Filipino KPWKP11 Finalized WHLP9

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region I
SCHOOLS DIVISION OFFICE I PANGASINAN
BANAOANG NATIONAL HIGH SCHOOL

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – FILIPINO 11

Learning Area: Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino Kwarter: 2 Ika-limang Linggo Petsa: Pebrero 08-011, 2021
MELCs:
 Natutukoy ang mga pinagdaanang pangyayari/ kaganapan tungo sa pagbuo at pag-unlad ng wikang pambansa.
Layunin:
1. Inaasahang matutukoy ng mga mag-aaral ang mahahalagang pangyayari sa wika mula sa panahon ng Kastila hanggang sa kasalukuyan. Gayundin, ang mga
Kautusan, Proklamasyong pinaiiral sa pagpapaunlad ng Wikang Pambansa: Tagalog/Pilipino/Filipino. Maaari ring makilala ang panahong kaganapan sa pagbuo
at pag-unlad ng wikang pambansa. At panghuli, mapahalagahan ang kasaysayan ng wikang pambansa sa pamamagitan ng pagbuo ng talata.

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)

MARTE 7:00-7:30  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang makabuluhang araw.
S

MARTE 7:30-8:00  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro ng ating pamilya.
S
PANIMULANG GAWAIN
MA 8:00-12:00  Sa pasimula ng aralin, hayaan munang magkuwento o maglahad ng ilang kaalamang natutuhan mula sa nakaraang aralin.
RTES  Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang inihandang sagutang papel na kanilang gagamitin sa pagsagot sa
mga inihandang pagsasanay.
SUBUKIN
 Pasagutan sa bata ang paunang pagsusulit sa pahina 2-4.
Tandaan: Basahin at unawaing mabuti ang panuto. Maaari mong basahin ang mga tanong gayundin ang mga pamimiliang sagot, gamitin
ang sagutang papel na inihanda ng iyong guro.
BALIKAN
 Sa bahaging ito ng modyul, may pagsasanay na kailangang sagutan ng mag-aaral bilang pagbabalik-aral sa kanyang
kaalamang natutuhan na mula sa nakaraang aralin. Gabayan ang mga bata sa pagsagot ng mga katanungan sa pahina 5. Dito
masusukat ang kakayahang mangatwiran at magbigay ng paliwanag.
Tandaan: Hayaang magbigay ang bata ng kaniyang sariling tugon batay sa kanyang pagkaunawa sa konsepto ng wikang pambansa.
Bigyan ng pagkakataon na mag-isip ang bata at alalahanin niya ang araling kaniyang napag-aralan o natalakay na noon.
TUKLASIN
 Ito ay gawaing magpapakita ng kahusayan sa pagtalakay sa ilang mga pangyayari na may kaugnayan sa kasaysayan ng wikang
Pambansa na nasa pahina 6.
Tandaan: Maaaring ibahagi sa mag-aaral ang iyong mga karanasan upang maging gabay upang lubos na maunawaan ang
kasaysayan.

SURIIN
 Sa bahaging ito ng modyul, gabayan ang bata sa pagtuklas ng bagong kaalaman sa pamamagitan ng pagbasa ng mga paksang
nakatala sa pahina 7-9.
Tandaan: Ang mga tanong sa mga susunod na gawain ay masasagot nang tama kung uunawaing mabuti ang nilalaman ng bawat talata.
Habang binabasa ang mga talata ay maaari ka nang magtanong sa bata upang masiguradong nauunawaan niya ang kanyang binabasa.
PAGYAMANIN
 Ito ay gawaing magpapatibay sa iyong pang-unawa at mga kasanayan sa paksa. Gamit ang mga kaalamang natutuhan sa mga naunang
aralin, basahin at unawain ang panuto sa bawat gawain na nasa pahina 10-11. Ang mga gawain ay magpapakita ng pag-unlad ng kaalaman
ng mag-aaral tungkol sa paksa.
Tandaan: Tiyaking maisasagawa ng mag-aaral ang bawat gawain ng maayos at komprehensibo.
ISAISIP
 Pasagutan sa bata ang pagsasanay sa pahina 12.
Tandaan: Bigyang patnubay ang mag-aaral kung ang lahat ng aytem ay nasagutan.
ISAGAWA
 Gawin ang pagsasanay na nasa pahina 12 bilang aplikasyon ng iyong natutuhan sa buong aralin.
Tandaan: Sa bahaging ito ay susukatin ang natutuhan ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong at pagbuo ng sariling
opinyong tungkol sa mga balakid na kinaharap sa pagsusulong ng wikang Pambansa sa iba’t ibang panahon.
TAYAHIN
 Dito mo lubos na masusukat kung naunawaan ba ng mag-aaral ang tamang konsepto ng aralin na nasa pahina 13-15.
Tandaan: Muli ay gabayan ang anak habang sinasagutan ang bahagi ng pagtataya subalit napakahalaga na ang sagot ay magmumula
mismo sa sariling pag-iisip ng mag-aaral.
KARAGDAGANG GAWAIN
Sa bahaging ito ay sasagutan ng mag-aaral ang karagdagang gawain na tiyak na susukat pa rin sa kaalamang natamo niya. Makikita ito
sa pahina 15 ng modyul. Maaaring gumamit ng hiwalay na papel sa pagsasagot kung kinakailangan.
Tandaan: Sa pagtatapos ng aralin, batiin mo ang iyong anak nang buong ngiti at may pagmamalaki. Bigyan siya ng mga papuri upang
lalo siyang magsumikap sa mga susunod pang mga aralin.
Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:
 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Iniwasto at Binigyang Puna ni: Sinang ayunan ni:

DAISY MARIE M. ALBA ELVIRA C. HONRADO ELLEN L. FERNANDEZ, Ed.D


T-II HT-III OIC Principal, PSDS

You might also like