Professional Documents
Culture Documents
August (1st WEEK)
August (1st WEEK)
A. Content Standards
B. Performance Standards
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
learning resources (LR) Portal
IV. PROCEDURES
WHO IS A VAELT?
B. Establishing a purpose for
the lesson
C. Presenting Examples/
instances of the lesson
F. Developing Mastery
I. Evaluating learning
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% on the
formative assessment
B. No. of learners who require additional
activities for remediation.
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught
up with the lessons
D. No. of learners who continue to require
remediation.
E. Which of my teaching strategies worked well?
II. NILALAMAN
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin/ o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kasanihan
tungo sa Formative Assessment
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay
I. Paglalahat ng aralin
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. Bilang mag-aaral na makakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan ng
A. Content Standards
B. Performance Standards
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who
formative assessment
B. No. of learners who r
activities for remediation.
C. Did the remedial les
No. of learners who have caught
up with the lessons
D. No. of learners who c
remediation.
E. Which of my teaching
Why did these worked?
F. What difficulties did
rincipal/supervisor help me solve?
G. What innovationor lo
wish to share with other teacher?
DAILY School BONBON NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level
LESSON Teacher Learning Areas
LOG Teaching Date and Time Quarter
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN Ang mga Mag-aaral ay:
A. Pamantayang Pangnilala-
man
II. NILALAMAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin/ o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kasanihan
tungo sa Formative Assessment
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay
I. Paglalahat ng aralin
VI. REFLECTION
A. Bilang mag-aaral na makakuha ng 8
B. Bilang ng mag-aaral na nangangail
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang Remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpat
E. Alin sa mga Estratehiyang pagtutur
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranas
sa tulong ng aking Punongguro at Superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aki
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
DAILY School BONBON NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level 11
LESSON Teacher April B. Forto Learning Areas HOUSEKEEPING
LOG Teaching Date and Time Feb. 25- March 1, 2019 Quarter 2
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. OBJECTIVES Learners demonstrate an understanding of:
The learner demonstrates understanding of the procedures of providing laundry linen for house guests.
A. Content Standards
B. Performance Standards
C. Presenting Examples/
instances of the lesson Guide questions:
1. How can you describe the valet in the video?
I. Evaluating learning
Formative Notebook
II. NILALAMAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin/ o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kasanihan
tungo sa Formative Assessment
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay
H. Making generalizations and
abstractions about the lesson.
I. Paglalahat ng aralin
VI. REFLECTION
A. Bilang mag-aaral na makakuha n
B. Bilang ng mag-aaral na nanganga
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang Remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magp
E. Alin sa mga Estratehiyang pagtu
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naran
a tulong ng aking Punongguro at Superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang a
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
DAILY School BONBON NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level 11
LESSON Teacher April B. Forto Learning Areas UNDERSTANDNG CULTURE, SOCIETY AND POLITICS
LOG Teaching Date and Time Quarter 2
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. OBJECTIVES Learners demonstrate an understanding of:
Perspectives in approaches to the study of culture and society
A. Content Standards
A. Review past lesson Review of the Past lesson Review of the Past lesson Review of the Past lesson Review of the Past lesson
Guide Questions:
G. Finding practical application 1. What is citizenship? How it is different from
of concepts and skills in inclusive citizenship? How can you explain the increasing number of divorce
daily living Group Presentation Define golas 2. What are the common rights enjoyed by citizens and annulment that are happening in the society
in a country? nowadays?
3. How do you differentiate inclusive citizenship
from exclusive citizenship?
4.In your opinion, is our government promoting
inclusive or exclusive citizenship?
H. Making generalizations and Justify your answer.
Generalization: 5. It is very timely that we have our new elected
abstractions about the lesson. Unlocking of Difficult Words:
1. Human Dignity president, what suggestions can you give
Group Feedback of the report 2. Human Right to him in order to promote inclusive citizenship? Explain marriage in the bible perspectives.
3. Common Good
4. Social Goal
I. Evaluating learning FORMATIVE NOTEBOOK
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who ear
formative assessment
B. No. of learners who requi
activities for remediation.
