Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: DITA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

Teacher: MARIA WILMA D. CUEVAS Learning Area: MAPEH


GRADES 1 to 12 October 17 – 21, 2022
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I..LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrate understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Understands the importance of Demonstrates understanding of
Pangnilalaman concepts pertaining to rhythm lines, texture, and shapes; and participation and assessment of following food safety principles participation and assessment of
and musical symbols balance of size and repetition of physical activities and physical in preventing common food- physical activities and physical
motifs/patterns through drawing fitness borne diseases fitness

Understands the nature and


prevention of food borne
diseases
B. Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in Practices variety of culture in the Participates and assesses Practices daily appropriate food Participates and assesses
simple time signatures and community by way of attire, performance in physical activities. safety habits to prevent food- performance in physical
simple one-measure ostinato body accessories, religious borne disease activities.
pattern practices and lifestyle. Assesses physical fitness
Assesses physical fitness
Creates a unique design of
houses, and other household
objects used by the cultural
groups.

Writes a comparative description


of houses and utensils used by
selected cultural groups from
different
A. Mga Kasanayan sa MU4RH-Id-7 A4PR-Ih PE4GS-Ib-1 H4N-Ij-27 PE4GS-Ib-1
Pagkatuto Places the accent (>) on the Creates a drawing after close Explains the nature/background of describes general signs and Explains the nature/background
( Isulat ang code sa bawat notation of recorded music study and observation of one the games symptoms of food-borne of the games
kasanayan) cultural communities, way of diseases
dressing and accessories. PE4GS-Ib-2 PE4GS-Ib-2
describes the skills involved in the H4N-Ij-26 describes the skills involved in
games Identifies common food – borne the games
diseases
PE4GS-Ib-h-3 PE4GS-Ib-h-3
observes safety precautions observes safety precautions

PE4PF-Ib-h-19 PE4PF-Ib-h-19
recognizes the value of recognizes the value of
participation in physical activities participation in physical
activities
PE4PF-Ib-h-20
displays joy of effort, respect for PE4PF-Ib-h-20
others and fair play during displays joy of effort, respect for
participation in physical activities others and fair play during
participation in physical
PE4PF-Ia-21 activities
Explains health and skill related
fitness components PE4PF-Ia-21
Explains health and skill related
fitness components
Aralin 7: Ang Accent sa mga Aralin 7: Masining na Disenyo Aralin 6: Paglinang ng Puwersa Aralin 6 : Pagkain ay Suriin Aralin 6: Paglinang ng
II. NILALAMAN Recorded Music ng Pamayanang Kultural (Power) upang Hindi Maging Sakitin! Puwersa (Power)
( Subject Matter)
A. KAGAMITANG
PANTURO
B. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 28-30 216-216 18-19 114-117 18-19
Pagtuturo
2. Mga pahina sa 28-30 169-172 49-55 264-270s 49-55
Kagamitang .
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Tsart ng awitin, sipi ng recycled papers tulad ng lumang Banderitas, rattan na bola/bola ng Mga larawan, tsart Banderitas, rattan na bola/bola
Panturo notasyon ng awitin, at kalendaryo o anumang papel, football/bolang pambata, beanbag ng football/bolang pambata,
recorded msic lapis, ruler, at krayola bilang base, goma o manipis na beanbag bilang base, goma o
tabla (12x24 pulgada), meetrong manipis na tabla (12x24
panukat pulgada), meetrong panukat
III. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH P.E.
A. Balik –Aral sa nakaraang 1. Pagsasanay Ano-ano ang ginamit mong mga Itanong sa mga mag-aaral kung Anu – ano ang mga sakit na Itanong sa mga mag-aaral kung
Aralin o pasimula sa a. Rhythmic elemento ng sining sa ginawa anong benepisyo ang nakukuha ng maaring makuha kung hindi anong benepisyo ang nakukuha
bagong aralin Ipalakpak/itapik ang mong bookmark sa nakaraang katawan sa paglalaro ng tumbang natin babasakin ng wasto ang ng katawan sa paglalaro ng
( Drill/Review/ Unlocking of sumusunod na rhythmic aralin? preso. mga nakasulat na food labels? tumbang preso.
difficulties) pattern. Bigyang pansin ang
accent sa unahan ng bawat
measure.

