DLL - All Subjects 1 - Q1 - W3 - D2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: DON RESTITUTO BAOL CENTRAL SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JAZEEL JOY L. CABALLERO Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 5 – 9, 2022 (WEEK 3) Day 2 Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- The learner… Naipamamalas ang pang – The learner... The learner...
Pangnilalama unawa sa kahalagahan ng demonstrates understanding unawa sa kahalagahan ng demonstrates understanding of demonstrates basic
n pagkilala sa sarili at sariling that words are made up of pagkilala sa sarili bilang whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
kakayahan,pangangalaga sa sounds and syllables. Pilipino gamit ang konsepto ordinal numbers up to 10th, and rhythm
sariling kalusugan at ng pagpapatuloy at money up to PhP100 and
pagiging mabuting kasapi ng pagbabago. fractions ½ and 1/4.
pamilya.

B. Pamantayan sa Naisabubuhay nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
Pagganap wastong pag-uugali ang iba’t uses knowledge of nakapagsasalaysay ng kwento responds appropriately to the
ibang paraan ng phonological skills to tungkol sa sariling katangian is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
pangangalaga sa sarili at discriminate and manipulate at pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to performs with accuracy the
kalusugan upang mapaunlad sound patterns. malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
ang anumang kakayahan. various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa EsP1PKP- Id – 3 MT1ATR-Ib-i-1.1 AP1NAT-Ic-5 M1NS-Ia-1.1 MU1RH-Ic-4
Pagkatuto Listen attentively and react Natatalakay ang mga visualizes and represents
Isulat ang code ng nakikilala ang iba’t ibang positively during story pansariling kagustuhan tulad numbers from 0 to 100 using a maintains a steady beat when
bawat kasanayan. gawain/paraan na maaaring reading. ng: kulay, damit at kaibigan. variety of materials chanting, walking, tapping,
makasama o makabuti sa MT1PA-Ib-i-1.1 Identify clapping, and playing musical
kalusugan rhyming words in nursery M1NS-Ib-2.1 instruments
rhymes, songs, jingles, poems, counts the number of objects in
and chants a given set by ones and tens

II. NILALAM
AN
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina Curriculum Guideg p.12
sa Gabay ng Curriculum Guide p.10 Pahina 35 -42 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina Pahina 39-48
sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina
sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang tsart ng mga salitang
Kagamitang magkakasingtunog, larawan
Panturo ng mga bagay na
magkakasingtunog.
III. PAMAM
ARAAN
A. Balik-Aral sa Sagutin: Tama o Mali Muling balikan ang Ano ang tawag natin sa bagay Ano kaya ang magiging tunog
nakaraang aralin Kumain kung gusto lang ang kwentong, “Kahanga-hang si na ating gustong-gusto o ibig? Magpakita ng set ng mga bagay. ng awitin kung maikling tunog
at/o pagsisimula ulam. Zeny” Ipabilang at ipasabi ang laman lamang ang gagamitin?
ng bagong aralin. Puro karne lang dapat ang nito sa mga bata. Ipakuha din
iulam. ang bilang na katumbas nito sa
Masama ang sopdrink sa plaskard.
kalusugan. Ilan ang 70?

B. Paghahabi sa Tugma: Ulan, ulan pantay Ano ang ginawa ng mag-anak? Ano ang paorito mong laruan Fruit-picking Game Ano naman ang magiging tunog
layunin ng aralin kawayan Ano ang naramdaman ni Zeny at kulay? Ipapitas ang bunga at sa kung mahabang tunog lamang
Bagyo, bagyo pantay pagkakita sa pulubi? likod ng bawat bunga ipabasa ang gagamitin?
kabayo. ang bilang na nakasulat. (61-70) Original File Submitted and
Nakaranas na ba Formatted by DepEd Club
kayong maglaro sa ulan? Member - visit depedclub.com
for more
C. Pag-uugnay ng Nakakita naba kayo ng
mga halimbawa sa bahaghari?
bagong aralin. Anu-ano ang kulay na
bumubuo dito?
D. Pagtalakay ng Sabihin: May mga gawaing Sa pamamagitan ng Pagtalakay ng Teksto: 1. Gumamit ng tunay na
bagong konsepto mabuti para sa ating pagtatalakayan Iparinig ang Tula. bagay o larawan. Awitin:
at paglalahad ng katawan. Mayroon din Ipabigay sa mga bata ang mga Magpakita ng 7 bundle ng
bagong kasanayan naming masama para sa pangalan ng mga bagay sa Bahaghari na kayganda straw.
#1 ating kalusugan. Isa-isa kwento. Sa kalangitan makikita Hayaang bilangin ng mga bata
itong talakayin sa klase. Damit laso silya relo Iba-ibang kulay ang dala. ang laman ng isang bundle.
sapatos Lahat ay nakahahalina. Ilan straw ang nasa bundle?
(sampu)
Ipakilala ang salitang sampuan
para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw ang 7
bundle ng straw.
Ilan na lahat ngayon ang mga
straw? (pitumpu’t isa.
Gamitin ang katulad na
pamamaraan hanggang
maipakilala ang bilang 72
hanggang 80.
2. Gamit ang place value
chart
Ilagay ang plaskard na 7sa
hanay ng sampuan at 1 sa
hanay ng isahan.
sampuan isahan
7 1 = 71
(pitumput’isa)

