Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Unang

GRADE___ Paaralan Baitang/Antas Markahan


Markahan
DAILY LESSON
Guro Asignatura
PLAN
Petsa/Oras Ikalawang Araw- Week 6
A.Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang
Pangnilalaman mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang
(Content Standard) pangheograpiya.
B.Pamantayan sa
I. LAYUNIN

Nagagamit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpikal sa pagpapanukala ng mga solusyon


Pagganap
sa pangunahing problema o isyung pangkapaligiran ng sariling pamayanan bilang isang
(Performance Standard)
rehiyon.
C.Kasanayang Nailalarawan ang ibat-ibang lalawigan sa rehiyon ayon sa mga katangiang pisikal at
Pampagkatuto(Learning pagkakakilanlang heograpikal nito gamit ang mapang topograpiya ng rehiyon.
Competencies) AP3LAR-Ie-7
Layunin (Lesson
Objectives)
Knowledge Nailalarawan ang mga katangiang pisikal ng lalawigan ng Negros Oriental.

Nakalilikha ng isang sining gaya ng pagguhit sa mga anyong lupa at anyong tubig na kilala ang
Skills
lalawigan ng Negros Oriental .

Attitude Nabibigyang-halaga ang pagiging disiplinadong mag-aaral at marunong makiisa sa mga gawain.
II. NILALAMAN (Subject Katangiang Pisikal at Pagkakakilanlang Heograpikal ng
Matter/Lesson) Lalawigan sa Rehiyon
A. Mga Kagamitang mapang topograpiya ng Negros Oriental mga larawan ng Casa Roro Falls, Pulangbato Falls at
III. KAGAMITANG

Panturo Twin lakes , Niludhan Falls.


B. Mga Sanggunian Modyul 1, Aralin 7
(Source) K to 12- AP3LAR-Ie-7
1.Mga Pahina sa Gabay
Pahina 1-4
ng Guro
2.Mga Pahina sa Pahina 62-69
Kagamitang Pangmag-
aaral
A
P

Ipakita ang larawan ng Twin Lakes sa mga bata.


Itanong:
A.Balik-aral sa nakaraang
Nakapunta o nakarating na ba kayo dito?
aralin at/o pagsisimula ng
Saan ito makikita?
bagong aralin
Ano ang inyong ginagawa rito.
Pakinggan ang mga sagot ng mga bata sa kanilang mga karanasan.
Ipakita ang mga napag-aralan na simbolo ng topograpiya sa mapa.
B..Paghahabi sa layunin
ng aralin Tanong: Ayon sa simbolo na naipakita , anong katangian ang ipinapahiwatig nito?

C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong Anong simbolo ng kalupaan at katubigan ang nakikita sa mapa ng Negros Oriental ?
IV. PAMAMARAAN

