Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Daily Paaralan BUTUAN CITY SCHOOL OF ARTS AND TRADES- TAGUIBO Baitang/Antas 9

Lesson Log CAMPUS


(Pang-araw-araw na Guro ALEXIS JOSHUA D. HONREJAS Asignatura FILIPINO
Tala saPagtuturo) Petsa/Oras Markahan Una
OKTUBRE 10-14, 2022 (8:00-9:00AM) (1:10-2:10PM)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9PN-If-42 F9PB-If-42 F9PT-If-42 F9WG-If-44


(Isulatang code ng bawat kasanayan) Nasusuri ang sariling Nasusuri ang padron Naipaliliwanag ang Nagagamit ang mga
ideya at ideya ng iba ng pag-iisip (thinking salitang may higit sa pang-ugnay sa
kapag nakikita ang sarili pattern) sa mga ideya isang kahulugan pagpapahayag ng sariling ICL/Homeroom Guidance
sa katauhan ng at opinyong inilahad pananaw
nagsasalita sa binasang
sanaysay
II. NILALAMAN Kay Estela Zeehandelaar ANG PAGBABALIK MGA SALITANG NAGLALARAWAN
Sitti Nurhaliza: Ginintuang Tinig NG MGA PANGYAYARI, TAO AT
at Puso LUGAR
III. KAGAMITANG PANTURO LED TV/ Powerpoint Presentation/
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp.52-54 pp.52-54 pp.54 pp.55
2. Mga Pahina sa Kagamita ng Pang-Mag- pp. 52-54 pp. 52-54 pp.54 pp.55
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagpapakita ng mga larawan at Pagsagot sa Katanungan: Ano ang ating nakaraang Ano ang nakaraang leksiyon?
pagsisimulang bagong aralin bidyu kaugnay sa paksa. 1. Gaano kahalaga ang kultura? leksiyon?
B. Paghabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1: Ilista Mo! Pagprepresenta ng mga Pagprepresenta ng isang talata na
Pagtatala sa pamamaraan ng kaganapan at pangyayari noon may mga sinalungguhitang salita.
pamumuhay ng tao noon at ngayon at ngayon.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Gawain 2: Paghambingin Mo! Pakikilatis sa mga kaganapan o Tanong-Sagot: Pagsisiyasat sa talata sa mga
aralin Pagsagot sa Graphic Organizer totoog pangyayari sa kulturang 1. Ano ang mga pahiwatig ng pahiwatig ng mga .sinalungguhitang
kinagisnan. mga salita sa pagbuo ng sarili salita
nitong diwa/
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pag-unawa at Pagbasa sa “Kay Pagtatalakay sa Sanaysay “Ang Pagtatalakay ng mga salitang Pagtatalakay sa mga salitang pang-
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Estella Zeehandelaar” Kahalagahan ng Recycling” may malalalim na ugnay.
pagpapakahulugan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtatalakay sa sanaysay at Gawain 5: Noon, Ngayon at Pagbibigay ng karagdagang Pagbibigay ng karagdagang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 malayang talakayan. Bukas halimbawa ukol sa konotasyon at halimbawa gamit ang mga pang-uri
Pagsagot sa mga katanungan. denotasyon. sa pagbuo ng pangungusap.
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 3. Concept Webbing Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagkikilatis sa mga kaalaman ng mga
(Tungo sa Formative Assessment) Pangkatang Gawain Bumuo ng isang sanaysay Gumawa ng isang slogan na mag-aaral gamit ang board work sa
tungkol sa napapanahong isyu nilalapatan ng mga malalalim na pagpapaigting ng kanilang natutunan.
sa kapaligiran. kahulugan.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na Reflective Approach Reflective Approach Reflective Approach Reflective Approach
buhay 1. Paano mo mapapahalagahan 1. Paano mo mapapahalagahan 1. Gaano kahalaga ang pag- Paano nagagamit ang mga pang-
ang kultura, tradisyon at paniniwala ang kahalagahan ng pagsulat unawa sa malalalim na kahulugan ugnay sa pakikipagkomunikasyon?
ng iyong pinagmulan? ng isang sanaysay? sa isang salita?
H. Paglalahat ng Aralin Paano nakakaapekto ang inyong Paano mo masusuri ang padron
relihiyon sa kagustuhang maging ng pag-iisip (thinking pattern) sa
Malaya? mga ideya at opinyong inilahad
sa binasang sanaysay
I. Pagtataya ng Aralin 20 aytem na pasulit
J. Karagdagang Gawain sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang aralin/gawain
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa kakulangan dahil sa kakulangan sa oras.
sa oras. kakulangan sa oras. sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin integrasyon ng mga napapanahong
sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga mga pangyayari.
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang aralin dahil pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin napakaraming ideya ang gustong
napakaraming ideya ang gustong ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
ibahagi ng mga mag-aaral dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag- sa paksang pinag-aaralan.
patungkol sa paksang pinag- gustong ibahagi ng mga mag- aaral patungkol sa paksang _____ Hindi natapos ang aralin dahil
aaralan. aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
_____ Hindi natapos ang aralin pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin klase dulot ng mga gawaing pang-
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
sa mga klase dulot ng mga gawaing dahil sa sa mga klase dulot ng mga gurong nagtuturo.
pang-eskwela/ mga sakuna/ pagkaantala/pagsuspindi sa gawaing pang-eskwela/ mga
pagliban ng gurong nagtuturo. mga klase dulot ng mga sakuna/ pagliban ng gurong Iba pang mga Tala:
gawaing pang-eskwela/ mga nagtuturo.
Iba pang mga Tala: sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. Iba pang mga Tala:

Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na


nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
nakatulong ng lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan
____Think-Pair-Share
talakayan talakayan ____malayang talakayan
____malayang talakayan ____Maliit na pangkatang ____malayang talakayan ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____malayang talakayan ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster ____Inquiry based ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video learning ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating
____replektibong
____Integrative learning ____Integrative learning current issues)
(integrating current issues) pagkatuto (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery walk ____ paggawa ng poster ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning
____Problem-based learning ____pagpapakita ng ____Problem-based learning _____Peer Learning
_____Peer Learning video _____Peer Learning ____Games
____Games _____Powerpoint ____Games ____Realias/models
____Realias/models Presentation ____Realias/models ____KWL Technique
____KWL Technique ____KWL Technique ____Quiz Bee
____Integrative learning
____Quiz Bee ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa
Iba pang Istratehiya sa (integrating current Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
pagtuturo:______________ issues) pagtuturo:______________ ______________________________
__________________________ ____Pagrereport __________________________ _____________________
/gallery walk
____Problem-based
learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
Inihanda ni: ____KWL Technique INIWASTO NI:
____Quiz Bee
ALEXIS JOSHUA D. HONREJAS Iba pang Istratehiya sa ALDIN A. HERMOCILLA, EdD
SST-I pagtuturo:____________ School Head/ Head Teacher III
__
DO 42, s.2016

You might also like