E. Pagtalakay ng Pag-usapan ang mga Mga bata sa anong titik Ano ang ibig sa bihin ng Ipinakikilala sa modyul na ito ang
bagong konsepto pagkaing mainam para sa nagsisimula ang ngalan ng 71? 72? 73? etc. elemento ng ritmo o element of
Magpakita ng larawan ng
at paglalahad ng katawan. Sumunod pag- mga bagay? Ilan ang sampuan? isahan rhythm. Layunin nitong
bahaghari.Ipaisa-isa sa mga
bagong kasanayan usapan ang mga gawaing Magpakita pa ng ibang Tandaan: Ang pitumpu’t isa makapagpakita ang mga mag-
bata ang mga kulay nito.
#2 nakasasama sa kalusugan. larawan sa mga bata hayaan ay mayroong pito na sampuan aaral ng pangunahing pag-unawa
1-2 pangkat: Iguguhit ang
Hal. Pagpapaulan, silang pangalanan at ibigay at isang isahan. o pitumpu’t isa. sa tunog, katahimikan, at ritmo sa
paboritong damit at kulayan
pagtatampisawsa baha, ang unang titik ng bawat pamamagitan ng pagganap,
ng paboritong kulay
paglalaro sa init, pag-akyat larawan. paglikha, pakikinig, pagmamasid
3 pangakat: iguhit ang
sa puno , atbp. Magpabigay pa ng mga bagay at pagtugon sa mga gawain.
paboritong damit ng iyong
na nakikita sa loob ng silid-
kaibigan gamit ang
aralan. Ipabigay din sa mga
poboritong kulay
bata ang unang titik ng
4 na pangakat:
pangalan ng bagay na ibinigay
Iguguhit ang bahaghari
nila.

F. Paglinang sa Hayang mag sama sama ang Gamit ang popsicle sticks,(Iayos
Kabihasaan mga batang may ito ng nakatali o bundle)
(Tungo sa magkakapareho ng kulay hayaang ipakita ng mga bata
Formative ang bilang na sasabihin ng guro.
Assessment)
D. Pagproseso sa Resulta ng
Gawin
Ipakita ang bilang na 71 at
hayaang
iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o simbulo
na ipapakita ng guro.
Gawin hanggang 80.

G. Paglalapat ng Ipagawa ang Gawain 3 sa Pangkatang Gawain (Fruit- Nasisiyahan kabang isuot ang 1. Ipakita ang plaskard ng
aralin sa pang- pah. 24 Pupils’ Activity picking) iyong paboritong damit na mga numerong tinalakay.
araw-araw na Sheet Laro: “Pick Me” Unahan sa may kulay na paborito mo? Hayaang ang mga bata na itaas
buhay pagkuha ng tamang larawan Masaya kabang laging kasama ang bilang ng counter na
ng bagay batay sa simulang ang iyong paboritong kailangan sa bawat bilang na
titik na sasabihin ng guro. kaibigan? ipapakita ng guro.
2. Magpakita ng set ng mga
counter. Hayaang ipakita ng
mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo nito.

H. Paglalahat ng Anu-ano ang mga gawaing Ang simbulong 71 ay binabasa


Aralin makasasama sa ating bilang pitumpu’t isa , 72 ay RITMO O RHYTHM – pagsasama
kalusugan? pitumpu’t dalawa, etc. ng tunog at katahimikan na nasa
Isa-isang tawagin ang bata at
Tandaan: Dapat Alagaan hanggang 80. tiyempo
ipasabi kung ano ang kanyang
ang sarili. Maging Ilan ang sampuan mayroon ang
paboritong kulay at bakit?
malinis.Kumain ng 80?
tama.Huwag magpabaya.

I. Pagtataya ng Isulat ang T kung Panuto; Bilugan ang tamang Iguhit ang paboritong damit Pagtambalin ang hanay A at Tapikin ang mesa o ang iyong
Aralin mabuti para sa ating simulang titik ng pangalan ng at kulayan ng ito gamit ang Hanay B nang wasto. kandungan kasabay ng guro
kalusugan larawan. paboritong kulay ng baway Hanay A Hanay B habang inaawit ang ―Tulog Na.‖
At M kung mali. isa. 8 sampuan 80
1. Kumain ng gulay. 1. bola b k m 7 sampuan at 6 isahan
2. Magsepilyo ng ngipin 2. cabinet m p k 76
matapos kumain. 3. susi l s r
3. Maglaro sa gitna ng 4. relo t w b
matinding init ng araw. 5. laso l s o
4. Mag-ehersisyo palagi.
5. Maglaro sa buong
maghapon.
6. Matulog nang maaga.
7. Maglaro sa tubig-baha.
8. Ugaliin ang palaging
paghuhugas ng kamay.
9. Uminom ng kape sa
umaga.
10. Magpalit ng damit
kapag napawisan.
J. Karagdagang Buuin ang tugma. Gumupit ng mga bagay na Isulat sa inyong kwaderno
Gawain para sa Ang kalinisan ay daan sa makikita sa loob ng silid- ang mga bilang mula pitumput
takdang-aralin at ( kagandahan, kalinisan) aralan. isa hanggang walumpo.
remediation Kumain ng gulay upang Idikit ito sa notbuk.
humaba ang (kamay, buhay)
Ang kalusugan ay ___ n
gating kakayahan.
(nakapagpapaunlad,
nakakasira)

IV. Mga Tala


V. PAGNINIL
AY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like