DLL Epp-4 Q1 W1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: A.

MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: CATALINA P. BINALINGBING Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: AUGUST 22-26, 2022 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang CLASSROOM Naipamamalas ang Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang-
Pangnilalaman ORIENTATION pang-unawa sa unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at
kaalaman at kasanayan kasanayan sa pagtatanim kasanayan sa pagtatanim kasanayan sa pagtatanim
sa pagtatanim ng ng halamang orna- ng halamang ornamental ng halamang ornamental
halamang orna- mental bilang isang bilang isang gawaing bilang isang gawaing
Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. pagkakakitaan. pagkakakitaan.
gawaing pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang
pagbibigay ng mga pagtatanim, pag-aani, at pagtatanim, pag-aani, at pagtatanim, pag-aani, at pagtatanim, pag-aani, at
mahahalagang pagsasapamilihan ng pagsasapamilihan ng pagsasapamilihan ng pagsasapamilihan ng
detalye na dapat halamang ornamental halamang ornamental sa halamang ornamental sa halamang ornamental sa
tandaan ng mga sa masistemang masistemang masistemang masistemang
mag-aaral sa loob ng pamamaraan. pamamaraan. pamamaraan. pamamaraan.
paaralan at silid-
aralan.
C. Mga Kasanayan sa Pagtalakay sa mga 1.2 Natatalakay ang 1.3 Nagagamit ang 1.3 Nagagamit ang 1.3 Nagagamit ang
Pagkatuto kasanayan na dapat pakinabang sa teknolohiya/ internet sa teknolohiya/ internet sa teknolohiya/ internet sa
Isulat ang code ng bawat taglayin sa loob ng pagtatanim ng pagsagawa ng survey at pagsagawa ng survey at pagsagawa ng survey at
kasanayan paaralan at silid- halamang ornamental iba pang pananaliksik ng iba pang pananaliksik ng iba pang pananaliksik ng
aralan. para sa pamilya at sa wasto at makabagong wasto at makabagong wasto at makabagong
pamayanan. pamamaraan ng pamamaraan ng pamamaraan ng
EPP4AG-Oa-2 pagpapatubo ng halamang pagpapatubo ng halamang pagpapatubo ng halamang
ornamental. ornamental. ornamental.
EPP4AG-Ob-3 EPP4AG-Ob-3 EPP4AG-Ob-3
II. NILALAMAN
CLASSROOM Pagtatanim ng Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang
ORIENTATION Halamang Ornamental Ornamental Ornamental Ornamental
Pakinabang sa Pagsasagawa ng Pagsasagawa ng Survey Pagsasagawa ng Survey
Pagtatanim ng Survey Gamit ang Gamit ang Teknolohiya Gamit ang Teknolohiya
Halamang Teknolohiya
ornamental