aralin

Anyayahan ang mga mag-aaral sa isang paglalakbay gamit ang kanilang imahinasyon sa
D.Pagtatalakay ng pamamagitan ng story prompt. Sabihin ito habang nagpapatugtog ng instrumental music.
bagong konsepto at Halina kayo at tayo’y maglalakbay. Sa pagpikit ninyo ng inyong mga mata tayo ay nasa isang
paglalahad ng bagong malayong lupain na. Nakatayo tayo sa isang malawak na palayan. Ang sarap langhapin ng
kasanayan #1 simoy ng hangin sa malawak na kapatagan ng palayan. Natatanaw nyo ba ang kabundukan sa
di kalayuan? Halina at ating puntahan. Tatawid tayo sa mga pilapil ng tubigan patungo sa
bundok na ating natatanaw. Kailangan nating bilisan ang paglalakad dahil mainit na ang sikat ng
araw. Ayan, unti-unti na lumililom, madami ng mga puno, nasa paanan na tayo na kabundukang
kanina ay atin lamang natatanaw. Kailangn nating aakyatin ang bundok na ito upang makarating
tayo sa magandang beach sa kabila. Simulan na natin ang pag-akyat pataas sa bundok. Aba,
unti-unting lumalamig ang hangin habang tila ba naabot na natin ang ulap papaakyat sa tuktok
na bundok.Malamig nga ditto sa tuktok, kaya simulan na natin ang pagbaba. Dahan-dahan
lamang at madulas ang mga bato sa ating dinaraanan. Ayan na ang beach, natatanaw ko na ang
putting buhangin nito. Wow, ang ganda pala dito, ang linaw din ng tubig at kulay asul pa.Ngayon
naman ating baybayin ang pinong buhangin ng dalampasigan pabalik sa ating paaralan. Nakikita
ba ninyo ang isang magandang tanawin? Napakaganda at nakamamangha ang paglubog ng
araw sa dagat. Wala itong katulad. Naku, kailangan na nating bilisan ang paglalakad bago pa
tayo abutin ng dilim sa daan. Malapit na tayo sa ating paaralan at sa isang iglap, pagmulat ng
inyong mata muli, kayo ay nasa silid-aralan na.
(hango sa Patnubay sa Guro pg 28)
Itanong ito:
1. Saan tayo nakarating?
2. Anu-ano ang katangian ng mga lugar na ating napuntahan?
3. Ano ang inyong naramdaman sa mga lugar na ating napuntahan gamit lang ang ating
(PROCEDURES)

imahinasyon.

E.Pagtatalakay ng Magsagawa ng pagbubuo ng larawang puzzle, ng isa sa mga dinarayo sa Negros Oriental ang
bagong konsepto at Pulangbato falls
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Sabihin:
Mayroong mga bahagi ng puzzle na matatagpuan sa ilalim ng inyong upuan.Pagdudugtungin
natin ito para mabuo ang isang larawan. Kailangang makita ang limang bahagi ng puzzle at
ipaskil ito sa pisara. Sa pagsabi ko na “Go” sabay ninyong tingnan ang inyong kanya-kanyang
upuan. Ang limang bata na nagdadala ng bawat bahagi ng puzzle ang siyang magwawagi.
Bigyan ng premyo ang nanalo.
1. Anong larawan ang inyong binubuo? Ilarawan ito.
2. Magbigay ng ibang halimbawa ng mga anyong lupa na matatagpuan sa Negros
Oriental ?
F.Paglinang sa
3. Naging matagumpay ba ang ating pagbuo sa puzzle?Paano ninyo ito isinasagawa?
Kabihasaan (Tungo sa
4. Ipinapakita ba ninyo ang isang disiplinadong mag-aaral?Paano?
Formative Assessmen)
5. Magbigay ng mga gawain ng pagiging isang responsabling mag-aaral ?
6. Sa palagay ninyo, ano kaya ang katangiang pisikal sa lalawigan sa Negros Oriental ?
Iguhit ang anyong tubig o lupa na nagpapakilala sa iyong
G.Paglalapat ng aralin sa
lalawigan. Buuin ang brochure tungkol dito at hikayatin ang mga
pang araw-araw na
tao na pumunta dito sa pamamagitan ng paglalarawan ng
buhay
kagandahan nito ( Tingnan ang inyong aklat , Gawain C pahina 67 LM )
May pisikal na katangian ang lalawigan ng Negros Oriental . Maaring may pagkakatulad o
H.Paglalahat ng Aralin
pagkakaiba ang katangiang pisikal nito.
Basahing mabuti ang mga pangungusap sa ibaba at isulat kung ito ay bulubundukin o katubigan.
____1.Casa Roro Falls
____2.Mt. Kanlaon
I.Pagtataya ng Aralin ____3. Twin Lakes sa Balinsasayao
____4. Niludhan Falls
____5. Pulangbato Falls

J.Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at Gumawa ng polyeto ng mga katangiang pisikal sa lalawigan ng Negros Oriental.
remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral
sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang
V. Pagninilaynilay
sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
makukuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng
iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ang
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
PREPARED BY: JOSIE RICA C. MALAYO
San Jose District

You might also like