Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

School: LUYA INTEGRATED SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: REMELIZA M. DE LA LUNA Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: AUGUST 29 – SEPT. 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1st Quarter

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


LAYUNIN Nasasagot ang mga tanong Nasasagot ang mga tanong tungkol Nasisipi nang wasto ang ngalan ng tao, Nasisipi nang wasto ang ngalan ng Lingguhang
tungkol sa tekstong sa tekstong napakinggan bagay, hayop, at pook o lugar tao, bagay, hayop, at pook o lugar Pagsusulit
napakinggan Nakapagbibigay ng hinuha Nakagagawa ng pataas na ikot at Nakagagawa ng pataas na ikot at
Nakapagbibigay ng hinuha kaugnay sa pinakinggang teksto pababang ikot na guhit pababang ikot na guhit
kaugnay sa pinakinggang teksto

Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan at Nagkakaroon ng papaunlad na Nagkakaroon ng papaunlad na
Pangnilalaman tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at kasanayan sa wasto at maayos na kasanayan sa wasto at maayos na
pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya, pagsulat pagsulat
kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at damdamin
damdamin
Pamantayan sa Naipahahayag ang Naipahahayag ang Nakasusulat nang may wastong Nakasusulat nang may wastong
Pagganap ideya/kaisipan/damdamin/reaks ideya/kaisipan/damdamin/reaksyo baybay, bantas at mekaniks ng baybay, bantas at mekaniks ng
yon nang may wastong tono, n nang may wastong tono, diin, pagsulat pagsulat
diin, bilis, antala at intonasyon bilis, antala at intonasyon F2TA-0a-j-4 F2TA-0a-j-4
F2TA-0a-j-2 F2TA-0a-j-2
Mga Kasanayan sa Nakasasagot sa mga tanong Nakasasagot sa mga tanong Nakasusunod sa nakasulat na Nakasusunod sa nakasulat na
Pagkatuto. Isulat ang tungkol sa napakinggang tungkol sa napakinggang kuwento panutong may 1- 2 hakbang panutong may 1- 2 hakbang
code ng bawat kuwento batay sa tunay na batay sa tunay na pangyayari F2PB-Ib-2.1 F2PB-Ib-2.1
pangyayari /pabula /pabula Nakagagawa ng pataas na paikot Nakagagawa ng pataas na paikot
F2-PN-3.1.1 F2-PN-3.1.1
kasanayan

NILALAMAN Aralin 2 Aralin 2 Aralin 2


Mahalin at Ipagmalaki ang Mahalin at Ipagmalaki ang pamilya Mahalin at Ipagmalaki ang pamilya
pamilya Pagbibigay Hinuha Pagsulat ng Ngalan
Pagbibigay Hinuha

KAGAMITANG C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina


PANTURO 22-23,39
Sanggunian 1. Landas sa Wika at Pagbasa 2. 1. Landas sa Wika at Pagbasa 2. 1. BALS. Ako, Kami, Tayo: Sa Landas
1999. Pp. 9-12 (mula sa DANE 1999. Pp. 9-12 (mula sa DANE ng Kapayapaan. 2005. (Unang Aralin
Publishing House)* Publishing House)* lamang)
1. Pagdiriwang ng Wikang Filipino
2.2003.p.81*
2. Ang Bagong Batang Pinoy Filipino
2. 2013. p. 33*
3. Landas sa Wika at Pagbasa 2. 1999.
p. 75. (Letter D)*
Mga pahina sa Gabay 14-15
ng Guro
Mga pahina sa LM in Filipino Yunit 3 pahina 18- LM in Filipino Yunit 2 pahina 24- LM in Filipino Yunit 2 pahina 30-33,
Kagami-tang Pang 24 ,soft copy 26,soft copy soft copy
Mag-aaral
Mga pahina sa
Teksbuk
Karagdagang larawan ng pamilya larawan ng pamilya tsart ng ngalan ng tao, bagay, hayop,
Kagamitan mula sa pook o lugar
portal ng Learning
Resource

