Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

BANGHAY ARALIN SA ICT V

DATE:___________
I. NILALAMAN
Saaralingito ay maipamamalasangiyongnatutuhansapaggamitngmga basic features ng
slide presentation toolupangmakagawangisanganunsyo.
II. LAYUNIN
1. Nagagamitangmga basic features ng slide presentation tool na may kasamangteksto, diagram,
table, tsart, photo o drawing.

III. PAKSANG ARALIN

Paksa:Paggawangslide presentationnamay kasamangteksto, diagram, table,


tsart, photo o drawing
Sanggunian: K to 12 – EPP5IE-0j-22
Kagamitan: computer na may powerpoint presentation software.
IV. PAMAMARAAN:
A. PAGGANYAK
1. Magbalik aral sa mga nagdaang aralin. Pumili ngmga mag-
aaralupangibahagiangpamamaraansapaggawang poster o banner.

2. Itanong samgamag-aaral kung nakaranasnasilangmagreport o magpresentngulatgamitang slide


presentation.

B. PAGLALAHAD

1. Ipakitasamga mag-aaralangAlaminNatinsa LM pahina ___ .


2. Ipaliwanagsamga mag-aaralanginaasahang output ng slide presentation
nakanilangmatatapossaaralingito.
3. Ipaliwanagangpangkaraniwanggamitngisangslide presentation
4. Talakayinanghalimbawangisangslide presentation. Sagutin ang mga tanong ukol dito.
5. Pangkatin angmga mag-aaralnabubuuinng 5-6 mag-aaralupangmabigyanang lahat ng
pagkakataong gumamit ng hands on sa computer.
6. Gabayan ang mga mag-aaral sa pagpaplano ng kanilang proyekto sa pamamagitan ng pagsagot sa
mgakatanungannanasa LM sapahina __ .
7. Gumamit ng rubric sa pagbibigay ng marka sa mga mag-aaral. Ipabasa nang tahimik sa mga mag-
aaralang Project Rubric.Bigyansilangtig-iisangkopyanito.Ipaliwanagsamga mag-aaral ang
mahalagang aspeto nito upang magabayan sila sa paggawa.
8. Sabihin sa mga mag-aaral na gumawa ng balangkas para sa gagawing ulat o report.

C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN

1. Bilang panimula, ipagawa sa mga mag-aaral ang kanilang plano sa


pamamagitanngpaghahandangmgailalagaysabawat slide.
2. Ipagawaangmgahakbangsamga mag-aaralsa LM pahina ___ .
3. Maglaan ng 10 minuto upang balikan ng mga mag-aaral ang kanilang output.

D. PAGSASANIB
 Itanongsamga mag-aaral: Paanoninyonagagamitang slide presentation saiba’t-ibangbagay?

E. PAGLALAHAT
 Ibigayanghakbangsapagbuongisangsimpleng slide presentation
V. PAGTATAYA:

Ipagawa sa mga mag-aaral ang sumusunod:


1. Ang bawat grupo aymagpapakitangkanilangnabuong slide presentation.
2. Bigyanng5minutoangbawatpangkatsa bawat output.
3. Gamitin ang rubric upang magsilbing gabay sa pagbibigay ng marka sa bawat pangkat.

VI. PAGPAPAYAMAN NG GAWAIN


 Ipagawa angiminumungkahing output namatatagpuansa LM pahina ____ .
BANGHAY ARALIN SA ICT V
DATE:___________
I. NILALAMAN
Saaralingito ay maipamamalasangiyongnatutuhansapaggamitngmga basic features ng slide
presentation toolupangmakagawangisanganunsyo.
II. LAYUNIN
1. Nagagamitangmga basic features ng slide presentation tool na may kasamangteksto,
diagram, table, tsart, photo o drawing.

III. PAKSANG ARALIN

Paksa:Paggawangslide presentationnamay kasamangteksto, diagram, table,


tsart, photo o drawing
Sanggunian: K to 12 – EPP5IE-0j-22
Kagamitan: computer na may powerpoint presentation software.
IV. PAMAMARAAN:
A. PAGGANYAK
1. Magbalik aral sa mga nagdaang aralin. Pumili ngmga mag-
aaralupangibahagiangpamamaraansapaggawang poster o banner.

2. Itanong samgamag-aaral kung nakaranasnasilangmagreport o


magpresentngulatgamitang slide presentation.

