Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Lesson Plans for Multigrade Classes

Grades I and II
Learning Area: ARALING PANLIPUNAN Quarter: 1 Week: 10
Grade Level Grade 1 Grade 2
Pamnatayang naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkilala sa naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng kinabibilangang
Pangnilalaman sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at komunidad
Ang mga mag-aaral ay pagbabago

Pamanatayan sa pagganap buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng
sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa kinabibilangang komunidad
malikhaing pamamaraan

Mga Kasanayan sa Naipagmamalaki ang sariling pangarap o ninanais sa Nakabubuo ng interprestayon ng kapaligiran ng sariling lalawigan at
Pagkatuto pamamagitan ng mga malikhaing pamamamaraan karatig na mga lalawigan ng rehiyon gamit ang mapa AP3LAR-Ii-13
AP1NAT-Ij 14

Unang Araw
Layunin ng Aralin Naipagmamalaki ang sariling pangarap Nasasabi ang mga wastong gawain/ pagkilos sa tahanan at paaralan sa
panahon ng kalamidad

Paksang Aralin Ang Aking Kuwento Ang Aking Komunidad

Mga Kagamitan Awitin, Slide Decks Awitin, Slide Decks

Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):


 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
T Direct Teaching  Grade Groups
Teaching, Learning and Assessment Activities
G Group Work WHOLE CLASS ACTIVITY
I Independent Learning
Ipaawit ang “Ako ay Isang Komunidad”
TG
A Assessment
Ano ang pangarap? Pangkat 1: Isulat ang iba’t-ibang uri ng komunidad.
Ano-ano ang inyong mga pangarap? Pangkat 2: Sa inyong pangkat, isulat ang kinabibilangang komunidad
Mahalaga ba ang inyong pangarap? ng bawat miyembro.
Bakit mahalagang magkaroon ng pangarap ang isang tao? Pangkat 3: Gumawa ng komunidad na panghinaharap.
GI
Ipagawa ang Apendiks 1 Ipaulat ang Gawain ng mga mag-aaral.

DI
Ipaulat sa mga bata ang kanilang ginawa. Hayaan silang sabihin
kung bakit ito ang kanilang mga pangarap.

A
Iguhit ang iyong pangarap at kulayan ng maganda. Oral Assessment:
Ano ang komunidad?
Paano natin masasabi na ito ay isang komunidad?
Remarks
Reflection

Day 2
Layunin Naipagmamalaki ang sariling pangarap o ninanais. Naihahambing ang sariling komunidad sa ibang komunidad.
Natutukoy ang kahalagahan ng mga pangarap.
Paksang Aralin Ang Aking Kuwento Ang Aking Komunidad
Kagamitan Mga larawan, Slide Decks Mga Larawan, Slide Decks
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Ability Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Friendship Groups
activities. one group.  Other (specify)
 Mixed Ability Groups  Combination of Structures
Direct Teaching  Grade Groups
Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities G
WHOLE CLASS ACTIVITIES
Independent Learning
Muling Ipaawit ang “Ang Aking Pangarap”
I Assessment
Ano-ano ang dapat gawin upang makamit ang inyong pangarap? Gamit ang modeling clay, gumawa ng isang komunidad na inyong
pinapangarap.
Muling isa-isahin ang mga pangarap ng mga bata at tukuyin ang
kahalagan ng mga ito sa komunidad.
Hal. Guro – makapagturo sa mga bata

T
GD
I Apendiks 2
AG
Dugtungan ang pangungusap. Isulat sa inyong papel.
Ako si ______________. Ako ay magiging isang magaling na
_______________.
A
Oral: Ipaliwanag ang ginawa. Bakit ito ang ginawang modelo ng
Ang pangarap ay mahalaga dahil _____________. komunidad.
Remarks
Reflection
Day 3
Layunin Answer the weekly test with at least 80% mastery
Paksang Aralin Weekly Test
Kagamitan Lapis at Papel
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
Direct Teaching  Grade Groups
Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities G
WHOLE CLASS ACTIVITY
Independent Learning
Tell the pupils the standards in taking the test
A Assessment
Apendiks 3 Apendiks 4
Remarks
Reflection
REFERENCES

GRADE 1 GRADE 2
CG, BOW, LM Grade 1 CG, BOW, LM Grade 1
Appendiks 1
Grade 1 AP 1&2 Q1/W10/D1

Pangkatin ang mga bata sa tig-lilimang miyembro.


Sa isang manila paper na may nakaguhit na malaking puso,
ipasulat sa loob ng malaking puso ang kanilang mga pangarap
kalakip ng kanilang mga pangalan.

Mecah – Maging isang


mabait na guro.
Appendiks 2
Grade 1 AP 1&2 Q1/W10/D1

Ipahayag nang buong pagmamalaki ang sariling pangarap.


Hal.
Ako si Dr. Juan dela Cruz! Ako ay isang mabait na doktor.
Appendiks 3
Grade 1 AP 1&2 Q1/W8/D1

Magsagawa ng isang talent show. Ipakita ang inyong gustong maging


paglaki.
Hal. Doktor – gabayan ang bata na mag-imbita ng kamag-aral na
magsisilbing pasyente. Hayaan ang mag-aaral na Doktor na ipakita
ang Gawain ng isang mabuting doctor.

Rubric sa pagganap.
5 puntos – Mahusay at may tiwala sa sarili ang bata habang
ipinapakita ang ninanais na pangarap.
3 puntos – Maganda ang ipinakita nang bata ngunit hindi masyadong
tiwala sa sarili.
1 puntos – Tumayo ang bata ngunit walang tiwala sa sarili at
kailangang ituro lahat nang guro ang gagawin.
Appendiks 4
Grade 1 AP 1&2 Q1/W10/D1

Iguhit ang komunidad mo ngayon at ang nakikita mong magiging


komunidad pagkatapos ng dalampung taon.

You might also like