2. Balik-aral
Pakikinig: Pakinggan ang
“Pop! Goes The Weasel” at
alamin kung saan ang accent.
(Sagot: Sa salitang “Pop!”)
Inday Kalachuchi, C, , so
Ano-anong note at rest ang
nakita/ginamit sa awitin?

B. Paghahabi sa layunin ng Magbigay ng mga hayop o tao Magpakita ng larawan ng mga (Sumangguni KM, p. 49-50) (Sumangguni sa LM, p. 264- (Sumangguni KM, p. 49-50)
aralin na puwedeng makita sa kagawian ng mga iba’t ibang pa- Ipagawa ang gawain na nasa LM. 265) Ipagawa ang gawain na nasa
(Motivation) paglalakad mula sa inyong mayanang kultural na natutuhan Pag-usapan Natin LM.
bahay hanggang sa paaralan? sa nakaraang aralin at ipapansin Ilan ang nakuha ng iyong pangkat? Gamitin ang balita sa LM.
Ano ang nararamdaman ninyo ang mga disenyo sa kanilang Ilan naman ang nakuha ng ibang Hayaang magbasa nang salitan Ilan ang nakuha ng iyong
sa tuwing makikita ang mga kasuotan. pangkat? Anong kakayahan ang ang mga mag-aaral. Ang unang pangkat? Ilan naman ang nakuha
ito? kailangan mo upang makalundag pangungusap ay ipabasa sa ng ibang pangkat? Anong
nang mataas at maabot ang unang linya ng upuan, ikalawa kakayahan ang kailangan mo
banderitas? para sa ikalawang linya… upang makalundag nang mataas
at maabot ang banderitas?
C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Itanong : Itanong: Itanong: Itanong:
halimbawa sa bagong aralin Ipakita ang tsart ng awiting 1. May disenyo ba ang kanilang a. Napagod ka ba sa paggamit ng a. Ano ang nakasaad sa balitang a. Napagod ka ba sa paggamit ng
( Presentation) “Ano-ano”. kasuotan? iyong power? Nahirapan ka ba sa pangkalusugan? iyong power? Nahirapan ka ba
Iparinig sa mga mag-aaral ang 2. Anong masasabi mo sa pag-abot ng banderitas? b. Ano-ano ang mga paraang sa pag-abot ng banderitas?
awitin. kanilang mga disenyo? (Sumangguni , KM, p. 49-50) inirekomenda upang (Sumangguni , KM, p. 49-50)
Ituro ang awitin sa mapanatiling ligtas ang pagkain.
pamamaraang route.

D. Pagtatalakay ng bagong Pagtatalakay Sumangguni sa KM, Alamin , (Sumangguni sa KM, p. 50-51) (Sumangguni sa KM, p. 264- (Sumangguni sa KM, p. 50-51)
konsepto at paglalahad ng bagong Ano ang time signature ng p. 169 Ipaliwanag ang kasanayan na 265) Ipaliwanag ang kasanayan na
kasanayan No I awitin? Sumangguni sa TG, p. 217. ginamit sa ginawan gawain. Ipakita ang Disease Code. ginamit sa ginawan gawain.
(Modeling) Tungkol saan ang awitin? Ipaunawa ang lakahalagahan ng Ipaliwanag na huhulaan ng mga Ipaunawa ang lakahalagahan ng
( Bagay na makikita habang (Tsart) Power sa pagsasaawa ng iba’t – bata ang pangalan ng sakit sa Power sa pagsasaawa ng iba’t –
naglalakad) ibang gawain. pamamagitan ng pagtatapat ng ibang gawain.
Tukuyin ang mga ito. Magbigay ng ilang mg gawaing numero sa letra. (Hanapin Mo Magbigay ng ilang mg gawaing
lumilinang sa power upang mas Ako) lumilinang sa power upang mas
Gawin ang Gawain 1, KM, p. mapaunlad ang kakayahan. mapaunlad ang kakayahan.
28