B. PAGLALAHAD

1. Ipakitasamga mag-aaralangAlaminNatinsa LM pahina ___ .


2. Ipaliwanagsamga mag-aaralanginaasahang output ng slide presentation
nakanilangmatatapossaaralingito.
3. Ipaliwanagangpangkaraniwanggamitngisangslide presentation
4. Talakayinanghalimbawangisangslide presentation. Sagutin ang mga tanong ukol dito.
5. Pangkatin angmga mag-aaralnabubuuinng 5-6 mag-aaralupangmabigyanang lahat ng
pagkakataong gumamit ng hands on sa computer.
6. Gabayan ang mga mag-aaral sa pagpaplano ng kanilang proyekto sa pamamagitan ng
pagsagot sa mgakatanungannanasa LM sapahina __ .
7. Gumamit ng rubric sa pagbibigay ng marka sa mga mag-aaral. Ipabasa nang tahimik sa
mga mag-aaralang Project Rubric.Bigyansilangtig-iisangkopyanito.Ipaliwanagsamga mag-
aaral ang mahalagang aspeto nito upang magabayan sila sa paggawa.
8. Sabihin sa mga mag-aaral na gumawa ng balangkas para sa gagawing ulat o report.

C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN

1. Bilang panimula, ipagawa sa mga mag-aaral ang kanilang plano sa


pamamagitanngpaghahandangmgailalagaysabawat slide.
2. Ipagawaangmgahakbangsamga mag-aaralsa LM pahina ___ .
3. Maglaan ng 10 minuto upang balikan ng mga mag-aaral ang kanilang output.

D. PAGSASANIB
• Itanongsamga mag-aaral: Paanoninyonagagamitang slide presentation saiba’t-
ibangbagay?

E. PAGLALAHAT
• Ibigayanghakbangsapagbuongisangsimpleng slide presentation
V. PAGTATAYA:

Ipagawa sa mga mag-aaral ang sumusunod:


1. Ang bawat grupo aymagpapakitangkanilangnabuong slide presentation.
2. Bigyanng5minutoangbawatpangkatsa bawat output.
3. Gamitin ang rubric upang magsilbing gabay sa pagbibigay ng marka sa bawat pangkat.

VI. PAGPAPAYAMAN NG GAWAIN


• Ipagawa angiminumungkahing output namatatagpuansa LM pahina ____ .
BANGHAY ARALIN SA ICT V
DATE:___________
I. NILALAMAN
Saaralingito ay maipamamalasangiyongnatutuhansapaggamitngmga basic features ng
slide presentation toolupangmakagawangisanganunsyo.
II. LAYUNIN
2. Nagagamitangmga basic features ng slide presentation tool na may kasamangteksto, diagram,
table, tsart, photo o drawing.

III. PAKSANG ARALIN

Paksa:Paggawangslide presentationnamay kasamangteksto, diagram, table,


tsart, photo o drawing
Sanggunian: K to 12 – EPP5IE-0j-22
Kagamitan: computer na may powerpoint presentation software.
IV. PAMAMARAAN
A. PAGGANYAK
1. Magbalikaralsamganagdaangaralin. Ipakitaangmganagawang slide presentation
namaaaringmagamitsamgapag-uulat.

B. PAGLALAHAD

1. Ipakitasamga mag-aaralangmgapamamaraangginamitnoongnakalipasnaarawsapaggawang
slide presentation.
2. Ipaliwanagsamga mag-aaralanginaasahang output ng slide presentation
nakanilangmatatapossaaralingito.
3. Ipaliwanagangiba panggamitngisang slide presentation
4. Talakayinangiba pang halimbawangisang slide presentation.Sagutinangmgatanongukoldito.
5. Pangkatinangmga mag-aaralnabubuuinng10 mag-aaral.
6. Gabayanangmga mag-
aaralsapagpaplanongkanilangproyektosapamamagitanngpagsagotsamgakatanungannanasa
LM sapahina __ .
7. Gumamitng rubric sapagbibigayngmarkasamga mag-aaral. Ipabasanangtahimiksamga mag-
aaralang Project Rubric. Bigyansilangtig-iisangkopyanito at ipaliwanagangbawataspeto.
8. Sabihinsamga mag-aaralnagumawangbalangkasparasagagawingslide presentation
parasaisangprograma.

C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN

1. Bilangpanimula, ipagawasamga mag-


aaralangkanilangplanosapamamagitanngpaghahandangmgailalagaysabawatbahaging slide.
2. Ipagawaangmgahakbangsamga mag-aaralsa LM pahina ___ .
3. Maglaanng 10 minutoupangbalikanngmga mag-aaralangkanilang output.

