Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 PAARALAN TALUMPOK PROPER ELEMENTARY SCHOOL BAITANG 3

PANG ARAW – ARAW NA TALA SA GURO MARIA CRISELDA L. UMALI


PAGTUTURO
PETSA September 6 2022 MARKAHAN 1st

SCIENCE FILIPINO MAPEH


I. LAYUNIN Nakababaybay nang wasto ang
Classify objects and materials as mga salitang natutunan sa aralin
solid, salita di kilala batay sa bigkas
liquid, and gas based on some tatlo o apat na pantig batayang
observable characteristics talasalitaan mga salitang hiram at
salitang dinaglatt.
A. Pamantayang Pangnilalaman ways of sorting materials Demonstrates understanding of
and describing them as lines texture shapes and depth
solid, liquid or gas based contrast (size texture) through
on observable properties drawing
B. Pamantayan sa Pagganap group common objects Creates an artwork of people in
found at home and in the province/region
school according to On the spot sketching of plants
solids, liquids and gas trees or buildings and geometric
line designs
C. PAMANTAYAN SA PAGKATUTO
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN
Describe changes in materials Nakababaybay nang wasto ang Explains that artist create visual
based on the effect of mga salitang natutunan sa aralin texture by using a variety of lines
temperature 1. Solid to Liquid salita di kilala batay sa bigkas and colors.
2. liquid to solid tatlo o apat na pantig batayang
3. liquid to gas talasalitaan mga salitang hiram at
4. solid to gas salitang dinaglatt.
IV. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
1. Pahina sa gabay ng guro MELC S3MT-lh-j-4 page 376 MELC F3Py- ld 2.2 1/3 page 151 MELC A3PL lc – page 279
2. Pahina sa kagamitan ng Lm page Module page 15-19 PIVOT page ___
mag-aaral Module page__6 - 21
3. Pahina sa teksbuk LM page Lm page LM page
Module page 15-19
4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal learning video video video
resources
B. Iba pang kagamitang panturo
V. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula sa bagong
aralin.

B. Pagtalakay ng bagong See Lm page__ See module page 16 See module page__
konsepto at paglalahad ng Module page 5
bagong kasanayan #1
C. Pagtalakay ng bagong See Lm page__ See LM page See module page__
konsepto at paglalahad ng Module page 6 Module page 16
bagong kasanayan #2
See page __ LM Lm page See page module
Paglinang sa Kabihasaan Module page 17
D. (Tungo sa formative
assessment)

E. Paglalahat ng Aralin
F. Pagtataya ng Aralin See module page page 17 worksheet video

G. Karagdagang gawain para sa .


takdang-aralin at remediation
1. MGA TALA
2. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral n
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magpaaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong n g aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo an
g aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like