Linggo 3

You might also like

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Daily Paaralan GALA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 9

Lesson Log Guro CHRILIE MAE L. CUARTEROS Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala Petsa/Oras SEPTEMBER 12-16, 2022 Markahan Una
saPagtuturo)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang 1awain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (F9WG-Ia-b-41) Nagagamit ang mga pang- F9PB-Ie-41 Nailalahad ang F9PT-Ie-41 Natutukoy at naipaliliwanag ang F9PS-Ie-43 Nabibigkas
(Isulatang code ng bawat ugnay na hudyat ng pagsusunod-sunod ng sariling pananaw at magkakasingkahulugang pahayag sa ilang nang maayos at may
kasanayan) mga pangyayari. naihahambing ito sa taludturan damdamin ang isinulat na
F9PN-Ie-41 Naiuugnay ang sariling pananaw ng iba tungkol sa sariling taludturan
damdamin sa damdaming inihayag sa pagkakaiba-iba o F9PD-Ie-41 Nasusuri mula sa youtube ang F9PU-Ie-43 Naisusulat ang
napakinggang tula pagkakatulad ng paksa sa ilang halimbawa ng pagbigkas ng tula, isahan ilang taludtod tungkol sa
mga tulang Asyano man o sabayan pagpapahalaga sa pagiging
mamamayan ng bansang
Asya

II. NILALAMAN Mga Pang-abay na Pamanahon Elehiya Para kay Ram KULTURA: Ang Pamana ng Nakaraan, Regalo KULTURA: Ang Pamana ng ICL
ng Kasalukuyan, at Buhay ng Kinabukasan Nakaraan, Regalo ng
Kasalukuyan, at Buhay ng
Kinabukasan
III. KAGAMITANG PANTURO Chart, Led TV Batayang aklat Batayang aklat Papel
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamita ng Pang- pp.37-38 pp.40-41 pp. 42-44 pp. 42-44
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gawain 6: Pagsasanib ng Gramatika/ Yugto ng Pagkatuto Ano-ano ang mga kultura natin na Ano-ano ang mga
at/o pagsisimulang bagong aralin Retorika-Kuwento Mo, Isalaysay Mo (LM. p. A. Tuklasin (LM p. 40) maipagmamalaki mo? maituturing mong Pamana
37) ng Nakaraan, Regalo ng
Kasalukuyan, at Buhay ng
Kinabukasan?
B. Paghabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1 (LM p. 40) Pagbibigay opinyon tungkol sa pamagat ng
tulang babasahin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Panonood sa video clip Panonood ng video clip NCCA Sagisag Kultura
sa bagong aralin tungkol sa Elehiya Para Kay ng Filipinas
Ram
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa Paksa (Mga Pang-abay na -Malikhaing Pagbasa sa Pagbasa sa tula (Individual and Group) Pagpapatuloy sa Talakayan
at paglalahad ng bagong Pamanahon na kadalasang ginagamit) Elehiya Para kay Ram
kasanayan #1 -Pagtalakay sa Paksa

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-unawa sa mga pang-abay na Pagtalakay sa Aralin


at paglalahad ng bagong pamanahon na may pananda at walang
kasanayan #2 pananda
F. Paglinang sa Kabihasaan Magbigay ng mga pangungusap na may Gawain 2 (LM p. 41) Gawain 4: (LM p.44)
(Tungo sa Formative Assessment) pang-abay na pamanahon
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Ano ang kahalagahan ng mga pang-abay na Paano mo maipakikita ang
araw-araw na buhay pamanahon sa pang-araw araw na iyong pagpapahalaga sa
pakikipagtalastasan sa kapwa? ating kultura?
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 7 at Gawain 8 (LM. p.38)
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 3. (LM p. 41) Gawain 5: (LM p.44)
J. Karagdagang Gawain sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang ____Natapos ang
nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. aralin/gawain at maaari
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil magpatuloy sa mga susunod ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa nang magpatuloy sa mga
sa kakulangan sa oras. na aralin. kakulangan sa oras. susunod na aralin.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____ Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____ Hindi natapos ang
integrasyon ng mga napapanahong mga aralin/gawain dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga aralin/gawain dahil sa
pangyayari. kakulangan sa oras. pangyayari. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng dahil sa integrasyon ng mga napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng aralin dahil sa integrasyon
mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- napapanahong mga mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- ng mga napapanahong mga
aaralan. pangyayari. aaralan. pangyayari.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot dahil napakaraming ideya ang pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng aralin dahil napakaraming
ng mga gawaing pang-eskwela/ mga gustong ibahagi ng mga mag- mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ ideya ang gustong ibahagi
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. aaral patungkol sa paksang pagliban ng gurong nagtuturo. ng mga mag-aaral
pinag-aaralan. patungkol sa paksang
Iba pang mga Tala: _____ Hindi natapos ang Iba pang mga Tala: pinag-aaralan.
aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang
pagkaantala/pagsuspindi sa aralin dahil sa
mga klase dulot ng mga pagkaantala/pagsuspindi sa
gawaing pang-eskwela/ mga mga klase dulot ng mga
sakuna/ pagliban ng gurong gawaing pang-eskwela/
nagtuturo. mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang
pagtuturo nakatulong ng ____Think-Pair-Share pagkatuto ____Think-Pair-Share pagkatuto
lubos? Paano ito ____Maliit na pangkatang talakayan ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____malayang talakayan ____Maliit na pangkatang ____malayang talakayan ____Maliit na pangkatang
____Inquiry based learning talakayan ____Inquiry based learning talakayan
____replektibong pagkatuto ____malayang talakayan ____replektibong pagkatuto ____malayang talakayan
____ paggawa ng poster ____Inquiry based learning ____ paggawa ng poster ____Inquiry based learning
____pagpapakita ng video ____replektibong pagkatuto ____pagpapakita ng video ____replektibong pagkatuto
_____Powerpoint Presentation ____ paggawa ng poster _____Powerpoint Presentation ____ paggawa ng poster
____Integrative learning (integrating current ____pagpapakita ng video ____Integrative learning (integrating current ____pagpapakita ng video
issues) _____Powerpoint issues) _____Powerpoint
____Pagrereport /gallery walk Presentation ____Pagrereport /gallery walk Presentation
____Problem-based learning ____Integrative learning ____Problem-based learning ____Integrative learning
_____Peer Learning (integrating current issues) _____Peer Learning (integrating current issues)
____Games ____Pagrereport /gallery ____Games ____Pagrereport /gallery
____Realias/models walk ____Realias/models walk
____KWL Technique ____Problem-based learning ____KWL Technique ____Problem-based
_____Peer Learning ____Quiz Bee learning
____Games Iba pang Istratehiya sa _____Peer Learning
____Quiz Bee ____Realias/models pagtuturo:______________ ____Games
____KWL Technique ____Realias/models
Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee ____KWL Technique
pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa
___________________________________ pagtuturo:______________ ____Quiz Bee
________________ Iba pang Istratehiya sa
__________________________________ pagtuturo:______________

Prepared by Noted by

CHRILIE MAE L. CUARTEROS DIONESIA T. ALFECHE

You might also like