D. PAGSASANIB
 Itanongsamga mag-aaral: Paanoninyonagagamitang slide presentation
sapagpapatakbongisangprograma??

E. PAGLALAHAT
 Ibigayanghakbangsapagbuongisangslide presentationparasaisangprograma.

PAGTATAYA:

Ipagawasamga mag-aaralangsumusunod:
1. Angbawatgrupo aymagpapakitangkanilangnabuongprogramagamitangslide
presentation.Magkunwaringnagsasagawangisangprogramahabanggumagamitng slide
presentation.
2. Maaaring mag-imbitangibangguroupang mas magingawtentiko o
makatotohananangpagpapakitang output.
3. Bigyanng3minutoangbawatpangkatsabawat output.
4. Gamitinang rubric upangmagsilbinggabaysapagbibigayngmarkasabawatpangkat.
5. Angbawatpangkat ay magbibigayngmungkahisa isa’t-isa.

PAGPAPAYAMAN NG GAWAIN
 Ipagawaangiminumungkahing output namatatagpuansa LM pahina ____ .
BANGHAY ARALIN SA ICT V
DATE:___________
I. NILALAMAN
Saaralingito ay maipamamalasangiyongnatutuhansapaggamitngmga basic features ng slide presentation
toolupangmakagawangisanganunsyo.
II. LAYUNIN
1. Nagagamitangmga basic features ng slide presentation tool na may kasamangteksto, diagram, table, tsart,
photo o drawing.

III. PAKSANG ARALIN

Paksa:Paggawangslide presentationnamay kasamangteksto, diagram, table,


tsart, photo o drawing
Sanggunian: K to 12 – EPP5IE-0j-22
Kagamitan: computer na may powerpoint presentation software.
IV. PAMAMARAAN
A. PAGGANYAK
1. Magbalikaralsamganagdaangaralin. Ipakitaangmganagawang slide presentation
namaaaringmagamitsamgapag-uulat.

B. PAGLALAHAD

1. Ipakitasamga mag-aaralangmgapamamaraangginamitnoongnakalipasnaarawsapaggawang slide


presentation.
2. Ipaliwanagsamga mag-aaralanginaasahang output ng slide presentation nakanilangmatatapossaaralingito.
3. Ipaliwanagangiba panggamitngisang slide presentation
4. Talakayinangiba pang halimbawangisang slide presentation.Sagutinangmgatanongukoldito.
5. Pangkatinangmga mag-aaralnabubuuinng10 mag-aaral.
6. Gabayanangmga mag-
aaralsapagpaplanongkanilangproyektosapamamagitanngpagsagotsamgakatanungannanasa LM sapahina __ .
7. Gumamitng rubric sapagbibigayngmarkasamga mag-aaral. Ipabasanangtahimiksamga mag-aaralang
Project Rubric. Bigyansilangtig-iisangkopyanito at ipaliwanagangbawataspeto.
8. Sabihinsamga mag-aaralnagumawangbalangkasparasagagawingslide presentation parasaisangprograma.

C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN

1. Bilangpanimula, ipagawasamga mag-


aaralangkanilangplanosapamamagitanngpaghahandangmgailalagaysabawatbahaging slide.
2. Ipagawaangmgahakbangsamga mag-aaralsa LM pahina ___ .
3. Maglaanng 10 minutoupangbalikanngmga mag-aaralangkanilang output.

D. PAGSASANIB
• Itanongsamga mag-aaral: Paanoninyonagagamitang slide presentation
sapagpapatakbongisangprograma??

E. PAGLALAHAT
• Ibigayanghakbangsapagbuongisangslide presentationparasaisangprograma.

PAGTATAYA:

Ipagawasamga mag-aaralangsumusunod:
1. Angbawatgrupo aymagpapakitangkanilangnabuongprogramagamitangslide
presentation.Magkunwaringnagsasagawangisangprogramahabanggumagamitng slide presentation.
2. Maaaring mag-imbitangibangguroupang mas magingawtentiko o makatotohananangpagpapakitang
output.
3. Bigyanng3minutoangbawatpangkatsabawat output.
4. Gamitinang rubric upangmagsilbinggabaysapagbibigayngmarkasabawatpangkat.
5. Angbawatpangkat ay magbibigayngmungkahisa isa’t-isa.

PAGPAPAYAMAN NG GAWAIN
• Ipagawaangiminumungkahing output namatatagpuansa LM pahina ____ .

You might also like