Awitin ang “Ano-ano” na


sinasabayan ng paglalakad.
Tukuyin ang mga bahagi sa
awitin na nabigyan ng mas
malakas na pag-awit
bunga ng paglalakad. (Unahan
ng bawat measure)
Awitin nang sabay-sabay ang
“Ano-ano” at bigyang pansin
ang mga accent.
E. Pagtatalakay ng bagong Gawin ang Gawain 2, KM, p. Itanong: (Sumangguni, KM. p. 52-54) Ipakita ang unang pangalan ng (Sumangguni, KM. p. 52-54)
konsepto at paglalahad ng bagong 29 1. Ano-ano ang mga elemento Maglalaro ang mga bata ng sakit na tatalakayin. Gamitin ang Maglalaro ang mga bata ng
kasanayan No. 2. ng sining ang makikita sa mga Kickball. Karagdagang Kaalaman para sa Kickball.
( Guided Practice) Gumawa ng rhythmic pattern disenyo noon at ngayon? Ipaliwanag ang gagawin. Guro bilang gabay sa Ipaliwanag ang gagawin.
na angkop sa mga time 2. Makikita ba ang mga Ipagawa sa ilang mga piling mag- diskusyonaryo. (TG, P. 117) Ipagawa sa ilang mga piling
signature na 2/4, ¾ , at 4/4 . disenyong mula sa pamayanang aaral ang gawain sa unahan para mag- aaral ang gawain sa unahan
Gamitin ang sumusunod na uri kultural sa mga kasalukuyang maging gabay ng mga bata sa para maging gabay ng mga bata
ng note at rest. disenyo? Magbigay ng pagasaagawa ng gawain sa labas sa pagasaagawa ng gawain sa
halimbawa. ng silid-aralan. labas ng silid-aralan.
3. Dapat bang ipagmalaki natin
ang mga disenyong nagmula pa
sa pamayanang kultural? Bakit?
F.Paglilinang sa Kabihasan Gawin ang Gawain 3, KM, p. Gawaing Pansining Ipalaro sa mga bata ang Sagutan ang pahina 268. Ipalaro sa mga bata ang
(Tungo sa Formative Assessment 29 Sabihin: “Kickball”. “Kickball”.
( Independent Practice ) Ang pantakip sa notbuk na may Itanong ang sumusunod: . Itanong ang sumusunod:
Awitin ang “Ano-ano”. disenyo ay nagpapadagdag pa ng a. Sa paanong paraan naipapakita a. Sa paanong paraan
Lagyan ng akmang galaw kagandahan nito. Ito rin ay ang iyong puwersa sa larong naipapakita ang iyong puwersa
ayon sa time signature na at sa magsisilbing proteksiyon. Isang kickball? sa larong kickball?
titik ng awitin. paraan na maipakita natin ang b. Anong mga bahagi ng iyong b. Anong mga bahagi ng iyong
pagmamalaki at pagpapahalaga katawan ang ginagamit para katawan ang ginagamit para
sa masining na disenyo ng mapakita ito? mapakita ito?
pamayanang kultural ay gamitin c. Malilinang o mapauunlad ba ng c. Malilinang o mapauunlad ba
ito sa pagdidisenyo ng ating mga larong kickball ang iyong power? ng larong kickball ang iyong
kagamitan. Paano? power? Paano?
Magpagawa sa mga bata ng
sariling makabagong disenyo
gamit ang elemento ng sining
(Sumangguni sa LM, GAWIN
p. 169 - 170 )

