
H. Paglalahat ng Aralin Pagbuo ng sintesis ukol sa gawain.
(Making Generalizations &
Abstractions about the
lessons)
I.Pagtataya ng Aralin Hihingan ang mga mag-aaral na Pagbuo ng mga pangungusap na
(Evaluating Learning) makapagbigay ng sariling halimbawa ng naghahambing batay sa mga larawang
Karunungang-bayan ipapakita ng guro.
J. Karagdagang gawain para Pagsulat ng Journal Pagpapatuloy sa pagsulat bilang gawaing-
satakdang-aralin at Bakit kailang pag-aralan at pahalagahan bahay
remediation (Additional ng mga kabataan ang mga karunungang-
activities for application or bayan sa kasalukuyang panahon?
remediation)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection) Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari
mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A.Bilangng mag-
aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners
who earned 80% in the
evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngib
a pang gawain para sa
remediation (No.of learners
who requires additional
acts.for remediation who
scored below 80%)
C. Nakatulongbaang
remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin?
(Did the remedial lessons
work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners
who continue to require
remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like