C. Did the remedial lessons
No. of learners who have caught
up with the lessons
D. No. of learners who cont
remediation.
E. Which of my teaching st
Why did these worked?
F. What difficulties did I
principal/supervisor help me solve?
G. What innovationor locali
I wish to share with other teacher?
DAILY School BONBON NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level
LESSON Teacher Learning Areas
LOG Teaching Date and Time Quarter
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN Ang mga Mag-aaral ay:
A. Pamantayang Pangnilala-
man
II. NILALAMAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin/ o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kasanihan
tungo sa Formative Assessment
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay
I. Paglalahat ng aralin
VI. REFLECTION
A. Bilang mag-aaral na makakuha ng 80% sa
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang Remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy
E. Alin sa mga Estratehiyang pagtuturo ang
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
sa tulong ng aking Punongguro at Superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nad
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
DAILY School BONBON NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level 12
LESSON Teacher APRIL B. FORTO Learning Areas FILIPINO SA PILING LARANGAN
LOG Teaching Date and Time Quarter
TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilala- Nagagamit ang angkop na pormat at teknik ng pagsulat ng akademikong sulatin.
man
III. KAGAMITANG PANTURO LIBRO, MANILA PAPER, TEKSTO LIBRO, MANILA PAPER, TEKSTO LIBRO, MANILA PAPER, TEKSTO LIBRO, MANILA PAPER, TEKSTO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang Pang-
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa P
ng Learning Resources.
IV. PAMAMARAAN 4A'S 4A'S 4AS 4AS
A. Balik-aral sa nakaraang Balik-Aral sa nakaraang talakayan Balik-Aral sa nakaraang talakayan Balik-Aral sa nakaraang talakayan Balik-Aral sa nakaraang talakayan
aralin/ o pagsisimula ng
bagong aralin
Sabihin sa klase na maglalakbay sila
B. Paghahabi sa layunin ngayon sa Palawan partikular sa Coron sa Balikan ang pinanood na episode sa mga Magdrowing ng Venn Diagram upang ipakita ang
napanood. Ihambing ito sa babasahing lakbay- Iparinig sa mga mag-aaral ang kantang pagkakapareho at pagkakaugnay ng lakbay at
ng aralin pamamagitan ng sanaysay na mat pamagat na "Solo so Oslo". "Kanlungan" ni Noel Cabangon. replektibong sanaysay.
panood ng programang Pampang
lalakbay o travel show ni Drew.
F. Paglinang sa kasanihan
tungo sa Formative Assessment Panood ng video Sabihin o kantahin sa mga mag-aaral ang Itaniong sa mga mag-aaral kung nauunawaan nila
Pagkatapos gumawa, tumawag ng kapareho na linyang paulit-ulit sa kanya, "Pana- ang kahulugan at katangian ng replektibong
mag-uulat sa klase. panahon ang pagkakataon. Maibabalik sanaysay.
ba ang kahapon?
G. Paglalapat ng Aralin sa Magakkaroon ng alayang talakayan patungkol Malayang talakayan Itanong sa mga mag-arral kung mayroon Sabihin sa mga mag-aaral na inaasahan silang
silang gustong balikan mula sa makapagsususlat ng isang repletibong sanaysay na
pang-araw-araw na buhay sa video. isang uri ng personal, mapanuri/kritikal at
nakaraan? impormal na sanaysay sa pagtatapos ng aralin.
Pagkatapos mapanood ang video sino sa
H. Making generalizations and inyo ang naengganyong pumunta sa Coron?
Itanong sa mga mag-aaral kung ano ang
abstractions about the lesson. Malayanf talakayan pakahulugan nila sa Replektibong
Sanaysay Pangkatang Gawain
I. Paglalahat ng aralin Ang lakbay na ginawa ni Drew ay isang karanasan na kung saan nakakarating ka at nasasaksihan mo Ang replektibong sanaysay ay isang akademikong sulatin na nagsasalaysay ng mga personal
ng personal ang mga magagandang lugar at tanawin sa Pilipinas. na karansan at sinusuri ang naging epekto ng mga karanasang iyon sa mga manunulat.