Iba pang Kagamitang laptap laptap laptap


Panturo
PAMAMARAAN
Balik-aral sa Paunang Pagtataya Paunang Pagtataya Ipagawa ang Tukoy-alam sa TG pahina Ipagawa ang Tukoy-alam sa TG
nakaraangaralin at / Ipakuha sa mga bata ang Ipakuha sa mga bata ang kanilang 14 pahina 14
o pagsisimula ng kanilang sagutang papel, sagutang papel, pansulat at ang Itala ang mga ngalan ng Itala ang mga ngalan ng
bagong aralin pansulat at ang Kagamitan ng Mag-aaral (LM). tao/bagay/hayop/pook na makikita sa tao/bagay/hayop/pook na makikita
Kagamitan ng Mag-aaral (LM). Pasagutan sa mga mag-aaral ang loob ng silidaralan. sa loob ng silidaralan.
Pasagutan sa mga mag-aaral ang “Subukin (Gawin nang pangkatan) (Gawin nang pangkatan)
“Subukin Natin” sa LM, pahina 18. Idikit ang mga ito upang mabasa ng Idikit ang mga ito upang mabasa ng
Natin” sa LM, pahina 18. mga bata sa Gallery Walk. mga bata sa Gallery Walk.

Isulat ang Tama o Mali sa sagutang


Isulat ang Tama o Mali sa papel.
sagutang papel. 1. Ang mahahalagang detalye ay
1. Ang mahahalagang detalye ay makatutulong upang masagot ang
makatutulong upang masagot mga tanong sa kuwentong binasa.
ang mga tanong sa kuwentong 2. Ang sulat at balat ay
binasa. magkapareho ang tunog sa
2. Ang sulat at balat ay hulihan.
magkapareho ang tunog sa 3. Ang pangngalan ay tumutukoy
hulihan. sa tao lamang.
3. Ang pangngalan ay 4. Ang aklat ay ngalan ng hayop.
tumutukoy sa tao lamang. 5. Sa pagsipi ng salita, dapat ay
4. Ang aklat ay ngalan ng hayop. may tamang
5. Sa pagsipi ng salita, dapat ay layo ang bawat letra.
may tamang
layo ang bawat letra.
Paghahabi sa layunin Tukoy-Alam Tukoy-Alam Paglalahad Paglalahad
ng aralin Tukoy-alam Tukoy-alam Magpakita ng larawan ng Magpakita ng larawan ng
Sino-sino ang kasapi ng iyong Sino-sino ang kasapi ng iyong tao/bagay/hayop/lugar. tao/bagay/hayop/lugar.
pamilya? pamilya? Ipasulat sa pisara ang ngalan nito. Ipasulat sa pisara ang ngalan nito.
May nagkasakit na ba sa kanila? May nagkasakit na ba sa kanila?
Tumulong ka ba sa pag-aalaga sa Tumulong ka ba sa pag-aalaga sa
kanila? kanila?
Ano ang ginawa mo? Ano ang ginawa mo?
Paglalahad Paglalahad
Ilarawan ang sariling ina. Ilarawan ang sariling ina.
Pagpapayaman ng Talasalitaan Pagpapayaman ng Talasalitaan
Sabihin kung aling salita sa Sabihin kung aling salita sa Hanay
Hanay B ang kahulugan ng mga B ang kahulugan ng mga salita sa
salita sa Hanay Hanay
A.Pagtambalin ang Hanay A sa A.Pagtambalin ang Hanay A sa
Hanay B sa pamamagitan ng Hanay B sa pamamagitan ng guhit.
guhit. Hanay A
Hanay A 1. dadalo
1. dadalo 2. pagtitipon
2. pagtitipon 3. hilamusang may tubig 4.
3. hilamusang may tubig 4. anibersaryo
anibersaryo Hanay B
Hanay B pagsasama-sama
pagsasama-sama isang pagdiriwang
isang pagdiriwang pupunta
pupunta palanggana
palanggana

