DLL - Esp 5 - Q1 - W4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: Paaralang Elementarya ng Tabang Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Endlesly Amor D. Centeno Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: Setyembre 19-23, 2022 (WEEK 5) 7:30-8:00 ng umaga Quarter: Unang Kwarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng matapat na paggawa sa mga proyektong pampaaralan. Nasusukat ang mga kaalaman at
Nakahihikayat ng iba na maging matapat sa lahat ng uri ng paggawa. kasanayang natutunan sa
nakaraang mga aralin.
Naipapakita ang pagiging
matapat sa pagsagot sa
pagsusulit
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang Nasusukat ang mga kaalaman at
gawain na may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan. kasanayang natutunan sa
nakaraang mga aralin.
Naipapakita ang pagiging
matapat sa pagsagot sa
pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain. Pagsukat sa abilidad at kaalaman
ng mga bata sa pagkuha ng
pagsusulit.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng matapat na paggawa sa mga proyektong pampaaralan
(Isulat ang code ng bawat EsP5PKP - 30
kasanayan)
I. NILALAMAN Pagkamatapat (Honesty} Ikalawang Sumatibong
Pagmamahal sa Katotohanan (Love of Truth) Pagsusulit sa ESP 5
Katapatan Ko, Ipagmamalaki Ko!
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng pp.18-19 pp. 18-19 pp. 18-19 pp. 20-21
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang pp. 29-31 pp.32-33 pp.33-34 pp.35-36
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Ugaling Pilipino sa Ugaling Pilipino sa Makabagong Ugaling Pilipino sa Makabagong Ugaling Pilipino sa Makabagong Ugaling Pilipino sa Makabagong
Makabagong Panahon Panahon textbook pp. 30-37 Panahon textbook pp. 30-37 Panahon textbook pp. 30-37 Panahon textbook
textbook pp. 30-37
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan o video clips, larawan o video clips, kwaderno, larawan o video clips, kwaderno, larawan o video clips, kwaderno, TV, Test notebook
kwaderno, talaang papel/ talaang papel/ sagutang papel talaang papel/ sagutang papel talaang papel/ sagutang papel
sagutang papel
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balikan: Balik aral sa mga pamantayang
at/o pagsisimula ng bagong dapat sundin sa pagsusulit
Basahing mabuti ang mga
aralin
sumusunod na sitwasyon.
Iguhit ang masayang mukha
kung ito ay nagpapakita ng
katapatan at malungkot na
mukha kung hindi
nagpapakita ng katapatan.
Tingnan sa modyul p. 2
B. Paghahabi sa layunin ng Pag-aralan ang mga Pagpapaliwanag ng mga
aralin sumusunod na larawan. panuto.
Sundin ang talahanayan sa
pagsagot sa mga tanong.
Tingnan sa Modyul p. 3
C. Pag-uugnay ng mga Talakayin ang “Suriin” Ipabasa Pagbibigay halimbawa kung
halimbawa sa bagong aralin ang akrostik sa p. 4. Pag- kailangan
aralan kung paano
naipapakita ang katapatan at
ang mabuting naidudulot nito
sa pag-aaral.
D. Pagtatalakay ng bagong Alalahanin ang isang Pagbibigay ng pamantayan sa
konsepto at paglalahad ng pangyayaring naranasan mo Pagsusulit.
bagong kasanayan #1 na sa iyong buhay na may
kinalaman sa pagpapakita ng
katapatan sa paggawa ng
proyekto sa paaralan.
E. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang kwento sa
konsepto at paglalahad ng malalim na pakahulugan.
bagong kasanayan #2 Bigyang-diin ang mga
pagpapahalaga na makikita sa
kwento. Itanim sa kaisipan ng
mga mag-aaral na kailngan
nilang maging matapat sa
lahat ng pagkakataon,
mayroon mang nakatingin
habang gumagawa o wala
man
F. Paglinang sa Kabihasan Isagawa Natin: Paggabay ng guro
(Tungo sa Formative Gawain 1:
Assessment) 1. Ipagawa sa kuwaderno ng
mga mag-aaral ang Gawain 1
sa Kagamitan ng Mag-aaral.
Ipaalala sa kanila na kailangan
nilang ipakita ang kanilang
tunay na saloobin sa bawat
sitwasyon.
2. Ipoproseso ang mga sagot
sa paraang talakayan.
Gawain 2:
1. Sa pangalawang gawain,
ilagay sa loob ng kahon ang
slogan:
“Paggawa ng matapat sa
proyektong pampaaralan,
laging isapuso at tandaan”
2. Pangkatin ang klase sa apat.
Bawat pangkat ay
magpapakita ng dula-dulaan
tungkol sa pagpapakita ng
matapat na paggawa sa mga
proyektong pampaaralan.
3. Hayaang magbigay ng
kanilang opinyon ang mga
mag-aaral tungkol sa ginawa
ng bawat pangkat upang
malaman kung nauunawaan
ang mga pagpapahalagang
tinalakay. Ipaalala sa kanila na
maging makatotohanan at
mapanuri sa kanilang
saloobin.

