Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Republika ng Pilipinas

KAGAWARAN NG EDUKASYON
REHIYON X
DIBISYON NG ILIGAN
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO
Daily Lesson Log (DLL)
Edukasyon sa Pagpapakatao
(S.Y. 2022-2023)

Paaralan: ESPIRIDION F. ENCABO I MEMORIAL HIGH SCHOOL Baitang: 10


Guro: PEABY L. BONTUYAN Asignatura: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Petsa: OKTUBRE 10-14, 2022 Markahan: UNANG MARKAHAN

ARAW: LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


BAITANG AT 10-PERSEUS
10-HERCULES 10-PERSEUS
SEKSYON: 10-HERCULES
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ngPamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahilang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag -aaral Naipamamalas ng mag -aaral Naipamamalas ng mag -aaral
Nilalaman. ang pag-unawa sa dignidad sa ang pag-unawa sa dignidad sa ang pag-unawa sa dignidad sa
tao. tao. tao.
B. Pamantayan sa Nakagagawa ng mga angkop Nakagagawa ng mga angkop Nakagagawa ng mga angkop
Pagganap. na kilos upang maipakita sa na kilos upang maipakita sa na kilos upang maipakita sa
kapwang itinuturing na kapwang itinuturing na kapwang itinuturing na
mababa ang sarili na siya ay mababa ang sarili na siya ay mababa ang sarili na siya ay
bukodtangi dahil sa kanyang bukodtangi dahil sa kanyang bukodtangi dahil sa kanyang
taglay na dignidad bilang tao. taglay na dignidad bilang tao. taglay na dignidad bilang tao.
C. Mga Kasanayan sa 4.1 Nakapagpapaliwanag ng 4.3 Naipatutunayan na 4.3 Naipatutunayan na
Pagkatuto. kahulugan ng dignidad ng nakabatay ang dignidad ng nakabatay ang dignidad ng
tao. tao sa kanyang pagkabukod- tao sa kanyang pagkabukod-
4.2 Nakapagsusuri kung bakit tangi (hindi siya nauulit sa tangi (hindi siya nauulit sa
ang kahirapan ay paglabag sa kasaysayan) at sa kasaysayan) at sa
dignidad ng mga mahihirap at pagkakawangis niya sa Diyos pagkakawangis niya sa Diyos

1
indigenous groups. (may isip at kalooban). (may isip at kalooban).
4.4 Nakagagawa ng mga 4.4 Nakagagawa ng mga
angkop na kilos upang angkop na kilos upang
maipakita sa kapwang maipakita sa kapwang
itinuturing na mababa ang itinuturing na mababa ang
sarili na siya ay bukod-tangi sarili na siya ay bukod-tangi
dahil sa kanyang taglay na dahil sa kanyang taglay na
dignidad bilang tao. dignidad bilang tao.
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN Modyul 8. Ang Kahulugan ng Dignidad.
KAGAMITANG
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro.
2. Mga Pahina sa
Pahina 1-20. Pahina 1-20. Pahina 1-20.
Kagamitang Mag-aaral.
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa Portal Self-Learning Module Self-Learning Module Self-Learning Module
ng Learning Resource.
B. Iba Pang Kagamitang Laptop, Projector, Laptop, Projector, Laptop, Projector,
Panturo Projector Screen, Speakers Projector Screen, Speakers Projector Screen, Speakers
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative
III. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
A. PAUNANG I. Pagbabalik-aral: I. Pagbabalik-aral: I. Pagbabalik-aral:
GAWAIN: Pagmamahal at Gawain 3: Pantay na Gawain 3: Pantay na
1. Balik-aral sa Paglilingkod Tugon sa Pagkilala sa Dignidad, Sa Pagkilala sa Dignidad, Sa
Nakaraang Aralin at Tunay na Kalayaan. Kapwa Mo Ibigay. Kapwa Mo Ibigay.
Pagsisimula ng Bagong II. Mga Layuning II. Mga Layuning II. Mga Layuning
Aralin. Pampagkatuto. Pampagkatuto. Pampagkatuto.
2. Paghahabi sa Layunin III. Motibasyon: III. Motibasyon: III. Motibasyon:
ng Aralin. My Bonnie (Action Song). My Bonnie (Action Song). My Bonnie (Action Song).
2
3. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong
Aralin.
B. PANG-UNLAD NA
GAWAIN:
1. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng I. Subukin. I. Isaisip (Gawain 4): I. Isaisip (Gawain 4):
Bagong Kasanayan. II. Ang Kahulugan ng Dugtungan Mo. Dugtungan Mo.
2. Paglinang sa Dignidad ng Tao. II. Isagawa Gawain 5): II. Isagawa Gawain 5):
Kabihasaan (Tungo sa III. Tuklasin (Gawain 1): Sa Harap ng Mga Sa Harap ng Mga
Formative Assessment). Maskara ng Dignidad. Sitwasyon, Dignidad Sitwasyon, Dignidad
3. Paglalapat ng Aralin sa IV. Suriin. Aking Isulong. Aking Isulong.
Pang-Araw-Araw na
Buhay.
4. Paglalahat ng Aralin.
C. EBALWASYON: I. Ebalwasyon:
1. Pagtataya ng Aralin. Pagyamanin (Gawain 2):
2. Karagdagang Gawain Dignidad ng Tao: Kilalanin I. Ebalwasyon: I. Ebalwasyon:
Para sa Takdang-Aralin at Mo! Tayahin. Tayahin.
Remediation. II. Takdang-Aralin: II. Takdang-Aralin: II. Takdang-Aralin:
Gawain 3: Pantay na Karagdagang Gawain. Karagdagang Gawain.
Pagkilala sa Dignidad, Sa
Kapwa Mo Ibigay.
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang
V. PAGNINILAY sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mga Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa Pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation.
C. Nakatulong ba ang Remedial?
Bilang ng Mag-aaral na
nakaunawa sa Aralin.
D. Bilang ng Mag-aaral na
magpapatuloy sa Remediation.
3
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking Punungguro at
Superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko Guro?

Inihanda ni: Siniyasat ni: Inaprubahan ni:

PEABY L. BONTUYAN RACHEL M. TAN JOHN RYAN C. DELA CRUZ, PhD


Teacher I Assistant School Principal - CI Principal II

PETSA: Oktubre 10, 2022

You might also like