Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Cotabato Division
MALAMOTE HIGH SCHOOL

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7


Paaralan: Malamote High School Asignatura: Araling Panlipunan
Guro: Ruvilee D. Polido Petsa/ Oras: ika- ng Hunyo 2018
10:55-11:55 ng
Umaga
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman: Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-


aaral ang pag-unawa sa uganyan ng kapaligiran
at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.

B. Pamantayan sa Pagganap: Ang mga mag-aaral ay malalim na


nakapguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan
ng kap[aligiran at tao sa paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Cognitive: - Nailalarawan ang populasyon ng India.


Psychomotor: - Naiuulat ang tungkol sa populasyon ng
India.
Affective: -Nakakapagbigay suhistyon o sariling
polisiya para maibsan ang pagdami ng
populasyon.
II. NILALAMAN: Populasyon ng India

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Mga Pahina sa Teksbuk: Blando, R.C.,
Sebastian,A.A., Espiritu, A.C., et.al.Asya:
Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba. Eduresource
Publishing Inc. 2014. Pahina 78-79

B. Iba pang Kagamitang Panturo: aklat, yeso, pambura, manila paper, pentel pen,
construction paper, pandikit, atbp.
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula - Ilarawan ang populasyon ng Asya.
ng bagong aralin: - Nakakaapekto ba ang paglaki ng populasyon sa
pamumuhay at kapaligiran ng tao? Bakit?

B. Paghahabi sa layunin ng Aralin: - Magpapakita ng mapa ang guro at larawan.


Pamprosesong Tanong:
1. Anong bansa ang nakikita niyo sa mapa?
2. Ano ang kaugnayan ng larawan sa mapa ng
bansa na naipakita?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong -Pagtatanong: Ilarawan ang bansang India basis
aralin: a mapa na inyong nakikita.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at - PANGKATANG GAWAIN (4 na pangkat)


paglalahad ng bagong kasanayan: Hahatiin sa apat na pangkat ang klase. Ang
bawat pangkat ay mag-uulat ng
nakatalagang paksa.
- Magbibgay ng batayan ang guro para sa
pagpupuntos.
PAKSA: Populasyon ng India
Pamprosesong Tanong: pahina 79
E. Paglinang sa Kabihasan: - Magpapaliwanag ang guro.

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na - Ano-ano ang mga suhestiyon na inyong


buhay: maibibigay para maiwasan ang paglaki ng
populasyon sa India?
G. Paglalahat ng Aralin: - Ilarawan ang bansang India bilang isang
populadong abnsa.

H. Pagtataya ng Aralin: - Post-test (Pagpipilian)

I. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at - Magbibigay ng takdang aralin.


remediation: - Magbibigay ang guro ng karagdagang
gawain.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya:

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation:

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin:

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

RUVILEE D. POLIDO G. SUHARTO D. BUISAN


Guro ng Araling Panlipunan Ulongguro

You might also like