G. Paglalahat ng aralin sa pang- Isapuso Natin: .


araw-araw na buhay 1. Magkaroon ng maikling
pagbabalik-aral ng mga Gawain.
Sa tulong ng guro, hayaang
pagnilayan ng mga mag-aaral
kung ano ang natanim sa
kanilang puso.
2. Ipasulat ang napagnilayan ng
mga mag-aaral sa kanilang
Reflection Booklet gamit ang
gabay na tanong na nasa
Kagamitan ng Mag-aaral.
3. Ipabasa at ipaliwanag ang
Tandaan Natin. Bigyang-diin at
pahalagahan sa talakayan ang
ugaling matapat.
H. Paglalapat ng Arallin Isabuhay Natin:
1. Bilang mag-aaral, paano mo
maipakikita ang pagiging matapat
sa paggawa sa mga proyektong
pampaaralan? Ipatala ang
kanilang sagot sa kwaderno.
2. Pipili ng kanilang mag-aaral na
magbabahagi ng kanilang gawa sa
harap ng klase.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin Pagsagot ng mga bata sa
1. Ipahanda ang papel na pagsusulit.
sagutan.
2. Ipasagot ang Subukin Natin
namakikita sa Kagamitan ng Mag-
aaral.
3. Iwasto ang mga maling sagot
ng mga mag-aaral at ito ay
talakayin upang maintindihan
nilang muli.
4. Bigyang papuri ang mga mag-
aaral na nakakuha ng may apat at
limang sagot dahil sila ay
nagpapatunay na nauunawaan
nagkaroon ng kasanayan sa
pagpapahalagang pinag-usapan.

J. Karagdagang gawain para sa Balik aral sa mga tanong na di


takdang-aralin at remediation Batiin ang mga mag-aaral sa nasagot.
natapos na aralin at ihanda sila sa
susunod na aralin. Maaring
magbigay ng takdang-aralin
kung kinakailangan, para
magsilbi itong motibasyon sa
susunod na pag- aaralan.

III. Mga Tala


IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to
nakakuha ng 80% sa pagtataya to the next objective. the next objective. the next objective. the next objective. the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery mastery mastery mastery
B. Bilang ng mag-aaral na ___Pupils did not find ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties
nangangailangan ng iba pang difficulties in answering their in answering their lesson. in answering their lesson. in answering their lesson. in answering their lesson.
gawain para sa remediation lesson. ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in
___Pupils found difficulties in answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
answering their lesson. ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of lesson because of lack of lesson because of lack of lesson because of lack of
lesson because of lack of knowledge, skills and interest knowledge, skills and interest knowledge, skills and interest knowledge, skills and interest
knowledge, skills and interest about the lesson. about the lesson. about the lesson. about the lesson.
about the lesson. ___Pupils were interested on ___Pupils were interested on ___Pupils were interested on ___Pupils were interested on
___Pupils were interested on the lesson, despite of some the lesson, despite of some the lesson, despite of some the lesson, despite of some
the lesson, despite of some difficulties encountered in difficulties encountered in difficulties encountered in difficulties encountered in
difficulties encountered in answering the questions asked answering the questions asked by answering the questions asked by answering the questions asked
answering the questions by the teacher. the teacher. the teacher. by the teacher.
asked by the teacher. ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources despite of limited resources used despite of limited resources used despite of limited resources
despite of limited resources used by the teacher. by the teacher. by the teacher. used by the teacher.
used by the teacher. ___Majority of the pupils ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils
___Majority of the pupils finished their work on time. their work on time. their work on time. finished their work on time.
finished their work on time. ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish
___Some pupils did not finish their work on time due to their work on time due to their work on time due to their work on time due to
their work on time due to unnecessary behavior. unnecessary behavior. unnecessary behavior. unnecessary behavior.
unnecessary behavior.

C. Nakatulong ba ang remedial? ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
Bilang ng mag-aaral na 80% above 80% above above above 80% above
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
remediation remediation remediation remediation remediation

E. Alin sa mga istratehiyang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
pagtuturo nakatulong ng ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
lubos? Paano ito nakatulong? up the lesson the lesson the lesson the lesson the lesson
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang-pansin ni:

ENDLESLY AMOR D. CENTENO OLYMPIA R. BAUTISTA CONRADO S. GONZALES


Guro III Dalub Guro I Punong Guro I

You might also like