Pag-uugnay ng mga Basahin sa mga bata ang “ Basahin sa mga bata ang “
halimbawa sa Maalagang Ina” sa LM pahina Maalagang Ina” sa LM pahina 18.
bagong aralin 18. Pakinggan ang kuwento habang sa sa
Pakinggan ang kuwento habang binabasa ng guro. pahina 30 sa LM pahina 30 sa LM
binabasa ng guro. Maalagang Ina
Maalagang Ina
Handang-handa na sina Nanay Handang-handa na sina Nanay
Carmen at Tatay Ramon. Dadalo Carmen at Tatay Ramon. Dadalo
sila sa pagtitipon nina Lolo at sila sa pagtitipon nina Lolo at Lola.
Lola. Anibersaryo ng kasal nila. Anibersaryo ng kasal nila. Dapat ay
Dapat ay naroon ang buong naroon ang buong pamilya.
pamilya. Tinawag ni Aling Tinawag ni Aling Carmen ang mga
Carmen ang mga anak. “Fe, Rey, anak. “Fe, Rey, nasaan na ba kayo?
nasaan na ba kayo? Bihis na Bihis na kami ng Tatay ninyo.”
kami ng Tatay ninyo.” “Nanay, may sinat po si Rey.
“Nanay, may sinat po si Rey. Isasama pa po ba ninyo kami?”
Isasama pa po ba ninyo kami?” tanong ni Fe.
tanong ni Fe. Dali-daling pumunta si Aling
Dali-daling pumunta si Aling Carmen sa silid ng anak at hinipo
Carmen sa silid ng anak at ang ulo ni Rey. Nalaman niyang
hinipo ang ulo ni Rey. Nalaman may sinat ito. Lumabas siya at
niyang may sinat ito. Lumabas nang ito’y bumalik, nakabihis na
siya at nang ito’y bumalik, ito ng damit pambahay. May
nakabihis na ito ng damit dalang palangganang may tubig,
pambahay. May dalang botelya ng gamot, at yelo.
palangganang may tubig,
botelya ng gamot, at yelo.

Pagtalakay ng Talakayin ang kuwento. Talakayin ang kuwento.


bagong konsepto at Pasagutan ang Sagutin Natin sa Pasagutan ang Sagutin Natin sa LM
paglalahad ng LM pahina 19 pahina 19
bagong kasanayan
#1 pahina 31 sa LM pahina 31 sa LM
1. Anong mga ngalan ng tao ang iyong 1. Anong mga ngalan ng tao ang
1. Saan pupunta ang mag-anak 1. Saan pupunta ang mag-anak ni nabasa? iyong nabasa?
ni Aling Carmen? Aling Carmen? 2. Anong ngalan ng hayop ang iyong 2. Anong ngalan ng hayop ang iyong
2. Sino ang nagkaroon ng sakit? 2. Sino ang nagkaroon ng sakit? nabasa? nabasa?
3. Mahalaga ba ang kanilang 3. Mahalaga ba ang kanilang 3. Tama ba ang pagitan ng bawat letra 3. Tama ba ang pagitan ng bawat
pupuntahan? Bakit? pupuntahan? Bakit? ng salita? letra ng salita?
4. Ano ang ipinasiyang gawin ni 4. Ano ang ipinasiyang gawin ni 4. Paano mapagaganda o mapaaayos 4. Paano mapagaganda o mapaaayos
Aling Carmen nang malamang Aling Carmen nang malamang may ang ang
may sakit si Rey? sakit si Rey? sulat? sulat?
5. Ano ang masasabi mo kay 5. Ano ang masasabi mo kay Aling
Aling Carmen? Carmen?
6. Magagalit kaya sina Lolo at 6. Magagalit kaya sina Lolo at Lola
Lola sa hindi pagdating ng mag- sa hindi pagdating ng mag-anak?
anak? 7. Ano kaya ang sumunod na
7. Ano kaya ang sumunod na nangyari sa kuwento?
nangyari sa kuwento?

Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng Piliin sa mga larawan kung Piliin sa mga larawan kung paano Mahalagang sundin ang mga Mahalagang sundin ang mga
bagong kasanayan paano mo ipinakikita ang mo ipinakikita ang pagmamahal sa pamamaraan sa pagsipi upang maging pamamaraan sa pagsipi upang
#2 pagmamahal sa iyong mga iyong mga magulang o kasapi ng malinis, maayos, at maganda ang maging malinis, maayos, at maganda
magulang o kasapi ng pamilya. pamilya. Ipaliwanag sa klase ang sulat. Nakakatulong din ang mga ito ang sulat. Nakakatulong din ang mga
Ipaliwanag sa klase ang napiling napiling larawan. upang madaling mabasa ang mga ito upang madaling mabasa ang mga
larawan. salita. salita.
Paglinang sa Isagawa ang Gawin Natin sa LM Isagawa ang Gawin Natin sa LM sa Ipagawa ang Gawin Natin sa LM, Ipagawa ang Gawin Natin sa LM,
kabihasaan sa pahina 20 pahina 20 pahina 31 pahina 31
( Leads to Formative