VI. REFLECTION
A. Bilang mag-aaral na makakuha ng 80% sa pag
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng i
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang Remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa r
E. Alin sa mga Estratehiyang pagtut
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking narana
sa tulong ng aking Punongguro at Superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang ak
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
DAILY School Grade Level Grade 11
LESSON Teacher Learning Areas Komunikasyon At Pananaliksik
LOG Teaching Date and Time Quarter 1
TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilala-
man
B. Pamantayang Pagganap
II. NILALAMAN WIKA SA PANAHON NG KASTILA Wikang pambansa sa panahon ng Hapon Tagalog bilang wikang pambansa Pagsusulat ng sanaysay
III. KAGAMITANG PANTURO LIBRO, MANILA PAPER, TEKSTO LIBRO, MANILA PAPER, TEKSTO LIBRO, MANILA PAPER, TEKSTO Internet
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng G
2. Mga pahina sa kagamitang
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mul
ng Learning Resources.
IV. PAMAMARAAN
Ano ang natalakay noog nakaraan? Pagtatalakay sa nakaraang sesyon. Aano ang ating natalakay kahapon? Pagbabalik-aral sa nakaraang
A. Balik-aral sa nakaraang talakayan
aralin/ o pagsisimula ng
bagong aralin
Tanong:
Bakit tagalog ang batayan ng Pambansang
B. Paghahabi sa layunin wika?
Ang unang grupo ay gaganap bilang mga
kasapi pabor sa pagpili ng Tagalog bilang
ng aralin batayan ng wikang Pambansa.
FILM CLIP
Ilahad ang mga dahilan at grupong ipapaliwanag
C. Pag-uugnay ng mga ng mga mag-aaral.
halimbawa sa bagong aralin Ang pangalawang grupo ay gaganap bilang
Sinasabing ang panahon ng Hapon ang tinaguriang
kinatawan na hindi pabor sa pagpili sa batayan ng
"Gintong Panahon ng Tagalog:. BAKIT KAYA?
wikang Plambansa.
F. Paglinang sa kasanihan
tungo sa Formative Assessment
Masasabi mo bang pinahalagahan ang wika ng Filipino
Magkakaroon ng grupng gawain na kung saan Grupong gawain
sa panahaong ito?bakit?
magkakaroon ng isang debate patungkol sa tagalog.
I. Paglalahat ng aralin
VI. REFLECTION
A. Bilang mag-aaral na makakuha
B. Bilang ng mag-aaral na nangang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang Remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ma
E. Alin sa mga Estratehiyang pagt
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking nara
sa tulong ng aking Punongguro at Superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
DAILY School BONBON NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level 11
LESSON Teacher April B. Forto Learning Areas CONTEMPORARY ARTS
LOG Teaching Date and Time Quarter 1
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. OBJECTIVES Learners demonstrate an understanding of:
Understanding of the significant roles of artists from the regions.
A. Content Standards
ICL
II. CONTENT Principles applied in Mosaic art GAMABA ARTISTS GAMABA ARTISTS GAMABA ARTISTS
They will present their mosaic Present picture of Apo Whang-od. Individual activity Individual activity
art and explain how principles Then ask the class if they know her.
B. Establishing a purpose for of art are applied.
the lesson
Let them describe her based on her
C. Presenting Examples/ physical appearance.
instances of the lesson Individual Activity Individual Activity Individual Activity
Individual Activity Say: That the old woman in the Individual Activity Individual Activity
D. Discussing new concepts pocture is Apo Whang-od. A candidate
and practicing new skills #1 for Gamaba Artists
H. Making generalizations and h. Each group will have one representative to explain their art.
abstractions about the lesson.
I. Evaluating learning
II. NILALAMAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin/ o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kasanihan
tungo sa Formative Assessment
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay
I. Paglalahat ng aralin
VI. REFLECTION
A. Bilang mag-aaral na makakuha ng 80% sa p
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan n
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang Remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa
E. Alin sa mga Estratehiyang pagtuturo ang n
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na so
sa tulong ng aking Punongguro at Superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadi
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
How are
the
principles
and
elements
of arts are
applied
in mosaic
art?