Pagpapalalim sa Pag-unawa
1. Masaya ka ba sa kinalabasan
ng iyong disenyo? Bakit?
2. Ano ang naging inspirasyon
mo sa paggawa ng sariling
disenyo?
3. Sa papaanong paraan mo
ginamit ang mga linya at kulay
sa
pagguhit ng sariling disenyo?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Repleksyon: Repleksyon: Mahalaga ba para sa inyo bilang Sagutan ang Pagyamin Natin, Mahalaga ba para sa inyo bilang
araw araw na buhay Paano nagiging maayos ag Paano mo mapahahalagahan ang mag-aaral na malinang ang inyong KM, p. 270. mag-aaral na malinang ang
( Application/Valuing) isang gawain? masining na disenyo? kakahayan gaya ng power? Bakit? Anu- ano ang maaring mangyari inyong kakahayan gaya ng
Ang mga gawain ay 2. Dapat bang ipagmalaki ang sa iyong katawan kung hindi power? Bakit?
nagkakaroon ng kaayusan ating mga disenyo? Para magawa ng maayos ang isang mag – iingat sa paghahanda ng
kung marunong tayong 3. Naging kawili-wili ba sa gawain ano ang nararapat mong pagkain? Para magawa ng maayos ang
sumunod sa patakaran. paningin ang disenyong nalikha gawin? isang gawain ano ang nararapat
mo? mong gawin?

H. Paglalahat ng Aralin Saang bahagi ng measure 1. Ano-ano ang mga kaalaman Ano ang kahalagahan ng paglinang 1. Ano – ano muli ang mga sakit Ano ang kahalagahan ng
( Generalization) karaniwang nakikita o tungkol sa masining na disenyo ng power? na makukuha sa marumi at hindi paglinang ng power?
nailalagay ang accent? ng pamayanang kultural? Paano ligtas na pagkain at inumin?
(Ang diin ay karaniwang mo magagamit ang mga ito sa Ano – anong gawain ang maaring 2. Ano-ano ang dapat nating Ano – anong gawain ang
makikita sa unahang bahagi ng pang-araw-araw na gawain? gawin upang malinang ang gawin upang makaiwas sa mga maaring gawin upang malinang
measure o sa unang (Sumangguni sa LM, kakayahang ito? ito? ang kakayahang ito?
kumpas/beat ng isang TANDAAN, p. 170 )
measure) Tandaan Natin, KM, p. 54 Tandaan Natin, KM, p. 54
(Sumangguni sa KM,
ISAISIP NATIN, p. 29 )

I. Pagtataya ng Aralin Itapik ang sumusunod na mga Lagyan ng tsek ang kahon batay Gawin ang "Suriin Natin”, KM p. Sagutan ang Pagsikapan Natin Gawin ang "Suriin Natin”, KM
rhythmic pattern sa Hanay A. sa antas ng inyong naisagawa sa 55. KM, p. 269 p. 55.
Piliin sa Hanay B ang awitin buong aralin.
na ginamitan ng naturang
rhythmic pattern. (Sumannguni sa KM, SURIIN p.
(Sagot: 1. B 2. E 3. A 4. C 5. 171 - 172)
D)

(Sumangguni sa KM, p. 30)


J. Karagdagang gawain para sa Lumikha ng phythmic pattern Magdala ng sumusunod na Gawin ang Pagbutihin Natin KM, Magdala ng mga kagamitan para Gawin ang Pagbutihin Natin
takdang aralin( Assignment) sa 2/4, ¾ at 4/4 na binubuo ng kagamitan: p. 55. sa pggawa ng poster. KM, p. 55.
tig-tatlong measure. Dalhin ang sumusunod:
1. Lapis 5. watercolor Gawin ang Pagnilayan Natin
2. krayola 6. craft paper KM, p. 270.
3. brush 7. plastic cover
4. ¼ cartolina o recycled Ulat Pangkalusugan
cardboard Bumuo ng grupo na may 4-5
miyembro. Gumuhit ng isang
poster na nagpapakita kung
paano makakaiwas sa mga sakit
na dulot ng marumi at hindi
ligtas na pagkain.

Pagkatapos ng inilaang oras ng


paggawa ng gawain ay
presentasyon ng bawat grupo ng
kanilang ginawang poster.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like