Assessment ) Isulat sa sagutang papel ang Isulat sa sagutang papel ang letra
letra ng tamang sagot batay sa ng tamang sagot batay sa detalye
Sipiin nang wasto ang mga salita gamit Sipiin nang wasto ang mga salita
detalye ng kuwentong binasa. ng kuwentong binasa.
ang tamang linya sa papel na may gamit ang tamang linya sa papel na
1. Sino ang mag-asawa sa 1. Sino ang mag-asawa sa
tamang layo ang bawat letra. may tamang layo ang bawat letra.
kuwento? kuwento?
1. ama 1. ama
a. Aling Carmen at Mang Mon a. Aling Carmen at Mang Mon
2. Nena 2. Nena
b. Aling Caren at Mang Ramon b. Aling Caren at Mang Ramon
3. tahanan 3. tahanan
c. Aling Carmen at Mang Ramon c. Aling Carmen at Mang Ramon
4. paaralan 4. paaralan
2. Saan pupunta ang mag-anak? 2. Saan pupunta ang mag-anak?
5. Mang Carding 5. Mang Carding
a. sa binyag ng Lolo at Lola a. sa binyag ng Lolo at Lola
b. sa kaarawan nina Lolo at Lola b. sa kaarawan nina Lolo at Lola
c. sa anibersaryo ng kasal ng c. sa anibersaryo ng kasal ng Lolo
Lolo at Lola at Lola
3. Ano ang nangyari kay Rey? 3. Ano ang nangyari kay Rey?
a. nagsusuka c. sumasakit ang a. nagsusuka c. sumasakit ang
tiyan tiyan
b. nilalagnat b. nilalagnat
4. Anong uri ng ina si Aling 4. Anong uri ng ina si Aling
Carmen? Carmen?
a. maalaga b. madasalin c. a. maalaga b. madasalin c. masikap
masikap 5. Matutuwa kaya si Rey sa pag-
5. Matutuwa kaya si Rey sa pag- aalaga sa kaniya ng ina?
aalaga sa kaniya ng ina? a. Oo b. Hindi c. Ewan ko
a. Oo b. Hindi c. Ewan ko

G.Paglalapat ng Pangkatin ang mga bata. Pangkatin ang mga bata. Ipagawa Sanayin Natin sa LM sa pahina 32 Sanayin Natin sa LM sa pahina 32
aralin sa pang araw- Ipagawa ang Sanayin Natin sa ang Sanayin Natin sa LM pahina 21
araw na buhay LM pahina 21

Sipiin sa sulating kuwaderno ang Sipiin sa sulating kuwaderno ang


Ibigay ang inyong hinuha ayon sa sumusunod na pangngalan. sumusunod na pangngalan.
Ibigay ang inyong hinuha ayon sitwasyon. 1. Dan 1. Dan
sa sitwasyon. Unang Pangkat – Darating mula sa 2. botika 2. botika
Unang Pangkat – Darating mula isang malayong probinsya ang Lolo 3. upuan 3. upuan
sa isang malayong probinsya at Lola nina May at Milyo. 4. kambing 4. kambing
ang Lolo at Lola nina May at Kailangan daw dalhin sa
Milyo. Kailangan daw dalhin sa pagamutan si Lolo. Walang titingin 5. bulaklak 5. bulaklak
pagamutan si Lolo. Walang sa kaniya kundi si Lola.
titingin sa kaniya kundi si Lola. Ikalawang Pangkat – Malapit na
Ikalawang Pangkat – Malapit na ang pasukan sa eskuwela. Papasok
ang pasukan sa eskuwela. na ang bunsong si Bong. Hindi pa
Papasok na ang bunsong si siya marunong umuwi ng bahay
Bong. Hindi pa siya marunong nang mag-isa.
umuwi ng bahay nang mag-isa. Ikatlong Pangkat – May proyekto si
Ikatlong Pangkat – May Neneng sa paaralan. Hindi pa
proyekto si Neneng sa paaralan. sumusuweldo si Tatay. Kukulangin
Hindi pa sumusuweldo si Tatay. ang pera ni Nanay sa
Kukulangin ang pera ni Nanay sa pamamalengke.
pamamalengke. Ikaapat na Pangkat – Maraming
Ikaapat na Pangkat – Maraming nagkalat na basura sa tabing-ilog.
nagkalat na basura sa tabing- Malapit dito ang tirahan ng mag-
ilog. Malapit dito ang tirahan ng anak na Reyes.
mag-anak na Reyes.