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng T.G. pp. 128-130 T.G. pp. 130-132 T.G. pp. 130-132 T.G. pp. 130-132
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang L.M. pp. 320-323 L.M. pp. 323-326 L.M. pp. 323-326 L.M. pp. 323-326
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Tambiolo (kahon na Manila paper, pentel pen, Manila paper, pentel pen, Manila paper, pentel pen,
Panturo may binilot na papel na kuwaderno, lapis kuwaderno, lapis kuwaderno, lapis
may nakasulat ng mga
paksa)
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Kumusta ka? Ano-ano ang mga uri ng Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga
aralin at/o Masaya kaba na ikaw halaman? pakinabang sa pagtatanim pakinabang sa pagtatanim pakinabang sa pagtatanim
pagsisimula ng bagong ay nandito ngayon? ng mga halamang ng mga halamang ng mga halamang
aralin ornamental? ornamental? ornamental?
B. Paghahabi sa layunin ng Binabati ko kayo sa Tumawag ng bata at Naranasan nyo na bang Naranasan nyo na bang Naranasan nyo na bang
aralin unang araw ng ating pabunutin sa tambiolo, mag-survey sa isang lugar? mag-survey sa isang lugar? mag-survey sa isang lugar?
pagpasok sa eskwela. bigyan ng sagot ang Ano-anong survey ang Ano-anong survey ang Ano-anong survey ang
nabunot na paksa. inyong ginagawa? Anong inyong ginagawa? Anong inyong ginagawa? Anong
paraan ang gagamitin paraan ang gagamitin paraan ang gagamitin
ninyo upang madali ang ninyo upang madali ang ninyo upang madali ang
gawaing pagsa-survey? gawaing pagsa-survey? gawaing pagsa-survey?
C. Pag-uugnay ng mga May mga dapat -Bakit tayo nagtatanim Bigyan kahulugan ang mga Bigyan kahulugan ang mga Bigyan kahulugan ang mga
halimbawa sa tayong dapat ng mga halamang salita: teknolohiya, salita: teknolohiya, salita: teknolohiya,
bagong aralin tandaan sa ornamental? internet, pananaliksik, at internet, pananaliksik, at internet, pananaliksik, at
pagsisimula ng ating -May makukuha ba survey survey survey
FACE TO FACE balik tayong kapakinabangan Original File Submitted and
eskwela. mula rito? Formatted by DepEd Club
Makinig at -Ano ang naitutulong ng Member - visit
makibahagi… pagtatanim ng mga depedclub.com for more
halamang ornamental
sa pamilya
D. Pagtatalakay ng bagong 1. Pagpapakila ng Pangkatin ang klase sa 3 Magpapakita ang guro ng Magpapakita ang guro ng Magpapakita ang guro ng
konsepto at Sarili -Pumili ng lider, bawat isang tsart (LM p. 324-325) isang tsart (LM p. 324-325) isang tsart (LM p. 324-325)
paglalahad ng bagong 2. Pagtatala ng lider ay kukuha ng At talakayin ito sa mga At talakayin ito sa mga At talakayin ito sa mga
kasanayan #1 Opisyales sa klase. binilot na papel sa bata. bata. bata.
3. Mga dapat tambiolo at pag-usapan
tandaan upang ng pangkat ang
manatiling ligtas at nakasulat sa papel.
maayos sa ating silid- -Iulat sa klase ang
aralan at loob ng tinalakay na paksa.
paaralan.
4. Pangkalusugang
paalala
5. Pagsipi ng CLASS
SCHEDULE, at
pagkilala sa mga guro
sa iba’t ibang
asignatura.
E. Pagtalakay ng bagong Pagbabahagi ng Talakayin ang ginawa ng Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3
konsepto at Kaalaman sa wastong bawat pangkat. -Pumili ng lider -Pumili ng lider -Pumili ng lider
paglalahad ng bagong pakikitungo sa guro Talakayin rin ang mga -Pag-usapan ng bawat -Pag-usapan ng bawat -Pag-usapan ng bawat
kasanayan #2 at kamag-aral. pakinabang ng pangkat ang nagawang pangkat ang nagawang pangkat ang nagawang
pagtatanim ng mga survey survey survey
halamang ornamental Isa-isahin ang makabagong Isa-isahin ang makabagong Isa-isahin ang makabagong
na makikita sa LM p. paraan ng pagpapatubo ng paraan ng pagpapatubo ng paraan ng pagpapatubo ng
321-322 mga halaman. mga halaman. mga halaman.
