Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

GRADING PERIOD Unang Markahan

PETSA Agosto 30-Oktubre 2, 2022

PHASES OF Suriin at Tuklasin


LEARNING

SEKSYON PETSA/ARAW ORAS

7-ELIJAH Agosto 30-Setyembre 6:45-7:30 MON-FRI


2

I. LAYUNIN

Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa ugnayan


A. Pamantayang
ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Pang-nilalaman
Asyano

B. Pamantayang Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-uugnay-ugnay ng


bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng
Sa Pagganap sinaunang kabihasnang Asyano.

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa
paghubog ng kabihasnang Asyano

D. Code – AP7HAS–la-1

LAYUNIN (LO): 1. Natutukoy ang mga katangiang pisikal sa mga rehiyon ng


Asya ayon sa kanyang kinaroroonan, hugis, sukat, anyo, klima
at vegetation cover at ang kahalagahan nito sa ating
pamumuhay.
2. Naipaliliwanag ang ugnayan ng tao sa kapaligiran sa
paghubog ng kabihasnang Asyano
UNANG MARKAHAN: Aralin
II: NILALAMAN Paksa: Ugnayan ng tao sa kapaligiran sa paghubog ng
kabihasnang Asyano.

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian

1. TG at LM, Teksbuk Batayang Modyul p. 8-9.

2. LRMDC Portal http://DepEd-LRMDC-Valenzuela.com , Batayang Modyul, at


Youtube.com

Laptop at Telebisyon, HDMI, Extension Wire, Power Point


Presentation
A. Iba pang
Kagamitang
Panturo

B. Values Makakalikasan, Makatao, at Makabayan


Integration
IV. PAMAMARAAN  

a. Panalangin
A. Pang araw-
b. Pagbati sa guro
araw na
c. Pagpuna ng silid-aralan
Gawain
d. Pagpuna sa mga liban ng klase

Tanong Sagot!
B. Balik-aral
1. Tungkol saan ang talakayan noong nakaraang aralin?

2. Ano ang natutunan mo mula dito?

Suri-Larawan

C. Paghahabi sa
Layunin
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang nakikita niyo sa larawan?
2. May kaugnayan ba ang tao sa kapaligiran na kanyang
ginagalawan? Sa paanong paraan?

1. Pag- uugnay Mula sa Larawan-Suri, ano sa palagay ninyo ang paksa na


ng halimbawa ating tatalakayin sa araw na ito?

UNANG ARAW NG PAGKIKITA:

Balik-aral at Tanong, Sagot:


D.. Pagtalakay sa Paksa: Ugnayan ng tao at kapaligiran
Konsepto at
Kasanayan #1  Ang mga mag-aaral ay inaasahang magkaroon ng ideya
patungkol sa ugnayan ng tao at kapaligiran

IKALAWANG ARAW NG PAGKIKITA:

Video Lesson

Paksa: Ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng


kabihasnang Asyano

Ang mga mag-aaral ay inaasahang magkaroon ng kaalaman


sa ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang
Asyano ayon sa kapaligirang Pisikal ng mga rehiyon sa Asya
at ang kahalagahan nito sa pamumuhay ng tao.

IKATLONG ARAW NG PAGKIKITA:

 Sa bahaging ito inaasahang ang mga mag-aaral ay may


kaalaman na sa paksang natalakay sa loob ng
dalawang araw at magkakaroon ng rebyu at pagtataya
tungkol sa natalakay na aralin.

E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan #2

Tukuyin mo! Rehiyon ko!


F. Paglinang sa
Kabihasaan. Tukuyin ang rehiyon ng bawat katangiang pisikal ng Asya na
ibibigay ng guro.

Itanong sa mag-aaral:

1. Ano ang katangiang pisikal ng bawat rehiyon sa Asya?


G. Paglalapat ng
Aralin 2. Ano ang kahalagahan nito sa pamumuhay ng tao?

3. Ano ang ugnayan ng tao sa kapaligiran sa paghubog ng


kabihasnang Asyano

H. Paglalahat ng Ang natutunan ko sa araling ito ay _____________________


Aralin
_________________________________________________

_________________________________________________
Sagutin ang sumusunod na katanungan:
1. Ang pamumuhay ba ng tao ay naapektuhan sa uri ng
kapaligiran na mayroon siya?
2. Sinasabing ang Kabihasnang Asyano ay naiimpluwensiyan
ng kapaligiran at tao na naninirahan sa bawat rehiyon,
naniniwala ka ba dito? Ipaliwanag.
I. Pagtataya ng
aralin
Gumawa ng isang poster na nagpapakita ng ugnayan ng tao
sa kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano

Gawing Pamantayan ang sumusunod:


J. Karagdagang
Gawain Kaugnayan sa paksa
at interpretasyon……….……………. 10
Pagkamalikhain ……………………….5
Pagkamapanlikha …………………….5
Kabuuan……………………………….20

K. Mga Tala:

PAGNINILAY:
Taon at Baitang Bilang ng Bilang ng mga Nakatulong Bilang ng Alin sa mga
mag-aaral mag-aaral na ba ang mga ag-aaral istratehiyang
na nangangailangan remedial? na pagtuturo
nakakuha ng iba pang Bilang ng magpapatuloy ang
ng 80% sa gawain para sa mag-aaral sa nakatulong
pagtataya? remediation? na remediation? ng lubos?
nakaunawa Paano ito
sa aralin? nakatulong?
7-ELIJAH

You might also like