H.Paglalahat ng Ipabasa ang Tandaan Natin sa Ipabasa ang Tandaan Natin sa Basahin ang Ating Tandaan pahina Basahin ang Ating Tandaan pahina
Aralin pahina 22 pahina 22

Ano ang natutunan mo sa Ano ang natutunan mo sa aralin?


Ano ang dapat tandaan sa pagsipi ng Ano ang dapat tandaan sa pagsipi ng
aralin? Ang mahahalagang detalye ay
mga salita? mga salita?
Ang mahahalagang detalye ay nakatutulong upang masagot ang
Ipabasa ang Tandaan Natin pahina 32. Ipabasa ang Tandaan Natin pahina
nakatutulong upang masagot mga tanong sa pinakinggan o
Sa pagsipi ng mga salita, dapat may 32.
ang mga tanong sa pinakinggan binasang teksto.
wastong pagitan ang mga letra ng Sa pagsipi ng mga salita, dapat may
o binasang teksto. Ang hinuha ay pagbibigay ng
bawat salita. wastong pagitan ang mga letra ng
Ang hinuha ay pagbibigay ng kasalukuyang nadarama, iniisip,
bawat salita.
kasalukuyang nadarama, iniisip, katangian o nangyayari batay sa
katangian o nangyayari batay sa paglalarawan ng mga detalye sa
paglalarawan ng mga detalye sa isang sitwasyon. Maaaring itong
isang sitwasyon. Maaaring itong positibo o negatibo.
positibo o negatibo.
Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa LM Pasagutan ang Linangin Natin sa LM
LM pahina LM pahina pahina 32-33 pahina 32-33