-Iulat sa klase ang -Iulat sa klase ang Iulat sa klase ang tinalakay
tinalakay na paksa. tinalakay na paksa. na paksa
F. Paglinang sa Kabihasnan Bahaginan ng Bakit tayo nagtatanim Bakit kailangan ng Bakit kailangan ng Bakit kailangan ng
(Tungo sa Formative natutunan. ng mga halamang makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
Assessment) ornamental? sa pagsasagawa ng survey sa pagsasagawa ng survey sa pagsasagawa ng survey
sa pagpapatubo ng mga sa pagpapatubo ng mga sa pagpapatubo ng mga
halamang ornamental? halamang ornamental? halamang ornamental?
G. Paglalapat ng aralin sa Pair-Sharing… Paano makatutulong sa Si Marlon ay nais Si Marlon ay nais Si Marlon ay nais
pang-araw- Ikaw at Ako ay dapat pagsugpo ng polusyon mananaliksik tungkol sa mananaliksik tungkol sa mananaliksik tungkol sa
araw na buhay sumunod sa ang pagtatanim ng mga mga pangalan ng mga pangalan ng mga pangalan ng
alituntunin na halamang ornamental? halamang ornamental at halamang ornamental at halamang ornamental at
itinakda ng ating mga uri nito, anong mga uri nito, anong mga uri nito, anong
paaralan. makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ang kanyang gagamitin ang kanyang gagamitin ang kanyang gagamitin
upang mapadali at upang mapadali at upang mapadali at
mapabilis ang kanyang mapabilis ang kanyang mapabilis ang kanyang
paghahanap nito? paghahanap nito? paghahanap nito?
H. Paglalahat ng Aralin Bahaginan ng Ano-ano ang mga Anong uri ng teknolohiya Anong uri ng teknolohiya Anong uri ng teknolohiya
natutunan pakinabang sa ang ginagamit upang ang ginagamit upang ang ginagamit upang
pagtatanim ng mga matutuhan ang matutuhan ang matutuhan ang
halamang ornamental makabagong pamamaraan makabagong pamamaraan makabagong pamamaraan
para sa pamilya? Para ng pagpapatubo ng mga ng pagpapatubo ng mga ng pagpapatubo ng mga
sa pamayanan? halamang ornamental? halamang ornamental? halamang ornamental?
I. Pagtataya ng Aralin TAMA o MALI? Panuto: Ipasagot kung Panuto: Isulat ang tamang Panuto: Isulat ang tamang Panuto: Isulat ang tamang
(Pagbibigay TAMA o MALI ang sagot basi sa isinagawang sagot basi sa isinagawang sagot basi sa isinagawang
halimbawa ng guro sumusunod na tanong: pagsu-survey. pagsu-survey. pagsu-survey.
na sasagutin nila ng 1.Ang pagtatanim ng
tama o mali.) mga hala- Pangalan Uri Lugar Pangalan Uri Lugar Pangalan Uri Lugar
mang ornamental ay Paraan Paraan Paraan
nakatutu- 1.Gumamela 1. Bromeliad 1. Bromeliad
long sa pagbibigay ng 2.Rose 2.Pandakaki 2.Pandakaki
malinis 3.Cosmos 3.Antorium 3.Antorium
na hangin. 4.Yellow Bell 4.Santan 4.Santan
2.Ang mga halamang 5.Bougainvillea 5.Daisy 5.Daisy
ornamen-
tal ay walang
naidududlot na
mabuti sa pamilya at
ibang tao
sa pamayanan.
3.Maaaring ipagbili ang
mga ita-
tanim na halamang
ornamental
4.Nakapagbibigay
kasiyahan sa
pamilya at pamayanan
ang
pagtatanim ng mga
halamang
ornamental.
5.Nakapagbibigay
polusyon ang
pagtatanim ng mga
halamang
ornamental.
J. Karagdagang Gawain para sa Ipalagda sa magulang Magsaliksik sa internet Maghanap sa pamilihan ng Anu-ano ang mga Anu-ano ang mga
takdang- ang kopya ng class sa makabagong isang halamang halamang ornamentalna halamang ornamentalna
aralin at remediation schedule. pamamaraan sa ornamental na malambot maaari nating itanim o maaari nating itanim o
pagpapatubo ng ang sanga at matigas na palakihin ayon sa ating palakihin ayon sa ating
halamang ornamental. sanga, patubuin natin ang pangangailangan? pangangailangan?
mga ito sa paraan ng Ilista ang mga ito. Ilista ang mga ito
inyong pananaliksik.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Iwinasto ni:

CATALINA P. BINALINGBING MARICAR D. MAGALLANES


Guro Dalubguro sa ika-4 na baitang

Noted by:
PEDRO P. INOCANDO
Principal IV IMELDA T. JACOB
PSDS-in-Charge

You might also like