Isulat ang T kung tama ang Isulat ang T kung tama ang
Basahin ang kuwento at sagutin Basahin ang kuwento at sagutin
ipinahahayag ng pangungusap sa ipinahahayag ng pangungusap sa
ang mga tanong pagkatapos ang mga tanong pagkatapos nito.
pagsipi ng wasto at maayos ng mga pagsipi ng wasto at maayos ng mga
nito. Ang Huwarang Pamilya
salita, at M naman kung mali. salita, at M naman kung mali.
Ang Huwarang Pamilya
1. Gamitin nang wasto ang mga guhit 1. Gamitin nang wasto ang mga guhit
sa papel. sa papel.
2. Isulat ang letra ng salita nang may 2. Isulat ang letra ng salita nang may
wastong pagitan. wastong pagitan.
Si Mang Piolo at si Aling Cristy ay 3. Burahin ng laway ang maling 3. Burahin ng laway ang maling
may huwarang pamilya. Ang naisulat. naisulat.
kanilang mga anak na sina Arcy, 4. May tamang istrok ang pagsulat. 4. May tamang istrok ang pagsulat.
Elvie, Nancy, at Frank ay masisikap 5. Dapat may wastong hugis at anyo 5. Dapat may wastong hugis at anyo
na mag-aaral. ang mga letra kapag isinusulat. ang mga letra kapag isinusulat.
Si Mang Piolo at si Aling Cristy Ang panganay na si Arcy na nasa
ay may huwarang pamilya. Ang Baitang VI ay nangunguna sa klase.
kanilang mga anak na sina Arcy, Ang kambal na sina Elvie at Nancy
Elvie, Nancy, at Frank ay ay masisigasig sa pagpasok, aktibo
masisikap na mag-aaral. sa talakayan, at napapasali sa lahat
Ang panganay na si Arcy na nasa ng pagligsahan pang-akademiko.
Baitang VI ay nangunguna sa Ang nag-iisang lalaki na si Frank ay
klase. Ang kambal na sina Elvie gumagaya sa masisikap niyang Pagsulat Pagsulat
at Nancy ay masisigasig sa mga kapatid. Naitataguyod naman Ipakita sa mga bata kung paano isulat Ipakita sa mga bata kung paano isulat
pagpasok, aktibo sa talakayan, ang kanilang pag-aaral ang pataas na bilog na guhit. ang pataas na bilog na guhit.
at napapasali sa lahat ng sa pagiging masigasig ng kanilang Bilangan habang ginagawa ito upang Bilangan habang ginagawa ito upang
pagligsahan pang-akademiko. mga magulang. mas masundan ng mga bata. mas masundan ng mga bata.
Ang nag-iisang lalaki na si Frank Ang mag-asawa ay responsableng Ipasulat ito sa hangin/ sa palad/sa Ipasulat ito sa hangin/ sa palad/sa
ay gumagaya sa masisikap gumagabay, nagdidisiplina, at likod ng kaklase. likod ng kaklase.
niyang mga kapatid. doble kayod sa paghahanapbuhay Ipabakat ito sa pisara. Ipabakat ito sa pisara.
Naitataguyod naman ang para itaguyod ang edukasyon ng Pasulatin nito ang mga bata sa Pasulatin nito ang mga bata sa
kanilang pag-aaral mga anak. sulatang papel. sulatang papel.
sa pagiging masigasig ng Ginagawa nilang araw ang gabi Gawin muli ang mga hakbang na Gawin muli ang mga hakbang na
kanilang mga magulang. para mapaglaanan ang isinagawa sa pagsulat ng pababa- isinagawa sa pagsulat ng pababa-
Ang mag-asawa ay pangangailan ng pamilya. paikot na linya. paikot na linya.
responsableng gumagabay, Kahanga-hanga ang pamilya nina A.Isulat ang pataas-paikot na linya sa A.Isulat ang pataas-paikot na linya sa
nagdidisiplina, at doble kayod sa Mang Piolo kuwaderno. Sundan ang modelo sa kuwaderno. Sundan ang modelo sa
paghahanapbuhay para at Aling Cristy. ibaba. ibaba.
itaguyod ang edukasyon ng mga Piliin ang letra ng tamang sagot at
anak. isulat sa sagutang papel.
Ginagawa nilang araw ang gabi 1. Sino-sino ang anak nina Mang
para mapaglaanan ang Piolo at Aling Cristy?
pangangailan ng pamilya. a. Arcy, Elvie, Nancy, at Frank
Kahanga-hanga ang pamilya b. Arcy, Elvie, at Nancy
nina Mang Piolo c. Nancy at Frank B. Isulat ang pataas-paikot na linya sa B. Isulat ang pataas-paikot na linya sa
at Aling Cristy. 2. Ano ang tawag sa pamilya nina kuwaderno. Sundan ang modelo sa kuwaderno. Sundan ang modelo sa
Piliin ang letra ng tamang sagot Mang ibaba. ibaba.
at isulat sa sagutang papel. Piolo at Aling Cristy?
1. Sino-sino ang anak nina Mang a. huwarang pamilya
Piolo at Aling Cristy? b. masayang pamilya
a. Arcy, Elvie, Nancy, at Frank c. masipag na pamilya
b. Arcy, Elvie, at Nancy 3. Bakit maituturing na huwaran
c. Nancy at Frank ang kanilang
2. Ano ang tawag sa pamilya pamilya?
nina Mang a. mayaman sila
Piolo at Aling Cristy? b. marami silang kakilala
a. huwarang pamilya c. matatalino at masisikap ang mga
b. masayang pamilya anak at responsable ang mga
magulang
c. masipag na pamilya 4. Dapat bang tularan ang pamilya
3. Bakit maituturing na huwaran nila?
ang kanilang a. oo b. hindi c. hindi kailanman
pamilya? 5. Ano kaya ang magiging buhay ng
a. mayaman sila mga
b. marami silang kakilala anak nila pagdating ng panahon?
c. matatalino at masisikap ang a. walang nakakaalam sa kapalaran
mga anak at responsable ang nila
mga magulang b. hindi makakapagtapos sa pag-
4. Dapat bang tularan ang aaral at maghihirap
pamilya nila? c. magkaroon ng maunlad at
a. oo b. hindi c. hindi kailanman maayos na pamumuhay
5. Ano kaya ang magiging buhay
ng mga
anak nila pagdating ng
panahon?
a. walang nakakaalam sa
kapalaran nila
b. hindi makakapagtapos sa pag-
aaral at maghihirap
c. magkaroon ng maunlad at
maayos na pamumuhay
Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation

You might also like